ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณน้าเคนมากค่า !01 !01

แม่นจับวางอย่างนี้ น้าเคนซื้อ-ขายที ต้อง 10 โลขึ้นไปแน่เลย !ee !ee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้าเคนครับ จะบอกว่าแต่ก่อนนะผมตื่นมาอ่านข่าวจากทุกสำนักเลยนะ

ยังได้บ้างไม่ได้บ้าง

พอได้มารู้จักน้าเคน

เท่านั้นหละ ได้เกือบทุกวัน

เข้าใจว่ามันเป็นแค่การวิเคราห์ แต่คนอะไรวิเคราห์ แม่นเหลือเกิน นักวิเคราห์ส่วนใหญ่ เต็มที่ผมก็ให้ 65-70% แต่น้าเคนผมให้ 80% เลยได้ใหม ช่วงนี้แม่นเหลือเกิน

สุดยอดครับยกนิ้วให้

สุดท้ายนี้ก็ขอให้ความดีที่น้าเคนได้ช่วยเหลือคนอื่นมาเยอะมากๆ ขอให้น้าเคนปลอดภัยจากน้ำท่วม สิ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองง

แล้วก็ขอให้น้าเคนใช้ความแม่นของน้าเคน หาเงินให้น้าเคนได้เยอะๆๆ ร่ำรวยเงินใหลมาเยอะนะคราบบ สาธุ/

ขอบคุณมากค่ะน้าเคน ขอให้น้ำไปไม่ถึงที่บ้านนะคะ :)

สวัสดีครับทุกท่าน

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

เฟดตรึงดบ.ตามคาดที่ 0-0.25% พร้อมย้ำคงดบ.ต่ำถึงกลางปี 2013 -- ธนาคาร

กลางสหรัฐ (เฟด) ประกาศคงเป้าหมายอัตราดอกเบี้ยระยะสั้น (fed funds rate) อยู่ใน

กรอบ 0-0.25% ในการประชุมวานนี้ ซึ่งเป็นระดับที่ได้กำหนดไว้ในการประชุมเดือนธ.ค.2008

โดยย้ำว่าภาวะเศรษฐกิจมีแนวโน้มที่จะสนับสนุนให้เฟดคงอัตราดอกเบี้ยที่ระดับต่ำเป็นพิเศษอย่าง

น้อยจนถึงกลางปี 2013

ราคาพันธบัตรรัฐบาลปิดลดลงหลังเฟดลดคาดการณ์ศก. -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐ

ทรงตัวหรือลดลงในวันพุธ ขณะที่การพุ่งขึ้นของหุ้นถูกหักล้างจากการที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)

ปรับลดแนวโน้มเศรษฐกิจสหรัฐ และความวิตกต่อผลในที่สุดของวิกฤติหนี้ยูโรโซน ทั้งนี้ ราคาพันธ

บัตรอายุ 10 ปีปิดทรงตัวที่ 101-06/32 โดยมีผลตอบแทน 1.991% และราคาพันธบัตรอายุ 30

ปีปิดลดลง 07/32 มาที่ 114-13/32 โดยมีผลตอบแทน 3.014%

ยูโรฟื้นตัวหลังร่วง 3 วัน -- ยูโรปรับตัวขึ้นเมื่อเทียบกับดอลลาร์ในวันพุธหลังร่วงลง

3 วันท่ามกลางการซื้อขายที่ผันผวน ขณะที่มีความขัดแย้งระหว่างกรีซและเจ้าหน้าที่ด้านการเงินว่า

จะสามารถปกป้องกรีซจากการผิดนัดชำระหนี้ได้หรือไม่ ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 78.040 เยน เทียบ

กับระดับปิดวันอังคารที่ 78.320 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.3743 ดอลลาร์และ 107.28 เยน เทียบ

กับระดับปิดวันอังคารที่ 1.3694 ดอลลาร์ และ 107.26 เยน

น้ำมันดิบสหรัฐปิดบวก 32 เซนต์ขณะหุ้นพุ่งขึ้น -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า NYMEX

ปิดขยับขึ้นเล็กน้อยในวันพุธ ในขณะที่การอ่อนค่าของดอลลาร์และการทะยานขึ้นของตลาดหุ้นวอลล์สตรีท

ช่วยหนุนราคาน้ำมัน ถึงแม้ราคาน้ำมันได้รับแรงกดดันจากความกังวลเรื่องกรีซและปัญหาหนี้สินยูโรโซน

ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนธ.ค.ปรับขึ้น 32 เซนต์ หรือ 0.35% มาปิดตลาดที่ 92.51 ดอล

ลาร์ต่อบาร์เรล

ทองปิดพุ่งขึ้นตามราคาสินทรัพย์เสี่ยง -- ราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐปรับขึ้น 0.8% สู่

1,733.30 ดอลลาร์/ออนซ์ในวันพุธ โดยปรับขึ้นตามราคาสินทรัพย์เสี่ยง หลังจากธนาคารกลาง

สหรัฐ (เฟด) ระบุว่า เศรษฐกิจสหรัฐแข็งแกร่งขึ้นในไตรมาสสาม ถึงแม้เฟดปรับลดตัวเลขคาด

การณ์การเติบโตทางเศรษฐกิจของสหรัฐในปีหน้าลงสู่ระดับ 2.5-2.9% ลดลงจาก 3.3-3.7%

ที่คาดการณ์ไว้ในเดือนมิ.ย. ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนธ.ค.ที่ตลาด COMEX ปิดพุ่งขึ้น 17.80

ดอลลาร์ ที่ 1,729.60 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดพุ่งขึ้น 121.20

เซนต์ ที่ 33.943 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด NYMEX ราคาพลาตินั่มส่งมอบเดือนม.ค.ปิดพุ่งขึ้น

19.30 ดอลลาร์ ที่ 1,601.30 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดพุ่งขึ้น

13.65 ดอลลาร์ ที่ 648.65 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปลและเรียบเรียง

มาดูกราฟกันหน่อย

เมื่อวานราคาผ่านแนวต้าน 1730 ไปได้แต่ไม่ถึง 1750 ไปได้แค่ 1744 อีก 6 เหรียญฝรั่งไม่เอา เทขายก่อนเลย

วันนี้เลยต้องย้อนกลับมาดูที่ 1720 กันอีกครั้ง ซึ่งถ้ายังรับไว้ได้ โอกาสไปต่อก็ยังมีครับ

โดยเป้าหมายก็ยังมองที่ 1750 เป็นจุดแรกเช่นเดิมครับ แต่ถ่้าหลุด 1720 ลงมาละก็

งานนี้ก็ต้องไปดูแถว 1700 อีกทีเลยครับ และถ้ารับไม่อยู่อีกก็ไปรอแถว 1650 เลยละกันครับ

ทองแท่ง - Sideway เหลือเกินช่วงนี้ ถือลุ้นกันไปก่อนครับ

ที่ว่ามาผมเดา !ee

:wub: ขอบคุณนะคะมาให้ความรู้ทุกวันเลยเฮงๆนะคะ

:wub: ขอบคุณนะคะมาให้ความรู้ทุกวันเลยเฮงๆนะคะ

เมื่อวานไปดริ้งมากลับมามีเฮงอีกโชคดีเป็นบ้า เมื่อวานจะขายตอน 25250 แล้ว (1740 ) แฟนไม่ยอมขายเพราะเคยขายหมูมา 2 ครั้งก็เลยงก มากเช้านี้เลยอด !_09

เล่นแท่งคะ รอลุ้นอยู่ ขอบคุณน้าเคนมากๆ :D :D :D

ยาย ลุ้นมากระวังหัวใจวาย !38