ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คุณขนม หวัดดีคับ

เช้าตื่นมา eur/aud เทรอเรย เปิดคอมเทคคคคคคคคคคคคคคคคคเรย หน้าตายังไม่ล้าง 55+

เห็นคุณขนมมีพูดถึงค่าเงินตัวนี้ สรุปผลให้ฟังคับ คุณขนมเก่งมากคับ สั้นๆ ก่อนนะคับ

ยินดีที่ได้ป๊ะคุณขนมนะคับ

สวัสดีค่ะเสี่ยบอย ดีใจที่เสี่ยบอยเข้ามาทักทายค่ะ ดีใจกับกำไรเทรดด้วยค่ะ

ถ้าเสี่ยมีเวลาอย่าลืมเข้ามาบ่อยๆๆนะคะ เข้ามากรี๊ส แบบนี้ล่ะค่ะ เพรามันเป็นการตรวจการบ้านของนักเรียนไปด้วยว่าที่เล็งไว้เล็งถูกป่าว หรือเล็งผิด จาได้กลับ

ไปทำการบ้านมาใหม่ค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ รีบกลับไปดูค่าเงินก่อน วันนี้ยุ่งมาก ยังไม่ได้เล็งต่อเลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะเสี่ยบอย ดีใจที่เสี่ยบอยเข้ามาทักทายค่ะ ดีใจกับกำไรเทรดด้วยค่ะ

ถ้าเสี่ยมีเวลาอย่าลืมเข้ามาบ่อยๆๆนะคะ เข้ามากรี๊ส แบบนี้ล่ะค่ะ เพรามันเป็นการตรวจการบ้านของนักเรียนไปด้วยว่าที่เล็งไว้เล็งถูกป่าว หรือเล็งผิด จาได้กลับ

ไปทำการบ้านมาใหม่ค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ รีบกลับไปดูค่าเงินก่อน วันนี้ยุ่งมาก ยังไม่ได้เล็งต่อเลยค่ะ

555 ขอบคุณคับ ดีจัยจนน้ำตาจาร่วงคับ เทขนาดนี้ คืนนี้เหมือนถูกแจ็คพอท

เทเป็นกรุ๊ป สะจัยขาเอสโอนลี่ คุณขนมลองดูกราฟทุกคู่ที่เทียบเยนดูสิคับ ไม่รู้เกิดรัยกันขึ้น

น้องญ่ากรี๊สสเสียงแหบเสียงแห้ง จานดอดนอนแทบไม่หลับ 55+

ยินดีคับ ทำการบ้านบ่อยๆ นะคับ ยิ่งบ่อยยิ่งเก่ง

เล็งต่อเยอะๆ บ่อยๆ นะคับไว้บอยแนะทริคให้

แต่จิงเทรดค่าเงินบอยก้อมือใหม่นะคับ ยังต้องทำการบ้านเหมือนกันคับ

อ้อ เสี่ยบอยขออนุโมทนาบุญจากที่คุณขนมฝึกนั่งสมาธินะคับ (ไม่รู้พูดถูกรึป่าว)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

555 ขอบคุณคับ ดีจัยจนน้ำตาจาร่วงคับ เทขนาดนี้ คืนนี้เหมือนถูกแจ็คพอท

เทเป็นกรุ๊ป สะจัยขาเอสโอนลี่ คุณขนมลองดูกราฟทุกคู่ที่เทียบเยนดูสิคับ ไม่รู้เกิดรัยกันขึ้น

น้องญ่ากรี๊สสเสียงแหบเสียงแห้ง จานดอดนอนแทบไม่หลับ 55+

ยินดีคับ ทำการบ้านบ่อยๆ นะคับ ยิ่งบ่อยยิ่งเก่ง

เล็งต่อเยอะๆ บ่อยๆ นะคับไว้บอยแนะทริคให้

แต่จิงเทรดค่าเงินบอยก้อมือใหม่นะคับ ยังต้องทำการบ้านเหมือนกันคับ

อ้อ เสี่ยบอยขออนุโมทนาบุญจากที่คุณขนมฝึกนั่งสมาธินะคับ (ไม่รู้พูดถูกรึป่าว)

