ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อ.จิ๊วน้ำมันช๊อตได้แล้วใช่รึเป่าคะ :lol:

แถว 88 ตอนหลุดเทรนแล้วกลับเข้าเทรนได้ครับ แต่ตรงนี้ไม่ได้แล้วครับ ติดแนวรับสำคัญ ดูตามกราฟข้างบนครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ อ.จิ๋ว รบกวนขอ set 50 ด้วยนะคะ

น้องทองลงมาวิ่งเล่น

1. วันศุกร์ตอนเย็นที่ผมเ้ข้ามาบอกว่ามันหลุดเทรนฟ้าแนวรับตัวแม่ได้ถ้าไม่สามารถกับเข้าไปได้จะร่วงต่อ และแล้วน้องทองไม่สามารถยืนเหนือเส้นฟ้าแนวรับตัวแม่ได้เลยร่วงต่อ และติดเส้นชมพูบนที่ผมตีรอไว้แถว 1390+- สบัดหางไปได้ 1395 แล้วก็ร่วงยาว

2. ร่วงสบัดหางหลุดเส้นชมพูล่างลงไปนิดหน่อย ลงได้ต่ำสุดที่ 1360 ใครซื้อแถวชมพูล่างแถว 1365+- วันนี้รอดูแถว 1380+- ปิดทำกำไรก่อน แต่หากทะลุขึ้นไปได้ก็รอไปปิดแถวฟ้าบนต่อไป

3,4. ถ้ามาฟ้าบนแถว 1380+- (หรือเส้นชมพูบน) แล้วไม่ผ่านเสี่่ยงขาย เป้าหมาย 1352+-

!thk !thk !thk

set50 ตอนนี้ต้องรอดูมันหลุดเทรนย่อยก่อนครับว่าจะหยุดตรงไหนจึ่งจะบอกต่อได้ครับ แต่คราวๆ คิดว่า 714+- เป็นแนวต้านได้ครับ ใครที่ซื้อไว้ตรง 695+- ที่ผมแนะนำก็รอปล่อยออกแถวนี้แล้วกันครับ หรือหลุดชมพูล่างเส้นเล็กๆ ที่ตีขึ้นมาใหม่ก็ปิดทำกำไรตัวที่ซื้อ 695+- ก่อนครับ

post-725-083302300 1289786556.jpg

น้องทองลงมาวิ่งเล่น

1. วันศุกร์ตอนเย็นที่ผมเ้ข้ามาบอกว่ามันหลุดเทรนฟ้าแนวรับตัวแม่ได้ถ้าไม่สามารถกับเข้าไปได้จะร่วงต่อ และแล้วน้องทองไม่สามารถยืนเหนือเส้นฟ้าแนวรับตัวแม่ได้เลยร่วงต่อ และติดเส้นชมพูบนที่ผมตีรอไว้แถว 1390+- สบัดหางไปได้ 1395 แล้วก็ร่วงยาว

2. ร่วงสบัดหางหลุดเส้นชมพูล่างลงไปนิดหน่อย ลงได้ต่ำสุดที่ 1360 ใครซื้อแถวชมพูล่างแถว 1365+- วันนี้รอดูแถว 1380+- ปิดทำกำไรก่อน แต่หากทะลุขึ้นไปได้ก็รอไปปิดแถวฟ้าบนต่อไป

3,4. ถ้ามาฟ้าบนแถว 1380+- (หรือเส้นชมพูบน) แล้วไม่ผ่านเสี่่ยงขาย เป้าหมาย 1352+-

รอที่นัดหมาย 1352 แต่ให้มาตอนดึกๆหน่อย :D

set50 ตอนนี้ต้องรอดูมันหลุดเทรนย่อยก่อนครับว่าจะหยุดตรงไหนจึ่งจะบอกต่อได้ครับ แต่คราวๆ คิดว่า 714+- เป็นแนวต้านได้ครับ ใครที่ซื้อไว้ตรง 695+- ที่ผมแนะนำก็รอปล่อยออกแถวนี้แล้วกันครับ หรือหลุดชมพูล่างเส้นเล็กๆ ที่ตีขึ้นมาใหม่ก็ปิดทำกำไรตัวที่ซื้อ 695+- ก่อนครับ

จารย์คะ แม่นสุด ๆ เลย SET 50 เนี่ย

ปล. วันนี้มัวแต่ยุ่ง เลยไม่ได้เข้า พรุ่งนี้ ขอกราฟ แม่น ๆ แบบนี้อีกนะคะ (ไม่ทราบว่า อ.จะเปิดสอนอีกครั้งเมื่อไหร่คะ ขอสมัครด้วยยยย)

อ.จิ๊วคะ

ห้าทุ่มแล้ว น้องทองวิ่งอยู่แถว ๆ 137x ยังมีแนวโน้มว่าจะลงไป 135x ไหมคะ !21

หรือว่าน่าจะลงไปได้สักเท่าไหร่คะ รบกวนด้วยนะคะ !034

โอมจงลง จงลงไป 1352 เลยนะคะ

เดี๋ยวจะทำบุญพระประธานให้เลย โอมเพี้ยง !21 !21

โอมจงลง จงลงไป 1352 เลยนะคะ

เดี๋ยวจะทำบุญพระประธานให้เลย โอมเพี้ยง !21 !21

โอมจงขึ้น ขึ้นไปก่อน นะ !21 !21 !21

โอมจงขึ้น ขึ้นไปก่อน นะ !21 !21 !21

อิ อิ คุณ yaseefun L ไว้เหรอคะ

นี่ล่ะน้า พระท่านก็เลยไม่รู้จะช่วยใครดีเลย ทุกคนสวดมนต์ให้ท่านช่วยหมด

เหอ เหอ