ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

กราฟทองราย 4 ชม. เวลา 11.11 (ดูภาพรวมคร่าวๆ)

ตอนนี้น้องทองคงกำลังวิ่งอยู้ในกรอบ สีเขียว ลงมาน่ากลัวมากครับ มาพักที่กรอบขาวใหญ่ครับ ถ้าหลุดก็ดูกรอบเขียวลงต่อและดูกรอบฟ้าครับ

ความเห็นส่วนตัว วันนี้คงพักฐานอยู่แถวนี้ก่อนนะครับ(side way) อย่าลงไปอีกเลย เห็นแล้วใจไม่ดีเลย แต่เดาว่าการลงครั้งเมื่อวานคงไม่ใช่ครั้สุดท้ายครับคงต้องมีตอนต่อไปครับ(เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ คุณ peng

ผมก็ว่าน่าจะลงต่อ หยุดยาวด้วย...

ซื้อเลยดีไหมค่ะ หรือควรรอมันลงอีก...จะมีอีกป่าวไม่รู้

ซื้อเลยดีไหมค่ะ หรือควรรอมันลงอีก...จะมีอีกป่าวไม่รู้

ใจเย็นครับ ตอนนี้ (เวลาพิมพ์นี่เลย) เด้งแรกที่ประมาณ 1544 ชนแนวต้าน 1552 (ดูกราฟหน้าเว็ปมันประมาณนี้) จบแล้วกำลังวกกลับไปทดสอบเด้งสอง

ถ้าเด้งสองสูงกว่า 1544 ก็ค่อยซื้อแล้วดักขายแถว 1552 น่ะแหละครับ

ถ้าเด้งสองต่ำกว่าอย่าซื้อ

ถ้าเด้งสองสูงกว่าแต่กลับตัวก่อน 1552 ก็ขายโดยไว

อันนี้สูตรชาวบ้านนะครับ ผมไม่ถนัดเล่นสั้น กราฟก็ไม่ได้คล่องอะไรแค่พอดูแนวโน้ม ส่วนแก่นวิชาผมรอเรียนกับอาจารย์จิ๊วเหมือนกัน

ถูกแก้ไข โดย kimenyi

ขึ้นอยู่กับตัวคุณ Kaykee ผมไม่สามารถบอกได้ว่าต้องซื้อตรงไหนถึงจะดีที่สุด เพราะผมไม่ใช่ขาใหญ่ครับ ที่อ่านก็อ่านตามกราฟที่บอกครับ ถ้าอยากรู้ต้องติดตามข่าวของขาใหญ่ ว่าเขาจะขายหรือซื้อคืนตอนใหน แต่ก็คงยากครับ เพราะกว่าข่าวพวกนี้มันจะออกมา ทองก็ลง/ขึ้นไปเรียบร้อยแล้วนะครับ ต้องวงในจริงๆถึงจะรู้ก่อนถ้าจะเข้ามาลงทุนในช่วงนี้คงจะยากกว่าช่วง 3-4 เดือนก่อนครับ เพราะช่วงนี้ ราคาผันผวนแรงมากครับ ลงมาวันละ 100 จุดก็มี ต้องระวังให้มากครับ แนะนำให้ศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมครับ เรื่องเกี่ยวกับการวิเคราะห์ กราฟ และการใช้โปรแกรม MT4 ครับ จะช่วยได้ระดับนึงครับ

ใจเย็นครับ ตอนนี้ (เวลาพิมพ์นี่เลย) เด้งแรกที่ประมาณ 1544 ชนแนวต้าน 1552 (ดูกราฟหน้าเว็ปมันประมาณนี้) จบแล้วกำลังวกกลับไปทดสอบเด้งสอง

ถ้าเด้งสองสูงกว่า 1544 ก็ค่อยซื้อแล้วดักขายแถว 1552 น่ะแหละครับ

ถ้าเด้งสองต่ำกว่าอย่าซื้อ

ถ้าเด้งสองสูงกว่าแต่กลับตัวก่อน 1552 ก็ขายโดยไว

อันนี้สูตรชาวบ้านนะครับ ผมไม่ถนัดเล่นสั้น กราฟก็ไม่ได้คล่องอะไรแค่พอดูแนวโน้ม ส่วนแก่นวิชาผมรอเรียนกับอาจารย์จิ๊วเหมือนกัน

ขึ้นอยู่กับตัวคุณ Kaykee ผมไม่สามารถบอกได้ว่าต้องซื้อตรงไหนถึงจะดีที่สุด เพราะผมไม่ใช่ขาใหญ่ครับ ที่อ่านก็อ่านตามกราฟที่บอกครับ ถ้าอยากรู้ต้องติดตามข่าวของขาใหญ่ ว่าเขาจะขายหรือซื้อคืนตอนใหน แต่ก็คงยากครับ เพราะกว่าข่าวพวกนี้มันจะออกมา ทองก็ลง/ขึ้นไปเรียบร้อยแล้วนะครับ ต้องวงในจริงๆถึงจะรู้ก่อนถ้าจะเข้ามาลงทุนในช่วงนี้คงจะยากกว่าช่วง 3-4 เดือนก่อนครับ เพราะช่วงนี้ ราคาผันผวนแรงมากครับ ลงมาวันละ 100 จุดก็มี ต้องระวังให้มากครับ แนะนำให้ศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมครับ เรื่องเกี่ยวกับการวิเคราะห์ กราฟ และการใช้โปรแกรม MT4 ครับ จะช่วยได้ระดับนึงครับ

ขอบคุณพี่ๆทั้งสองนะคะ คือ หนูก็ไม่ค่อยประสาเลยอ่ะค่ะ ที่จะซื้อนี่ก็คือ ซื้อเป็นทองแท่งอ่ะค่ะ แบบฟิวเจอร์ เล่นไม่เป็นเลยค่ะ ขอบพระคุณมากน้าค่ะ

อย่าเพิ่งซื้อทองแท่งครับ เพราะหลายสำนักพูดตรงกันหมดว่า อาจจะลงไปถึง 1,300 $US (ม.ค. ปีที่ 2010 ก็ 1,300)

แต่ถ้าคนเล่น g-spot ก็ s ยาววววววววววไป

ขอบคุณพี่ๆทั้งสองนะคะ คือ หนูก็ไม่ค่อยประสาเลยอ่ะค่ะ ที่จะซื้อนี่ก็คือ ซื้อเป็นทองแท่งอ่ะค่ะ แบบฟิวเจอร์ เล่นไม่เป็นเลยค่ะ ขอบพระคุณมากน้าค่ะ

ถ้าเงินเยอะ (และเย็น) ใช้วิธีนี้ก็ได้ครับ

1. แบ่งเงินเป็น 3 กอง กองนึงซื้อทองได้ 5 บาท เราจะเรียกว่า "ไม้" ตามที่อาจารย์จิ๊วชอบเรียก เดี๋ยวมีเหตุผลอธิบาย

2. พอมันลงถึงจุดจะซื้อ แต่ไม่มั่นใจกลัวเจอถูกกว่า ก็ซื้อไม้แรก 1 ไม้

3. ถ้ามันยังเป็นแบบเดิมก็แบ่งซื้อไม้สอง และไม้สามตามลำดับ

เป็นอันว่าถ้ามันลงไป เรายังมีเงินซื้อของถูกเพิ่ม ถ้ามันขึ้น เราก็ได้กำไรจากไม้ที่เราซื้อไป

ทีนี้ตอนไหนควรซื้อไม่ควรซื้อ ก็ดูวันที่อาจารย์โพสต์ อ.ให้ซื้อวันไหนที่ราคาไหนก็ตามนั้นแหละครับ บางวัน อ.จะให้แบ่งซื้อ ก็ไอ้ไม้สามไม้ที่ว่านั่นล่ะครับ แต่อาจจะลำบากหน่อยที่เวลาจะซื้อต้องไปนั่งเปิดเน็ตใกล้ร้านทอง พอกราฟมาถึงจุดที่ อ.ให้ซื้อ ก็เดินเข้าไปซื้อ จุดที่ อ.ให้ขาย ก็เดินเข้าไปขาย

วิธีนี้ได้ผลดีมากโดยเฉพาะกองทุนน้ำมัน ตั้งแต่ผมทำตาม อ.จิ๊ว ไม่มีคัทลอสเลย ส่วนทองมันขึ้นลงเร็วมาก ควรซื้อตอนขาขึ้นแล้วถือไว้นานๆ หน่อยครับ

ถูกแก้ไข โดย kimenyi

กราฟทองราย 4 ชม. เวลา 10.301325215979_0.55029500.jpg

ตอนนี้น้องทองวิ่งอยู้ในกรอบสีม่วงครับ เกือบทะลุขอบบนไปได้ ถ้าทะลุได้ก็ไปดูที่กรอบเขียวต่อนะครับ

ความเห็นส่วนตัว เมื่อวานเดาว่า จะ side way แต่น้องทองลงมาเร็วได้ใจมาก ได้เก็บของถูกเป็นของขวัญปีใหม่ไปตามๆกันครับ วันนี้น่าจะยังอยู่แถวขอบบนของกรอบม่วงไปก่อนนะครับ และไต่ลงมาเรื่อยๆ คงต้องรอเวลา ตลาดอเมริกา เป็นตัวกำหนดทิศทางต่อไป

ถูกแก้ไข โดย peng