ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

กิ๊บเก๋คัททิ้งแล้วค่ะ แล้ว S ไป 150 สัญญา ได้กำไรคืนแล้วค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง....

1. ก่อนหน้าหลุด 1300 ใครเล่นสั้นพอได้กำไรบ้าง เล่นสวิงขึ้นลง แต่แล้วก็ขึ้นมาแต่ก็ไม่สามารถผ่านแดงบนเทรนใหญ่ได้อยู่ดี แล้วหลุดเขียวล่างอีกรอบและไม่ผ่านแดงบน เท่ากับยืนยันร่วงต่อ ใครขายทัน 1305+- สบายไป

2. วันนี้รอปิดทำกำไรก่อนสักครึ่งแถว 1267+- ปิดเอาค่าขนมก่อนสำหรับคนที่เล่นขายมา ส่วนใครชอบเล่นสั้นขาซื้อ ซื้อ 1267+- คัท 1256+- ครับ

3. หากผ่าน 1282 ที่เหลืองบน ก็ปิดทำกำไรทั้งหมดที่ขายมา เล่นสั้นซื้อตาม คัททิ้ง 1272+-

4. หากหลุดชมพูล่าง ต้องคัททิ้งเท่านั้นเพราะอาจเล่นแรงอีกรอบอาจลงถึง 1200+- ได้เลย หากรับไม่อยู่รอบนี้ แดงล่างอยู่ถึง 1123+- เลยครับพี่น้อง

ปล. ทองแท่งที่ผมให้คัททิ้งไปแถว 1340+- และหลุดเขียวล่าง 1300+- ตอนนี้คงนอนอุ่นใจกันไป รอเก็บแถว 1200+- โน้นเลยครับ แต่หากใครชอบปลอดภัยเล่นแท่ง ก็ทะยอย ซื้อกลับทุกครั้งที่ร่วง 500+- บาท 30% ก็ได้ครับ เช่น ที่ให้คัทไป 19600 ซื้อกลับวันนี้ 19000 สัก 30% แล้วรอ 18500 อีก 30% และ 18000 อีก 40% ที่เหลือ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น หากผ่าน แดงบน 1340+- ต้องซื้อกลับทั้งหมดที่คัทมาน่ะครับ

กิ๊บเก๋คัททิ้งแล้วค่ะ แล้ว S ไป 150 สัญญา ได้กำไรคืนแล้วค่ะ

:57

น้อง oil ดูของเก่าได้ สุดท้าย 109 ก็ไปไม่รอดตามคาด ใครเล่นสั้นปิดเอาค่าขนมที่ซื้อมา เล่นสั้น ขาย 109 ไปตอนนี้พอได้ค่าขนม หุ้นดาวโจน ก็เริ่มร่วงตามคาด ไม่นาน น้ำมัน หุ้น ไปแน่ๆ เท่าที่ดู ช่วงนี้ใครเล่น หุ้นและน้ำมัน บอกได้คำเดียว wait and see only

ขอบคุณอาจารย์จิ๋วค่ะ ไม่มาหลายวันวันนี้มาให้แนวทางแต่เช้าเลยค่ะ คิดถึงอาจารย์นะค่ะ

รบกวนค่ะอาจารย์กิ๊บเก๋ยังมี L ติดไว้ที่ 1310 จะถือรอหรือว่าคัททิ้งไปก่อนค่ะ จะคัทก็กลัวมันจะเด้งคืนค่ะ

สวัสดียามเช้าค่ะอาจารย์จิ๋ว อาจารย์ค่ะตอนนี้น้องทองผ่านด่าน 1282 ขึ้นมาแล้วด่านต้านต่อไปจะอยู่ที่แนวไหนค่ะ กิ๊บเก๋รอปิด L อยู่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

น้องทอง....

1. จุดขาย 1305+-

2. ให้ทำกำไร 1267+- มาได้ต่ำสุด 1272 แล้วหลุดเทรนตรง 1280+- ควรปิดทำกำไรที่ขายมาก่อน ใครซื้อตามไปเลยที่บอกตอนนี้คงได้ค่าขนมบ้างอีกรอบ

3. เป้าหมาย 1303+- เป้าหมายทำกำไร โซนนี้หากเล่นขาย อาจต้องเล่นสองไม้ คือเสี่ยงขายแถว 1303 แล้วรอขายอีกที ที่แดงบน 1313+- คัททิ้ง 1323+- ทั้งหมด

4 หากหลุดฟ้าล่างก็ปิดทำกำไรก่อนแล้วรอเล่นใหม่ ที่ชมพูล่างกับชมพูบน ระหว่ากลางเทรนไม่ควรเล่น นอนพุงดีกว่า

รบกวนค่ะอาจารย์กิ๊บเก๋ยังมี L ติดไว้ที่ 1310 จะถือรอหรือว่าคัททิ้งไปก่อนค่ะ จะคัทก็กลัวมันจะเด้งคืนค่ะ

วันนี้รอดู แถว 1303 คัททิ้งสักครึ่งเป็นอย่างน้อย แล้วหากมา 1313 คัททิ้งทั้งหมดก่อน เสี่ยงขายตาม 1313+- คัททิ้ง 1323+- ครับ

โชคดีครับ

น้อง set50 กับน้อง oil ยังคงเหมือนเดิมครับทุกคน

วันนี้รอดู แถว 1303 คัททิ้งสักครึ่งเป็นอย่างน้อย แล้วหากมา 1313 คัททิ้งทั้งหมดก่อน เสี่ยงขายตาม 1313+- คัททิ้ง 1323+- ครับ

โชคดีครับ

ขอบคุณค่ะอาจารย์