ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

โกลเบฯ 57 (70 / 95)

ข่าวารัสเซียยังส่งผล + ต่อทองคำ

ดู 70 รับอยู่ก็แอล ไม่อยู่ ก็รอซื้อ 57

......

ออสฯ 70 75 / 90 95

ภาพรวมในวันกับวีคยังขึ้น แม้จะมีแรงขายบ้างเป็นปกติ

ยังย่อแอล ตอปลอส 60

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้าห้องไม่ได้นะคะ

ส่วนผลการลงมติของชาวไครเมีย ในช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา มีมติให้กลับไปเป็น

ส่วนหนึ่งของรัสเซีย ตามที่มีการประเมินไว้ในช่วงก่อนหน้านี้ และกลุ่มประเทศ

ในยุโรปรวมทั้งสหรัฐฯ ต่างไม่เห็นด้วยกับแนวทางดังกล่าว และ คาดว่าปัญหา

ระหว่างรัสเซียและยูเครนคงยังไม่จบลงในระยะสั้น จึงยังเป็นปัจจัยบวก ต่อการ

เคลื่อนไหวของราคาทอง หากราคาปรับฐานลง จึงยังสามารถกลับเข้าซื้อเก็งกำไร

ส่วนภาพเทคนิค ของราคาทองซึ่งปรับตัวขึ้นมา ปิดตลาดเมื่อวันศุกร์ใกล้แนวต้าน

บริเวณ 1,390 ดอลลาร์ โดยภาพการเคลื่อนไหวทางเทคนิคของราคาทอง

ยังมีแนวโน้มฟื้นตัวขึ้นต่อเนื่อง จากสัปดาห์ก่อน หากมีแรงขายทำกำไร

กลับออกมาในระหว่างวัน หลังจากราคาปรับตัวขึ้นมามากอาจส่งผลให้

ราคาปรับฐานลงในช่วงสั้นๆ และ

คาดว่าที่แนวรับบริเวณ 1,365-1,370 ดอลลาร์ ยังเป็นระดับแนวรับ

ที่สามารถกลับเข้าซื้อเก็งกำไร โดยมีแนวต้านของวัน

อยู่ที่บริเวณ 1,395-1,400 และ 1,415 ดอลลาร์ ตามลำดับ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

รอบค่ำๆ ค่ะ ดูตรง 1366 นะคะ หลุดก้อ ให้มาระวัง ที่ 1358 หลุดนี่

อาจจะลงไปเทสล่างๆ ได้ค่ะ ^_^

ขอบคุณมากค่ะ คุณดอด เสี่ยบอย น้องญ่า คุณ Alan

Falling jobless rate, rising wages could force Fed to raise rates sooner

เอามาจากไหนคับจาน ใครวิเคราะห์คับ

จำได้ว่าจานเคยถามอย่างน้อย 2 ครั้ง

ว่าอันไหนอาจทำอันตรายทองได้มากกว่ากัน ระหว่าง (ลืม-น่าจาลดคิวอี) กับ เพิ่มอัตราดบ.

ก้อตอบกันว่า เพิ่มอัตราดบ.

ตะกี้ก่อนเท สปอทอยู่แถว 1377-76 บอยเกือบแอลคับ

ตอนนั้นเปลี่ยนแท่งราย4 พอดี มาพร้อมเดดครอส แต่ว่าตั้งแต่ราย1 ลงมาน่าดีดมากๆ ตัดสินจัยยาก

ตกลงไม่แอล นั่งรอดู ระหว่างเดดราย4 กับ รายย่อยทุกรายพร้อมจัยน่าดีด ใครมา

ไม่ต้องให้รอนาน ไม่กี่นาทีก้อเท

พอตัดสินจัยไม่แอล ก้อคิดต่อว่าจาเอสตรงจุดนั้นมั๊ย ไม่เอสเช่นกันคับ

เพราะส่วนใหญ่ถ้าไม่ได้เอสบนไว้ก่อน จามาเอสตอนเกิดเดดแร้ว ไม่ค่อยกล้าคับ

เพราะกว่าเกิดเดดครอส ราคาจาย่อต่ำลงมาพอสมควรแร้ว ใกล้แนวรับแร้ว

แต่แทบทุกครั้ง ต่ำแร้วมีต่ำกว่า

กำลังพิมตอบเจ๊อลัน เรยต้องหยุดพิม

เมกาเทสะจัยเรย นานๆเมกาจัดที นึกว่าทุบไม่เป็นซะแร้ว

ขอบคุณน้องๆค่ะ คอยเตือนเสมอๆ โชคดีรับตังๆๆ ห้องนี้ขาเอสคงได้กรี้ดเล็ก กรี้ดใหญ่ กันแน่ๆ

