ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอให้เงินบาทหลุด 30 อย่างที่ คุณ ตัน บอกด้วยเถอะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยืนยัน ชูสองมือ ก้าวเข้ามา คนแรกเลยค๊าtongue.giftongue.giftongue.giftongue.giftongue.gif ถ้ามานมะลง มีหวัง เอาหมาน้อยสองตัวตุ๋นยาจีนกินแก้ฟกช้ำแน่ๆอ่ะงานนี้

ผมขอแบ่งสักน่องน่ะ !_08 !_08

@ kwut เพราะขาดทุนจนโดนกินกำไรที่เคยได้ กลับหมดเลยค่ะ ถ้าขืนปล่อยต่อไปก็เท่ากับโดนกินต้นทุน ไปเรื่อยๆ (โดนกินกำไรกลับยังพอทำใจแต่ตอนนี้มันเริ่มกินทุนเลย )และอันนี้คิดเอาเองนะค่ะ อาจผิดก็ได้ เพราะดูกราฟไม่เป็น คิดว่าทองอาจโดนลาก1320 -1350 ก็ได้ และถ้าเป็นอย่างนั้นจริง jil ติด s ที่ 1220 นะคะ โดน 100 เหรียญนะคะ โชคยังดีที่ เงินบาทช่วย ไม่งั้นโดนอย่างต่ำ 4-5 หมื่น เลยต้องทำใจอยู่นานเหมือนกันที่ต้องคัททิ้ง แต่ถ้าปรับฐานแรงก็อาจลงถึงก็ได้ แต่ก็เสี่ยงอยู่ เลยคิดว่า ขอตั้งสตินิดนึง มันเป็นความรู้สึกไม่เหมือนเที่ยวก่อนที่ปล่อยไว้ เพราะทองวิ่งอยู่ในกรอบ 1220 - 1260 แต่คราวนี้มันน่าจะอยู่ในกรอบ 1270 อาจถึง 1320 หรือ 1350 ซึ่งทองย่อลงก็ลงไม่ถึง jil อยู่ดี เลยปิดก่อนดีกว่า เด๋วเพื่ออาจเปิดs ที่เหนือ 1300 อีกรอบก็ได้ค้ะ (ยังไม่เข็ดกับ s อีก ) หรือลง 1270 อาจเสี่ยงเปิด l แต่ก็ดูค่าเงินบาทอีก ถ้าเหลือ 25 อย่างที่เฮียว่าจริง สู้ให้ทองลงดีกว่า เพื่อให้ไทยเราได้ซื้อทองถูกๆ อิอิ

เสียดายคราวก่อนอยู่เหมือนกันค่ะ ที่คุณwut ปิด s นะคะ jil ก็ตั้งปิดs ไว้ไม่แมทเพราะเวลาหมดก่อน ถ้าขยายเวลาเพิ่มรอบดึกคงออกได้แล้วล่ะค่ะ ตอนนี้เลยเริ่มคิดว่า เล่นgs เหมือนที่อาจารย์จิ๊ว คุณโซดาและท่านอื่นๆ ก็ดีนะคะ เพราะ jil พลาด s สองรอบแล้ว คิดว่าลง แต่มันลงตอนตลาด gf ปิด พอตลาดเปิดทองกลับเด้งซะงั้น เล่นgf ค่อนข้างเสียเปรียบเรื่องเวลามากกกก บางทีเราดูว่าทองจะไปทางไหน เดาทางถูก แต่ราคาที่รอชอบมาตอนตลาดปิด เราทำอะไรไม่ได้ พอมาเด้งกลับ หรือพอมาถึงก็ร่วง เลยเล่นgf ทำให้พลาดได้ง่าย เพราะติดเงื่อนไขเวลา

ไงก็วางแผนด้วยน่ะครับ บ้างครั้งน้องทองชอบทำให้เราทนไม่ไหวแล้วมันก็เปลี่ยนทางเหมือนกัน เอาใจช่วยครับ ที่ผ่านมาถือว่าลงทะเบียนเรียนครับ วิชานี้เรียนได้ทั้งชีวิตเรียนเท่าไรก็ไม่จบครับขอแค่เรายืนหยัดสู้มันสักวัน ฟ้าจะสดใสเองครับ

น้องทอง มาจุดวัดใจแล้วว่าจะลงหรือขึ้นต่อ

1. วันนี้ขา เอส ต้องลุ้นให้หลุด 1290 ไม่งั้นมันขึ้นต่อแน่ๆ !_10

2. ถ้าหลุดได้ก็น่าจะลงมาเทสแนวรับ 1270 ได้แต่ถ้าหลุดตรงนี้เมื่อไร ขา S เตรียม เฮ.... !57

3. ถ้าไม่หลุดกลับเ้้ข้าเทรนชมพู อาจทำให้ขึ้นไปแนวต้านสำคัญได้แถว 1315-1320

คำแนะนำวันนี้ 1. ถ้าหลุดเขียวก็ขายตามไป แล้วรอออก 1270

2. ถ้าเสี่ยงซื้อแถวนี้ ก็สตอปลอส 1280

ปล. วันพฤหัสนี้ใครสนใจเรียนรุ่นที่ 22 ก็สามารถสมัครได้ที่ น้องเมย์ 081-528-0655 เรียนวันพฤหัสที่ 30 กันยายน เวลา 10.00-16.00 น. ใครที่มาเรียนถ้ามี หนังสือเก่าๆ แต่ผมขอเป็นพวกหนังสือ ที่เป็นประโยชน์น่ะครับ และเสื้อผ้าที่ไม่ใส่แล้ว เดียวผมมีโครงการจะไปบริจาคของแบบตอนต้นปีน่ะครับ

post-725-082324300 1285637727.jpg

ได้อ่านบทวิเคราะห์ แล้วใจชื้นขึ้นมานิดส...นึงค่ะ :D

+1ค่ะ อาจารย์จิ๊ว อยากให้หลุดลงมารับจังเลย !thk !thk !thk

ได้อ่านบทวิเคราะห์ แล้วใจชื้นขึ้นมานิดส...นึงค่ะ :D

วันนี้ปิดสัญญา FUTURE ที่ต่างประเทศ + Technical Over Buy...

แล้วช่วย ๆ กันทุบหน่อยน้าครับ ผมก็ S ไว้ครับ วันนี้ไม่ลงให้มันรู้ไป อิอิ.....SSSSSSSSSSS....SURE...

ขอบคุณครับ...

ขอบคุณคะ คุณJEW วันนี้ ขาS ลุ้นตัวโก่งแน่แระคะ S ไว้ 10 ไม้ไต่ระัดับกันปาย 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ผมขอแบ่งสักน่องน่ะ 54bd3bbb.gif 54bd3bbb.gif

คุณJEW สนใจ น่องซ้าย น่องขวา หน้าหลัง จองไว้ก่อนได้นะคะ แต่โซดาขอจองขาหน้าคะ ขามานใหญ่ น่องนึงคงแทะได้หลายวัน70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

สาธุ~ ขอให้ลงมาซักทีเถิ๊ด จะได้ฤกษ์ถอดขาสั้นซะทีครับจารย์จิ๊ว ^___________^

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ ขอลุ้นให้หลุด 1290 ดิ่งลงเหวไปเลย !_06