ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สุขสันต์วันแห่งความรักนะครับ

วันนี้ผมมีเรื่องรบกวน ทุกท่านครับ

รบกวนช่วยตอบแบบสอบถามให้ผมที

พอดีต้องรวบรวมข้อมูลทุกเดือนเพื่อทำ "ดัชนีความเชื่อมั่นราคาทองคำ" นะครับ

รบกวนช่วยตอบคำถามแล้ว ส่งเป็นข้อความมาให้ผมทีนะคราบ :_087

คำถาม

1.ท่านคิดว่าทองคำในเดือนกุมภาพันธ์ จะเพิ่มขึ้น หรือลดลง

2.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือนถัดไปจะเปลี่ยนแปลงไปจากปัจจุบันเท่าไหร่

3.เหตุผลที่ท่านคิดว่าทองคำจะปรับตัวขึ้น/ลง

4.ท่านคิดว่าในช่วงเวลา 1 เดือนข้างหน้าท่านจะซืื้อทองหรือไม่

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคราบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณน้าเคนนะครับ

แบบสอบถามที่ให้ทำ นี่คือตอบในนี้เลยหรอครับ ?

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์และกราฟค่ะ น้าเคน

ตอบแบบสอบถามให้่นะค่ะ

1 คงลดลงจนกว่าจะจบคลื่นค่ะ

2 คงเปลี่ยนไปมากกว่า 50-100$เพราะเดือนนี้ลดลงมามากแล้ว

3 ปัญหาของยุโรบและอเมริกาที่ไม่จบซะที และขาใหญ่ที่เล่นไม่เลิก

4 ซื้อค่ะ (กลัวแต่จะหมดกะสุนซะก่อนเพราะไหลลงไม่หยุด)

ขอบคุณค่ะน้าเคน :gd

คำถาม

1.ท่านคิดว่าทองคำในเดือนกุมภาพันธ์ จะเพิ่มขึ้น หรือลดลง ลดลง

2.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือนถัดไปจะเปลี่ยนแปลงไปจากปัจจุบันเท่าไหร่ +-500

3.เหตุผลที่ท่านคิดว่าทองคำจะปรับตัวขึ้น/ลง ความชัดเจนในเศรษฐกิจ และค่าเงินบาท

4.ท่านคิดว่าในช่วงเวลา 1 เดือนข้างหน้าท่านจะซืื้อทองหรือไม่ ถ้าราคาลงกว่านี้จะซื้อ

ขอบคุณครับน้าเคน อ่านบทวิเคราะห์ทุกวันขอตอบคำถาม ครับ

1.ท่านคิดว่าทองคำในเดือนกุมภาพันธ์ จะเพิ่มขึ้น หรือลดลง ตอบว่า ลดลงครับ 1600-1650$

2.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือนถัดไปจะเปลี่ยนแปลงไปจากปัจจุบันเท่าไหร่ ตอบว่า น่าจะ 1650$ขึ้นไปครับ(ต้องไม่หลุด1600$ในข้อ1นะครับ)

3.เหตุผลที่ท่านคิดว่าทองคำจะปรับตัวขึ้น/ลง ตอบว่า คิดว่าลงเพราะ ราคาค่อยๆซึมลงมาหลายเดือนแล้ว น่าจะลงต่อ

4.ท่านคิดว่าในช่วงเวลา 1 เดือนข้างหน้าท่านจะซืื้อทองหรือไม่ ตอบว่า เอาจริงๆเลยนะครับ งบหมดครับ :17 ดอย24950 24600 24300(24300คิดว่าไม่หลุดแล้วนะ ก็ยังจะ :downstrong: ก็เลยต้องหยุดเล่นก่อน ลงดอยเมื่อไหร่ ค่อยว่ากันใหม่ครับ :bye

ขอตอบค่ะ

1.ลดลง 1640-1690

2.น่าจะขึ้นค่ะ

3.ขึ้นเพราะลงมาต่ำมากแ ล้ว

4.ถ้ามีเงินก็ซื้อค่ะ เพราะตอนนี้ดอยบาน ยังไม่กล้าขายดอยมาเล่นเลย นีกว่าจะขึ้นพอเข้าไปมันร่วงอีกแล้ว :033

สวัสดีครับทุกท่าน

18 กุมภาพันธ์ 2556 -- SUMMARY:สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

นิวยอร์ค--18 ก.พ.--รอยเตอร์

ภาวะตลาดหุ้นประจำวันที่ 15 ก.พ.

