ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

เย้ เส้นเหลืองรับอยู่จริงๆด้วย ไป test ข้างบนทีจ้า L ไปเลี้ยววววว !21 !21

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปๆๆมาๆๆ น้องทองก็ Side way แล้วกลับมาที่เดิม !uu !uu

กองทุนเริ่มกลัวแล้ว !ghost

นักเรียนผมทุกรุ่นจะรู้ว่าอย่าไปเชื่อมันกองทุนน้อย ทำมาเทขาย 18 ตันให้คนตกใจ จริงๆแล้วมันเอาเงินไปบริหารอย่างอื่นพวก gold future แล้วเอาทองแท่งมาหลอกมากกว่า ผมย้ำหลายที่แล้วกองทุนมันเงินน้อยจะตาย ถ้าผมเป็นผู้บริหารกองทุน ผมตบกระโหลกนักวิเคราะห์เรียงตัวไปแล้ว ซื้อ เหนือ 1200 ประมาณ 70 ตันได้ เสือกมาขาย 1160 มันหลอกเราครับอย่าไปเชื่อมัน !_01 ผมย้ำหลายที่แล้ว ลองคิดดูถ้าทุกคนมองแต่กองทุนซื้อขายก็รวยกันหมดแล้ว แต่ก็ไม่เข้าใจทำไมชอบมองมันจังว่ามันจะซื้อขายเท่าไร เรื่องของมันอย่าไปยุ่ง

1. เมื่อคืนทำท่าลงไปเทสเส้นกลางเทรน แถวสีเหลืองซึ่งผมก็ออกมาบอกเมื่อคืนว่าไม่น่าที่จะลงไปได้ ด้วยเหตุผลหลายประการ ขี้เกียจเล่าเพราะมั่วเอา !uu

2. วันนี้อาจขึ้นมาเทสแถว 1180+- ได้ ถ้าผ่านได้ ก็ไปต่อ

ปล. ใครที่ซื้อตามผมเมื่อคืน อย่าลืมตั้งสตอปลอสแถว 1155+- น่ะครับ

post-725-057448400 1280367707.jpg

อ.ครับ ตั้งพื้นที่หน้าจอ ช่วงใต้เส้นกราฟให้เหลือเยอะๆเหมือน อ.

ทำยังไง ปัจจุบัน กราฟวันล่าสุด มันชิดขอบล่าง

เลยมองไม่เห็น ค่า เส้นเทรนล่างเลย ขอคำแนะนำครับ

เอาเมาส์ ไปกดที่ตัวเลขเหรียญด้านขาว กดค้างไว้แล้วเลื่อนขึ้นลงครับ มันจะทำให้ยืดหด ราคาได้ครับ

อรุณสวัสดิ์คะอ.จิ๊วและทุกคน :lol:

เมื่อคืนได้นั่งสมาธิ !21 วันนี้เลยได้ตื่นเช้าหน่อย ว่าจะมาหัดนั่งให้บ่อยขึ้นแระ รู้สึกตัวจะชอบไหลไปตามกองทุนอยู่เรื่อยเลยได้ติดดอยอยู่บ่อยๆ เพราะโดนมันหลอกประจำ !17 พอมันไหลลงมาก็สติแตกตามซื้อไม่ได้ดูกราฟเลย !_18d พอได้อ่านคำตอบของอ.จิ๊วก็ได้คิดว่าเราไม่ระวังเองโดนมันหลอกอีกแระ !19

ขอบคุณอ.จิ๊วมากๆคะ ที่เตือนสติ !_087

มารอดูกราฟเหมือนเดิมคะ ทิศทางยังเป็นเหมือนเดิมรึเปล่าคะ !047

ดีแล้วครับ นั่งสมาธิไปเรื่อยๆ ครับ พระพุทธเจ้าสอนไว้ว่า สุขที่ดีที่สุดขึ้น สุขด้วยความสงบครับ ถ้าเราทำจิตให้สงบได้ต่อให้หมดตัวก็มีความสุขได้ครับ แต่คนเราติดกับเิงินทองมากไปครับ ไม่่เชื่อลองดูสิ พวกจ้องหน้าจอทั้งวันทั้งคืนเพียบเลย !53 !53 !53

หวัดดีครับ จานจิ๊ว

ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงคร้าบบ ขอ SET 50 ด้วยครับ แบบแจ่มๆๆๆ

ขอบคุณคร้าบบบ

รุ่นอาถรรพ์

!K2 จัดไป............

ขอบคุณค่ะ อ.จิ้ว สำหรับคำวิเคราะห์ !thk +1 ไปเลยยยยยยย

ขอบคุณค่ะอาจารย์ อากาศน่านอนจิงๆวันนี้ zzZz

เอาเมาส์ ไปกดที่ตัวเลขเหรียญด้านขาว กดค้างไว้แล้วเลื่อนขึ้นลงครับ มันจะทำให้ยืดหด ราคาได้ครับ

ขอบคุณครับ อ.จิ๊ว ผม รุ่น อาถรรพ์

!K2 จัดไป............

ขอบคุณค่ะอาจารย์(ป๊อกแปด) :ph34r:

มีคนขอ เทรนใหญ่ชัดๆ เลยจัดให้ครับผม !_10

post-725-078598100 1280369129.jpg