ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ คุณญ่าคนสวย สำหรับแนวทางดีดีจ้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลและแนวทางของจานดอดและคุณญ่า ว่าแต่..วันนี้จะมีกราฟสวยๆมาแปะให้มั๊ยครับ

ขอบคุณค่ะน้องหญ้า พี่โหลดได้แล้วนะคะ แฮปปี้มากๆ เพราะมันเหมือนติดๆขัดๆเวลาอ่านห้องนี้

ยินดีด้วยค่ะพี่จุ๋ย แสดงว่าถ้าเอาเทมเพลตไปลงก้อไม่ต้องโหลดอินดี้ต่างหากแล้วเนาะ

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบค่ะ ถ้าเล่นแท่่ง พี่อาจจะไปดูที่ ราย4 หรือ รายวัน นะคะ

ไกลหน่อยค่ะ

ขอบคุณจานดอดคับ

บอยอยากบอกเพื่อนๆ ที่ได้ทริคจานดอดไป

ว่าใช้ให้คุ้มค่านะคับ อย่าเอาไปเก็บไว้เฉยๆ โดยไม่เกิดประโยชน์

เริ่มต้นก้อลองเฝ้าดูก่อนนะคับ ว่าเป็นตามนั้นมั๊ย ยังไม่ต้องไปเทรดจิง

ตามด้วยเดจาวูซ้ำๆ ให้เห็นกับตาบ่อยๆ

แร้วใช้ให้คุ้มค่าที่มีทริคจานดอด บอยก้อบอกได้แค่นี้คับ อิอิ

ลองเทสใช้กันบ้างรึยังคับ ผลเป็นยังงัยบ้างคับ

บอยมีคุยกับจานดอดและน้องญ่านะคับ

ว่าห่วงเพื่อนบางท่าน จาใช้งานมันได้บรรลุผลแค่ไหน

เพราะคนใช้ต้องพอมีความรู้เทคนิคบ้างนะคับ

อย่างน้อยก้อต้องรู้จักแท่งเทียน ว่ามันบอกรัยเราบ้าง ตรงจุดไหน สีแดงสีเขียวต่างยังงัย คนเพิ่งเข้ามาเทรดบางทียังไม่รู้ก้อมีนะคับ บอยเจอบ่อยๆ

นอกจากนั้นก้อควรรู้นิสัยเอ็มเอ 5 พอเข้าจัยถึงไทม์เฟรม ถ้าดูหมี/ทิงได้การใช้ทริคก้อยิ่งเวิร์ค

ไม่มีไม้กายสิทธิ์ในวงการนี้ พื้นฐานต่างๆ ที่ว่ามา เพื่อนๆ ก้อต้องพยามศึกษานะคับ

สำหรับตัวบอย บอยรู้สึกตัวเองโชคดีมากๆ ที่ได้มารู้จักเทคนิคการเทรดต่างๆ ที่ใช้งานอยู่เหล่านี้ เหมือนสวรรค์ประทานมาให้ ขอบคุณสองสาว

ของบอยถ้าจัดเล่นตามทริค ไทม์เฟรมที่เวิร์คสุดของตัวเอง คือ ราย 30

- ราย 1 4 เดย์ วีค ยาวไป ทนแกว่งทนสะบัดไม่ไหว และ เห็นผลช้า

- รายนาที 5 15 สั้นไป บางทีไม่คุ้ม ถ้าไม่ไปเจอแบบราคาแรงจิงๆ

อีกอย่างเล่นทริคตามรายใหญ่หน่อย ช่วยให้ปลอดภัยกว่า เช่นพฤ 17 ที่ดีดอย่างแรงจาก 1276 ไป 1320 เพราะตลาดตกจัยต้ากงลดเรตติ้งเมกา

ถ้าเราเล่นทริคตามราย 5 รายเล็กๆ เอสเราอันตราย

เพราะตลาดลากยาว รายเล็กๆ กว่าที่ตลาดจาลากถึงสุดทาง ก้อปิดแท่งไปหลายแท่ง

แต่ละแท่งก้อทะลุกรอบทั้งนั้น ตามทริค กลายเป็นเราเอสขวางทางวิ่ง

แต่ถ้าเราเอสทริคด้วยราย 30 รายใหญ่ขึ้นมา

แค่แท่งเดียวของราย 30 มันคัฟเวอร์ตั้งแต่โลว์ 1281 ไปยันไฮ 1320

สุดแรงลาก ก้อปิดแท่งพอดี ทั้งหมดอยู่ในแท่งเดียว

เราก้อเอส ตามทริค 2 (เอส 1320 ปิด 1304 ตามทริค) ปลอดภัยมากกว่ารายเล็ก ที่เปิดปิดไปแร้วหลายแท่งระหว่างทาง