ยินดีกะคุณดอด น้องญ่าด้วยค่ะ ดีใจแทนทุกคนค่ะ

ลงหมดทุกตัวเลย ลงเยอะมากๆๆเลยค่ะ โดยเฉพาะ chf/jpy ราย 4 h

ที่เท นี่เสียเล็งจากรายไหนคะ day กะ 4 h เป็นหลักเหรอคะ พอดี เมื่อวาน ยังไม่เห็นแตะขอบบน ของ bb ราย day กะ 4 h น่ะค่ะ หรือเสี่ย เอสมาก่อนหน้านั้นแล้วคะ หรือเพิ่งเอสเมื่อวาน หรือเสี่ยเล็งจาก 1 h คะ ที่เสี่ยเคยบอกว่าแล้วแต่บางตัวที่เทรดประจำอ่ะค่ะ

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

เรียกนั่งสมาธิถูกแล้วค่ะเสี่ย

ขอบคุณมากๆๆอีกครั้งนะคะ

วันนี้ไปธุระข้างนอกมาค่ะ ไ่ม่ได้ตามวิฯเลย

สงสัยต้องเอาจากค่ายอื่นๆไปก่อนนะคะ

แต่วิฯคุณอลันก็โอนะ รอฟังวิฯคลื่นจากคุณอลันเหมือนกันค่ะ

ราคาทองคำปรับตัวลงเล็กน้อยตามแรงกดดันจากปัจจัยทางเทคนิค แต่ความกังวลว่าอาจเกิดสงครามระหว่างยูเครนและรัสเซียเริ่มเพิ่มมากขึ้นหลังจากที่รัสเซียได้ระดมกำลังทหารกว่า 8 หมื่นนายและเครื่องยิงขีปนาวุธไปยังพรมแดนด้านที่ติดกับยูเครนแล้ว ทั้งนี้ทางรัฐสภายูเครนได้ตอบโต้โดยจัดตั้งกองกำลังรักษาดินแดน (National Guard) กองกำลังรักษาดินแดนจะทำหน้าที่ดูแลกองกำลังทหาร 60,000 นายยังคงเป็นแรงหนุนต่อราคาทองคำ

วันนี้ไปธุระข้างนอกมาค่ะ ไ่ม่ได้ตามวิฯเลย

สงสัยต้องเอาจากค่ายอื่นๆไปก่อนนะคะ

แต่วิฯคุณอลันก็โอนะ รอฟังวิฯคลื่นจากคุณอลันเหมือนกันค่ะ

ไปธุระหรือไปห้างตากแอร์ฟรีคับ

หน้าร้อนแร้วนิคับ 5555+ (คนอารั๊ยประหยัดขนาด แอร์มีไม่ยอมเปิด รถมีไม่ยอมขับ 55555)

วันนี้คุณบอย คุณดอด ไม่พากย์ เรยย คิดถึงค้า เมื่อไหร่ คุณญ่าจะมา กรี็ดดดดดดดดดดด อีก

อลันก็ลองวิดูค่ะ ผิดๆถูกๆเมาคลื่นเรื่อยค่ะ แต่ก็สนุกค่ะ พอร์ทยังเละเทะอยู่เลยค่ะ ยังไม่ได้ทุนคืนเลย

เข้าออกไม่ค่อยดีค่ะ ได้น้อย ปิดหมู เสียเยอะ เวลาผิดทาง

รอบนี้แอลมาค่ะ แต่ปิดหมูผุดๆอีกแล้วนึกว่ามันน่าจะใกล้จบคลื่นแล้ว เป็นพวกอินดี้ ปิดปุ้บ มันวิ่งกระจุยเลย