NEW TFEX MARGIN เริ่มใช้ พฤหัสฯที่ 20 มีนาคม 2557

SET50 IM 66,500 MM 46,550 FM 19,950

GF50 IM 47,500 MM 33,250 FM 14,250

GF10 IM 9,500 MM 6,650 FM 2,850

รบกวนจานดอดอธิบายด้วยได้มั้ยคะ

เทรดไม่เป็นค่ะ แต่แบบว่า อยากรู้ค่ะ

บอยเทรดเป็นยังไม่ค่อยรู้เรยคับ 55+

IM (Initial Margin) คือเงินหลักประกันเริ่มต้นที่เราต้องวางถึงเทรดได้ ไม่ตายตัวว่าต้องเท่าไหร่ ขึ้นกับประกาศของ Tfex

MM (Maintenance Margin) คือหลักประกันรักษาสภาพ MM เค้ากำหนดให้เป็น 70% ของ IM เช่น IM 66500 MM = 46550 (70%) ถ้าเทรดแร้วขาดทุนต่ำกว่านี้ต้องหาเงินมาเติมคับ

FM มะรู้จักอ่ะ คือรัยหรอจาน รู้จักแต่ FS FC ฟอร์ซเซล ฟอร์ซโคลสอ่ะ 55+

บอยรู้คร่าวๆแค่นี้คับเจ๊ ตอนเทรดก้อไม่ค่อยได้สนจัย สนแต่หลักประกันตอนนั้นเท่าไหร่ กับสนเอสๆแอลๆ มากกว่าคับ

แร้วส่วนมากก้อใส่เงินเข้าไปเยอะ เรยไม่ต้องสนจัยเท่าไหร่

เทรดมาไม่เคยถูกคอลเรย เพราะใส่เงินในพอร์ทเยอะนี่แหละคับ ไม่ใช่เทรดเก่งนะคับ 555

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ขอบคุณน้องๆค่ะ คอยเตือนเสมอๆ โชคดีรับตังๆๆ ห้องนี้ขาเอสคงได้กรี้ดเล็ก กรี้ดใหญ่ กันแน่ๆ

ขอบคุณเจ้าป้าด้วยคับ

ตอนเค้ายังไม่ได้เท คุยกับจานดอด บอยบอกขอบีบีล่าง ราย4 (พอดีเยย)

จานดอดบอกขอบีบีกลาง รายเดย์ เกทับชะมัด

ส่วนน้องญ่าขาเอสโอนลี่ บอยกับจานดอดยังมีเล่นแอล น้องญ่านี่ไม่แอลเรยคับ เอสอย่างเดียว

ตัวไหนแรงดี ก้อไปไล่หาตัวหมดแรงมาเอส วันๆไล่หาพวกหมดแรง จับเอสๆ 555

ผู้หญิงหวานๆทำมัยกลับเน้นเอสนะ จิงน่าจาเน้นแอลมากกว่า ขาเอสฟังแร้วแบบดุๆโหดๆ อ่ะ

น้องญ่าคืนนี้เอาแทปออกไปเทรดนอกสถานที่คับ พอดีติดธุระคับ คงต้องกรี๊สสในจัย

อยู่ๆมองแทปแร้วกรี๊สสขึ้นมา คนนอกวงการจาคิดว่าบร้าเนาะ 55555

ยินดีกำไรเจ้าป้าด้วยนะคับ ฝันดีคับเจ้าป้า

สวัสดีค่ะ เสี่ยบอย

ขอบคุณ คุณดอด น้องญ่า เสี่ยบอย เจ๊เกี้ยมอี๋ คุณ Alan ที่กรุณา เข้ามาวิเคราะห์ ส่งสัญญาณ และการแลกเปลี่ยนความรู้กันค่ะ ทุกถ้อยคำ ทุกข้อความที่ทุกท่านกรุณาเข้ามาpost ไว้ ถึงแม้จะเป็นแค่ความสะใจ แม้แต่เสียงกรีสสสสสส ของทุกท่าน เป็นประโยชน์กับพวกเรามากๆๆเลยค่ะ

