ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคับทุกท่าน

ราคาทองที่ตลาดสหรัฐปรับตัวขึ้นสู่ระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ในวันศุกร์

โดยอยู่ใกล้ 1,400 ดอลลาร์/ออนซ์ โดยได้รับแรงกระตุ้นจากความวิตกเกี่ยวกับเงิน

เฟ้อหลังการเปิดเผยแผนของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ในการเริ่มซื้อพันธบัตรรัฐบาล

อีกครั้ง

สัญญาทองส่งมอบเดือนธ.ค.เคลื่อนตัวในช่วง 1,371.90-1,398.70 ดอลลาร์

ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ ในขณะที่ข้อมูลในขั้นต้นของรอยเตอร์แสดงว่า

ปริมาณการซื้อขายอยู่ที่ราว 250,000 สัญญา

ทองทะยานขึ้นสู่ระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ แม้ว่าดอลลาร์แข็งค่าขึ้น

เกือบ 1% ในวันศุกร์ โดยได้แรงหนุนจากรายงานการจ้างงานนอกภาคเกษตรของสหรัฐที่

บ่งชี้ว่า เศรษฐกิจอาจจะปรับตัวอย่างมีเสถียรภาพไปสู่การฟื้นตัว

นายเจฟ พริทชาร์ด โบรกเกอร์ของบริษัทอัลทาเวสต์ เทรดดิงกล่าวว่า นักลงทุน

ทองไม่สนว่าดอลลาร์จะปรับตัวอย่างไรในขณะนี้ และให้ความสนใจมากกว่าต่อสิ่งที่เฟด

จะดำเนินการ

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย สุนีย์พร เหลือทรัพย์ แปลและเรียบเรียง

มาดูกราฟบ้าง

ตอนนี้ราคาวิ่งขึ้นชนขอบบนของเทรนสีฟ้าแล้ว

ไม่อยากแนะนำให้วิ่งตามราคาในตอนนี้

ระยะสั้นคาดว่าราคาน่าจะ ย่อตัวลงก่อน ถึงจะมีแรงขึ้นได้ใหม่

แต่ไม่แนะนำให้เปิด S เพราะถ้ามันลงไปแล้วกลางคืนฝรั่งดันกลับ เราจะหงายหลังเอาได้

เทรนใหญ่ยังเป็นเทรนขาขึ้นนะครับ อย่าเล่นสวนเทรน

กรอบวันนี้มองไว้ที่ 1390-1398

ทะลุ 1398 ไป 1404 1410

หลุด 1390 ไป 1385 1378

ส่วนตัว - มองว่าวันนี้เก็บกำไรขา L ก่อน แล้วรอย่อแล้วเข้าใหม่ครับ

ทองแท่ง

จะขายจะเก็บก็ไม่มีปัญหา

ราคาน่าจะย่อลงก่อนไปต่อได้

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะน้าเคน +1ค่ะ รอย่อรอย่อ !thk !thk !thk

ขอบคุณอ.เคนคร้า em0009.gif em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif b048a2d2.gif รอย่อแล้วเก็บเพิ่มหรือว่าขายทำกำไรก่อนดีน๊า b048a2d2.gif

แวะมาแสดงตัว พร้อม +1 คะ แอบอ่านมาได้พักนึงแล้ว !thk !thk กับบทวิเคราะห์คะ