จากการลากครั้งนี้ของจ้าว ทำให้อลันเห็นว่า บางทีหมีเจ้นรายใหญ่เกิด แต่ราคาไม่ลง

ก็มาจากการที่รายเล็ก ทำคลื่นของมันไม่ครบ คือจ้าวลากคลื่นในรายเล็กให้ขยายๆ จนทำให้หมีเจ้นคลื่นใหญ่ทำงานไม่ได้ค่ะ

อันนี้เข้าใจเองนะคะ ไม่รู้จะถูกรึป่าว

ถูกแก้ไข โดย Alan

อลันก็ลองวิดูค่ะ ผิดๆถูกๆเมาคลื่นเรื่อยค่ะ แต่ก็สนุกค่ะ พอร์ทยังเละเทะอยู่เลยค่ะ ยังไม่ได้ทุนคืนเลย

เข้าออกไม่ค่อยดีค่ะ ได้น้อย ปิดหมู เสียเยอะ เวลาผิดทาง

รอบนี้แอลมาค่ะ แต่ปิดหมูผุดๆอีกแล้วนึกว่ามันน่าจะใกล้จบคลื่นแล้ว เป็นพวกอินดี้ ปิดปุ้บ มันวิ่งกระจุยเลย

จากการลากครั้งนี้ของจ้าว ทำให้อลันเห็นว่า บางทีหมีเจ้นรายใหญ่เกิด แต่ราคาไม่ลง

ก็มาจากการที่รายเล็ก ทำคลื่นของมันไม่ครบ คือจ้าวลากคลื่นในรายเล็กให้ขยายๆ จนทำให้หมีเจ้นคลื่นใหญ่ทำงานไม่ได้ค่ะ

อันนี้เข้าใจเองนะคะ ไม่รู้จะถูกรึป่าว

ขายหมูเหมือนกันครับ หลังจากเก็บ แอล ตรง 1372-85 ไปแล้ว เห็นดีดแรงเลยเอสซะ รออยู่เห็นยึกยักไม่ยอมลง เลยปล่อยไปตรง 1382 เพราะกลัวจะไปต่อ เท่านั้นแหละอีกห้านาทีถัดมาเทซ้าาาาาาาาาา

ขาขึ้นนี่ แอลไวสูงขนาดไหนก็ยังไปได้อีกเรื่อยๆ ไม่รู้จะไปจบตรงไหนนะครับ

ลป. เหวเดิมๆยังอยู่เลย :_cd

ขายหมูเหมือนกันครับ หลังจากเก็บ แอล ตรง 1372-85 ไปแล้ว เห็นดีดแรงเลยเอสซะ รออยู่เห็นยึกยักไม่ยอมลง เลยปล่อยไปตรง 1382 เพราะกลัวจะไปต่อ เท่านั้นแหละอีกห้านาทีถัดมาเทซ้าาาาาาาาาา

ขาขึ้นนี่ แอลไวสูงขนาดไหนก็ยังไปได้อีกเรื่อยๆ ไม่รู้จะไปจบตรงไหนนะครับ

ลป. เหวเดิมๆยังอยู่เลย :_cd

คาดว่า1387 นี้น่าจะยังขึ้นไม่จบนะคะ ทองกำลังทำคลื่น5 ราย1 ยังไม่จบค่ะ

เป้าก็คงต้องดูตามแนวต้านที่กูรูท่านให้ไว้

ข้อสังเกตุว่าคลื่นจะจบก็คือเกิดหมีเจ้นที่ราย1 ค่ะ เท่าที่นั่งมองมันมา มักเป็นแบบนั้นนะคะ

ลองสังเกตุดูนะคะ เผื่ออลันผิดพลาด

ซึ่งถ้าจบคลื่น5นี้จะเป็นการจบคลื่น3 ของคลื่น5 ราย4 คราวนี้หมีเจ้นราย4 ก็จะทำงานค่ะ