เมื่อกี้ตอนย่อ บอยแอลราย 30 ทริค 1 แต่แทนจาแอลทันที บอยเห็นรายนาที ราย 5 ต้องย่อ

ก้อหน่วงเวลาการแอลไว้ รอย่อยย่อให้เสดก่อนค่อยแอล

ก้อได้ราคาแอลที่ไส้เทียนด้านล่าง (โลว์) ต่ำกว่าราคาเปิด ราคาแอลดีขึ้นมาอีกนิส

อันนี้ก้อเป็นเรื่องปกติอยู่แร้ว บอยเรยเล่าให้ฟังคับ

คุณบอยครับขออนุญาติต่อเรื่อง divergence นะครับ ดูยังไงว่ามันเป็นหมีตัวเล็ก ตัวใหญ่ ทิงเล็กทิงใหญ่ แล้วก็มันหมดแรงเมื่อไหร่ครับ

ช่วยคุณบอยตอบนะคะ

ตัวเล็กหรือใหญ่ แม่หรือลูก อันนี้ ขึนกับ

1. เทรน เช่น เทรนลง ก็ได้หมีใหญ่หน่อย

2.ใกล้รับ/ต้าน เช่น ใกล้รับจิตฯแล้ว ก็คงได้หมีตัวเล็ก

3.เกิดที่รายไหน เช่น เกิดราย 4 ก็ได้หมีตัวใหญ่หน่อย เกิดราย5 ก็เล็กหน่อย แต่ทั้งหมดก็ขึ้นกับความแรงตลาด/เทรน

แล้วหมีทิงจะหมดแรงเมื่อไหร่

ตอบ

1. ใกล้จะสุดเทรน (โอเว่อบอท โอเว่อโซล)

2. ใกล้เส้นแนวรับ/ต้าน

เท่าที่นึกได้ ก็มีแค่นี้ค่ะ

ลูกหมี/ลูกทิง จิงเป็นคำที่พวกเราเรียกกันขึ้นมาเองนะคับ ในตำราเค้าไม่ได้แบ่ง

เรียกเพื่อให้เข้าจัยกันง่าย ในกลุ่มเทรด

ลูกหมี/ลูกทิง ดูยังงัย ลักษณะเอาแบบง่ายๆ

1. เทียบไฮ-โลว์ไม่ไกลกันมาก เคียงๆ กัน

2. ระดับราคาไฮ-โลว์ที่ใช้เทียบ บางทีก้อไม่กินกันมากนัก จนอาจต้องใช้วัดแทนมอง

ส่วนตัวพ่อ/ตัวแม่ ก้อตรงข้ามกับลูกคับ ทั้งนี้ขึ้นกับไทม์เฟรมและเทรนด์ด้วยคับ การเรียก

เราเล็งลูกหมี/ลูกทิง เมื่อสภาพราคาแถ ออกข้าง ไซด์เวย์กรอบแคบ ตลาดไร้ทิศไร้ทาง ไร้เทรนด์ เน้นเล่นสั้น

