ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับ น้าเคน สำหรับข่าวรายวัน และการวิเคราะห์เช่นเคย

เหนื่อยมั้ยครับ ต้อนรับแขกนักลงทุนที่มาเยี่ยมเยียน บูธของ GT ถ้าจำไม่ผิด งานนี้คงเป็นประเดิมงานแรกใช่

ไหมครับของน้าเคน ที่มาร่วมงานที่ จึที เป็นกำลังใจให้นะครับ ทานข้าวน้อยๆ กินกับมากๆ จะได้เพิ่มหุ่นให้มากขึ้น

นะครับ อ๋อ หรือว่า เด็กขายของเข้าใจผิด สำหรับยุค พ.ศ.นี้ ที่หุ่นต้องมีเนื้อมากๆ หน่อยครับ นอนกอดจะได้อุ่นๆ

กอดได้เต็มอ้อมกอดดีครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับทุกท่าน

เมื่อวานไม่มีการประกาศตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญครับ

ไบรอัน โคเวน นายกรัฐมนตรีไอร์แลนด์ยืนยันว่า สหภาพยุโรป (อียู)

อนุมัตให้รัฐบาลไอร์แลนด์ยอมรับความช่วยเหลือด้านการเงินจากองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) แล้ว

กระทรวงพาณิชย์ของจีนกำชับให้หน่วยงานท้องถิ่นรับประกันว่าจะมีซัพพลายน้ำมันเชื้อเพลิงอย่างพอเพียงในช่วงที่ภาวะเงินเฟ้อของประเทศเพิ่มสูงขึ้น

โดยแถลงการณ์ของกระทรวงระบุว่า เจ้าหน้าที่ท้องถิ่นต้องประสานงานกับผู้ผลิตน้ำมันให้เพิ่มปริมาณการผลิตในพอเพียงกับความต้องการ และจัดสรรค์การจัดจำหน่ายอย่างเหมาะสมเพื่อรักษาราคาให้มีเสถียรภาพ

มาดูกราฟบ้าง

ราคายังวิ่งในกรอบสีเขียวไม่ไปไหน โดยยังวิ่ง sideway up อยู่

โดยเมื่อวานราคาลงมาทดสอบที่แนวรับ 1350 หลุดไป 1349 แป๊บนึงก่อนกระชากราคาดีดกลับขึ้น

แล้วราคาก็ขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ระดับ 1365 แทงทะลุไป 1367 แล้วปรับตัวลงมาที่ระดับ 1360 อีกรอบ

กรอบวันนี้ยังมองที่เทรนสีเขียวอยู่

โดยดูแล้วให้กรอบสั้นๆไว้ที่ 1360-1365

หากทะลุ 1365 ไป 1370 1375 1383

ถ้าหลุด 1360 ไป 1355 1350 1340

ส่วนตัว - มองว่าให้ขายที่แนวต้าน 1365+ แล้วซื้อที่แนวรับ 1350-

ทองแท่ง

ใจเย็นๆยังไม่ต้องทำไร

ราคายังผันผวน เข้าออกไม่ทันอาจกลุ้มใจได้

รอเพลงรอไปก่อนดีกว่า

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น