ก็จะย่อคลื่น4 ตามที่นับย่อเท่าไหร่ ก็ไม่รู้ค่ะ แต่ไม่ควรหลุด1345-50 ประมาณแถวน้ี

เพื่อจะขึ้นไปจบคลื่น5 ของ5 ราย4 อีกครั้งค่ะ

จากนั้นถึงจะย่อตามรายวัน

ที่ว่ามาอลันก็เดาจากคลื่นนะคะ ถ้าพอเป็นแนวทางได้ก็ดีใจค่ะ คลื่นเป็นไรที่เมาๆหน่อยนะคะ

บางครั้งก็อธิบายยาก มันซ้อนกันไปมาจนงง

โชคดีนะคะ

คาดว่า1387 นี้น่าจะยังขึ้นไม่จบนะคะ ทองกำลังทำคลื่น5 ราย1 ยังไม่จบค่ะ

เป้าก็คงต้องดูตามแนวต้านที่กูรูท่านให้ไว้

ข้อสังเกตุว่าคลื่นจะจบก็คือเกิดหมีเจ้นที่ราย1 ค่ะ เท่าที่นั่งมองมันมา มักเป็นแบบนั้นนะคะ

ลองสังเกตุดูนะคะ เผื่ออลันผิดพลาด

ซึ่งถ้าจบคลื่น5นี้จะเป็นการจบคลื่น3 ของคลื่น5 ราย4 คราวนี้หมีเจ้นราย4 ก็จะทำงานค่ะ

ก็จะย่อคลื่น4 ตามที่นับย่อเท่าไหร่ ก็ไม่รู้ค่ะ แต่ไม่ควรหลุด1345-50 ประมาณแถวน้ี

เพื่อจะขึ้นไปจบคลื่น5 ของ5 ราย4 อีกครั้งค่ะ

จากนั้นถึงจะย่อตามรายวัน

ที่ว่ามาอลันก็เดาจากคลื่นนะคะ ถ้าพอเป็นแนวทางได้ก็ดีใจค่ะ คลื่นเป็นไรที่เมาๆหน่อยนะคะ

บางครั้งก็อธิบายยาก มันซ้อนกันไปมาจนงง

โชคดีนะคะ

อ่านวิของคุณ alan ยังเมาเลยครับ :Wt

คุณขนม พรุ่งนี้เสี่ยบอยเข้ามาตอบโพสคุณขนมนะคับ

นิสนึง สาเหตุที่เทๆๆ ทุกสกุลที่เทียบเยน เพราะเค้ากังวลยูเครนคับ

ก้อเรยเข้าถือเยน เพราะเยนถือเป็นสินทรัพย์ปลอดภัย

เยนก้อเรยแข็งค่า รัยที่เทียบเยนก้อเรยเทๆๆ ฮวบๆๆ

คุณข้าวกล้อง ต๊ะเอ๋.. น้องญ่ากำลังขะมักเขม้นเตรียมตัวเป็นเทรดเดอร์จิงจังมากกว่าที่เคยสมัครเล่น ออกเทรดหลายๆอย่างกว้างขึ้น บางอย่างก้อกำลังฝึกเทรดอยู่คับ (เสี่ยบอยส่งไปฝึกแร้วกลับมาสอนเสี่ย แต่ค่าเทอมให้น้องญ่าออกเอง) ก้อเรยไม่ค่อยได้เข้ามากรี๊สสๆ คับ

เจ๊อลัน ขอบคุณวิเวฟนะคับ ได้มุมมองและแนวทางเพิ่มมากขึ้น พรุ่งนี้ถ้าไม่เบี้ยวเสี่ยบอยจาเข้ามาเม้นท์นะคับ

คุณหนุ่มจันท์ เด๋วเสี่ยบอยเข้ามาช่วยเมา

คุณศาๆๆๆๆๆๆๆ เป็นยังงัยบ้างคับ ที่ชอตไว้ ห่วงคุณศาอ่ะ ดีดมาตั้งเยอะ พรุ่งนี้เค้าโหวตด้วย

