ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ น้าเคน ครับ...........................................cool.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้าเคนหายไปไหนเนี่ย ไม่ใช่ว่าที่บ้านน้ำท่วมนะครับ !_cd

น้าเคนหายไปไหนเนี่ย ไม่ใช่ว่าที่บ้านน้ำท่วมนะครับ !_cd

วันหยุดน้าเคนงดโพสต์

!031 สวัสดีค่ะ น้าเคนหยุดยาวเลย มารอนะคะ

สวัสดีครับทุกท่าน

ตลาดโลหะมีค่านิวยอร์ค:วิตกหนี้ยูโรโซนหนุนทองปิดพุ่งขึ้น 2.9%

ราคาทองที่ตลาดสหรัฐพุ่งขึ้นอย่างแข็งแกร่งในวันอังคาร ในขณะที่ความกังวล

เรื่องยูโรโซนและการดิ่งลงของดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคของ Conference Board

กระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย และมีคำสั่งซื้อตามปัจจัย

ทางเทคนิคเข้ามาในตลาดด้วย

ราคาสัญญาทองส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดตลาดพุ่งขึ้น 2.9 % หลังจากเคลื่อนตัว

ในช่วง 1,644.60-1,709.00 ดอลลาร์/ออนซ์ โดยมีวอลุ่มการซื้อขายอยู่ใกล้กับค่าเฉลี่ย

30 วัน

Conference Board รายงานว่า ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคของสหรัฐดิ่งลงสู่

39.8 ในเดือนต.ค. ซึ่งถือเป็นจุดต่ำสุดในรอบ 2 ปีครึ่ง และรูดลงจาก 46.4 ในเดือน

ก.ย.

หลังจากราคาทองปรับตัวตามราคาสินทรัพย์เสี่ยงในช่วง 2-3 เดือนที่ผ่านมา

ราคาทองก็พุ่งขึ้นในวันอังคารถึงแม้ตลาดหุ้นดิ่งลง ทางด้านราคาโลหะเงินในตลาดสปอต

ทะยานขึ้น 4.9 % สู่ 33.24 ดอลลาร์/ออนซ์ในวันอังคาร

นักลงทุนเข้าซื้อทองในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย หลังจากนางแองเจลา เมอร์เคล

นายกรัฐมนตรีเยอรมนีกล่าวว่า เยอรมนีคัดค้านข้อความหนึ่งในร่างแถลงการณ์การประชุม

สุดยอดของสหภาพยุโรป (อียู) โดยข้อความดังกล่าวระบุว่าธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี)

ควรเข้าซื้อพันธบัตรรัฐบาลของประเทศที่มีเศรษฐกิจอ่อนแอต่อไป

ราคาทองได้รับแรงหนุนจากความขัดแย้งทางการเมืองในอิตาลีด้วย ในขณะที่คณะ

รัฐมนตรีอิตาลีไม่สามารถตกลงกันได้ในวันจันทร์ในเรื่องการปรับขึ้นอายุสำหรับการ

เกษียณ

นักวิเคราะห์กล่าวว่า ราคาทองได้รับแรงหนุนจากปัจจัยทางเทคนิคในวันอังคาร

เนื่องจากมีคำสั่งซื้อจำนวนมากจากนักลงทุนรายใหม่เข้ามาในตลาด หลังจากราคาทอง

ทะยานข้ามแนวต้านทางเทคนิคที่ 1,660 ดอลลาร์

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปลและเรียบเรียง

มาดูกราฟกันหน่อย

หลังจากที่ราคาไปตามที่คาดเดาไว้ที่ 1700+ ทีนี่เราก็มาดูแนวต้านถัดไปกันว่าจะทะลุ 1710 ตรงเช้านี้ไปได้หรือไม่

โดยถ้าผ่านไปได้จะมีแนวต้านถัดไปที่ 1730 - 1750 นู้นเลยครับ ก็เรียกได้น่ารักน่าลุ้นกันเลยที่จุดนั้น

แต่ถ้าไม่ผ่านก็น่าจะมีการย่อลงมาแถว 1700 - 1690 ให้เราได้เก็บของกันอีกครั้ง

ที่น่าสังเกตก็ตรงอินดี้หลายๆตัวเข้าเขต Overbrought กันหลายตัวแล้ว ตรงนี้ก้ต้องระวังให่ดีด้วยนะครับ

ใครไม่มีของรอย่อมาซะหน่อยก็เก็บ L ไป ไม่แนะนำให้ S ในตอนนี้นะครับ

ใครอยาก S ให้รอไปอีกซักวันค่อยเข้าละกันครับ

ทองแท่ง - ใครถือลุ้นมา วันนี้มีเฮ รอถ้าไม่หลุด 1700 พรุ่งนี้ค่อยขายยังได้ หรือถือกันยาวๆก็น่าจะได้ครับ

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณคะน้าเคน ตอนนี้ทองพุ่งแรงเหมือนเขื่อนแตกเลย ใครถือเอส หนาวไข้ขึ้นเลย ใครถือลองไชโยทั่วทิศ หลังจากเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ยังนั่งเครียดหาเงินเติมกันวุ่น อะไรก็คาดไม่ถึงจริงฯ แต่ถ้ามีอะไรน่ากลัวช่วยเตือนด่วนด้วยนะคะ จะได้โดดทัน :lol: