ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

เห็นราคาแล้วตกใจเลย 1340 สงสัยขาืSอย่างเราคงหมดหวังซะแล้วสินะ

ถูกแก้ไข โดย wud

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้าไปอ่านกันหน่อยนะครับ ขา s

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I9717956/I9717956.html

เอาไงต่อดีค่ะ อาจารย์ จะลากไป 1500 เลยเหรอเปล่าค่ะ

ผมก็ขา S ครับ แต่พอมัน break trend 1320+- ไปข้างบน ผมเลย stop loss แล้วเปิด L ตามเลยเอาคืนมาได้ !_09

เป็นกำลังใจให้คนเล่น GF ครับ ทำอะไรไม่ได้จิงๆ !034

น้องทองเล่นบทโหดแล้วต้องระวัง... !_10

ตอนนี้คำถามที่มีหลายๆคนถามผม ได้เกิดขึ้นแล้ว สอนมาทั้งหมด 22 รุ่นมักมีคนถามผมว่า ถ้ามันเกิดเทรนซ้อนเทรนแ้ล้วมักจะลง แ้ล้วมีบ้างไหมที่เกิดเทรนซ้อนเทรน แล้วมันก็ซ้อนเทรนอีกทีหนึ่งผมบอกว่ามี แต่มักเป็นเทรนระยะสั้นพวก 1 นาที 5 นาที ตอนนี้มันได้สรา้งเทรนซ้อนเทรน แล้วก็ซ้อนเทรนอีกทีหนึ่งให้ ขา เอส ขาขาดกันเลยที่เดียว ตอนนี้มันสร้างเทรนขึ้นชมพู ซ้อนเทรนขึ้นเขียว แล้วตอนนี้มันก็สร้างซ้อนเทรนขึ้นเหลืองอีก เอากับมันสิว่ามันจะไปได้อีกไหม

1,2. เมื่อวาน side way down คิดว่าน่าจะไปเทสเส้นเทรนเขียวล่างกับชมพูบน ที่ไหนได้มันแหกด่าน ไซด์เวย์ดาว ขึ้นมาอย่างแรงตั้งแต่กลางวัน แล้วกลางคืนกระแทรกขึ้นไปให้ขา เอสตายกันไปข้างเลย จนตอนนี้มันสร้างเทรนซ้อนเทรน แล้วก็ซ้อนเทรนอีกครั้ง เห็นแล้วหนาวจริงๆ

3. วันนี้น่าจะ side way down ลงมาแถว 1333+- ถ้าไม่หลุดก็จะขึ้นต่อไปอีกได้...เพราะตอนนี้คนกำลังมันไล่ราคาซื้อกันใหญ่เลย !023

คำแนะนำวันนี้ 1. คนที่ติดขา เอส ถ้ามันย่อลงมาเทสเทรนเหลืองล่างแล้วไม่หลุดควรที่จะปิดไปก่อน แล้วนั่งดูเฉยๆ ไม่ควรที่จะไล่ซื้อตามถ้าไล่ซื้อตามต้องมีสตอปลอส เพราะไม่รู้ว่าเมื่อไรมันจะลง แต่บอกได้คำเดียวว่าถ้าลงเมื่อไรแรงแน่นอน !_00

2. รอหลุดเทรนเหลือง แล้วค่อยขาย อย่าเิพิ่งขายตอนนี้เพราะไม่รู้ว่ามันจะขึ้นไปได้เท่าไร ยกเว้นคนที่ไม่มีอะไรเลย สามารถเล่นขายได้ เพราะการที่มันทำนิวไฮขึ้นมา ยังไง 1262 ที่เป็นไฮเก่า ก็จะเป็นแนวรับ ไงตรงนั้นก็ต้องลงไปเทสอย่างน้อย

ปล. 1.ตอนนี้คนที่ติดเอส ถ้าไม่ได้ซ้ำตามที่ผมบอกก็คงช้ำกันพอควร ถ้าใครขืนไปซ้ำทุก 20-30 เหรียญตอนนี้ตายสนิทแน่ๆ เพราะผมบอกแล้วว่าสิ่งที่คนติดเอส นั้นเล่นสวนเทรนอยู่ ถ้าเล่น เอสซ้ำก็ต้องทำกำไรระยะสั้นกินไม่เรื่อยๆ เพราะเราเ่ล่นสวนเทรน แล้วอีกอย่างหนึ่งคือมันไม่ค่อย ย่อลงมาติดเส้นเทรนล่างให้ซื้อคือคัทเลย ย่อลงมาแล้วก็วิ่งขึ้นตลอดตอนกลางคืน กลางวันไม่มีย่อมาให้ได้ออกกันง่ายๆเลย กฏเหล็กที่ผมมีใต้ข้อความทุกอัน คือ 1 ต้องมีสตอปลอส 2 ไม่เล่นเกินตัว และ 3 ไม่เล่นสวนเทรน สิ่งที่เล่นอยู่่นี้มันแหกกฏข้อที่ 3 และ กฏข้อที่ 1 อยู่ เพราะฉะนั้นต้องระวังนิดหนึ่ง

2. คนทีเล่น ออนไลท์กับสปอตคงพอหาทางหนีได้ ส่วนคนเ่ล่น GF อาจต้องว่างแผนดีๆ ไม่งั้นกระอักเลือดแน่ๆ เป็นกำลังใจให้ครับ !10

post-725-018104600 1286329071.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

น้ำมันใครที่ซื้อ ตั้งแต่ 72-75 ผมว่าช่วงนี้เริ่ม ทะยอยออกทำกำไรกันได้แล้วครับ เพราะเท่าที่ดูไปได้สูงสุดรอบนี้อยู่ที่ 85+- คับ...ไปก่อนครับโชคดีทุกคน....

น้ำมันตัวที่อาจารย์บอกนี้ใช่ CLMOY ไหมครับ mini oil น่ะครับ

!ahh นี่น้องทองกะเอาขา S ให้ตายกับไปข้างเลยหรือเนี่ย... !dd

เห็นราคาแล้วจาเป็นลม.... !ghost

ถูกแก้ไข โดย LittleBua

!ahh นี่น้องทองกะเอาขา S ให้ตายกับไปข้างเลยหรือเนี่ย... !dd

เห็นราคาแล้วจาเป็นลม.... !ghost

สงสัยขุดหลุมใหญ่ เอาไว้ฝัง S แล้วล่ะ...