จาเช้าแร้ว นอนดีกว่า

ยินดีกะคุณดอด น้องญ่าด้วยค่ะ ดีใจแทนทุกคนค่ะ

ลงหมดทุกตัวเลย ลงเยอะมากๆๆเลยค่ะ โดยเฉพาะ chf/jpy ราย 4 h

ขอบคุณคุณขนมมากนะคับ ขอบคุณแทนน้องญ่าและจานดอดด้วยคับ

บอยยังบางตัว น้องญ่าสิคับเล่นเป็นพวงเรย กลุ่มเทียบเยน

พอเจอคืนนรกแตก นั่งมองเงินกำไรไหลเข้าพอร์ทกริ๊งกร๊างๆเหมือนเงินไหลออกจากตู้สลอทแมชชีน

แบบต้องลุ้นเหนื่อยด้วยคับ ของเค้าจาเท แค่คอยเทลเป็นช่วงๆ เมื่อแตะแนวรับ

พวกนี้บทจาเทเค้าก้อเทๆๆๆๆๆ บทจาลากเค้าก้อลากๆๆๆๆๆ

คืนนั้นยิ้มแป้นแก้มแทบแตก น้องญ่า

ลืมพูดตั้งแต่โพสแรกๆว่า เสี่ยบอยรู้สึกเซอร์ไพรส์มากนะคับ

เมื่อทราบว่าคุณขนมได้มีลองเทรดฟอเร็กซ์ 555+ ชื่นชมคับ

เพราะที่โพสๆเรื่องค่าเงิน ส่วนมากโพสเพราะความสะจัยส่วนตัวที่รู้กันเฉพาะกลุ่มคนเล่น

ที่เท นี่เสียเล็งจากรายไหนคะ day กะ 4 h เป็นหลักเหรอคะ พอดี เมื่อวาน ยังไม่เห็นแตะขอบบน ของ bb ราย day กะ 4 h น่ะค่ะ หรือเสี่ย เอสมาก่อนหน้านั้นแล้วคะ หรือเพิ่งเอสเมื่อวาน หรือเสี่ยเล็งจาก 1 h คะ ที่เสี่ยเคยบอกว่าแล้วแต่บางตัวที่เทรดประจำอ่ะค่ะ

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

ก่อนหน้าเค้าดีดแรง แร้วเทยาวมารอบนึงแร้วนะคับ

ดีดช่วงนิกเกอิพุ่ง เยนอ่อน ที่บอยโพสว่าเจ้าของเงินก้อยินดีที่เงินเค้าอ่อน

ดีดรอบนี้ยังน้อยกว่ารอบก่อนคับ แต่ลงลึกกว่า รีบาวเพื่อลงต่อ (เน้นส่อง gbp/jpy)

เอสรอบก่อนหน้าก้อเทคกันจบไปรอบนึงแร้วนะคับ ปิดเอสแร้วบอยก้อมาเชียเค้าดีด กัวดีดไม่ไหวจาแย่

ส่วนเอสนรกแตกอันนี้เพิ่งเอสวันเทคับ เป็นรอบใหม่ เข้าตอนทุ่มครึ่ง ตลาดกระหน่ำซัมเมอร์เซลราว สองทุ่มครึ่ง

ใช่คับ ปกติเปิดกราฟเข้าไปเช็คสภาพน่าเล่น ก้อดูราย4 ก่อนเป็นหลักคับ

ก้อคือ เล่นตามราย4 โดยมีราย1 และ เดย์ ประกอบ เล่นหลายตัวเล็งย่อยกว่านี้ไม่ไหวคับ ไม่เหมือนที่เล่นทองตัวเดียว (จาลงเล็งย่อยก้อเฉพาะต่อเมื่อ ต้องการออเดอร์คู่นั้นแร้วจิงๆ เพื่อหาจุดได้เปรียบมากที่สุดในรายละเอียด)

อ้อ พอดูราย4 มองน่าเล่น ก่อนเล็งชิงจังหวะเพื่อเทรด ก้อต้องดูรายวีค กับ รายเดือน ก่อนคับ (วิธีการจานดอด)

เพราะเราต้องการรู้สิ่งที่เกิดมาในอดีตของคู่เงินคู่นั้นก่อน มันเยอะ 130 กว่าคู่เนาะ บางคู่ก้อเพิ่งส่องครั้งแรก เราควรทราบเทรนด์ใหญ่ของคู่นั้นก่อนเทรด

แต่ก้อมีบ้างเหมือนกันคับ บางทีมองๆรายย่อย แร้วมันน่าใช่

เช่น ราย15 30 1 มันน่าลง ก้อเอสเล่นสั้นไปแบบคันมือ (ปกติทำกับทอง ราย5 ยังลงมือเรย ถ้าเทรนด์แรง)

ซึ่งมักทำกับตัวที่คุ้นเคย มองบ่อย แบบที่บอยเคยพูดไปนะคับ (ตัวที่มองไม่บ่อยมักพลาดในจังหวะรายย่อย มองไม่ทันแน่ๆ)

สำหรับ chf/jpy ถือว่าแตะทริค2 แร้วนะคับ แถมอีกหนึ่งโดจิ

คู่นี้ยังถือว่าเด่นชัดมากกว่า gbp/jpy ด้วยนะคับ ที่ไปหมีแค่บีบีกลาง

เรียกนั่งสมาธิถูกแล้วค่ะเสี่ย

ขอบคุณมากๆๆอีกครั้งนะคะ

พอดีตอนโพสบอยไม่ได้คลิกกลับไปดูที่คุณขนมเรียกคับ เพราะดูเทรดอยู่

เรยเกรงเรียกผิด

ใช้ได้กับคนในทุกวงการเรยเนาะ การฝึกสมาธิ

ได้ปลดดอยแท่งไปแล้ว แต่เป็นการปล่อยหมูซะมากกว่า :023

กลับมาตั้งหลักขอสู้กับ GS อีกสักรอบ

ยินดีกับกุ๊กกู๋เพื่อนรักด้วยนะคับ สำหรับแท่ง

ส่วน gs บอยเป็นกำลังจัยให้คับ คุณกุ๊กกู๋สู้ใหม่

แต่คิดจาสู้ก้ออย่าลืมติดอาวุธไปด้วย อย่าไปมือเปล่า

lK5OIF.jpg Joe Chalhoub Forex trader ผู้ไม่ยอมแพ้

Chalhoub เป็นวิศวกรคอมพิวเตอร์ในบริษัทแห่งหนึ่ง ก่อนจะหันมาเป็น Forextrader เขาเริ่มเทรดค่าเงินเมื่อหลายปีก่อน โดยในช่วงสามเดือนแรก การเทรดของเขาล้มเหลวโดยสิ้นเชิง เขาเล่าให้ฟังว่า “ผมยังจำได้ตอนที่ผมเสียเงินทั้งหมดของผมไป ตอนนั้นผมคิดว่าผมอยากจะเลิกเทรด แต่ว่าผมก็เลิกไม่ได้ ผมรู้สึกว่า ถ้าผมเลิกตอนนั้น มันอาจจะหมายถึงผมได้พลาดโอกาสที่ดีที่สุดในชีวิตไปก็ได้ ตอนนั้นผมเลยเพียงแค่หยุดเทรดชั่วคราวไปก่อน…

