ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ถ้าเป็น หลักทรัพย์กรุงศรี เล่น L กับ S ได้มั้ยครับ หรือ ต้อง L อย่างเดียว

ถ้าเป็นโบรคเกอร์ ที่ซื้อขายหุ้นได้ ก็เล่นได้ค่ะ ต้องเปิดบัญชี TFEX เพิ่ม

แต่ก่อนเข้าเล่น ควรศึกษาก่อน เพราะได้ / เสีย จุดลุดหนึ่งพันบาทนะคะ (เน้น)

ด้วยความหวังดี

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าเป็น หลักทรัพย์กรุงศรี เล่น L กับ S ได้มั้ยครับ หรือ ต้อง L อย่างเดียว

ถ้าเป็นโบรคเกอร์ ที่ซื้อขายหุ้นได้ ก็เล่นได้ค่ะ ต้องเปิดบัญชี TFEX เพิ่ม

แต่ก่อนเข้าเล่น ควรศึกษาก่อน เพราะได้ / เสีย จุดลุดหนึ่งพันบาทนะคะ (เน้น)

ด้วยความหวังดี

หลักทรัพย์กรุงศรี AYS ใช่มะคะ..ถ้าใช่ เทรดได้ทั้ง L และ S เหมือนกับ GF ค่ะ พอดีใช้โบรกนี้เหมือนกัน :)

...ระวังนะค่ะ เหมือนที่คุณGold Star บอกค่ะ ขึ้นลงจุดละพัน ไม่แม่นจริง น่ากลัวค่ะ

ตอนนี้นิ้วยังด้วนอยู่เลยค่ะ โดนไอ้หลามเฟคกัดไป :(

อยากรู้ว่าตอนนี้ขา S คัทออกกันไปหมดยังครับ ใครยังถืออยู่บ้าง ขอเสียงหน่อยครับ

ปล. แล้วอยากขอคำแนะนำว่าควรจะตัดใจคัทไปได้หรือยังครับ สัญญาหมดตุลานี้ ถือ S ไว้ที่ 18650 ครับ ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย ghostc

ผมหมายถึงตลาดต่างประเทศเหมือน gold spot น่ะครับ

พี่ๆเล่นน้ำมันตัวไหนแะลตัวย่อว่าไรครับ และ set50 ด้วยครับ

อยากรู้ว่าตอนนี้ขา S คัทออกกันไปหมดยังครับ ใครยังถืออยู่บ้าง ขอเสียงหน่อยครับ

ปล. แล้วอยากขอคำแนะนำว่าควรจะตัดใจคัทไปได้หรือยังครับ สัญญาหมดตุลานี้ ถือ S ไว้ที่ 18650 ครับ ขอบคุณครับ

ยังถืออยู่เต็มสองมือในราคา 18660 ส่วนตัวนะการที่จะยอมตัดใจที่ตรงไหนคงตามกันไม่ได้หรอกนะครับ บางคนรับความเสี่ยงได้มากบางคนอาจจะได้น้อย

ต้องตัดสินใจกันเอาเองแต่ผมว่าทองมันจะแพงเกินไปหรือเปล่าถ้ายังจะขึ้นไปอีก

โอ้ว...มายก๊อด... ไม่ได้ต่อ Net ตั้งกะวันพฤหัส เพิ่งเปิดดูราคาเมื่อตอนบ่าย ทำเอาขา S อย่างเฮาลมแทบใส่...

เมื่อวานบ่ายโบรกอุตส่าห์โทรมาบอกว่าราคาลง จะ cut loss ก่อนไม..

ไอ้เราก็อบรมอยู่อุตส่าห์คิดว่าลงมาละหลังจากลากยาวขึ้นไปตั้งนานน่าจะลงได้ละเลยไม่ได้ cut

