ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

รอซื้อราคาที่อ.จิ๊วบอกครับ กอดเงินแน่นๆอยุ่ !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ขอรอกะjillน้าาาา :lol:

ค่ะพี่รอเป็นเพื่อนกันนะคะ !21 !21 !21

เมื่อคืนโดนนังทอง(ขออนุญาตเพราะโมโหเจงเจ้งงง)พาเล่นรถไฟเหาะตายไปเลย

ธรณีนี่นี็เป็นพยาน....ดาบนั้นคืนสนองพวกกองทุน55555

รายย่อยช่วยกันขายถล่ม

น้ำมันก็รอลุ้นดีดอยู่ครับบ่ายนี้ทำท่าจะไปดีที่ไหนได้เผลอแป๊บกลับมาที่เดิม

จารย์จิ๊วมีหลักสูตรสู้แล้วรวยไหมครับ

เปิดสอนทีผมจะลงเรียนเป็นคนแรกเลยสู้กับมันมาตั้งนานไม่ชนะซักที

TnT

ปลน้ำมันเด้งขึ้นแน่แน่มีเทรดทุบแล้วเด้งลากหางล่างสั้นๆเด้งแน่แน่

ไม่รู้ถูกหรือผิดแต่ผมก็เดาถูกแต่เทรดผิดทางเสมอ

TnT

คิดการใหญ่แต่ใจสะออน

รอซื้อราคาที่อ.จิ๊วบอกครับ กอดเงินแน่นๆอยุ่ !53

ไม่ได้กำไร ก็ไม่ได้เสียเงิน รอต่อไป จีบัน...

เอาไงต่อดีครับ...

จัดไปตามนี้

ผมลองปรับเทรนใหม่ดูเท่าที่ดูน่าจะเล่นเทรนนี้ถ้าไม่พลาดน่ะครับ

post-725-041146300 1282752545.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

เมื่อคืนโดนนังทอง(ขออนุญาตเพราะโมโหเจงเจ้งงง)พาเล่นรถไฟเหาะตายไปเลย

ธรณีนี่นี็เป็นพยาน....ดาบนั้นคืนสนองพวกกองทุน55555

รายย่อยช่วยกันขายถล่ม

น้ำมันก็รอลุ้นดีดอยู่ครับบ่ายนี้ทำท่าจะไปดีที่ไหนได้เผลอแป๊บกลับมาที่เดิม

จารย์จิ๊วมีหลักสูตรสู้แล้วรวยไหมครับ

เปิดสอนทีผมจะลงเรียนเป็นคนแรกเลยสู้กับมันมาตั้งนานไม่ชนะซักที

TnT

ปลน้ำมันเด้งขึ้นแน่แน่มีเทรดทุบแล้วเด้งลากหางล่างสั้นๆเด้งแน่แน่

ไม่รู้ถูกหรือผิดแต่ผมก็เดาถูกแต่เทรดผิดทางเสมอ

TnT

คิดการใหญ่แต่ใจสะออน

จริงแล้ว บ้างครั้งเราต้องหนักแน่นครับ บางครั้งสังเกตุได้ว่า เวลาที่เราไม่เล่นเราจะเเม่นมากๆ แต่พอเราเข้าตลาดเราจะมั่ว ไม่ได้เล่นตามแผนที่เราว่างไว้ครับ

เพราะฉะนั้น เราต้องหาจุดปลอดภัยแล้วว่างแผนก่อนเล่น การที่เราตั้งหน้าตั้งตาอยู่หน้าคอมตายแน่ๆ สุขภาพเสียก่อนเลยอันดับแรก ลองเปลี่ยนเป็นตั้งราคาตามแนวต้านสำคัญ แล้วก็ไม่้้ต้องสนใจมัน และที่สำคัญต้องค่อยๆ เล่นอย่างมีแผนการ อย่างที่ผมยกตัวอย่างข้างต้น ผมพลาดตรง 1208 เพราะกลับบ้านวันแม่ มันพุ่งขึ้นมาช่วงเปลี่ยนสัปดาห์ไม่ได้ตั้งสตอปลอสใหม่ แต่รอบใหม่มีแนวต้า้น 1237+- ที่ผมบอกว่าผมยอมตั้ง 1235 แล้วกันพลาด พอมันลงมา1212+- (ต่ำสุด 1209) เราก็ต้องปิดทำกำไรไปบ้างเพราะไม่มีอะไรแน่นอน กำไรเอาไว้ก่อน ช่วงนี้มันยังไม่เลือกทางที่ชัดเจน แต่ผมก็ยังคงมองว่าไปได้อีกไม่ไกล ยังไงมันก็ต้องลงแต่ถ้าผมพลาดก็คัททั้งหมด 1250+- ไม่งั้นอ๊วกแน่ๆ !ghost

อีกอย่างครับการเล่นหวังรวยคงยากในประสบการณ์ที่ยังไม่มากพอ ควรหัดเก็บประสบการณ์ไปเรื่อยๆก่อน แล้วประสบการณ์จะสอนเราเองว่าควรทำอะไร มีคนสอนผมว่า ถ้าเรายืนอยู่ได้เกิน 2-3 ปีเราก็จะอยู่ได้ แต่ถ้าเราไปทุ่มเล่นหวังรวยแป๊ะเดียวทุนเราก็จะหมด เพราะการลงทุนไม่มีสอนในห้องเรียนมีแต่ประสบการณ์ที่จะสอนเราได้ดีที่สุด ต่อให้ไปเรียนกับคนที่เก่งที่สุดในโลกก็ไม่สามารถเอาประสบการณ์ในการลงทุนทั้งหมดของเขามาได้ ประสบการณ์ในการลงทุนบ้างครั้งต้องหามาด้วยลำแข้งของเราเองไม่เหมือนเรียนหนังสือที่เป็นกฏตายตัว 1+1 = 2 แต่การลงทุน มันดิ้นได้

ไม่งั้นทุกคนที่อ่านหนังสือ ดาร์เรน บัฟเฟต คงรวยทั้งโลกไปแล้ว แม้แต่ลูกนักวิเคราะห์ยังวิเคราะห์ไม่เป็นเลยเชื่อผมไหม เพราะที่พ่อสอนไปมีสิ่งเล็กๆ ที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวลูกเอง !54

target ยังพอ ๆ เดิมไม๊คับ แถว ๆ 119x

ขอบคุนคับจารย์ (ผมอ่านการตีกราฟแล้วสบายใจเยอะเรย :rolleyes: )

set50

post-725-010506800 1282753951.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

target ยังพอ ๆ เดิมไม๊คับ แถว ๆ 119x

ขอบคุนคับจารย์ (ผมอ่านการตีกราฟแล้วสบายใจเยอะเรย :rolleyes: )

เป้าหมายเดิมครับ