ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

มะวานอลันเห็นทิงเจ้นที่รายสี่ตอนเย็น พอปิดแท่ง1ทุ่ม มันลงมาก่อนดีด เลยคิดเองว่าอาจย่ออีกหน่อย

แถว1305-+ ก่อนขึ้นตามทิง ประกอบกะข่าวคาดการเป็นลบกะทอง เลยงก

ผลของการไม่เชื่อฟังอินดี้ ติดเหว พร้อมตกรถค่ะ :dd

เวลาเทรด อย่าใช้ความคิด อารมณ์ตัวเองมาตัดสินค่ะ

มันน่าจะอย่างนั้นอย่างนี้ิสิ น่าจะลงอีกนิดน่า

ขาแอลใครได้ราคาล่างสุดดดดดดด ถือว่า เทพค่ะ

ขาเอสใครได้ราคาบนสุดดดดดดด ก็ถือว่า เทพอีก

แต่เราเป็นแค่เม่าธรรมดาที่พยายามอยูในตลาดให้ได้ เพราะงั้นก็ไม่จำเป็นต้องล่างสุดหรือบนสุดแบบเทพเค้าค่ะ ผิดทางก็คัท เนอะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจ้เกี๋ยมอี๋ค่ะ

(เรียกเจ้บ่อยเหมือนรายการ เชฟกะทะเหล็กเลย 555)

ตอนนี้ AO ใน m5 มันเขียวสลับแดงอยู่ข้างล่าง

แต่ใน m30 มันเขียวสลับแดงอยู่ข้างบน

แล้วอย่างนี้จะตีความอย่างไรดีอะจ้า

พรุ่งนี้จะจองไปอบรมกับอาจารย์จิ๋วแย้ว ดีใจกว่าจะได้เรียนรอมาเกือบ 3 - 4 เดือนเลยอะจ้า

จะได้อ่านกราฟได้มากกว่านี้ ตอนนี้เหมือนเด็กไทยเรียนภาษาปะกิตเลย งมไปเรื่อยเลยอะ

:32

ขออนุญาต แนะนำค่ะ เรียนกับอาจารย์ห้องเรียนเปิดแอร์ค่อนข้างเย็นค่ะ ถ้าไม่ชอบอากาศเย็นใส่เสื้อกันหนาวได้ค่ะ

ถ้าคนรอเรียนเยอะ รบกวนคุณ poonim รีบโทรเลยนะคะ อาจารย์จะรับน่าจะแค่ 10 คนต้นๆค่ะ

อย่าลืมเอา notebook ไปด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

RSI 3 เป็นเส้นตรง ราคาเป็นเส้นทะแยงขึ้นจากซ้ายไปขวา // เรียก หมีค่ะ

รายวันกว่าจะยืนยันว่าหมีหรือไม่คงต้องดูแท่งวันต่อไปด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ดอด

ต๊ายตาย เวรการาอาม ขนาดหมีกับทิงยังท่องผิดเลย เฮ้อ อ่อนใจกับตัวเอง

อย่างนี้ก็ปะคองไปก่อนเนอะ ถ้ามันขึ้นแบบน่ากลัวก็กด Buy Hedging ไปก่อนเนอะ

แต่ถ้ามันลงไปเรื่อยๆ ก็ปล่อยมันไหลลงเนอะ

นั่งมองตั้งแต่ 41 จนตอนนี้ 31 แย้ว ไม่กล้ากดอะไรเลยค่ะอาจารย์ดอด

ขออนุญาต แนะนำค่ะ เรียนกับอาจารย์ห้องเรียนเปิดแอร์ค่อนข้างเย็นค่ะ ถ้าไม่ชอบอากาศเย็นใส่เสื้อกันหนาวได้ค่ะ

ถ้าคนรอเรียนเยอะ รบกวนคุณ poonim รีบโทรเลยนะคะ อาจารย์จะรับน่าจะแค่ 10 คนต้นๆค่ะ

อย่าลืมเอา notebook ไปด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

คุณขนมไปเรียนมาแล้วเหรอค่ะ

ว้าว ตื่นเต้นค่ะ แต่อาจารย์ยังไม่แจ้งเบอร์จนกว่าจะพรุ่งนี้

รอมาหลายเดือน ไม่รู้จะเป็นแม่สายบัวอีกอะป่าว

สีลมแถวไหนเหรอค่ะ

คุณขนมไปเรียนมาแล้วเหรอค่ะ

ว้าว ตื่นเต้นค่ะ แต่อาจารย์ยังไม่แจ้งเบอร์จนกว่าจะพรุ่งนี้

รอมาหลายเดือน ไม่รู้จะเป็นแม่สายบัวอีกอะป่าว

สีลมแถวไหนเหรอค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ เคยไปค่ะ โทรหาน้องเมย์นะคะ 0815280655 อยู่สีลมคอมเพล็กเลยค่ะ ชั้น 17 นะคะ มีที่จอดรถสะดวกค่ะ หรือไปรถไฟฟ้ายิ่งสะดวกมากค่ะ อาจารย์ไม่คิดค่าใช้จ่ายค่ะ อาจารย์ใจดีมากค่ะ อาจารย์ชอบไปทำบุญ ไปปฏิบัติธรรม ตอนเลิกคลาส เราจะทำบุญกับอาจารย์กันค่ะ อาจารย์แจ้งยอดวันรุ่งขึ้นค่ะ แล้วถ้าไปทำบุญที่ไหนอาจารย์จะแจ้งอีกทีค่ะ เดี๋ยวถ้ามีเรียนเมื่อไหร่ จะมาแจ้งอีกค่ะ

