ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้อง set50

เมื่อวานขึ้นไปให้ทำกำไรอีกรอบใครซื้อตาม 980+- เมื่ออาทิตย์ก่อน วันนี้หากหลุดเหลืองล่างก็ปิดตัวซื้อตาม หากหลุดเขียวล่างก็ปิดทั้งหมดที่ซื้อมาน่ะครับ....ตอนนี้หุ้นเมกาไปแล้วที่ผมเคยบอกเหลือ 153xx แล้วใครขาย แถว 1355x ที่บอกตอนนี้สบายไป เป้าหมายอาจได้ถึง 14xxx เลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง....

1. จุดให้ขาย 1340+-

2.จุดให้ปิดทำกำไรที่แดงบน 1315 มาตามคาด ใครเสี่ยงซื้อตามไปสบายตัวเพราะไม่สามารถกลับเข้าเทรนแดงได้เท่ากับไปต่อ

3. ปิดเอาค่าขนมก่อนครึ่งหนึ่ง 1345+- หากผ่าน 1350+- ได้ก็ซื้อกลับที่ปิดทำกำไรไป.....ส่วนคนมือว่างอยากเสี่ยง ก็เสี่ยงขายเล่นเทรนเหลืองได้ 1345+- คัท 1355+-

4 หากผ่านเหลืองบนแล้วยืนได้ น่าจะไปต่อ 1400+-

ปล. วันนี้จะเปิดรับสมัครนักเรียนรุ่น 83 เริ่มรับสมัคร 9.00 น. สอนวันที่ 22 สิงหาคม 2556 เวลา 10.00-16.00 น. สมัครได้ที่น้องเมย์ 081-528-0655 เช่นเคย :Announce

ขอลากมาหน้าเดียวกัน ลืมบอกน้องออยเหมือนเดิมรอต่อไป ส่วนใครซือเล่นสั้นแถว 103 ก็ออกที่เดิม 109-110 ครับ ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอบคุณครับอาจารย์

หายไปหลายวัน

ขอบคุณครับอาจารย์

หายไปหลายวัน

เพิ่งหายเมื่อวานวันเดียวเองครับ :uu พอดีพาแฟนไปหาธุระตั้งแต่ตี 5 ครึ่ง กลับถึงบ้าน 2 ทุ่มครึ่ง ไม่ได้อยู่หน้าคอมเลยครับ :17

อาจารย์ครับเอ่ไงต่อครับ แท่งต้องชื้อคืนแล้วใช่มั้ยครับ มันขึ้นแรงมากมาตอนดึกไม่ได้ดูครับ ขอบคุณครับ ขอแนวทางด้วยคระบ

อาจารย์ครับเอ่ไงต่อครับ แท่งต้องชื้อคืนแล้วใช่มั้ยครับ มันขึ้นแรงมากมาตอนดึกไม่ได้ดูครับ ขอบคุณครับ ขอแนวทางด้วยคระบ

ทองแท่งใครคัทไป ต้องซื้อกลับอย่างน้อย 50% ก่อนครับหากย่อแถว 1345+- ไม่หลุดก็ซื้อกลับทั้งหมดครับ

น้องทอง...

1. จุดให้ซื้อ 1315+-

2. จุดให้ปิดทำกำไรก่อนครึ่งหนึ่ง 1340+- แล้วมันก็ย่อลงไปไม่หลุด low เก่า เท่ากับไม่กลับเข้าเทรนแดงลงที่ทะลุขึ้นมาได้ ใครซื้อกลับได้สบายไป 1320+-

3. หากใครซื้อกลับทันก็ปิดทำกำไรก่อน 1370+- รอปล่อยทั้งหมด 1400+- เล่นสั้นไม่มีของ เสี่ยงขาย 1370+- คัททิ้ง 1380+-

4. เป้าหมายเล่นสั้น 1345+- หากไม่หลุดเปลี่ยนเป็นซื้อตามไปเลย 1345+- คัท 1333+-

5. เป้าหมาย 1400+- ปิดทำกำไรทั้งหมดก่อน และเป็นจุดขายปลอดภัย ขายตามไปเลยคัททิ้ง 1410+-

ปล. เมื่อวานนานๆ ที่เปิดสมัครนักเรียนรุ่น 83 ไม่เต็ม รับได้อีก 3-5 ที่ ใครสนใจสมัครได้ที่น้องเมย์ 081-528-0655 ได้น่ะครับ :Announce

ถูกแก้ไข โดย clubjew

น้อง set50

ที่บอกช่วงนี้ต้องระวังปิดได้ออกไว้ก่อน เพราะที่บอกดาวโจนไม่นานร่วงแน่ๆ บอกตั้งแต่วันอังคาร ตอนนี้ร่วงมา 400 จุดแล้วเมื่อคืน ร่วงยาว 200 จุด ไม่รู้หุ้นไทยจะตามไปไหมวันนี้มาดูกัน

น้อง oil

ทำไรไม่ได้รอร่วงอย่างเดียว หรือโมโหไม่ลงสักทีเมื่อวานเลยจัดขายมันซะเลยแถว 108 รอร่วงตามน้อง ดาวโจน แต่ดันไม่ร่วงตาม ไม่รู้จะเป็นดาวซินโดมเปล่าเรา ไงดูกราฟเก่าเลยเลยครับ กราฟน้อย oil ไม่เปลี่ยนแปลง

เย่ ๆ อาจารย์มาไว

ขอบคุณมากครับผม