ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คุณบอยช่วยวิด้วยนะค๊าาาา........สารออ่านตั้งแต่เมื่อวานแล้วหละค่ะ :Announce

ต้องช่วยสิคับ ไม่ช่วยคุณศาแร้วบอยจาช่วยใคร 555

คุณศาง่วงอาจนอนก่อนก้อได้นะคับ พรุ่งนี้เช้าตื่นมาอ่านเม้นท์บอย

บอยนอนดึก แต่คุณศาตื่นเช้า 55

หรือมีรัยเพิ่มพีเอ็มไว้ก้อได้คับ

บอยกำลังนัวเนียกับกราฟ ลากเส้นตีฟีโบกราฟเละเทะไปหมด

นับวันโจทย์มันยิ่งยาก

เพราะคุณศาลองดูสิคับ พวกรายใหญ่หน่อย

มันเล่นกันกลางๆ ขึ้นไม่ไหว แต่ลงก้อดีดสวนอ่ะคับ แร้วมันจาลงหรือขึ้น ยากจังคับ

ที่ดูง่ายก้อคือแบบสุดๆ สุดบนสุดล่าง พวกแท่งแรกหลังเห็นสัญญาณดูง่ายกว่าแท่งถัดมา

ตย.เช่น รายวีค เราตั้งโจทย์ไว้ ดีดไม่เกิน 1250 โดนเยอะ

พอจบแท่งเขียวที่ 1238 แท่งแรกหลังเห็นสัญญาณคาดคะเนง่ายกว่า ก้อคือแดงแรก

พอปิดแท่งแดงแรก บอยก้อเริ่มลังเลแร้วคับตั้งแต่เปิดแท่งถัดมา ก้อคือแท่งอีกา2 นั้นแหละคับ

เปิดมามันโอเคก่อนนะคับ แร้วถึงกลายเป็นอีกา พอตอนจบจากอีกาดันกลายเป็นอีแร้ง 5555 รัยก้อม่ายรุ

แร้วตอนนี้แท่งสาม

แต่บอยก้อพยามคลำทางนะคับ

คิดว่าคลำได้ แต่จาได้ตังส์ป่าว ยังไม่ทราบคับคุณศา 5555

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณศาเห็นฤทธิ์เดชรายวีครึยังคับ

แต่รายมันใหญ่ ระยะเวลามันนาน แท่งนึงกินเวลาตั้งสัปดาห์ กรอบที่เหวี่ยงก้อได้เยอะ

ดีดรอบนี้ถ้าขึ้นไปอีกจากตรงนี้ แต่ไม่ไปให้ถึง 1250 ก้อคงจาโดนกลับลงมา ไม่ใช่น้อยเหมือนกัน ในวันข้างหน้า

วันที่เริ่มเล็งหาสัญญาณนี้ วันที่ 18 พย. ทองอยู่แถว 1204

พอดีดมาได้ บอยมองเป้า 1228-33 แร้วร่วง

เจ๊อลัน มองไว้ 1235 เจ๊อลันเก่ง เกือบใช่เรย ห่างแค่ 3 เหรียญ แปะๆๆๆๆ 1684574.gif

ลงไม่ใช่น้อยเรย 1238 - 1167 = 171 (เพ่ๆ ตกเลขหรอ 555)

ที่ผ่านมาบอยก้อเรยยังอิงสัญญาณนี้อ่ะคับคุณศา จังหวะที่มองลง เพราะมันยังถือว่าไม่จบ

ถึงแม้อีกาเรากลายเป็นอีแร้ง (กร๊ากก) แต่สัญญาณนี้มันยังคงอยู่ กดอยู่

แต่ลงทีรัยก้อเจอสวนแรง จนชักหวั่นๆ 5555 เพราะต้องระวังเดือนด้วย กดไม่ลงเด๋วโดนเดือนเล่น

ยิ่งบางทีมองว่าดีดขึ้นจูบลา แต่ดันดีดเวอร์ซะทะลุ 50.0 (มันไม่ลาแระ มันจาขึ้นต่อ 555+)

