ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้อง oil เป็นไปตามคาด ตอนนี้เล่นเทรนเหลืองอยู่ใครขายทันแถว 93.7 ปลายเทรนเหลือง ตอนนี้หากหลุดฟ้าล่างแล้วหลุดเทรนเหลืองได้มีร่วงยาวๆ แน่ๆ แต่หากผ่านเหลืองบนที่ขายไว้ก็คัททิ้งซะ

post-725-006992900 1320286083.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคะ อ.จิ้ว ข้อ2 เป้าหมายหลัก 1675+-

จะได้เห็นอีก แสดงว่าตอนนี้ยังไม่มีการยืนยันได้ว่าเป็น เทรน ขึ็น หรือ ลง ใช่หรือเปล่าคะ

ขอบคุณ อ.จิ้ว เป็นอย่างสูงคะ

!38 !38

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='03 พฤศจิกายน 2011 - 09:15' timestamp='1320286555' post='176815]

สวัสดีคะ อ.จิ้ว ข้อ2 เป้าหมายหลัก 1675+-

จะได้เห็นอีก แสดงว่าตอนนี้ยังไม่มีการยืนยันได้ว่าเป็น เทรน ขึ็น หรือ ลง ใช่หรือเปล่าคะ

!38 !38

[/quot

วันนี้ อ. จิ๋ว ... วิเคราะห์แนวโน้มทองน้อยจังคะ แต่ดูๆ แล้ว อ.มองลงมา สองวันละ ...

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='03 พฤศจิกายน 2011 - 09:15' timestamp='1320286555' post='176815]

!38 !38

ตอนนี้ยังเป็นเทรนขึ้นอยู่ครับเป้าหมายอยู่แถว 1780+- แต่ว่าน่าจะเป็นขาย่อลงมาหาแถว 1678+- ได้ครับ...เพราะ ทุกอย่างมึขึ้นก็ต้องมีลงครับ มันขึ้นจาก 1602 ไป 1752 ไม้นี้ขึ้นไปถึง 150 เหรียญ คิดว่าน่าจะย่อลงมาเทส 1678+- มากกว่าที่จะไปต่อครับ...เพราะฉะนั้นเล่นสั้นช่วงนี้เล่นขายปลอดภัยกว่าครับ เมื่อวานเลยให้เสี่ยงขายแถว 1625+- ครับ...แต่มันเด้งแรงไปหน่อย แต่เพราะมันหลุดเทรนขึ้นย่อยแล้วลงแรง เลยขึ้นแรงเป็นธรรมดาครับ ใครยังไม่คัทลอส ก็รอดไป....ส่วนใครคัทลอสถ้าไล่ขายตามทันก็ได้คืนบ้างครับ

ตอบคุณ napapat19 พอดีกดตอบแล้วมันไม่ติด... !38

อย่างที่บอกครับมันลากยาวมาแรงครับ อาจลงแรงๆได้เหมือนกัน หรือมองขายาวหน่อยมันลากมาจาก 1520+- ตอนนี้มาสูงสุด 1752 ลากมา 200 กว่าเหรียญและใกล้เทรนเดย์เขียวบนแถว 1780+- กลัวมันไปไม่ถึงมันจะร่วงยาวก่อนอะครับ เพราะฉะนั้นแถวนี้มองว่าเล่นขายปลอดภัยกว่าเล่นซื้อครับ... ตอนนี้มองย่อ 2 จุดครับ ทีเทรนเหลืองก็ 1678+- ถ้าเทรนน้ำเงินล่างก็ 1640+- ครับผม....

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอบคุณคะ อ.จิ้ว

อิอิ แบบว่าเมื่อวานทำขายไว้นะคะ ยังไม่ได้ซื้อกลับ

สาธุ ขอให้มาทีเถอะ สาธุ หุหุ !49 !49

ผมติดตามอาจารย์อยู่ ขอบคุณมากๆครับอาจารย์จิ๋ว

ผมขอรบกวนถามอาจารย์นิดนึงครับว่ากราฟset50นี่อาจารย์ใช้ของโปรแกรมหรือเว็บอะไร

ผมหาอันที่เปนreal-timeดีๆไม่ได้เลย

ขอบคุณครับผม

ขอโทษทีครับ ผมเด็กใหม่หัดเล่นทอง ส่วนใหญ่ ซื่อขาย ที่ตลาดไหนกันเหรอครับ รบกวน บอกผมหน่อยนะครับ

ขอแบบ spot gold นะครับ

ผมติดตามอาจารย์อยู่ ขอบคุณมากๆครับอาจารย์จิ๋ว

ผมขอรบกวนถามอาจารย์นิดนึงครับว่ากราฟset50นี่อาจารย์ใช้ของโปรแกรมหรือเว็บอะไร

ผมหาอันที่เปนreal-timeดีๆไม่ได้เลย

ขอบคุณครับผม

จริงๆ น่าจะมาหลายที่นะครับ แต่ผมใช้ของ millinium โหลดฟรีที่ www.mpf.co.id ครับ