ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ไม่ได้หายไปไหนครับ พอดีว่าที่บ้านน้ำท่วมนิดหน่อย แ่ต่ก็ไม่ได้เข้าบ้านเพราะทำแนวป้องกันที่บ้านอย่างดี 2 วันที่ผ่านมานี้ พอดีว่าสองวันก่อนช่วยคนในหมู่้บ้านทำกำแพงกระสอบทราย แต่ก็ทำไม่ทันเลยต้องทำบ้านใครบ้านมัน สองวันเหนื่อยมากๆ วันแรกช่วยจนถึง 2 ทุ่มเลย เมื่อวานก็ไปช่วยนิดหน่อยเพราะปวดเมื่อยไปทั้งตัวต้องหายาคลายกล้ามเนื้อกิน แต่ก็สนุกดี เลยไม่ได้มาวิเคราะห์ให้ เดียวคืนนี้จะมาวิเคราะห์ให้แ้ล้วกันครับ ดูคราวๆ เหมือนจะยังไม่ไปไหนวิ่งวนไปวนมาเทรน ฟ้าอยู่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับอาจารย์จิ๊ว ผมเรียนรุ่น24 ครับ ขอเข้ามาศึกษาข้อมูลด้วยคนครับ

และขอสวัสดีพี่ๆเพื่อนๆทุกคนด้วยครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

อาจจะเข้ามาขอคำแนะนำเรื่อยๆนะครับ

:unsure: :unsure: จุดวัดใจ ถ้าไปอีกก็1350 ถ้าลง1335 จริงไหมหนอ:blush: :blush:

!38 !38 !38 !38 !38

คลาด เมกา วัดใจ ขา L :wacko: คิดถึง อาจารย์จิ๊ว จัง

บ้านอาจาร์ยอยู่ไหนอ่ะครับ หายท่วมอ่ะยังครับ เป็นห่วงนะครับ

รุ่น 2

ขอให้ประเทศไทยเรารวมถึงบ้านอ.จิ๋ว ผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปโดยเร็วด้วยเทอญ

ขอให้อ.จิ๋วและครอบครัวรักษาสุขภาพให้แข็งแรงด้วยนะคะ และก็ระมัดระวังตัวให้พ้นเชื้อโรคที่จะมากับน้ำด้วยนะคะ

วันนี้น้ำลดหรือยังคะอ.จิ๊ว เป็นห่วงคะ ขอให้น้ำลดไวๆนะคะ :lol:

น้องทองยังคงเล่นเทรนฟ้าอยู่ แต่ตีเทรนม่วงรอไว้ก่อนคิดว่าน่าจะเล่นเทรนม่วงในวันนี้

ปล. น้ำลดลงมาแล้วแต่ตอนนี้เริ่มขึ้นอีกแล้ว ท่วมมา 5 วันแล้วเบื่อจริงๆ แต่ไม่ได้เดือดร้อนอะไรครับ แค่ไม่มีที่จอดรถเฉยๆ ต้องไปจอดตรงที่สูงๆ แล้วเดินลุยน้ำเข้ามาแค่นั้นเอง ดูทีวีแล้วสงสารคนที่เดือดร้อนจริงๆ ขอให้น้ำลดไวๆ แล้วกัน

post-725-053417900 1288230155.jpg

บ้านอาจาร์ยอยู่ไหนอ่ะครับ หายท่วมอ่ะยังครับ เป็นห่วงนะครับ

รุ่น 2

อยู่แถวบางกรวยครับ หมู่บ้านผมติดกับแม่น้ำเลย รับเต็มๆ....แต่ไม่เดือดร้อนครับเพราะน้ำไม่เข้าบ้าน กั้นไว้อย่างดี !53 !53 !53 สองวันที่แล้วเหนื่อยมากๆ ช่วยหมู่บ้านทำคันกันน้ำ กล้ามขึ้น แต่พุงไม่ยุบสักที !uu

ขอให้ประเทศไทยเรารวมถึงบ้านอ.จิ๋ว ผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปโดยเร็วด้วยเทอญ

ขอให้อ.จิ๋วและครอบครัวรักษาสุขภาพให้แข็งแรงด้วยนะคะ และก็ระมัดระวังตัวให้พ้นเชื้อโรคที่จะมากับน้ำด้วยนะคะ

!10 !01 !01 !01 !10 เชื้อโรคไม่กลัวครับ กลัวแต่มันไม่ยุบสักทีท่วมจนชินแล้ว !53 !53 เห็นเขาว่าอีกเป็นอาทิตย์ !_09 !_09

ขอให้น้ำลดเร็วๆนะคะ..

เมื่อก่อนที่บ้านก็ท่วมเหมือนกันค่ะเพราะอยู่ใกล้คลอง.. เจอน้ำท่วมเกือบทุกปี..เวลาท่วมสูงๆจะลำบากก็เรื่องขับถ่ายนี่แหละเพราะส้วมอยู่ชั้นล่าง ถ้าท่วมมากส้วมก็จะใช้ไม่ได้เลย

มาตอนหลังที่หมู่บ้านถมถนนสูงขึ้นมา ส่วนแต่ละบ้านก็ต้องถมบ้านตามขึ้นมากันเอง ไม่งั้นบ้านก็อยู่ต่ำกว่าถนนเป็นฟุต ตอนนี้เลยไม่เจอปัญหาน้ำท่วมแล้ว

แต่เวลาเห็นคนอื่นเจอน้ำท่วมนี่เข้าใจและเห็นใจเลยค่ะ

!10

ถูกแก้ไข โดย LittleBua

รบกวนขอแนวทางของ set50 หน่อยนะครับ...

ขอบคุณครับ

อ.จิ๋ว เราน่ารักจริง !30 ขนาดบ้านน้ำท่วมยังมีบทวิเคราะห์ให้ ขอบคุณค่ะ !thk !thk !thk