ก้อที่ดีดไป 1210 อ่ะคับ ดีแต่ว่าลงมาปิดต่ำ เรยเจอแท่งวันที่ 31

เช บอยหม่ำกระเฉดหมูกรอบ แร้วเข้าหลังห้องแร้วคับ

คุณศา บอยพักก่อนนะคับ พรุ่งนี้ไม่ได้เข้ามาแน่ๆ

หยุดยาวแบบนี้ เปิดมาหัวฟู งานท่วมหัว

ไม่ได้เข้ามากระชั้นชิดแบบแต่ก่อนเรยเนาะ เล็งมันแม้แต่นาที ราย5 ราย15 สนุกดีคับ

แต่แทบหาเวลาทำแบบนั้นไม่ได้เรย

ฝันดีคับคุณศา บายๆ

- ราย4 เป็นรายที่ต้องระวังด้านดีด แต่ดีดต้องดีดให้แทงทะลุ 1194 ไม่งั้นไม่ค่อยดี จิงก้อไม่น่ายากนะ ปิดจ่อๆแบบนี้

- ดอล/ฟรัง 1.000000000000+ ดีดเอาๆ แต่ต้องระวังวีคนี้ด้วยนะคับ อาจมีจังหวะต้องย่อ ซึ่งบวกกับทอง

- รายวีค พรุ่งนี้ดู 06.00-07.00 ว่าออกทางไหนนะคับ

มีรัยอีกป่าว ติ๊กต็อกๆๆๆๆ ไม่มีแร้วมั๊ง ที่เหลืออ่านพีเอ็มนะคับ บอยก้อมองได้เท่านั้น

- อ้อ วันที่ 31 บอยไม่ได้เข้ามา แต่บอกวิธีให้คุณศาดูเปิดเดย์ ตกลงคุณศาได้ดูป่าวคับ ถามไม่เห็นตอบเรย งุงิ (ตอบบอยทีนะคับ ตอบในพีเอ็ม) ดูแร้วทำมัยคัทไปก่อนล่ะคับ งิงุ (ต่อว่าเล่นๆคับ รู้มันกดดันรัยก้อไม่แน่ แต่ก้ออด เศร้า เสียดาย ไม่ได้ ในเมื่อเรามองเป้าแรก 70 และมันมา 1167 ในห้วงแค่สองวันติดๆ ไม่นับวันหยุด)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีปีใหม่ครับ เสี่ยบอย น้องหญ้า จานดอด คุณสา และทุกๆท่าน มีความสุข และร่ำรวยกันทุกๆท่านนะครับ :uu

สวัสดีปีใหม่ขอให้มีความสุขร่ำรวยเช่นกันนะคะ...คุณseki :P :)

uIk7pZ.gifสวัสดีตอนบ่ายๆ ค่ะ ทุกๆๆๆๆ คน :D

สวัสดีปีใหม่ พี่Seki ด้วยค่ะ ^_^

สวัสดีค่ะ จานดอด น้องญ่า น้องบอย คุณสาและทุกๆท่าน

น้องบอย น้องญ่าคะ มีไรมา6 บ้างมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ จานดอด น้องญ่า น้องบอย คุณสาและทุกๆท่าน

น้องบอย น้องญ่าคะ มีไรมา6 บ้างมั้ยคะ

6 ไม่มี มีแต่ 7 ค่ะ แฮ่ๆ :P รอดูยืน 1194-95 ได้ไม่หลุด คงหาทางไปเทส 1204-10 ค่ะ

ถ้าหลุด 1189 ก้อให้ระวังตรง 1182-80 หลุดอีกที คงไม่ดีซักเท่าไหร่ (อีกแล่ววว :( )

ของพี่อลันหละค่ะ คลื่นพี่เป็นไงบ้าง

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

คุณศา ย่อลงมาตรงนี้ มีสัญญาณบวกในรายเล็ก

ดีดได้แค่ไหนขึ้นอยู่กับแรงซื้อ บอยข้ามจุดนี้ไปก่อนคับ

จุดที่น่าสนจัย คือ แถว 80 ต้นๆ ถึง โลว์เมื่อเช้า

ใช้แนวญ่าก้อได้ 82-80 ถึง 77 ไม่หลุดโซนนี้จาเกิดสัญญาณซื้ออีกที แต่เกิดในรายใหญ่ขึ้นมา

แต่ก่อนเข้าต้องดูราย4 ก่อนนะคับ คงต้องให้เจ๊อลันหรือน้องญ่าช่วยยืนยันสัญญาณทิง4

เมื่อเช้า ที่ออส.ตกจัยเทลง แร้วเอเชียดึงกลับ นั่นก้อเล่นท่าเดียวกันกับที่บอยพูดอยู่นี่คับ

ต้องเล็งให้ดีก่อนเข้านะคับ อย่าเข้าโดยไม่เห็นกระทิง ดังนั้นก้อเรยไม่ควรตั้งราคาไว้

รายวีคยังต้องระวัง ตอนนี้ยังเขียวจากแรงซื้อเอเชีย ก้อยังไม่เท่าไหร่

แต่ถ้าโดนแรงขายลงไปแดงแบบดึงไม่กลับ มันอันตราย

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณAlan ป้าเขม จุ๊ปค๊าาา 3547.gif

6 ไม่มี มีแต่ 7 ค่ะ แฮ่ๆ :P รอดูยืน 1194-95 ได้ไม่หลุด คงหาทางไปเทส 1204-10 ค่ะ

ถ้าหลุด 1189 ก้อให้ระวังตรง 1182-80 หลุดอีกที คงไม่ดีซักเท่าไหร่ (อีกแล่ววว :( )

ของพี่อลันหละค่ะ คลื่นพี่เป็นไงบ้าง

ขอบคุณวิน้องญ่ากะน้องบอยมากๆค่ะ

ตอนนี้คลื่นลมแปรปรวนค่ะ ดูไม่ออกนับไม่ถูกเลยค่ะ

ขอดูการเด้งรอบนี้ค่ะว่าไปได้แค่ไหน ส่วนตัวมอง แถว1210-14ค่ะ

เพราะมองว่ารายเดย์กะ4ยังขึ้นอยู่ รายสี่ยังไม่มีไดฮิดหมีเลยค่ะ

มะวานเป็นครั้งแรกที่ล้อคสเปรดแล้วปลดได้แบบมีประสิทธิภาพ ดีใจจังค่ะ

คือติดเหว91 เลยแอลล้อค94 ไปปิด97. แล้วรอปิดเหวเท่าทุนค่ะ เยสสสสส

แต่ที่เหมือนเดิมคือปอด ไม่กล้าแอล88 เป็นไรมะรู้ ปอดตลอด

ถูกแก้ไข โดย Alan

มอร์นิ่งวันสีชมพูค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

ขอบคุณวิน้องญ่ากะน้องบอยมากๆค่ะ

ตอนนี้คลื่นลมแปรปรวนค่ะ ดูไม่ออกนับไม่ถูกเลยค่ะ

ขอดูการเด้งรอบนี้ค่ะว่าไปได้แค่ไหน ส่วนตัวมอง แถว1210-14ค่ะ

เพราะมองว่ารายเดย์กะ4ยังขึ้นอยู่ รายสี่ยังไม่มีไดฮิดหมีเลยค่ะ

มะวานเป็นครั้งแรกที่ล้อคสเปรดแล้วปลดได้แบบมีประสิทธิภาพ ดีใจจังค่ะ

คือติดเหว91 เลยแอลล้อค94 ไปปิด97. แล้วรอปิดเหวเท่าทุนค่ะ เยสสสสส

แต่ที่เหมือนเดิมคือปอด ไม่กล้าแอล88 เป็นไรมะรู้ ปอดตลอด

ขอบคุณวิ...คุณAlan ค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

4964268bddef5be54d0951872b8f6fae_1217310112.gif ของตกแต่งโดนๆคลิกเลย