ดีใจยิ้มแก้มแตก เหมือนวันที่น้องญ่าดีใจที่กับกำไรที่เทเป็นสลอสค่ะ 555 ดีใจที่เสี่ยเข้ามาตอบค่ะ ขนาดเสี่ยยุ่งมาก เวลาทานข้าวแทบไม่มีค่ะ

แล้ววันหยุดเป็นวันพักผ่อน เสี่ยยังสละเวลามาตอบpost พวกเราอีก ดีใจจริงๆค่ะ

แถมด้วย ประวัติการเทรดของ chalhoub มาเป็นกำลังใจให้พวกเรา มี indicator เพิ่มให้ไปทดลองใช้ด้วยค่ะ จะได้มีอาวุธเยอะๆๆไว้รบกับเจ้ามือ ขอบคุณมากค่ะ

ข้อความที่คุณดอด น้องญ่า เสี่ยบอย คุณalan post ไว้ ทำการ save ไว้ตลอดเลยค่ะ ไว้อ่านศึกษา หรือบางทีจดเป็นหน้าไว้เลย ได้ความรู้เยอะมากๆๆจากทุกท่านเลยค่ะ

เสียดาย indicator บางตัวที่น้องญ่าให้มา save ไม่ได้ เพราะ เข้าไป save หรือเปิดจากกระทู้ไม่เป็นค่ะ เพราะเวลา น้องญ่าเอากราฟมา post ดู หมี ทิง มันไม่เหมือนกะของตัวเองค่ะ

ปล. เห็นด้วยค่ะ ที่เสี่ยจะลาออกจาก รปภ.มาขับวิน เพราะมุกของเสี่ยน่าจะทำให้ผู้โดยสารได้หัวเราะคลายเครียดกับบรรญากาศรถติดและสถานการณ์บ้านเมืองได้มากกว่าค่ะ 5555

บอยติดโพสนี้ไว้ก่อนนะคับคุณขนม ง๊วง ง่วง

คุณขนมหลับฝันดีคับ จุ๊ฟไนท์คับ

เหมือนเจ้เลย แถมนึกว่าจะขึ้นบนดันแอลที่ 87 อีกดันหล่นมาให้ตรูเอส 83 และปิดเอล :_02 แล้วมันก็วิ่ง วนไปมาเด่วหมีเด๋วทิงจนไล่ปิดเอส 85 ที่ 84 กะเอส 83 ที่ 81 แล้วมันก็ร่วงลงมา กะว่ามันดีดแน่ก็เลยแอล 78 ไป ไอ้บ้าแม่งดีดไปจี๊ดเดียวแม่งลงมา 73 เจ้จะแอลถัว กลัวมันลงไป71 อีก พอมันเด้งมา 75 เจ้เลยเอส แถมได้ลำไยแล้วจะปิด เจือกงกมันเลยดีดมา รอไม่ไหวเลยคาเอาไว้ไปนอนดีดกว่า

:17 สรุปเทรดวันศุกร์ ติดลบ เหรียญฟ่าๆ กะค้างแอล 78 เอส 75 ยังไม่รู้จะตั้งไรดี :21

ยินดีด้วยนะคับพี่เกี้ยมอี๋ อ่านแร้วยังไม่เคลียว่าพี่เกี้ยมอี๋กำไรใช่รึป่าว เห็นหลายออเดอร์ ยินดีไว้ก่อน 55+

เสียบอย คุณญ่า ดอดเข้าห้องคุยไม่ได้อ่ะ

จำห้องไม่ได้อ่ะ แงงงงงงงงงง

5555555555555555555+ (หัวเราะอย่างเดียวพอ หมดแรงคุยแว๊ว เก๊าง่วงนอน)

บอยติดโพสนี้ไว้ก่อนนะคับคุณขนม ง๊วง ง่วง

คุณขนมหลับฝันดีคับ จุ๊ฟไนท์คับ

สวัสดีค่ะเสี่ย โห เสี่ยนอนดึกจัง อ้าวลืมไป เป็น รปภ.นี่นา 555

ไม่เป็นไรค่ะเสี่ย เอาไว้ เสี่ยมีเวลาก่อนค่ะ

ทั้งคุณดอดน้องญ่า กับเสี่ย นอนดึกทุกคืนเลยเหรอคะ เกือบเช้าเลย เก่งมั่กๆๆค่ะ เช้ามาต้องไปทำงานอีก นับถือๆๆๆ เลยค่ะ