ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

k.nuchaba รอ 1388 เลยเหรอคะ

ใจแข็งดีจังค่ะ แต่ตอนนี้ทองเริ่มขึ้นแล้วนะคะ ไม่รู้ว่าจะย่อลงไปอีกหรือเปล่า

เมื่อกี้แตะ 1408 แนวต้านสำคัญแล้วค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!023น้องทองปรับเทรน...

เมื่อคืืนก่อนนอนตีเทรนนี้รอไว้ ตื่นมาดูดันมาติดจริงทำให้คาดว่าน้องทองตอนนี้กำลัง 2 ใจ คือเล่นเทรน สี่เหลี่ยมขนมเปียกปูนอยู่ เพราะเมื่อคืนไม่ยอมลงไปหา 1388+- แล้วมันก็สร้างเทรนย่อยที่ผมบอกว่า 1404+- ควรออกทำกำไรก่อนถ้ามันเด้งผ่านไป แต่ครั้งแรกไม่ผ่าน แล้วก็ผ่านจนได้เมื่อมาติด 1397+-

1,2. ดันมาติด 1397+- ทำให้เทรนเปลี่ยนได้ โดยตอนนี้คิดว่าน่าจะสร้างสี่เหลี่ยสีฟ้า ทำให้อาจขึ้นได้มากว่าลงหากหลุด 1415+- ไปได้ ใครที่ขายไว้เมื่อวานแถว 1412+- อาจต้องหาทางทำกำไรแล้วนั่งดูก่อน เพราะเมื่อคืนน่าจะพอทำกำไรกันได้บ้างสำหรับ GS และ G online แต่ GF เด้งมาที่เดิมอีกแล้วเช้านี้ ต้องวัดดวงกับมันแล้ว เพราะคิดว่าวันนี้น่าจะเลือกทางของจริงเพราะวันศุกร์ด้วย... จะเป็นศุกร์สยองหรือศุกร์หรรษา !38

3. ถ้ามันผ่าน 1415 ได้คนที่ขาย 1412+- อาจต้องยอมขาดทุนนิดหน่อยเพราะว่า มันอาจไปได้ถึง 1430+- ครับผม

คำแนะนำวันนี้ 1. ใครขายเมื่อวาน 1412+- วันนี้ควรปิดทำกำไรแล้วนั่งดูก่อน

2. ถ้าย่อยลงมาแล้วไม่หลุดเขียวล่าง ซื้อแล้วสตอปลอสเอาครับ แต่หลากหลุดเขียวล่างเสี่ยงขายตามแล้วถ้ากลับเข้าเทรนเขียวก็คัทลอส

3. รอดูเด้งขึ้นไป 1413+- ถ้ามันติดแล้วไม่ผ่าน อาจเสี่ยงขายเหมือนเดิม สตอปลอสสัก 1420+-

ปล. วันนี้คงไม่อยู่แล้วทั้งวันทั้งคืน.... ไปแล้วครับเดียวไปแห ขันหมากไม่ทัน !_06 !_06 !_06

post-725-086466800 1289509990.jpg

ขอบคุณ อ.จิ๊วมากค่ะ

ตื่นมาให้ความรู้ตั้งแต่เช้ามืดเลยนะคะ

+1 ค่ะ

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ ช่วงนี้อ.จิ๊วงานยุ่งทุกวันเลยนะคะ พักผ่อนเยอะๆนะคะ :lol:

ขอบคุณค่ะ อ.จิ๊ว และ ขอให้เดินทางไปงานแต่งที่เพชรบุรี ไป-กลับโดยสวัสดิภาพนะคะ

k.nuchaba รอ 1388 เลยเหรอคะ

ใจแข็งดีจังค่ะ แต่ตอนนี้ทองเริ่มขึ้นแล้วนะคะ ไม่รู้ว่าจะย่อลงไปอีกหรือเปล่า

เมื่อกี้แตะ 1408 แนวต้านสำคัญแล้วค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ

คืนก่อนรอ 1384 กดไม่ทันขนาดนั่งเฝ้าหน้าจอ พอดีมือใหม่หัดขับค่ะ เพิ่งไปสมัคร gold spot แม่ทองสุกมา จะลองเล่นดู

เจ็บใจจริงๆเลยค่ะ พอเช้ามาขึ้นเอาๆ ม่ายงั้นคงจะรับทรัพย์ไปแล้ว วันนี้ก็เลยนั่งคอย 1388 แต่ไม่มา แถมบาทอ่อน เลยไม่กล้าซื้อ

โชคดีนะคะที่ตื่นเช้ามาเจอทองลง วันนี้ขอเสกคาถาอาคม จงลงจงลง ลงมารับหน่อยค้าาาาาา อยากขึ้นรถ !gvme !gvme

ดูทางโทรศัพท์เป็นไปตามคาดทุกประการณ์เมื่อเช้าใครขายซ้ำคงได้ค่าขนมกับไปอีก.....

อ.จิ๊วคะ ช่วงบ่ายมีสิทธิเด้งกลับไปยืนเหนือ 1408 ไหมคะ หรือน่าจะเด้งไปเท่าไหร่คะ เรา L ไว้ค่ะ

ถ้าย่อยลงมาแล้วไม่หลุดเขียวล่าง ซื้อแล้วสตอปลอสเอาครับ แต่หลากหลุดเขียวล่างเสี่ยงขายตามแล้วถ้ากลับเข้าเทรนเขียวก็คัทลอส

อย่างนี้ต้องซื้อป่าวคับ ผมเพิ่งเล่นได้ไม่นาน ไม่ค่อยเข้าใจอะคับ

,2. ดันมาติด 1397+- ทำให้เทรนเปลี่ยนได้ โดยตอนนี้คิดว่าน่าจะสร้างสี่เหลี่ยสีฟ้า ทำให้อาจขึ้นได้มากว่าลงหากหลุด 1415+- ไปได้ ใครที่ขายไว้เมื่อวานแถว 1412+- อาจต้องหาทางทำกำไรแล้วนั่งดูก่อน เพราะเมื่อคืนน่าจะพอทำกำไรกันได้บ้างสำหรับ GS และ G online แต่ GF เด้งมาที่เดิมอีกแล้วเช้านี้ ต้องวัดดวงกับมันแล้ว เพราะคิดว่าวันนี้น่าจะเลือกทางของจริงเพราะวัน

นี่ไม่เห็นจะต้องคัทลอสเลย กำไรเห็นๆ หุหุ เทรเปลี่ยนนี่คือ เปลี่ยนเป็นขึ้นหรือ ลงอะคับ

ปล.ผมเพิ่งเล่นได้ไม่กี่เดือนยังไงอ.ช่วยชี้เเนะด้วยคับ