ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

จะใจแข็ง ทำ ตาม อาจาย์จิ๊ว รอ S ที่ 1430 ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ว้าว 1388 แล้ว

ใคร L ไว้ คงได้เข้าล่ะค่ะ

จะใจแข็ง ทำ ตาม อาจาย์จิ๊ว รอ S ที่ 1430 ครับ

!17 จริง ต้องดูเส้นเทรนเป็นหลักน่ะครับ เดียวผมจะทำกราฟให้ดูน่ะครับว่าทำไมมันไปไม่ถึง 1430

ผ่าน 1416 ได้ ต้องตามใช่ไม๊คับ :lol: :unsure:

เมื่อเวลาผ่านไปเส้นเทรนมันจะยกตามเวลาครับที่ผมให้ไว้ 1416+- เพราะว่าเวลาผ่านไปเส้นเทรนมันจะยกตาม เลยทำให้ติดแถว 1420-1424 ครับ จากเดิมที่เป็น 1416 เพราะฉะนั้นตามไม่ได้ครับเดียวทำกราฟให้ดูครับผม

จากข้อความก่อนหน้าทำให้ดูเหมือนนักเรียนหลายคนยังไม่เข้าใจคำว่าเทรน....เท่าไร ที่ผมเคยย้ำเสมอเวลาสอนว่าให้เราดูเทรนเป็นหลัก ตัวเลขที่ผมให้ไว้แต่ละวันคือการคาดคะเนว่าจะติดเส้นตรงนั้น แต่เวลาผ่านไปเส้นมันก็จะขยับตามไปด้วย เพราะว่าถ้าเส้นเทรนขึ้น เวลาผ่านไปมันก็จะยกขึ้นตามไปด้วย อย่างตัวอย่างเมื่อวาน ผมให้ขายแถว 1416+- เพราะมันจะติดเส้นเหลืองบนที่คิดว่าไม่น่าผ่าน แต่ถ้าผ่าน ก็จะไปหาฟ้าบน จากกราฟจะเห็นได้ว่า มันขึ้นไปติดครั้งแรกแถว 1420 เพราะเวลาผ่านไปเส้นเทรนมันก็จะขยับตามไปด้วย ไม่ใช้ผ่าน 1416 แล้วให้ซื้อตามครับ !034 หวังว่าตรงนี้คงไม่มีใครซื้อตามน่ะครับ แต่ถ้ามีสตอปลอสก็คงไม่เป็นไร ผมเลยย้ำเสมอ กฏเหล็ก 3 ข้อใต้ข้อความผมสำคัญมากๆ และกฏข้อที่ 1 ก็สำคัญที่สุด ถ้าเรามีกฏข้อที่ 1 ข้ออื่นๆ ก็จะไม่ตามมาครับ !19

เป้าหมาย 1430+- มาได้แค่ 1424+- แล้วร่วงกระจาย.... !87

1. จะเห็นได้ว่าจากกราฟ น้องทองขึ้นไปเทสเส้นเหลืองบน ถึง 3 ครั้ง เรียกว่าทำ ทริปเปิ้ลท๊อป เลยที่ผมให้ออกครึ่งหนึ่งตอนเช้า จุดนี้ควรออกทำกำไรทั้งหมดก็จะได้ราคาดีสุด แล้วก็ขายซ้ำ เพราะผมบอกใ้ห้ขายซ้ำแถว 1416+- แต่เวลาผ่านไปเส้นเหลืองมันยกตาม โดยติดครั้งแรกที่ 1420 แล้วควรสตอปลอส หากผ่าน 1430+- ครับ ด้วยเหตุฉะนี้ ผมเลยต้องมีคำว่า +- เพราะเวลาผ่านเ้ส้นเทรนมันจะขยับนิดหน่อยครับ และจริงๆแล้วที่ผมบอก 1430 เป็นแนวต้านสุดท้าย ที่มันจะร่วงแรงๆ ได้ มันเลยมักมาไม่ถึงให้คนรอน้ำลายไหล !064