คุณณสุวรรณ์หรือเพื่อนๆมีอะไรสอบถามได้ค่ะ ยินดีมากค่ะ

ขอบคุณคุณดอด น้องญ่า เสี่ยบอย มากๆเลยค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ เคยไปค่ะ โทรหาน้องเมย์นะคะ 0815280655 อยู่สีลมคอมเพล็กเลยค่ะ ชั้น 17 นะคะ มีที่จอดรถสะดวกค่ะ หรือไปรถไฟฟ้ายิ่งสะดวกมากค่ะ อาจารย์ไม่คิดค่าใช้จ่ายค่ะ อาจารย์ใจดีมากค่ะ อาจารย์ชอบไปทำบุญ ไปปฏิบัติธรรม ตอนเลิกคลาส เราจะทำบุญกับอาจารย์กันค่ะ อาจารย์แจ้งยอดวันรุ่งขึ้นค่ะ แล้วถ้าไปทำบุญที่ไหนอาจารย์จะแจ้งอีกทีค่ะ เดี๋ยวถ้ามีเรียนเมื่อไหร่ จะมาแจ้งอีกค่ะ

:01 :01 :01

ขอบคุณจ้า

ขอบคุณคุณขนมมากค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะคุณอลัน

โรคเดียวกันเลย

ไม่รู้อาจารย์ดอด คุณญ่า กับเสี่ยบอยมียาแก้โรคนี้อะป่าวเนอะ

สู้สู้จ้า

คิดเหมือนกันเลยค่ะ โดนเหมือนกันค่ะ

คริคริ เพื่อนเยอะเลย

มะมีnotebook เรียนได้มั้ยคะ

เวลาเทรด อย่าใช้ความคิด อารมณ์ตัวเองมาตัดสินค่ะ

มันน่าจะอย่างนั้นอย่างนี้ิสิ น่าจะลงอีกนิดน่า

ขาแอลใครได้ราคาล่างสุดดดดดดด ถือว่า เทพค่ะ

ขาเอสใครได้ราคาบนสุดดดดดดด ก็ถือว่า เทพอีก

แต่เราเป็นแค่เม่าธรรมดาที่พยายามอยูในตลาดให้ได้ เพราะงั้นก็ไม่จำเป็นต้องล่างสุดหรือบนสุดแบบเทพเค้าค่ะ ผิดทางก็คัท เนอะ

ขอบคุณค่ะ จานดอด อลันจะต้องเตือนตัวเองเรื่องเชื่อฟังอินดี้มากๆเลยค่ะ จะได้เป็นเม่าพัฒนากะเค้าบ้าง

คืออลันมีเหวแท่งเก่าคาอยู่นานแล้วค่ะ เลยงก อยากตัดขาดทุนให้น้อยสุด ผลออกมาเลยหนักก่าเก่า

มะเป็นไรสู้ใหม่ รอรอบใหม่ เล็งใหม่ แก้ใหม่

คุณญ่ามาแล้ววววววว

คุณญ่า อาจารย์ดอดค่ะ

รบกวนช่วยอธิบายวิธีการใช้ AO ให้หน่อยค่ะ

แดงกับเขียว แดงคือลง เขียวคือขึ้น

แล้วมันมีเหนือเส้นศูนย์

แถมในแต่ละช่วงเวลาก็ไม่เหมือนกันอีก

เช่นใน m5 วิ่งอยู่แต่ข้างล่าง แดงสลับเขียว

แต่ใน H1 มันวิ่งอยู่เหนือเส้นศูนย์ แดงสลัลเขียว

แล้วเราจะต้องระวังอย่างไรดีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

มะวานอลันเห็นทิงเจ้นที่รายสี่ตอนเย็น พอปิดแท่ง1ทุ่ม มันลงมาก่อนดีด เลยคิดเองว่าอาจย่ออีกหน่อย

แถว1305-+ ก่อนขึ้นตามทิง ประกอบกะข่าวคาดการเป็นลบกะทอง เลยงก

ผลของการไม่เชื่อฟังอินดี้ ติดเหว พร้อมตกรถค่ะ :dd

หวัดดีค่ะ พี่อลัน เหมือนญ่าเลยค่ะ เจอหมีเจ้นเมื่อคืน ราย4 ด้วยนะ ที่ดีดแรงขึ้นมา

แต่ไม่เชื่อ ตาตัวเอง+ป๊อด จะเอสก้อกลัวดีดต่อ ชอบคิดไปเอง แบบจานดอดว่านะ

ตกรถเอส เหมือนกันค่ะ เสียดายจริงๆ :_02

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ขอบคุณค่ะ จานดอด อลันจะต้องเตือนตัวเองเรื่องเชื่อฟังอินดี้มากๆเลยค่ะ จะได้เป็นเม่าพัฒนากะเค้าบ้าง

คืออลันมีเหวแท่งเก่าคาอยู่นานแล้วค่ะ เลยงก อยากตัดขาดทุนให้น้อยสุด ผลออกมาเลยหนักก่าเก่า

มะเป็นไรสู้ใหม่ รอรอบใหม่ เล็งใหม่ แก้ใหม่

จริงด้วยค่ะคุณอลัน

ต่อไปต้องท่องคาถาอาจารย์ดอดแล้วค่ะ

เราเป็นเม่า ไม่ใช่เทพ ต้องอยู่รอดในตลาด จะได้ไม่โลภอยากได้ราคาที่ดีที่สุด : )

:ghost