ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คุณบอยขา....ถ้ามีเวลาแวะมาวิให้สาหน่อยนะคะ :17

ได้คับ ไว้บอยเข้ามาอีกทีนะคับ

แต่คงไม่ได้แค่วิให้คุณศา หรือคุณป้าเขม เท่านั้นหรอกนะคับ

วิให้ตัวเองด้วย บอยก้อติดคับ แฮ่.

เย็นๆดึกๆบอยมาใหม่นะคับ ต้องออกไปธุระข้างนอก

แต่มองผ่านๆตะกี้ พอเห็นช่องสำหรับขาเอสบ้างเหมือนกันคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เหมือนราย 15 - 5 - 1 น่าจะย่อได้นะคะ

เหมือนราย 15 - 5 - 1 น่าจะย่อได้นะคะ

แบบที่คุณป้าเขมมอง น่าย่อคับ

รายที่เห็นชัดที่สุดคือราย30 แต่เสียตรงดี้มันลงไวเกินไป

ลงมาดีเทลที่ราย15 ก้อเห็นชัดเรย ถึงการที่ดี้ลงไวเกินไป ราย15 พยามช้อน

ติดที่ราย5 กับ รายนาทีอยู่คับ

พรุ่งนี้เราต้องระวังการย่อแบบ ย่อไม่มาก แร้วดึงกลับ จนกว่ารายใหญ่กว่าตามมา

กราฟมีแววย่อ แต่ย่อได้เท่าไหร่ ลุ้น 80 78 ใกล้ๆก่อนแร้วกันคับ (ยังออกเอสไม่ได้เรย ราคานี้ 55+)

ราย4 น่าลง 127x (อย่างน้อย) จาแย่ แบบวีค แท่งแรกไม่ยอมลง แท่งสองก้อลงจนได้ 1251.8

ราคานี้ยังไม่มาก เมื่อเทียบกับวีคของ usd/chf ที่หน้าตามันเหมือนกัน นั่นลงเละเทะ 200 กว่าจุดมั๊ง

คุณบี+เจ๊อลันส่ง 6 หมีราย1 ราย4 มาให้นะคับ เป็นหมีฮิด.เจ้น

คอมเม้นท์เพิ่มเติมว่ายังต้องระวังรายย่อยดัน

ถ้าดันได้เกิน 1295 ก้อหายหมี..... เสี่ยบอยขอบคุณ คุณบีกับเจ๊อลันด้วยคับ

เด๋วบอยขออนุยาดโพสกราฟคุณบีนะคับ

จุด 1295 ตามคอมเม้นท์คุณบี บอยมองเกินไปนิสนึงคับ มองที่ 1297 คับ อย่าเกิน เกินเด๋วหมีหาย 55+

ไม่รู้ว่ามองถูกรึป่าว แต่คุณบีน่ามองละเอียดกว่า

แต่จัยบอยก้อแอบไม่อยากให้เกินแค่ 87-88 เรยนะคับ มันเหมือนทะลุๆ

อีกอย่างที่มีให้ลุ้น ก้อลุ้นไดสโต. และ ฮิสโตแกรม กันนะคับ

ไดสโต.เริ่มขึ้น+ออกอาการจาขึ้น ขยุ้มหลังคากันหลายราย

ฮิส.ก้อออกอาการตื้อ หลายรายเช่นกันคับ

แต่สัญญาณพวกนี้ กว่าสุกงอม ราคาก้ออาจเลื้อยไปต่อได้คับ (เราไปดักรอ ถ้าไม้นี้ถูกกิน แฮ่..)

กราฟคุณบีคับ ขอบคุณ คุณบีและเจ๊อลัน อีกครั้งคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

บอยมีเพื่อนติดดอย ทั้ง GF GS

แต่ละคนติดดอย 129x ขึ้นไปกันทั้งนั้น หนักๆกันตอนเจอเท 1251 สงสารอ่ะ

นี่บอยก้อพูดไปตามกราฟตอนนี้ แต่ถ้ามองย้อนกลับไปที่ฐาน

การไม่หลุด 1250 ก้อยังมองขึ้นได้อยู่ การที่เบรค 74-75 ขึ้นมาได้ ก้อคือการทะลุกรอบขึ้นมา

ตามที่น้องญ่าเคยพูดไว้คับ ใช่ป่าวน้องญ่า พี่จำที่ญ่าเคยพูด

เจ้มีแอล 76 กะเอส 67 ค่ะ

:Wt

พี่แอลก่อน แร้วค่อยเอสล็อคเนาะ

ตอนนี้ทำท่าจาเป็นแอลล็อคเอส จากเดิม เอสล็อคแอล

แร้วปกติพี่ปลดล็อคเป็นยังงัยบ้างคับ

บางทีเราไม่ต้องหวังกำไรก้อได้นะคับ ลุ้นแค่เท่าทุนเราเหนื่อยน้อยลงคับ

อย่างตอนนี้ 1283 ถ้าพี่มองลง แร้วเลือกปิดแอล 1276 พี่กำไรก่อน +7

เอส 1267 ก้อต้องลุ้นให้ราคาย่อลงมา อย่างน้อย 1274 (ลงมากกว่านี้ เรากำไร)

1274 คัทเอส ขาดทุน -7 เท่ากับคู่นี้เราออกได้เท่าทุน

ซึ่งสุดยอดแร้ว จากที่ผิดทางแต่แรกเริ่ม ต้องขาดทุนถ้าเล่นแบบคัท

จุดที่เราเล็งคาดหวังความเป็นไปได้ คือ 1274 เราเห็นเป้าหมายเด่นชัด

แต่หลังเทคแอลแร้ว เราควรใส่สตอปลอสให้เอสแร้วนะคับ

พลาดครั้งนี้เราควรยอม อย่างมากเสียเพิ่มอีกหน่อย แลกกับไม่ต้องเสียเรยถ้าเป็นไปตามที่คาด

อย่าตามไปแอลล็อคห่างออกไปมากขึ้นอีก (เดิมแอลล็อค 1276 ปิดแอลแร้วแทนจาย่อดันไปต่อ ต้องไปตามแอล 1285 มาล็อคเอส 1267) หรือ ล็อคไปล็อคมาจนยุ่งเหยิง

พี่เกี้ยมอี๋ก้อคงมีทำอยู่แร้ว วิธีนี้ดีกับเมื่อคู่ล็อค ห่างจากราคาปัจจุบัน มากๆคับ

เช่น เอส 1220 แอลล็อค 1230 เจอลากแรงๆยาวๆจนราคาปัจจุบัน 1300

ปิดแอลล็อคเก็บกำไรแร้วมันคงเหนื่อย ที่จาถือเอส 1220 โดดๆ ลุ้นจาก 1300 ลงไปหาเหว 1220

จาปิดแอลก้อห่วงเอส เรยไม่ต้องทำรัยกับมัน ถือไปถือมา ราคาเทซะแอล 1230 กลายเป็นดอย เอส 1220 กลับต้องมาช่วยล็อคให้แอล จากที่แอลล็อคเอส

เราเล่นแค่ส่วนต่าง ไม่ต้องเอาถึง

เอส 1220 แอลล็อค 1230 ไม่ว่าราคาไปไหน เราติดลบ -10 ทุกที่ (จ้าวเอาเงินเราไปเป็นเชลย)

แอล 1230 ปิด 1300 กำไร +70 (เราเอาเงินจ้าวมาเป็นเชลยมั่ง)

เอส 1220 ลุ้นราคาย่อปิด 1290 ขาดทุน -70

สรุป เท่าทุน ลงมากกว่า 1290 เรากำไรจากส่วนต่าง ไม่ใช่จากราคาลงถึงเหว

แต่เมื่อปิดแอลล็อคแร้ว อย่าลืมใส่สตอปลอสให้เอสเหว

เพราะเราไม่ต้องการผิดพลาดซ้ำสอง อันพาให้พอร์ทเราหนักกว่าเดิม

ปิดแอลล็อค ใส่สตอปลอส เอส 1220 สตอปลอส 1305

พลาดถูกกินที่ 1305 เอสเราขาดทุน 1305-1220 = -85

เราเก็บกำไรมาก่อนล่วงหน้า = +70

หักลบคู่นี้เราขาดทุน -15

จากเดิมถ้าปิดพร้อมกันเราขาดทุน -10

ยอมเสียเพิ่ม -5 ถ้าพลาด แลกกับไม่ต้องเสียเรย ถ้าตามคาด

จบคู่ล็อค

แบบนี้ วันจันทร์ทองอาจขึ้นจากออสซี่บ้าทองรึป่าวคะ เสี่ยขาาาาาา คริคริ

แฮ่.. ไปๆมาๆชักชอบคับ คำว่า เสี่ยขาาาาาา ชักติดๆ

เจ๊อลัน.. คำถามนี้น้องญ่าน่าตอบได้ดีกว่าบอยนะคับ

น้องญ่ามีประสบการณ์กว่าคับ น้องญ่าเคยเล่าให้บอยฟังแบบที่เจ๊ถามมานี่เรยคับ

ตอนนั้นบอยก้อไม่ได้สนจัยฟังเท่าไหร่

อ่านโพสเจ๊แร้ว บอยยังนั่งนึกย้อนถึงที่ญ่าเคยอธิบายเรย แต่จำไม่ค่อยได้คับ

มันแบบว่า ค่าเงินออสเตรเลียน ดอลลาร์กำลังอ่อนปวกนะคับ

เวลาคู่ไหนที่ออส.ไปห้อยหลัง กราฟมันก้อต้องพุ่ง เพราะตัวหน้ากลายเป็นแข็ง เมื่อเทียบ

อันนี้ก้อเหมือนกันคับ ทอง/ออส ญ่าเคยเปรียบประมาณนี้ให้บอยฟัง เปรียบแบบเป็นคู่เงินคู่หนึ่ง

เงินออส.อ่อนค่า คู่ห้อยออส.ญ่าจาแอล คู่ออส.หน้าญ่าเอส ไม้เว้นแม้แต่ ทอง/ออสคับ

เหมือนทองเป็นสกุลเงินสกุลหนึ่ง ที่มาเทียบกับออสเตรเลียน ดอลลาร์

บอยไม่แน่จัยในส่วนนี้ จำไม่ค่อยได้ คงต้องรอญ่าคับ

แต่จิงมันก้อขึ้นกับปัจจัยอื่นๆที่เข้ามากระทบทองเนาะ ไม่เฉพาะค่าเงิน

อย่าง ทอง/ดอล ถ้าตามรูปนี้เทียบแบบค่าเงิน ดอลแข็ง ทองอยู่หน้ากราฟก้อควรย่อ แต่ก้อไม่เสมอไป

ในส่วน ทอง/ออส ไม่ค่อยลง คงไม่มีผลต่อ ทอง/ดอล มั๊งคับ

เพราะต่างเทียบเงินคนละสกุล

ปัจจัยที่มากระทบต่อทอง ไม่ว่าบวกหรือลบ มันก้อกระทบทองในทุกสกุลเทียบเหมือนๆกัน

เพียงแต่ค่าเงินอาจทำให้ผลกระทบนั้น มากหรือน้อย มากกว่าคับ

ถ้าผลกระทบทางลบต่อทอง ทอง/ดอล ลงเยอะ เพราะดอลคู่เทียบแข็ง

แต่ ทอง/ออส ที่ได้ผลกระทบเช่นเดียวกัน เพราะสินค้าเดียวกัน กลับลงไม่มาก

เพราะออสเตรเลียน ดอลลาร์คู่เทียบ อ่อนปวกเปียก

ไม่แน่จัยคับ ต้องให้ญ่ามาช่วยคับ

เพราะเวลาที่บอยเล่นตัวนี้ บอยก้อสนแต่เหตุผลทางเทคนิค

ง่วงด้วยคับ รู้สึกจาพูดวนไปวนมา

อ้อ ออส/เยน ลงมาเยอะเรยคับเจ๊ น่าจับตามอง ลงซะน่ากัว แต่ก้อชอบอยากแอล อิอิ

โลว์ 90.861 ปิด 91.221

นอนก่อนแร้วคับ ว่าจาเอาอีกหลายๆโพสมาแซว

ไม่ทันรัยเรย ตีสามเฉย เคลียได้ไม่กี่โพสเอง

ฝันดีคับ ทุกท่าน รวยๆๆ บายๆๆ

สวัสดียามเช้าค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

มอร์นิ่งค่ะ ทุกคนน :D

จิ้มจากโทรศัพท์ ไม่ถนัดเลยค่ะ

เลยตอบพี่บอยไม่ค่อยได้ เอาเป็น ญ่ามองจากแท่งเดือน

เดือนที่แล้วค่ะ ปกติการย่อ ของแท่งเดือน เวลาดีดขึ้นมา

เพื่อจะไปต่อ มักจะต้องลงมาย้ำ ประมาณ 76.4=1274-75 68.2 หรือ 50.0

โดยระดับ 68.2 จะอยู่ที่ประมาณ 1253-1254 พอรับได้ เลยค่อนข้าง

คิดว่า เดือนนี้น่าจะดีดต่อ อะไรประมาณนี้ค่ะ นี่พวกรายใหญ่นะคะ

ส่วน ดีดขึ้นมาแล้วเจอหมี ก้อคงจะต้องย่อตัว ตามรายเล็กๆ ต่อไปค่ะ ^_^

อยู่นอกบ้าน ไม่ได้ดูกราฟเน่อ แค่มาตอบพี่บอยเมื่อวันก่อนเฉยๆค่ะ

รายย่อยๆ เล็กๆ รายวัน 4 1 มอบให้ ลูกพี่บอย ตอบละกันนะคะ :P

เสี่ยงช้อตไปแล้วค่ะ...คุณบอย รอจนหมดเวลาวินาทีสุดท้ายช้อตเลย แฮ่ แฮ่

จาไส้แตกป่าวคะ....วัดดวงแล้วกันเนอะ e8c11.gif

คุณสาป้าก็มือไวช๊อตไปแล้วแต่เหมือนยังขึ้นไม่จบค่ะ น่ามีย่อแล้วขึ้นอีกรอบนะค่ะแต่ขึ้นอีกเท่าไรเดาไม่่ถูกค่ะดู อินดี้เอาค่ะ