เราเอาตัวลูกออกมาสู้ ไม่งั้นมันก้อเล่นยากนะคับ ราคาแบบนี้

ถ้าไม่มีรัยมากำหนดจุดตก จุดดีด เพราะมันตกๆ ดีดๆ ตลอด

โดยใช้ร่วมกับทริค เอ็มเอ 5 อินดี้ก้อว่ากันไป

ลูกหมี หมดแรงเมื่อย่อจนลงไปเจอลูกทิง

ลูกทิง หมดแรงเมื่อดีดจนขึ้นไปเจอลูกหมี กำปั้นทุบดินมั๊ยคับ

นอกจากนี้ก้อแนวรับ/ต้าน ภาวะโอเวอร์

พิมไว้แต่เมื่อคืนนะคับ แต่น้องญ่าชวนคุยคับ จนลืมโพส

ดีว่าแปะเก็บไว้ เรยไม่หาย

โห เสี่ยบอยนะ

ทีตัวเองเป็นตุ๊ด เค้ายังไม่ออกมาบอกใครเลย

ถึงว่า ไม่ไปขอคุณญ่าซะที ใช่มั๊ยคะคุณขวดดดดดดด

คนสวยมากับภาพสวยๆทุกวัน

โห จานดอดนะ

พูดเหมือนจีบๆ น้องญ่าของบอยเรย ฟังแร้วบาดลึกอ่ะ ชมทำมัยคับ

ที่บอยเคยเล่างัยคับ คืนไหนบอยไม่อยู่หรือเผลอหลับ

ตอนตีสองตีสาม จานดอดชอบคุยกะลิ้มกะเหลี่ยกับน้องญ่าแบบนี้แหละคับคุณอริสาาาาาาา คุณขวดดดดดดด

พักทานข้าวกันนะคับ พี่ปู คุณอริสา คุณขวดดดดดดด คุณริช แอนด์กุ๊ท่าน

เด๋วมีนัน-ฟาร์มเน่อออ รวยๆๆ บายๆๆ จ้า

แหม อุตส่าห์แอบอยู่ ยังเห็นอีกนะน้องบอย 55

ทานข้าวให้อร่อยนะคะ แล้วมาลุ้นกันต่อ

พยายามอ่านๆ ที่คุณดอด น้องบอย น้องญ่่า โพสต์สอนอ่านกราฟ พี่ก็ยังมึนๆ งงๆ คงต้องใช้เวลาอีกพัก

ขอบคุณ แนวทาง คุณบอย คุณญ่า คุณดอด และทุกท่านที่แชร์ความคิดค่ะ :01 โชคดีทุกคนค่ะ

ก่อนอื่นสุขสันต์วันเกิดคุณบอยย้อนหลังด้วยคนนะคะ อันนี้เป็นอาการตกรถหรือเปล่านะ อวยพรไม่ทัน อิอิ

ขอบคุณคุณดอด, น้องญ่า, คุณบอยและทุกๆคนที่ช่วยกันแชร์ ช่วยกันถามคำถามที่มีประโยชน์

คุณดอดอยากให้เราๆได้มีความรู้เพื่อยืนได้ด้วยตัวเอง แต่ยังไม่วายอยากแอบลอก

ช่วงนี้ตั้งใจศึกษาอย่างเต็มที่ ทดลองนอกสนาม จะได้มีวิชาแต่มิต้องเจ็บจริง

เอาซะยาวเลย น้องใหม่ได้ 2 โพสต์ก็งี้แหละ

รวยๆทุกคนนะคะ

โห จานดอดนะ

พูดเหมือนจีบๆ น้องญ่าของบอยเรย ฟังแร้วบาดลึกอ่ะ ชมทำมัยคับ

ที่บอยเคยเล่างัยคับ คืนไหนบอยไม่อยู่หรือเผลอหลับ

ตอนตีสองตีสาม จานดอดชอบคุยกะลิ้มกะเหลี่ยกับน้องญ่าแบบนี้แหละคับคุณอริสาาาาาาา คุณขวดดดดดดด

คุณบอยขาาาา...คิดมากไปอ่ะป่าว มองมุมนี้ซิคะ...คุณดอดชมก็เป็นการการันตีคุณญ่าสวยจิงๆต้องภูมิใจ

ที่คุยตีสองตีสามก็อาจเป็นเรื่องลับเฉพาะสาวๆ....(อย่าอิจฉาจิ..) เอ๊ หรือคุณบอยอยากเข้ากลุ่มเป็น..เพื่อนสาวด้วยอ่ะ

จ๋งจั๋ยแล้วนะ ? อิอิ :D

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

เย่ๆๆๆๆๆๆๆๆ เกิดศึกชิงสาวแล้วห้องนี้ สาวสวยเนื้อหอมมมมมมมมมมมมม :Announce

คุณขวดน่าหม่ำมากเลย....ค่ะ มีส้มตำด้วยอ่ะป่าว ?

ขอบคุณคุณดอด น้องญ่า เสี่ยบอยมากๆค่ะ