ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

คือ ผมอยากสมัครไปเรียนด้วยคน ตอนนี้ยังพอทันไหมคับ เสียกับ GF มาบ้าง แต่ใจยังสู้ต่ออยากเอาทุนคืนก่อนบ้างคับ T-T

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ อ.clubjew อยากเรียนด้วยครับ ขอทราบรายละเอียดดูได้ที่ไหน ไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลยเรียนได้มั้ยครับ

เพิ่งอาบน้ำเสร็จน้องทองขึ้นมาตามคาดจากการตีเทรนที่มันมาติด ตอนนี้อาจไปได้ถึง 1811 เลยไงใครซื้อเมื่อกี้ที่บอก 1780+- เตรียมทำกำไรน่ะครับ อย่างน้อยปิดสักครึ่งหนึ่ง 1811+- แล้วหากหลุดเทรนย่อยแล้วค่อยปิดทำกำไรทั้งหมด...ไปนอนดีกว่า !37

คือ ผมอยากสมัครไปเรียนด้วยคน ตอนนี้ยังพอทันไหมคับ เสียกับ GF มาบ้าง แต่ใจยังสู้ต่ออยากเอาทุนคืนก่อนบ้างคับ T-T

ตอนนี้เต็มแล้วครับ ...ไงเดียวขอเคลียร์งานสัก 2 อาิทิตย์แล้วกันครับค่อยเปิดใหม่ ตอนแรกว่าจะขอสัก 1 เดือน...เดียวขอดูอีกทีแล้วกันครับ....

ขอบคุณครับ อ.clubjew อยากเรียนด้วยครับ ขอทราบรายละเอียดดูได้ที่ไหน ไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลยเรียนได้มั้ยครับ

หาอ่านหนังสือเทคนิค พื้นฐานอย่างเดียวพอครับไม่ต้องเจาะลึก เอาแค่พื้นฐานพอ หรือไม่ต้องมีความรู้ก็มาเรียนได้ครับ

ขอโทษทีครับที่ตอบช้าพอดีเพิ่งกลับบ้านได้สักพักเดียวเอง.... ถ้าอยากอ่านก็อ่านบทเรียนการวิเคาะห์ ในเวปนี้ก็ได้ครับ แต่ทางที่ดี ไม่ต้องมีความรู้เลยดีที่สุดครับ เพราะผมสอนแค่เรื่องเดียวของการวิเคาะห์ คือเรื่องของเทรน...เป็นพื้นฐานของกราฟ แต่ผมแค่หารายละเอียดที่เป็นเทคนิคที่ผมคิดเองเดาเองว่ามันต้องเป็นไปตามที่ผมคิดเท่านั้นครับ....สรุป เตรียมแค่ใจ กับโน๊ตบุ๊คเครึ่องเดียวพอครับ... !53

งั้นก้อฝากเนื้อฝากตัว ขอเป็นศิษย์ด้วยคนนะครับอาจารย์ ว่าแต่เปิดเมื่อไหร่มีบัตรแถวหน้าไหมครับ โทรติดย๊ากยาก :lol:

อยากไปเรียนด้วยอ่ะครับ

รอเปิดรอบจะไปเรียนครับ

อยากไปเรียนด้วยอ่ะครับ

รอเปิดรอบจะไปเรียนครับ

ใจเย็นๆครับ ไม่นานเกินรอหลอกครับ...ช่วงนี้ก็ดูกราฟเก่าๆ ศึกษาไปก่อนครับ !031

น้องทอง...

1. จุดให้เสี่ยงซื้อเมื่อคืน 1780+- เพราะติดเส้นกลางเทรนควรปิดทำกำไรที่ขาย 1825+- ที่ให้ไว้ตอนเช้าและคนที่ขายซ้ำเมื่อหลุดฟ้าล่างแถว 1805+- ที่มาบอกตอนหัวค่ำ ควรปิดทำกำไรก่อนแล้วเสี่ยงซื้อซ้ำเข้าไป !uu

2. ที่บอกมาแถว 1800+- ควรปิดทำกำไรก่อน มาตามคาดเด่ะ !53 แล้วที่บอกหากกลับเข้าเทรนฟ้าไม่ได้แล้วหลุดเทรนย่อยที่เมื่อคืนตีรอไว้ ให้ขายซ้ำเลยไปเลย...แถว 1800+- !ee

3. ลงมาให้ทำกำไรอีกรอบแถว 1775+- แล้วหลุดเทรนย่อย ตรงนี้เริ่มอยู่กลางเทรนไม่ควรทำอะไรหรือใครใจถึง ซื้อสวนอีกรอบตอนนี้ก็สบายไป

4. ควรหาจังหวะปิดทำกำไรหากซื้อไว้แถว 1775-1780 แล้วรอขายซ้ำตามได้เลยแถวปลายเทรนน้ำเงินที่เกิดขึ้นใหม่แถว 1805-1810 คัทลอส 1818+- แล้วซื้อตามไปเลย น่าจะขึ้นไปหาชมพูบนได้เลย หรือที่ปลายเทรนสีเหลืองตอนนี้กำลังจะขึ้น 5 ที่เคยบอกขา 5 ดูยากสุด

5 หรือรอหลุด เหลืองล่างแล้วหลุดชมพูกลางเทรนเสี่ยงขายตามลงไปเลยเป้าหมายน่าจะไปได้แถวชมพูล่างและมีน้ำเงินล่างรับอยู่ด้วย....แถว 1760+- !57

post-725-084591000 1314672781.jpg

set50 คงได้ค่าขนมชิ้นโตอย่าลืมไปทำบุญกันน่ะคับ

post-725-091476900 1314673028.jpg

set50 เปิดตลาดมาไป745+- ตามคาดเด่ะ...ไงใครซื้อ แถว 711 แล้วซื้อซ้ำแถว 722 ก็ทะยอยปิดเอาค่าขนมก่อนสัก 30-40% ก่อนก็ได้น่ะครับ หากหลุดเขียวล่างค่อยปิดทำกำไรทั้งหมด.... !57

สวัสดีครับ น้องใหม่ขอฝากตัวด้วยนะครับ

เข้ามาอ่านได้ซักพักนึงแล้ว ปกติผมซื้อขาย กองทุนทอง ครับ

เลยอยากสอบถาม อาจารย์หรือพี่ๆทุกท่าน ว่าซื้อขาย ทองคำ, SET50, Oil ช่องทางไหนหรอครับ

เพราะถ้าเป็นกองทุน จะได้ราคาเมื่อสิ้นวัน ทำให้ กำหนดจุดซื้อขาย ไม่ถูกครับ -_-