ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ราคาลงมาไว เกินคาด 1384 แล้วเด้งขึ้นทันที แสดงว่า ที่ เมกา มีคนรอซื้อที่ราคานี้ เยอะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ วัดใจ ขาใหญ่ เมกา ว่า จะชี้ขึ้น หรือ ชี้ลง

ขอบคุณอ.จิ๊วมากนะคะ

วันนี้เทรดครั้งแรก ตั้งใจว่ากำไรวันนี้จะเอาไปทำบุญทั้งหมด

อ.จิ๊วมีทำบุญที่ไหนบอกบุญมาได้นะคะ (ว่าจะกันเงินบางส่วนสมทบทุนสร้างพระถวายวัดต่างจังหวัดค่ะ)

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

สถานะการณ์ตอนนี้ ยังเป็นไป ตามการวิเคราะห์ของอาจาย์จิ๊ว อยุ่ แม่นมากๆ = จากราคาทอง ชนเหลืองล่าง ที่ประมาณ 1402 และ 1408

หลังจากไหน ค่อยๆลดตัว ลง มา ขณะนี้อยู่ประมาณ 1390 คาดว่าใน 1- 2 ช.ม ข้างหน้า เป้าหมาย 1384

สุดยอดเลยครับ เหมือนนักเรียนคนนี้เริ่มเห็นตามผมเลย...

ขอบคุณอ.จิ๊วมากนะคะ

วันนี้เทรดครั้งแรก ตั้งใจว่ากำไรวันนี้จะเอาไปทำบุญทั้งหมด

อ.จิ๊วมีทำบุญที่ไหนบอกบุญมาได้นะคะ (ว่าจะกันเงินบางส่วนสมทบทุนสร้างพระถวายวัดต่างจังหวัดค่ะ)

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

ยินดีด้วยครับ มีหลายๆ คนชอบฝากผมไปทำบุญหรือถามว่าทำที่ไหน ผมมักบอกกว่าพี่่ๆ ไปทำกันเองเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นวัด โรงพยาบาล สถานสงเคราะห์หรืออะไรก็ได้ครับ ที่เราทำแล้วสบายใจ หรือแล้วแต่สถานะการณ์ว่าตรงไหนเดือดร้อน เช่น ที่ผมบอกว่าผมจะเอาเงินไปช่วยชาวเขาเงินที่สอนได้ ผมก็เปลี่ยนไปช่วยคนน้ำท่วมแทนลืมมาบอก ตอนนี้งบที่สอน และ เงินกอล์ฟการกุศล ได้มา 17,200 บาท ผมก็บริจาคน้ำท่วมไป 10,000 บาท เหลือที่เหลือไว้ไปทำบุญต่อไปประมาณนี้ครับ ตอนนี้ยอดเงินทำบุญที่ทุกคนบริจาค ยังคงเหลือ 7200 บาท ครับพี่ๆ ทุกคน ขอให้พี่ jaijai มีเงินทำบุญตลอดไปครับ....

น้องทองจะไปต่อไหมนี้...ต้องลุ้นต่อไป !031

ตอนนี้น้องทองคิดว่าน่าจะเล่นเส้นกลางเทรนชมพู ระหว่าง ฟ้าบนกับฟ้ากลางครับ ถ้าวันนี้ขึ้นมาติด 1412 อีกก็แสดงว่าใช้เลย

1. เมื่อวานน้องทองวิ่งขึ้นมาติด เหลืองบนแถว 1409+- ตามคาดเด่ะ แต่ที่ให้ไว้ 1402+- กันเพื่อมาไม่ถึง เพราะโดยปกติการกลับเข้าเทรนไม่ได้มันมักไม่ถึง แต่ก็ไม่สามารถเก็บสตอปลอสที่ให้ไว้ 1412+- ของผมได้ !53 ใครขายตามที่ผมบอกเมื่อคืนคงได้ค่าขนมกันบ้าง สำหรับคนเล่น gold spot กับ gold online ส่วน GF เช้ามายืนที่เดิมอีก ต้องลุ้นต่อไปครับ !034

2. เมื่อคืนลงมาติด เส้นแนวรับตัวแม่เส้นฟ้ากลางที่ 1384+- เช่นเคยตรงนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าควรปิดทำกำไรที่ผมให้ขาย 1402+- ก่อน อย่างน้อยก็ได้ค่าขนมกันพอควรแล้วใครซื้อซ้ำเพราะติดแนวรับตัวแม่ที่บอกเช้านี้ ก็รอทำกำไรแถว 1408+- แล้วกันครับ !57 !57 !57

3. ถ้ามา 1410+- แนวเส้นกลางเทรนชมพูแล้วไม่ผ่าน เสี่ยงขาย สตอปลอส 1418+- เป้าหมายเดิม 1386+- เส้นแนวรัีบตัวแม่ แต่หากหลุดเส้นฟ้ากลางได้ ขายซ้ำไปเลย อย่าไปปิด เพราะตอนนี้ กระแสทองขึ้นแรงมากๆ มาถึงนาทีฟองสบู่แตกได้ทุกเมื่อ ใครที่เล่นซื้อ ตรง 1386+- ก็สตอปลอส ด้วยน่ะครับ เดียวจะหาว่าไม่เตือน.... !_00

คำแนะนำวันนี้ 1. ปิดทำกำไรคนที่ซื้อเมื่อคืนแถว 1384+- แถว 1408+- แล้วถ้าไม่ผ่านขายซ้ำแถว 1410+-สตอปลอส 1418+-

post-725-020357300 1289441662.jpg

set50 ตามนี้เลยครับ แต่ระวังด้วยอย่าลืมสตอปลอสสัก 740 ด้วยน่ะครับ แต่ถ้าหลุดล่างก็นอนรอยาวๆเลย

post-725-051269100 1289441927.jpg

น้องน้ำมัน ไม่ยอมกลับเข้าเทรนเขียวแถมไปต่ออีก สงสัย จะไปแถวบนฟ้าเลย แถว 90-91 โน้นเลย มาไล่ซื้อตอนนี้เสี่ยงพอควรเพราะสร้างเทรนซ้อนเทรนแล้ว รอหลุดฟ้าล่างแล้วขายตามดีกว่า หรือใครเล่นกองทุน ก็รอเพลง รอต่อไป หลุดฟ้าล่างอาจได้เก็บแถว 78 อีกครั้งตอนนี้หาอย่างอื่นทำไปก่อนสำหรับน้องน้ำมัน

post-725-010810200 1289442231.jpg

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ วันนี้อ.จิ๊วมีสอนคงสนุกเหมือนเดิม เรียน 1 ชม. นอกนั้นเม้ากระจาย รุ่นนี้จะตั้งชื่อว่าอะไรคะอ.จิ๊ว :lol: