ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง.... เทรนขึ้นเขียว 4 ชม, เทรนลงชมพู 4 ชม, และ เทรนลงแดง 1 ชม

1. จุดให้ซื้อครั้งแรก 1707+-

2. จุดให้ปิดทำกำไรก่อน 1733+- เอาค่าขนมก่อนครึ่งหนึ่งใครปิดไปพอได้ค่าขนมบ้าง

3. จุดให้รอเก็บกลับที่ปิดไปและคนไม่มีของเสี่ยงเก็บแถวนี้ 1700+- ตอนนี้มันไต่เล่น เทรนชมพูจุดกลับเข้าเทรนไม่ได้ ใครซื้อไปหวังว่ายังไม่โดนกินสตอปลอสน่ะครับ ส่วนใครที่โดนกินไปแล้วตามที่ผมให้ไว้ก็รอซื้อแถวแดงล่างใหม่ก็ได้ครับ

4. ขึ้นไปติดสามเหลี่ยมชายธง 1706+- ไม่ผ่านร่วงต่อ เมื่อวานซื้อ 1704 ไว้ปล่อยไม่ทันนึกว่าผ่านได้เลยดอยตามระเบียบ....

5. ลงมาทำขาร่วม 1685+- ตรงนี้เสี่ยงซื้อเพิ่มเข้าไป ผมเก็บมาได้แถว 1687 หวังว่าคงจะขึ้นต่อได้น่ะ.....ตอนนี้หากหลุด 1680+- ควรคัททิ้งทั้งหมดออกมานั่งดูนอกตลาดจริงๆ แหละครับ คิดว่าอาจปรับฐานได้ 1650+- อย่างน้อยหากหลุด 1680+-

6. ตอนนี้คงต้องลุ้นให้ผ่าน 1700+- ให้ได้น่าจะรีบาว์ดต่อได้

7. เป้าหมาย 1714+- ตรงนี้ปิดทำกำไรทั้งหมดก่อนหากติดหากไปต่อ คงได้ไม่เกิน 1737+-

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้อง set50 ปรับเทรนนิดหน่อย น่าจะขึ้นต่อได้อีกนิดหน่อยไงก็รอขายตามเส้นเทรนแล้วกันครับ

ราคา น่าอยู่นิ่งมาก ๆ ครับ อาจารย์

ขอบคุณอาจารย์มาก ๆ นะครับ

เมื่อวานวันพ่อ พาคุณพ่อไปทานข้าวไหนหรือเปล่าครับ ^^

น้อง oil

ลงมาเทสเทรนลงแล้ว ใครไม่มีของเสี่ยงเก็บได้ 88.8 หากร่วงก็รอเก็บเพิ่ม 85.8 ตามลำดับครับ ส่วนผม ลุ้นไปต่อเท่านั้น....ปลายปีนี้น้อง oil น่าผิดหวังจัง ดอย 92-93 ถือมาจะ 2 เดือนแล้ว อยากลงเต็มที่แล้วอ่ะ :_cd มาเมื่อไร จะทนรออีก 2-4 เดือนไม่ออก ขาดทุนยังทนได้ กำไรต้องทนให้นานกว่า เป้าหมาย 105 เหรียญเท่านั้น....

ราคา น่าอยู่นิ่งมาก ๆ ครับ อาจารย์

ขอบคุณอาจารย์มาก ๆ นะครับ

เมื่อวานวันพ่อ พาคุณพ่อไปทานข้าวไหนหรือเปล่าครับ ^^

เมื่อวานวันพ่อซื้อพวงมาลัยกลับไปกราบเท้าพ่อ แล้วรู้สึกดีมากๆครับได้เห็นรอยยิ้มอันสดใส แล้วก็ให้ของขวัญพ่อนิดหน่อย ตามด้วยพาท่านไปทานอาหารอร่อยๆ เหมือนคนทั่วไปครับ เป็นอีกวันที่มีความสุขมากๆ อยากให้พ่ออยู่ไปนานๆเป็น ร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้ลูกให้หลานครับ :uu

เมื่อวานวันพ่อซื้อพวงมาลัยกลับไปกราบเท้าพ่อ แล้วรู้สึกดีมากๆครับได้เห็นรอยยิ้มอันสดใส แล้วก็ให้ของขวัญพ่อนิดหน่อย ตามด้วยพาท่านไปทานอาหารอร่อยๆ เหมือนคนทั่วไปครับ เป็นอีกวันที่มีความสุขมากๆ อยากให้พ่ออยู่ไปนานๆเป็น ร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้ลูกให้หลานครับ :uu