ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

เวลาเทรด อย่าใช้ความคิด อารมณ์ตัวเองมาตัดสินค่ะ

มันน่าจะอย่างนั้นอย่างนี้ิสิ น่าจะลงอีกนิดน่า

ขาแอลใครได้ราคาล่างสุดดดดดดด ถือว่า เทพค่ะ

ขาเอสใครได้ราคาบนสุดดดดดดด ก็ถือว่า เทพอีก

แต่เราเป็นแค่เม่าธรรมดาที่พยายามอยูในตลาดให้ได้ เพราะงั้นก็ไม่จำเป็นต้องล่างสุดหรือบนสุดแบบเทพเค้าค่ะ ผิดทางก็คัท เนอะ

การฝึกบ่อยๆ ช่วยได้จริงๆนะคะ แวปแรกที่เรามองเห็น ก่อน อินดี้ที่เตือนอีกเนาะ

เหมือนคุณดอดบอกบ่อยๆ ถ้าดีดได้ ไม่ถึง ตรงนั้นๆ หมีเจ้น หรือ ร่วงไม่ถึงตรงนี้ ทิงเจ้น

เราสามารถ เดาได้ก่อนอีกอ่ะเนาะ ยากก้อตรงตัดใจคัท ต้องทำให้ได้ เห็นแท่งแดงๆ

ก้ออย่ารีบร้อน ให้รู้จักรอ :P

ขอบคุณมากๆค่ะ คุณดอด :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แกป 1325 ที่เปิดไว้เมื่อคืน ลองดูจะลงมาปิดมั๊ยนะคะ :unsure:

X0HAUW.gif :lol: :D ^_^

กรี๊สสสสสสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อรุณสวัสดิ์จ้า น้องญ่าสาวเหนือ

น้องญ่าตื่นแร้วหรอ ทำมัยวันนี้ตื่นเช้าจัง

เพิ่งจา 5 โมงเย็นเอง 555555555555++ :_01

กรี๊สสสสสสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อรุณสวัสดิ์จ้า น้องญ่าสาวเหนือ

น้องญ่าตื่นแร้วหรอ ทำมัยวันนี้ตื่นเช้าจัง

เพิ่งจา 5 โมงเย็นเอง 555555555555++ :_01 ............... :aa

:aa :aa

สวัสดีคับ เจ๊อลัน เจ้าป้า พี่เกี้ยมอี๋ คุณณสุวรรณ์ พี่ปู คุณขนม คุณมดตะนอย คุณข้าวกล้อง คุณน้องใหม่ฯ คุณP...44 คุณPNP คุณJ-DAI คุณริช คุณพเนจร คุณหนุ่มจันท์ คุณขวดดดดด คุณอริสาาาาา น้องญ่าสาวเหนือผิวขาว แอนด์ จานดอดสาวใต้+อินเดีย+จีน หลายอย่างเรยออกมาไม่ค่อยขาว 555 .....แต่คมงัย แบร่

มีปัญหาใช้ทริคมั๊ยคับ ได้รับทุกท่านแร้วใช่มั๊ยคับ

ยังขาดเพื่อนท่านไหนบอกนะคับ เด๋วบอยส่งเด๋วนี้เรยคับ

สวัสดีคับ เจ๊อลัน เจ้าป้า พี่เกี้ยมอี๋ คุณณสุวรรณ์ พี่ปู คุณขนม คุณมดตะนอย คุณข้าวกล้อง คุณน้องใหม่ฯ คุณP...44 คุณPNP คุณJ-DAI คุณริช คุณพเนจร คุณหนุ่มจันท์ คุณขวดดดดด คุณอริสาาาาา น้องญ่าสาวเหนือผิวขาว แอนด์ จานดอดสาวใต้+อินเดีย+จีน หลายอย่างเรยออกมาไม่ค่อยขาว 555 .....แต่คมงัย แบร่

มีปัญหาใช้ทริคมั๊ยคับ ได้รับทุกท่านแร้วใช่มั๊ยคับ

ยังขาดเพื่อนท่านไหนบอกนะคับ เด๋วบอยส่งเด๋วนี้เรยคับ

ผมขอด้วยคนได้ปะครับ แง่มๆ

หวัดดีค่ะ พี่อลัน เหมือนญ่าเลยค่ะ เจอหมีเจ้นเมื่อคืน ราย4 ด้วยนะ ที่ดีดแรงขึ้นมา

แต่ไม่เชื่อ ตาตัวเอง+ป๊อด จะเอสก้อกลัวดีดต่อ ชอบคิดไปเอง แบบจานดอดว่านะ

ตกรถเอส เหมือนกันค่ะ เสียดายจริงๆ :_02

หมีเจ้นที่เห็นในรายสี่ ขนาดนี้แสดงว่าลงยาวใช่มั้ยครับ ผมเองก็เล็งแค่ช่วงใกล้ๆแม้จะราย 4 เหมือนกัน แต่ก็กล้าๆกลัว อีกอย่างครับ ใช้ MACD ให้ผลที่ดีกว่า RSI หรือเปล่าครับ เพราะเห็นความต่างระหว่างยอดชัดกว่ามากเลย