ตอนนี้เลยแบบว่า..เอาไงดีเนี่ย.. !_18

ตัดสินใจคัตหมดS ออกหมดหน้ากระดาน หักลบกลบบัญชีL ยังเหลือมีอัตติดกาเป๋า ไว้เลี้ยงเจ้าสี่ขานิดหน่อย ตอนนี้ ได้แต่ฝืนยิ้ม แล้วฮัมเพลงในใจ เจ็บนี้อีกนาน อิอิ แต่มะเข็ด สู้ต่อไป ตราบใดที่ยังมี S ไว้เล่น L ไว้วิ่งค๊าาาาาาาาาา70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

k soda คัต s ออกหมดเลยเหรอค่ะ

ช่ายคะ คุณjil แต่ไม่ขาดทุนคะ เพราะอีกบัญชี เล่นL อย่างเดียว หักกลบกันแล้ว กำไรยังเหลือคะ... รำคาญมันอ่ะคะ ไม่ลงซะที ไม่อยากลุ้นแล้ว ตอนนี้เหลือแต่บัญชี L อย่างเีดียว

ถูกแก้ไข โดย Soda

ดีจังเลย ยังได้ติดไม้ติดมือ jil ยังไม่ได้อะไรเลย แถมยังโดนกินทุนอีก

ดีจังเลย ยังได้ติดไม้ติดมือ jil ยังไม่ได้อะไรเลย แถมยังโดนกินทุนอีก

I still s 1contact krab. :o :o :o

I still s 1contact krab. :o :o :o

สู้ๆ ค่ะ jil ก็ยังคิดว่า มันน่าจะลงได้ แต่คงลากขึ้นก่อนแล้วทุบเหมือนทุกทีมากกว่า เพียงแต่ใจไม่หนักแน่นพอ ถือตั้งแต่ สิงหา ลุ้นเหนื่อย !034

มาดูกันว่าน้องทองจะไปได้สักแค่ไห

ตอนนี้น้องทองได้ทำให้หลายๆ คนเริ่มทนไม่ไหวซึ่งเป็นวิธีการของมันสำเร็จไปพอสมควร เหลืออีกอย่างคือคนเปลี่ยนไปเล่น ซื้อ... แล้วมันก็จะหักหัวแบบออกกันไม่ทัน จากประสบการณ์ที่ผ่านมา... ซึ่งดูจากหลายๆ อย่างแล้วตอนนี้เล่น L อันตรายมากๆ ช่วงนี้อันตรายทำอะไรก็ว่าแผนดีๆน่ะครับ !_18

1,2. ถ้าจะไปต่อน่าจะย่อลงมาได้แถว 1300 แล้วขึ้นไปเล่นเทรนฟ้าแบบสมบูรณ์ที่ 1320+- คิดว่าคงเป็น new high ของรอบนี้ !047

3. ถ้าเล่นเทรนเขียวจริงแล้วเป็นเทรนซ้อนเทรน คิดว่าอาจไปไม่ถึงเทรนฟ้า ยกเว้นจะทำขา 5 ร่วมก็จะขึ้นไปถึงได้ แต่ถ้าไปไม่ถึงแล้วหลุดเขียวล่างรอบนี้น่าจะเปลี่ยนเทรนได้เลย !ghost

คำแนะนำใครที่ติด !_Rd เอสมานาน คำนวณเงินของท่านดีๆ ว่าทนได้ไหม 1320+- ที่บอกใครทนไม่ได้ให้ยันไว้แถว เหนือ เส้นชมพูบนเพราะมันกำลังสร้างเทรนซ้อนเทรนอยู่ ตอนนี้ก็น่าจะครบเทรนซ้อนเทรนแล้วใครที่ยันไว้ก็เสี่ยงปลดที่ยันได้ ส่วนใครที่ก้าวเข้าวงการใหม่ๆ มาไล่ซื้อแถวนี้ผมบอกได้คำเดียวว่า ตัวใครตัวมัน.... ขนาดคนเล่นเก่าติดดอย 19200 สปอตอยู่ที่ 1220 ตอนนี้เจอบาทเเข็งยังออกไม่ได้เลย ถ้าเปลี่ยนเทรนเมื่อไรแล้วบาทแข็งอีก ....คงต้องรอเพลง ไม่รู้ต้องรออีีกนานแค่ไหน ของมาช่า วัฒนพานิช !033 ... ส่วนตอนนี้้ให้ขา เอส ร้องไปก่อน !uu ถ้ามันร่วงแถวช่วงนี้จริงๆ เหมือนแกล้งคนไทยที่ซื้อทองแถว 19000 เลย !_cd

post-725-058405300 1285801435.jpg