ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

เอ้า ร่วมด้วยช่วยเชียร์ค๊า S ก็มีในสต็อก รายวันก็หาL กินไปวันๆ เฮ้อ อยากออก จากS อ่า จาล้างพอร์ตcool.gifcool.gifcool.gifcool.gifcool.gif

หัวอกเดียวกันค่ะช่วยเชียร์ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สมาชิกClub S ยังถือมือสั่นกันอยู่หรือเปล่าเนี้ย

อยู่ไหนบอกกันด้วย

สมาชิกClub S ยังถือมือสั่นกันอยู่หรือเปล่าเนี้ย

ยืนยัน ชูสองมือ ก้าวเข้ามา คนแรกเลยค๊าtongue.giftongue.giftongue.giftongue.giftongue.gif ถ้ามานมะลง มีหวัง เอาหมาน้อยสองตัวตุ๋นยาจีนกินแก้ฟกช้ำแน่ๆอ่ะงานนี้ ถูกแก้ไข โดย Soda

สงสารน้องหมาจังค่ะ คุณโซดา สงสัยช่วยลุ้นลงแน่เลย ลุ้นจนน้องหมาหน้าตาเคร่งเครียด

ส่วนของjil ตัด ขาดทุนไปแล้วค่ะ กำไรที่เคยได้โดนกินกลับ แถมขาดทุนอีกด้วยค่ะ เด๋วเอาใหม่ ใจสู้ค่ะ แต่ตอนนี้ของถอยก่อน เพราะjil ไม่มี l เหมือนคุณโซดา โดนกินทุกวัน เครียดเลยค่ะ ทีหลังต้องจำไว้ ได้กำไรต้องเอาไว้ก่อน ไม่น่างกเลยเรา ไม่ใช่พอ jil ปล่อย s ทองลง โฮกว่าเก่าแน่เลยค่ะ คุณโซดา

ยังถือเต็มมือครับ

สงสารน้องหมาจังค่ะ คุณโซดา สงสัยช่วยลุ้นลงแน่เลย ลุ้นจนน้องหมาหน้าตาเคร่งเครียด

ส่วนของjil ตัด ขาดทุนไปแล้วค่ะ กำไรที่เคยได้โดนกินกลับ แถมขาดทุนอีกด้วยค่ะ เด๋วเอาใหม่ ใจสู้ค่ะ แต่ตอนนี้ของถอยก่อน เพราะjil ไม่มี l เหมือนคุณโซดา โดนกินทุกวัน เครียดเลยค่ะ ทีหลังต้องจำไว้ ได้กำไรต้องเอาไว้ก่อน ไม่น่างกเลยเรา ไม่ใช่พอ jil ปล่อย s ทองลง โฮกว่าเก่าแน่เลยค่ะ คุณโซดา

ถือว่าเป็นการศึกษาแล้วกันคะ เวลามีให้แก้ตัวซาเสมอคะ สู้คะtongue.giftongue.giftongue.giftongue.giftongue.gif

เริ่มลงแย้ว...ขอให้หลุด 1290 ลงไปเลยได้มั้ยเนี่ย...

are you cut loss ?

why?

เย้ๆ ดีใจเป็นสมาชิกคลับ เอส กันตรึม(พี่ร่วมด้วยคนค่ะ ของพี่มี 5เอสน่ะ !thk ) !17

ยังไงก็ต้องขอบคุณๆเงินบาดเค้าน้าาาา ที่ช่วยชีวิตเราไว้ :P

@ kwut เพราะขาดทุนจนโดนกินกำไรที่เคยได้ กลับหมดเลยค่ะ ถ้าขืนปล่อยต่อไปก็เท่ากับโดนกินต้นทุน ไปเรื่อยๆ (โดนกินกำไรกลับยังพอทำใจแต่ตอนนี้มันเริ่มกินทุนเลย )และอันนี้คิดเอาเองนะค่ะ อาจผิดก็ได้ เพราะดูกราฟไม่เป็น คิดว่าทองอาจโดนลาก1320 -1350 ก็ได้ และถ้าเป็นอย่างนั้นจริง jil ติด s ที่ 1220 นะคะ โดน 100 เหรียญนะคะ โชคยังดีที่ เงินบาทช่วย ไม่งั้นโดนอย่างต่ำ 4-5 หมื่น เลยต้องทำใจอยู่นานเหมือนกันที่ต้องคัททิ้ง แต่ถ้าปรับฐานแรงก็อาจลงถึงก็ได้ แต่ก็เสี่ยงอยู่ เลยคิดว่า ขอตั้งสตินิดนึง มันเป็นความรู้สึกไม่เหมือนเที่ยวก่อนที่ปล่อยไว้ เพราะทองวิ่งอยู่ในกรอบ 1220 - 1260 แต่คราวนี้มันน่าจะอยู่ในกรอบ 1270 อาจถึง 1320 หรือ 1350 ซึ่งทองย่อลงก็ลงไม่ถึง jil อยู่ดี เลยปิดก่อนดีกว่า เด๋วเพื่ออาจเปิดs ที่เหนือ 1300 อีกรอบก็ได้ค้ะ (ยังไม่เข็ดกับ s อีก ) หรือลง 1270 อาจเสี่ยงเปิด l แต่ก็ดูค่าเงินบาทอีก ถ้าเหลือ 25 อย่างที่เฮียว่าจริง สู้ให้ทองลงดีกว่า เพื่อให้ไทยเราได้ซื้อทองถูกๆ อิอิ

เสียดายคราวก่อนอยู่เหมือนกันค่ะ ที่คุณwut ปิด s นะคะ jil ก็ตั้งปิดs ไว้ไม่แมทเพราะเวลาหมดก่อน ถ้าขยายเวลาเพิ่มรอบดึกคงออกได้แล้วล่ะค่ะ ตอนนี้เลยเริ่มคิดว่า เล่นgs เหมือนที่อาจารย์จิ๊ว คุณโซดาและท่านอื่นๆ ก็ดีนะคะ เพราะ jil พลาด s สองรอบแล้ว คิดว่าลง แต่มันลงตอนตลาด gf ปิด พอตลาดเปิดทองกลับเด้งซะงั้น เล่นgf ค่อนข้างเสียเปรียบเรื่องเวลามากกกก บางทีเราดูว่าทองจะไปทางไหน เดาทางถูก แต่ราคาที่รอชอบมาตอนตลาดปิด เราทำอะไรไม่ได้ พอมาเด้งกลับ หรือพอมาถึงก็ร่วง เลยเล่นgf ทำให้พลาดได้ง่าย เพราะติดเงื่อนไขเวลา

ถูกต้องครับคุณ jil เล่น GF เหมือนกัน

ปิดไปแล้ว ครึ่งนึง ที่ 1299 ไม่อย่างนั้น ต้องโดนเติม มาจิ้นอีก

ผมมองน่ะ gf ต้องมองให้เหมือน เล่นทองแท่ง เล็งยาวๆๆ เก็งให้ถูกแล้วถือยาว

จะเล่นสั้นไม่ไหวเหมือน GS เล่นกลางคืน ออกกลางคืน สบาย

แต่ยังไม่เข็ดนะ ยังติด S อีก 4 สัญญา ยังลุ้นลงอยู่ ภายใน ตุลา

ถ้าลงจริง จะ S ซ้ำอีกรอบ คอยดู