ดัชนี-ตลาด ปิดที่ระดับ เปลี่ยนแปลง

ดาวโจนส์-ตลาดหุ้นนิวยอร์ค 13,981.76 + 8.37

FTSE-ตลาดหุ้นลอนดอน 6,628.26 + 0.90

DAX-ตลาดหุ้นเยอรมนี 7,593.51 - 37.68

CAC-40-ตลาดหุ้นฝรั่งเศส 3,660.37 - 9.26

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมะนิลา 6,521.64 + 8.23

เวทเต็ด-ตลาดหุ้นไต้หวัน ตลาดปิดทำการ

S&P/ASX-ตลาดหุ้นออสเตรเลีย 5,033.90 - 3.00

นิกเกอิ-ตลาดหุ้นโตเกียว 11,173.83 - 133.45

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นโซล 1,981.18 + 1.57

ฮั่งเส็ง-ตลาดหุ้นฮ่องกง 23,444.56 + 31.31

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมาเลเซีย 1,627.93 - 2.96

FTSE STI-ตลาดหุ้นสิงคโปร์ 3,283.07 - 7.40

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นจาการ์ตา 4,609.78 + 21.11

SET-ตลาดหุ้นไทย 1,521.52 - 5.22

SET-50-ตลาดหุ้นไทย 1,006.06 - 6.37

SET-100-ตลาดหุ้นไทย 2,248.58 - 12.16

ราคาพันธบัตรปิดลดลง -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปรับตัวลงในวันศุกร์จากแนวโน้มที่

สดใสขึ้นจากกลุ่มผู้บริโภค ขณะที่นักลงทุนจับตาดูการเจรจาด้านการคลังของสหรัฐ เนื่องจากใกล้จะ

กำหนดปรับลดงบประมาณ ทั้งนี้ ราคาพันธบัตรอายุ 10 ปีปิดลดลง 05/32 ที่ 99-28/32 โดยมีผล

ตอบแทน 2.014% และราคาพันธบัตรอายุ 30 ปีปิดทะยานขึ้น 7-01/32 ที่ 98-27/32 โดยมีผล

ตอบแทน 3.186%

เยนอ่อนค่ารับแถลงการณ์จี-20 -- เยนร่วงลงในวันศุกร์หลังจากแข็งค่าขึ้น 3 วันเทียบ

ดอลลาร์และยูโร เนื่องจากร่างแถลงการณ์ในที่ประชุมรัฐมนตรีคลังและผู้นำธนาคารกลางของกลุ่ม

ประเทศพัฒนาแล้วและกำลังพัฒนา 19 ประเทศ รวมทั้งสหภาพยุโรป (จี-20) ไม่ได้มีการระบุถึง

ญี่ปุ่นเป็นการเฉพาะว่าได้จงใจกดดันเยนให้อ่อนค่าลง สิ่งนี้เป็นการส่งสัญญาณให้นักลงทุนยังคงขาย

เยนออกมา ขณะที่ร่วงลงแล้วกว่า 7% ในปีนี้เมื่อเทียบกับดอลลาร์ หลังจากดิ่งลง 11.3% ในปีที่แล้ว

ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 93.54 เยนในวันนี้ ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.3362 ดอลลาร์ และ 124.98 เยน

ตัวเลขภาคอุต.กดน้ำมันดิบปิดดิ่งลง 1.45 ดอลล์ -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า

NYMEX ดิ่งลงในวันศุกร์ ในขณะที่เทรดเดอร์ระบายสถานะการลงทุนออกมาก่อนช่วงสุดสัปดาห์วัน

หยุดยาวในสหรัฐ นอกจากนี้ การดิ่งลงอย่างพลิกความคาดหมายของตัวเลขการผลิตภาคอุตสาห

กรรมก็ทำให้นักลงทุนกังวลกับการชะลอตัวทางเศรษฐกิจด้วย ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนมี.ค.