2. หลุดเขียวล่างซึ่งเป็นแนวรับแรกอย่างง่ายได้ ใครขายตามตรงนี้ทัน ก็คงได้ค่าขนมนิดหน่อย และหลุดเหลืองต่ออย่างรวดเร็ว เนื่องจากที่ผมบอกเมื่อวาน อาทิตย์เดียววิ่ง เป็น 100 เหรียญ ต้องระวัง ถ้าใครซื้อตามที่ผมบอกแถว 1375+- มาออกเมื่อวาน ครึ่งแรกตอนเช้า และครึ่งหลังตอนกลางคืน แถมขายซ้ำเมื่อคืน นอนหวานเลย... !57 !57 !57

3. มาติดแนวรับฟ้าบนเหมือนเดิมเ่ด่ะแถว 1381+- ใครปิดทำกำไรตรงนี้ คงได้ค่าขนมอีกนิดหน่อย แต่ถ้าไม่สามารถกลับเข้า เหลืองได้ อาจร่วงต่อเพราะที่บอก บ้างครั้งมันก็ไม่จะเป็นต้องไปถึง 1430 เด่ะๆ ก็ได้ วันนี้ถ้าขึ้นไม่ผ่าน 1398+- ไม่ได้ อาการไม่ดีแน่ๆ !_cd

คำแนะนำวันนี้... 1. ใครที่ขายแถว 1420+- ติดเหลืองบน ก็รอยาวๆ ต่อไปถ้ายังไม่ได้ปิดแถว 1381+- ถ้าผ่าน 1402+- ก็ปิดทำกำไรหรือกลับเข้าเหลือง แต่หากหลุดฟ้าบนขายซ้ำลงไปอีก

2. ใครที่ซื้อ แถว 1395+- ซึ่งเวลางลงมา เหลืองล่างมันจะยกตัวไปอยู่ 1400 แล้วนั้น วันนี้ถ้าผ่าน ขึ้นมาไม่ผ่าน 1400 ก็ควรปิดทำกำไรแม้จะได้เพียง 1 เหรียญก็ตาม เพราะตอนนี้ ดูเกือบไม่ดีแล้ว หากไม่กลับเข้าเทรนเหลือง เดียวมันจะเปลี่ยนเทรนหากหลุดฟ้าบนจะไปหาฟ้าล่างแถว 1350+-

3. ใครยังไม่ได้ทำอะไร รอดูแถว เหลืองล่างถ้ากลับเข้าไม่ได้ ก็ขาย แถว 1402+- สตอปลอส เมื่อกลับเข้าเทรนเหลือง แถว 1412+-

ปล. เดียวผมวันนี้คงไม่อยู่ทั้งวันเหมือนเดิม เช้ามีไปงานรับปริญญาเพื่อนจบ ดร. ที่ไบเทค หลังจากนั้นมีันัดตีกอล์ฟการกุศลที่ หนองจอกแล้วมีงานเลี้ยงเย็นต่อ คงถึงบ้าน ดึกๆ เช่นเคย เมื่อคืนนอนไวเพราะวันนี้ต้องตื่นเช้า ตื่นมาเห็นมันร่วง ใครขาย แถว 1416 ขึ้นไป ตามคำแนะนำผมคงนอนฝันหวานน่าดูเลย !ee นักเรียนที่จะเรียนพรุ่งนี้ยังไม่เต็มน่ะครับ รีบโทรก่อนที่จะเต็มน่ะครับ..... !uu

post-725-048489800 1289343432.jpg

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ เมื่อวานเห็นมันมาติดแล้วเหมือนกันคะเลยปิดแอลแล้วเปิดเอสตาม แต่ปิดเอสไปที่1400 พอดีเห็นมันยังไม่ยอมลงเลยปิดก่อน วันนี้ค่อยว่ากันใหม่ ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ เลยได้ค่าขนมมา สะสมกำไรไว้ก่อนแล้วจะแบ่งส่วนหนึ่งไปทำบุญช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมคะ :lol: