ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์จิ๊ว เอาใจช่วยน้ำท่วมนะคะ ถนนแถวบ้านก็เริ่มท่วมนิดหน่อยเหมือนกัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียจิ๊วครับ ขอให้น้ำลดเร็วๆนะครับ..ระวังโรคที่มากับน้ำด้วยนะ โดยเฉพาะฉี่หนู :lol: :lol:

น้องทองยังคงเล่นเทรนฟ้าอยู่ แต่ตีเทรนม่วงรอไว้ก่อนคิดว่าน่าจะเล่นเทรนม่วงในวันนี้

ปล. น้ำลดลงมาแล้วแต่ตอนนี้เริ่มขึ้นอีกแล้ว ท่วมมา 5 วันแล้วเบื่อจริงๆ แต่ไม่ได้เดือดร้อนอะไรครับ แค่ไม่มีที่จอดรถเฉยๆ ต้องไปจอดตรงที่สูงๆ แล้วเดินลุยน้ำเข้ามาแค่นั้นเอง ดูทีวีแล้วสงสารคนที่เดือดร้อนจริงๆ ขอให้น้ำลดไวๆ แล้วกัน

สุดยอด ครับ อาจารย์ แต่ วันนี้ งานยุ่ง พึ่งมาให้ กราฟ อันนี้ ก็ตอนดึกแล้ว รอเล่น GF พรุ่งนี้ :lol:

น้องทองรอลุยหรือรอหลับ !45

1. เมื่อวานให้ไว้ 1345+- มาติดตามคาดเด่ะ... จากจุดนี้เป็นจุดวัดใจเพราะถ้าไม่ผ่านจะทำ ทริปเปิ้ลท๊อป แล้วร่วงอย่างแรง !_00

2. แต่ถ้าแหกผ่านขึ้นไปได้ก็จะไปทำขา 5 เต็มขอเทรนฟ้าแถว 1361+- !hh

3. ถ้าหากหลุดเทรนฟ้าล่างได้แถว 1328+- เท่ากับจบขาขึ้นของรอบนี้ได้ และจะมีแรงเทตามมาจนอาจหลุดเทรนม่วงได้เลยหรืออาจติดเทรนม่วงล่างก่อนแ้ล้วค่อยหลุดได้ !_06

4. เป้าหมายของเทรนลงหากหลุดฟ้าล่างอาจมาได้แถว 1260+- !87

คำแนะนำวันนี้ 1. ใครที่ซื้อเมื่อวานตามที่ผมบอก แถวเส้นฟ้าที่ลงมาหาอีกรอบ แถว 1325+- ก็ให้ออกทำกำไรก่อน แล้วรอดู

2. เสี่ยงขาย 1345+- แล้วสตอปลอส 1352+- สำหรับคนเ่ล่นสั้น หรือถ้าไม่สตอปลอสรอขายซ้ำ 1361+- แล้วคัททั้งหมด 1370+- (สำหรับคนชอบเล่นยาว)ย้ำ แต่หากผ่าน 1245+-แบบวิ่งผ่านไปเลยอย่าขายตรง 1345 น่ะครับมันเป็นการแหกด่านขายไปตายแน่ๆ !dd

3. หากผ่านด่าน 1345+- ไปได้ให้ไล่ซื้อตามไปเลย เป้าหมาย 1361+-

post-725-094180000 1288316895.jpg

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ รบกวนขอเทรนยูโรด้วยได้มั๊ยคะ :lol:

คิดเหมือนกันเลยครับ ถ้าผ่าน 1345 ได้กระทิงมาต่อ ตอนนี้รอลุ้นอยู่

แต่ดอลล่าห์ก็พยายามพุ่งกลับเช่นกัน

:ph34r:

set50

ใครที่ซื้อเมื่อวานวันนี้รอออกทำกำไรด้วยน่ะคับ เพราะว่าน้องทองขึ้นมามากพอควรแล้วอีกอย่างทำ ดับเบิ้ลท๊อปแล้วด้วย เหมือนกับที่ผมบอกเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเลยว่าให้เล่นซื้อให้ออกทำกำไรด้วยเพราะมันเสียวเหลือเกินเมื่อวานร่วงที่เดียว 10 จุด วันนี้ดูดีครับๆ ครับถ้าไปไได้ไม่ไกลแล้วหลุดเทรนฟ้าเมื่อไรได้มีปรับฐานแน่ๆ ตอนนี้คงเล่น side way ไปก่อน เล่นซื้อกำไรก็ออก

คำแนะนำ เล่นซื้อแถวนี้รอออก 690+- แต่ถ้ามันทำท่าจะร่วงก็รีบหนี ถ้ามันเทหลุด 675 ให้ขายตามเพราะจะร่วงยาวได้

post-725-081260600 1288318675.jpg

ขอบคุณคะอ.จิ๊ว น้ำที่บ้านลดลงบ้างรึยังคะอ. :lol:

ขอบคุณคะอ.จิ๊ว น้ำที่บ้านลดลงบ้างรึยังคะอ. :lol:

น้ำลดแล้วครับ วันแรกที่ ตื่นเช้ามาไม่เห็นน้ำบนถนนหน้าบ้านดีใจจัง... !ee !ee !ee

+1ค่ะ ขอบคุณบทวิเคราะห์ค่ะ รอเก็บเพิ่มไม่ได้เก็บซะที เมื่อไหร่จะลงมาจริงๆ รอรอรอ !thk !thk !thk

ขอบคุณครับอาจารย์

ยูโรลง ดอลล่าดีด แต่ทองยางซงๆๆอยู่ เจแปน ลงต่อเนื่องครับ

รอกลางคืนปฏิบัติตามคำสั่งครับ