สวัสดีค่ะคุณบอย คุณญ่า คุณดอด ขอทริคคุณบอยด้วยคนได้มะคะ ตอนนี้กำลังหัดดูกราฟเืพื่อกลับมาสู้ใหม่ ขอบคุณคำแนะนำในทุกๆวันด้วยค่ะ

ผมขอด้วยคนได้ปะครับ แง่มๆ

ได้แน่นอนคับ ส่งเรียบ100 แร้วนะคับคุณริช

ลองเทสดูก่อนนะคับ ก่อนใช้เทรดจิง

เรียนรู้ข้อควรระวัง อย่างเช่นวันนี้ตั้งแต่กลางวัน ถ้าทำทริค 1 (แอล) ต้องระวัง ต้องสั้น+ไว

เพราะรายใหญ่ไม่ดี ผลจากเมื่อคืนเค้าฝืนจนฮีทหนัก และ มันทริค 2 ตั้งแต่เมื่อคืน แต่ไม่ย่อ มาหมดแรงวันนี้แทน

เมื่อทริค 1 เราต้องเล็งเอ็มเอ 5 ด้วย ระยะคุ้มมั๊ย มันดีดแค่ชนเส้นใกล้ก้อลงต่อ (ถ้าแรงดี ดีดแหวกขึ้นไปถึงบีบี บน สบายๆ)

เรยกลายเป็นว่า ทริค 1 มาแทนเราจาแอล บางทีเรยไม่

กลับรอดีดทริค 1 แร้วดักเอสดีกว่า ปิดเมื่อลงทำทริค 1 อีกที รัยแบบนี้คับ

สวัสดีค่ะคุณญ่า คุณบอย คุณดอดและสมาชิกทุกท่าน ขอบคุณความรู้และประสบการณ์ที่มอบให้ เข้ามาอ่านวิเคราะห์ประจำ หลังจากโดนแล้วก็โดนสาหัส ตอนนี้จิตใจแข็งแรงขึ้นแล้ว ขอเป็นสมาชิกห้องนี้ด้วยคนนะคะ

สวัสดีค่ะคุณบอย คุณญ่า คุณดอด ขอทริคคุณบอยด้วยคนได้มะคะ ตอนนี้กำลังหัดดูกราฟเืพื่อกลับมาสู้ใหม่ ขอบคุณคำแนะนำในทุกๆวันด้วยค่ะ

สวัสดีคับ คุณ SUCHA เด๋วบอยส่งให้เรยนะคับ

เป็นกำลังจัยให้คุณ SUCHA นะคับ ยินดีต้อนรับคับ

สวัสดีค่ะ คุณ dod ขอทริค ด้วยคนค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ :32

สวัสดีคับ จานดอดได้ส่งให้คุณ jainu รึยังคับ

สวัสดีท่านจารย์ดอด จารย์หญ้า เสี่ยบอย คุณขวด เพื่อนๆๆ และขอขอบคุณในความรู้ที่ทุกท่านได้ให้มา ขอบคุณค่ะ

สวัสดีคับ คุณ PNP ยินดีคับ

คุณ PNP ได้รับแร้วเนาะ

ทานข้าวกันคับ

อีก 4 นาทีพีคไทม์ ตัวเลขคืนนี้มีรัยมั่งยังไม่ได้ดูเรย หม่ำก่อนแว๊ว

มีเวลาอยากมาเล่าเทรดเมื่อคืน แจมโพสเจ๊อลัน น้องญ่า

มะมีnotebook เรียนได้มั้ยคะ

เรียนได้ค่ะ แต่อาจารย์สอนตีเส้นเทรนไลน์ ค่ะ ไม่สอน อินดี้ตัวอื่นเลยค่ะ

เข้าไปฟังได้ค่ะ

ถึงคุณ ณสุวรรณ หมีกะทิ้งเจ้เล็งไม่ค่อยถนัด แต่เจ้ชอบดู bb กะma5/10 มากกว่าว่ามันอยู่ประมาณไหน เอาคร่าวๆ เช่น ราย30 :-)มันอยู่ bb ล่างมันก็น่าจะขึ้นไปข้างบนได้แต่ถ้า stoc ยังลง rsi ยังลง และ AO ก็แดงอยู่ด้านล่างเจ้ก็ยังไม่เข้าแอล อาจขยับไปดู ราย 15 หรือ 1 ประกอบกันอะจ๊ะ ว่าอาจรอ อีกติ๊ดนึงดีไหม

ลองดูนะ เจ้ก็มะค่อยเก่งเล็งถูกแต่มะค่อยกล้ากด เค้าว่า เม่าสนามจริง สิงห์สนามซ้อมอะ :uu