ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณญ่า คุณบอย คุณดอดและสมาชิกทุกท่าน ขอบคุณความรู้และประสบการณ์ที่มอบให้ เข้ามาอ่านวิเคราะห์ประจำ หลังจากโดนแล้วก็โดนสาหัส ตอนนี้จิตใจแข็งแรงขึ้นแล้ว ขอเป็นสมาชิกห้องนี้ด้วยคนนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเสี่ยจ้า มาบอกมาเล่าบ่อยๆค่ะ ชอบๆ

ลูกหมี/ลูกทิง จิงเป็นคำที่พวกเราเรียกกันขึ้นมาเองนะคับ ในตำราเค้าไม่ได้แบ่ง

เรียกเพื่อให้เข้าจัยกันง่าย ในกลุ่มเทรด

ลูกหมี/ลูกทิง ดูยังงัย ลักษณะเอาแบบง่ายๆ

1. เทียบไฮ-โลว์ไม่ไกลกันมาก เคียงๆ กัน

2. ระดับราคาไฮ-โลว์ที่ใช้เทียบ บางทีก้อไม่กินกันมากนัก จนอาจต้องใช้วัดแทนมอง

ส่วนตัวพ่อ/ตัวแม่ ก้อตรงข้ามกับลูกคับ ทั้งนี้ขึ้นกับไทม์เฟรมและเทรนด์ด้วยคับ การเรียก

เราเล็งลูกหมี/ลูกทิง เมื่อสภาพราคาแถ ออกข้าง ไซด์เวย์กรอบแคบ ตลาดไร้ทิศไร้ทาง ไร้เทรนด์ เน้นเล่นสั้น

เราเอาตัวลูกออกมาสู้ ไม่งั้นมันก้อเล่นยากนะคับ ราคาแบบนี้

ถ้าไม่มีรัยมากำหนดจุดตก จุดดีด เพราะมันตกๆ ดีดๆ ตลอด

โดยใช้ร่วมกับทริค เอ็มเอ 5 อินดี้ก้อว่ากันไป

ลูกหมี หมดแรงเมื่อย่อจนลงไปเจอลูกทิง

ลูกทิง หมดแรงเมื่อดีดจนขึ้นไปเจอลูกหมี กำปั้นทุบดินมั๊ยคับ

นอกจากนี้ก้อแนวรับ/ต้าน ภาวะโอเวอร์

พิมไว้แต่เมื่อคืนนะคับ แต่น้องญ่าชวนคุยคับ จนลืมโพส

ดีว่าแปะเก็บไว้ เรยไม่หาย

ขอบคุณคุณบอย (คุณดอด คุณญ่า)ด้วยครับ วันนี้ได้ใช้เต็มๆทั้งวัน เล็ง ลูกหมี ลูกทิง ไม่พลาดเลยทั้งวันครับ

หลายครั้งในคืนอีเว้นใหญ่ บอยเล็งแร้วแอบคิดเอียงข้าง เอส/แอล

แต่คืนนี้มองไม่ออก ขึ้นได้ ลงได้

เดย์น่าลงได้ ราย 4 น่าดีดได้ ดี้ต่ำ ย่อไม่หลุดแถวนี้ลูกทิงมา

ถ้าหลุดหายทิง ก้อรูดเกาะเอ็มเอ 5 ลงมา กลายเป็นเทรนด์ลงราย 4

เมื่อวันที่ 1 ตค. ตะกี้จานดอดชี้ให้ดู วันนั้นทิง 4 ดีด 10 เหรียญ แร้วร่วงกราว

ไม่มีเวลาเช็คว่าวันนั้นมีอีเว้นรัยรึป่าว แต่ร่วงแบบงงๆ ไม่เห็นหมีซักตัว

เพื่อนๆ ระวังมากๆ นะคับ คืนนัน-ฟาร์ม คืนอเมซซิ่ง นั่นๆ ไปแร้ว ราย 4 ไปยาวเรย

บายตอปยังไม่กล้าตั้ง กัวแมทก่อนประกาศ

ปอดแหกเลยครับบ่องตรงตอนนี้ ตัวเลขสวนทางกัน ไม่รู้ว่าจะเอาไงดี แต่ RSI สูงปรีด น่า s มาก

เอส33 25 จะมาให้ปิดม้าย ถ้าไม่ก็แถวนี้แหละ

EW YORK (MarketWatch) — Gold futures rose on Tuesday as a weaker-than-expected jobs report spurred bets that the Federal Reserve’s stimulus measures aren’t going away any time soon.

ถูกแก้ไข โดย dod

ยินดีกับทุกคนด้วย รวยๆๆๆ ค่ะ :lol:

ขอบคุณคุณดอด เสียบอยด้วยค่ะ :gd

ๆปงานแต่งมาเห็นราคาต๊กใจ มะกล้าเอสเลย ดึ้มะมีถอยเลย

:ghost

ใครเอสฟิวเจอร์ ระวังด้วยนะคะ พรุ่งนี้ตลาดปิด

ตะกี้ฟังวิเคราะห์ เค้าว่า ถ้าไม่หลุด 1330 มีเอสเยอะ

ให้ทยอยปิดบ้างค่ะ.. แป่ว อ้าว ตลาดปิดไปแล้ว อ๊าก :_02

ๆปงานแต่งมาเห็นราคาต๊กใจ มะกล้าเอสเลย ดึ้มะมีถอยเลย

:ghost

แหย่ไม่ได้เลยค่ะพี่เกี้ยม ของเค้าแรงจริงๆ :_cd

แม่หมี ทวดหมี รีบๆมาค่ะ คนรอกันเพียบเลย แฮ่ๆ :P

-------------------------------------------------------

ขอบคุณ วิเคราะห์รอบดึกของคุณดอดด้วยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

มันไต่ขอบ bb บนแล้วเด้งตลอดเลย ดี้ชูหัวโด่เด่ แถม AO ก็เขียวด้านบนอีก :21 อยู่เฉยๆดีกว่า