ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้อง oil สุดที่รัก.....ฟันกำไรกันไปเต็มๆ :57

เขียวล่างประมาณ84ป่าวค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอาจารย์จิ๊วมากๆครับ สำหรับรอบค่ำ :01

ข้าน้อยขอขอบคุณท่านอาจารย์มากๆ ตอนนี้ข้าน้อยสามารถท่องยุทธจักรได้แล้ว หลังจากเรียนวิชาจากสำนักท่านอาจารย์ วันนี้ ครบหกเดือนแล้ว ข้อน้อยจักขอบพระคุณท่านเป็นอย่างยิ่ง เมือข้าน้อยฝึกปรือวิชายุทธ กลับพบว่า สิ่งต่างๆแตกเเขนงออกไปเรื่อยๆ ถ้าไม่มีท่านอาจารย์ ข้าน้อยก็คงไม่มีวันนี้ ขอบคุณครับ ที่ได้มอบเสื้อเกราะใหมทองให้กับข้าน้อย อิอิอิ

ขอบคุณคะ

น้อง oil กับ set-50 ยังไม่ตกรถใช่มั้ยคะ -*-

น้อง Oil ยังไม่ต้องเข้า รอย่อ ส่วน Set ก็รอย่อ รอรถเที่ยวหน้า เร็วๆนี้ครับ ใจเย็นๆ

เกร็งมือ รอตบ Set50 ให้หัวแตกอยู่ครับ

น้อง Oil ยังไม่ต้องเข้า รอย่อ ส่วน Set ก็รอย่อ รอรถเที่ยวหน้า เร็วๆนี้ครับ ใจเย็นๆ

:gd ถูกต้องครับ หลายคนชอบ เห็นมันพุ่งๆ แล้วไล่ตาม สุดท้ายกลายเป็นดอยได้ครับ ต้องระวังแล้วรอปรับฐาน วันนี้มาดูกันว่า มันจะปรับฐานแถวไหนได้บ้าง

น้องทอง.....มาถึงเส้นเศรษฐีอีกแล้ว.....

1. ก่อนหน้านี้ 2 ครั้งที่ขึ้นมาแถวเหลืองบน ผมมั่นใจให้ขายทิ้ง ที่กำไรหรือใครติดดอยให้คัททิ้งเพื่อลดดอยให้ต่ำลงทุกครั้ง ไม่ว่าจะเป็นครั้งแรก 1640 หรือ ก่อนหน้านี้ 1632 ก็ให้ขายหรือคัททิ้งสถานเดียว แต่ตอนนี้ไม่เหมือนทุกครั้งแล้ว เพราะหากดูเรื่องขา เท่ากับทำครบ 5 ขาแล้ว โอกาสเป็นได้ทั้งสองทางคือขึ้นหรือลงก็ได้ แต่ผมก็ยึดเรื่องเทรนอยู่ คือให้ขาย 1620+- ไว้ก่อน แต่หากทะลุคราวนี้แล้วกลับเข้าไม่ได้ต้องคัททิ้งน่ะครับ เพราะเท่ากับ จะทะลุขึ้นเหนือเหลืองบนได้และกลับเข้าเทรนเขียวได้ด้วย

2. ใครเล่นปลอดภัย ก็รอขาย 1610+- เมื่อมันหลุดลงไปเพราะหลุดเทรนย่อยชมพูล่าง คัททิ้ง 1625+- เป้าหมาย มองแค่ 1588 ก่อนหลากหลุด ก็รอออก 1550+- แถว low ได้ครับ

3. ที่บอกก่อนหน้านี้ หากทะลุเทรนเหลืองบนได้ น้องทองน่าจะกลับเป็นขาขึ้นอีกครั้ง อย่างน้อยอาจขึ้นไปเทรนเทรน week แถว 1660+- หากผ่านได้ก็ 1712+- เลยครับ เพราะฉะนั้นใครขายตามที่ผมแนะนำ 1620+- ต้องคัททิ้ง 1635+- น่ะครับ ไม่งั้นเดียวงานงอกแน่ๆ

ปล. ใครชอบเล่นซื้อ รอทะลุ 1620+- ซื้อตาม แล้วคัททิ้งเมื่อหลุดชมพูล่าง และกลับเข้าเหลืองล่างแถว 1605+-

ถูกแก้ไข โดย clubjew

set50 ใครซื้อตามตั้งแต่ 795+- มาออกเมื่อวาน แถวหลุดเทรน 832+- อย่างน้อยก็กำไรงามๆ ไป 30-40 จุด ได้ค่าขนมกันไป....อย่าลืมเอาเงินบ้างส่วนไปทำบุญด้วยน่ะครับ

น้องออย.... ใครไม่มีของก็รอเก็บแถว 86 เหรียญ ก็ได้ครับ แต่หากหลุดก็คัททิ้ง 85.2 เหรียญก็ได้ครับ หรือเล่นปลอดภัยรอทะลุเทรนย่อยชมพูบนก็ซื้อตามก็ได้ครับ แถว 87.5 เหรียญ ซื้อตามไปเลยคัททิ้งเมือหลุดเขียวล่างครับ

ขอบคุณค่ะอาจารย์. ได้เงินเที่ยวกับทำบุญแล้ว...:) :) :)