หลังจากนั้นเขาได้เริ่มที่จะสังเกต ศึกษาวิเคราะห์ และฝึกฝนอย่างหนัก ”ผมเริ่มที่จะสังเกตุเฝ้าดูตลาดว่าอะไรทำให้มันเคลื่อนไหวบ้าง” เขาเริ่มศึกษาการวิเคราะห์ทางปัจจัยพื้นฐานและปัจจัยทางเทคนิคว่าแต่ละตัวมันสามารถทำนายตลาดได้อย่างไร และเขาจะใช้ให้เกิดประโยชน์กับตัวเองได้อย่างไร เขาอ่านหนังสือเกี่ยวกับกลยุทธ์ต่างๆ รวมถึงเทคนิคที่นักเทรดที่มีประสบความสำเร็จใช้กันเป็นอย่างไรอย่างหนัก…..

“ผมเปิดบัญชีเดโมขึ้นมาและเทรดค่าเงินจำลองในเทคนิคต่างๆ โดยติดตามดูผลงานของมันอย่างใกล้ชิด หลังจากที่ศึกษามา 1 ปี หลังจากลองผิดลองถูกอยู่นานนับปี กับความล้มเหลวในการเทรดที่นับครั้งไม่ถ้วน ผมก็ได้เข้าใจถึงวิถีแห่งกลยุทธ์ของผมเองและเริ่มที่จะทำกำไรได้ในแต่ละเดือน”

คำแนะนำสำหรับมือใหม่จาก Joe Chalhoub

ในการเทรดฟอร์เร็กซ์ มีเทรดเดอร์เพียงแค่ 5% เท่านั้นที่ประสบความสาเร็จ แล้วสิ่่งที่แตกต่างของกลุ่มคน 5% นี้คืออะไร??? สิ่งสาคัญอย่างหนึ่งก็คือ พวกเขาทุ่มเทอย่างหนัก!!! การเทรดฟอร์เร็กซ์ไม่ได้เป็นงานง่าย และ ใครก็ตามที่บอกคุณว่าสามารถทำให้คุณรวยได้ภายในคืนเดียว อย่าเชื่อเขาเด็ดขาด!!!!

นอกจากนี้คุณต้องจำไว้ว่า “อย่ารีบเทรด” ตลาดฟอร์เร็กซ์ไม่ได้หนีไปไหน มันจะอยู่ตลอดไป และอย่างน้อยคุณควรให้เวลาตัวเองศึกษา 6 – 12 เดือนในการวิเคราะห์ อ่าน ฝึกฝน และสร้างกลยุทธ์การเทรดของคุณเองก่อนที่จะเริ่มเทรดเงินจริงๆ มันจะต้องใช้การอุทิศเวลาอย่างมหาศาล แต่ว่าในท้ายที่สุดมันจะทำให้คุณไปถึงเป้าหมาย สำหรับเรื่องกลยุทธ์และวิธีการเทรดผมจะไม่เปิดเผยกลยุทธ์ของผมทั้งหมด แต่ผมจะแนะนำอะไรบางอย่างให้คุณ ซึ่งผมเชื่อว่ามันน่าจะช่วยให้การเทรดของคุณดีขึ้น

ในตลาดฟอร์เร็กซ์มีเครื่องมือวิเคราะห์ทางเทคนิคมากมาย ซึ่งหลาย ๆคนใช้ ส่วนตัวผมใช้ ADX และ Bollinger Bands ในการวิเคราะห์เทรนและการแกว่งตัว และก็ใช้ RSI ในการวิเคราะห์จุด over bought หรือ oversold ใช้เส้น Moving Average ในการบอกสัญญาณ และ สำคัญที่สุดคือ FIBONACCI ผมแนะนำให้เทรดเดอร์ประยุกต์ใช้เทคนิคเหล่านี้ในการยืนยันสัญญาณการเทรด โดยเทรดไปในทางเดียวกับพื้นฐานที่เราวิเคราะห์ไว้

เรามองคนเหล่านี้เป็นตัวอย่าง เป็นพลังผลักดันตัวเองนะคับ เค้าก้อเคยล้มเหลว