ดิ่งลง 1.45 ดอลลาร์ มาปิดตลาดที่ 95.86 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ปัจจัยทางเทคนิคกดราคาทองดิ่งลง -- ราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐดิ่งลง 25.40 ดอล

ลาร์ สู่ 1,609.06 ดอลลาร์ต่อออนซ์ในช่วงท้ายตลาดวันศุกร์ ในขณะที่ปัจจัยลบบางประการ ซึ่งรวม

ถึงการแข็งค่าของ ดอลลาร์ก่อนการประชุมกลุ่มประเทศพัฒนาแล้วและกำลังพัฒนา 19 ประเทศ รวม

ทั้งสหภาพยุโรป (จี-20) กดดันราคาทองให้ร่วงผ่านแนวรับสำคัญทางเทคนิค และลงไปแตะจุดต่ำสุด

นับตั้งแต่เดือนส.ค. 2012 ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนเม.ย.ที่ตลาด COMEX ปิดดิ่งลง 26.00 ดอล

ลาร์ ที่ 1,609.50 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.ปิดร่วงลง 50.40 เซนต์

ที่ 29.849 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด NYMEX ราคาพลาตินั่มส่งมอบเดือนเม.ย.ปิดร่วงลง 33.20

ดอลลาร์ ที่ 1,677.70 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.ปิดร่วงลง 10.90

ดอลลาร์ ที่ 753.15 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปลและเรียบเรียง

ที่ว่ามาผมเดา :17

รบกวนช่วยตอบแบบสอบถามให้ผมที

พอดีต้องรวบรวมข้อมูลทุกเดือนเพื่อทำ "ดัชนีความเชื่อมั่นราคาทองคำ" นะครับ

รบกวนช่วยตอบคำถามแล้ว ส่งเป็นข้อความมาให้ผมทีนะคราบ :_087

คำถาม

1.ท่านคิดว่าทองคำในเดือนกุมภาพันธ์ จะเพิ่มขึ้น หรือลดลง

2.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือนถัดไปจะเปลี่ยนแปลงไปจากปัจจุบันเท่าไหร่

3.เหตุผลที่ท่านคิดว่าทองคำจะปรับตัวขึ้น/ลง

4.ท่านคิดว่าในช่วงเวลา 1 เดือนข้างหน้าท่านจะซืื้อทองหรือไม่

ตอบในนี้เลยก็ได้นะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคราบ

สวัสดีครับ น้าเคน อ่านกระทู้น้าเคนมานาน มาช่วยตอบแบบสอบถามครับ

1. ลดลงครับ

2. ไม่น่าเกิน -100/ออนซ์

3. เนื่องจากราคาลดลงต่อเนื่อง

4. ถ้าลดลงอีก จะซื้อครับ แต่ถ้าขึ้นก็ไม่ซื้อครับ

ตอบจากความรู้สึกล้วนๆ ครับ ไม่มีเทคนิคใดๆ อ้างอิง

คำถาม

1.ท่านคิดว่าทองคำในเดือนกุมภาพันธ์ จะเพิ่มขึ้น หรือลดลง ลดลง ไม่น่าต่ำกว่า 1550 USของไทย -650 บาท

2.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือนถัดไปจะเปลี่ยนแปลงไปจากปัจจุบันเท่าไหร่ +- 650 บาท มีนาคม น่าจะ side way แต่ สวิงแรง

3.เหตุผลที่ท่านคิดว่าทองคำจะปรับตัวขึ้น/ลง ค่าเงินบาท การพิมพ์เงิน เงินเฟ้อ

4.ท่านคิดว่าในช่วงเวลา 1 เดือนข้างหน้าท่านจะซืื้อทองหรือไม่ ทองจริงไม่ซื้อ ซื้อ GF เพราะของจริงซื้อเดือนนี้ไปหมดแล้ว

ถูกแก้ไข โดย news

1. ลดลง

2. 700 บาท

3. การเก็งกำไร ค่าบาทอ่อนลง

4. ซื้อ