คุณศา คุณป้าเขม ปิดเอสไปยังคับ ยินดีด้วยนะคับ

วันนี้บอยป๊อกคับ ขอตัวไปอาบน้ำนอนก่อนนะคับ

เมื่อคืนโพสสุดท้ายตีสามกว่า เสดแร้วยังไม่ยอมนอน นั่งดูหนังต่ออีก

นอนตีห้าเรย ดูสิคับทำไปได้

รวยๆๆ นะคับ บอยขอตัวสลีพก่อนคับ ฟิวส์จาขาด

มอร์นิ่งค่ะ ทุกคนน :D

จิ้มจากโทรศัพท์ ไม่ถนัดเลยค่ะ

เลยตอบพี่บอยไม่ค่อยได้ เอาเป็น ญ่ามองจากแท่งเดือน

เดือนที่แล้วค่ะ ปกติการย่อ ของแท่งเดือน เวลาดีดขึ้นมา

เพื่อจะไปต่อ มักจะต้องลงมาย้ำ ประมาณ 76.4=1274-75 68.2 หรือ 50.0

โดยระดับ 68.2 จะอยู่ที่ประมาณ 1253-1254 พอรับได้ เลยค่อนข้าง

คิดว่า เดือนนี้น่าจะดีดต่อ อะไรประมาณนี้ค่ะ นี่พวกรายใหญ่นะคะ

ส่วน ดีดขึ้นมาแล้วเจอหมี ก้อคงจะต้องย่อตัว ตามรายเล็กๆ ต่อไปค่ะ ^_^

อยู่นอกบ้าน ไม่ได้ดูกราฟเน่อ แค่มาตอบพี่บอยเมื่อวันก่อนเฉยๆค่ะ

รายย่อยๆ เล็กๆ รายวัน 4 1 มอบให้ ลูกพี่บอย ตอบละกันนะคะ :P

อารัยคือ ลูกพี่บอย ตอบมานะ ขอความกระจ่าง

พี่นอนคิดจนหลับ กึ๊ดบ่ะออก

ขจ.แนวทางเทรดฟีโบโตยเจ้า ใช้ได้กับทั้ง เดย์ วีค และ เดือน เนาะ

แบบนี้นี่เอง ที่ญ่าถึงมุ่งเล่นทางไหนทางนั้นตลอดทางยาวๆ ไม่สลับเล่น

เวลามองขึ้นก้อไม่เอสขวางทางกระทิง เวลามองลงก้อไม่แอลรับมีดเรย มุ่งเอสโอนลี่

เม้นท์สั้นๆก่อนจ้า พี่ง่วง นอนพักกันมั๊ยน้องญ่า (ว่าที่เถ้าแก่เนี้ยในอนาคต)

((((( เจ๊อลันๆๆๆๆ )))))

เจ๊อลันเชิญคุณบีเข้ามาแชร์มุมมองที่ห้องเราสิคับ แบบมาบ่อยๆ มาทุกวันยิ่งดี

ความรู้ความสามารถของคุณบี ช่วยการเทรดเพื่อนๆได้เยอะ คุณบีเก่ง

หรือถ้าคุณบีไม่สะดวก ก้อต้องรบกวนเจ๊อลันจิ๊กกราฟคุณบีมาฝาก บ่อยๆ

เจ๊!!! น้องญ่าจาเป็นเถ้าแก่เนี้ยแร้วนะคับ

น้องญ่าอยากเปิดร้านกาแฟคับ (อยู่ๆอยากเป็นเจ้าของร้านกาแฟ)

บอยเห็นด้วยทุกประการคับ เพราะร้านกาแฟเป็นของตัวเอง น้องญ่าก้อเทรดได้ด้วย ไม่มีเจ้านายมาว่าเนาะ

ขายแฟไปด้วย เทรดไปด้วย เพิ่มช่องทางรายได้

บอยสนับสนุนด้านกำลังจัยให้น้องญ่าอย่างเต็มที่คับ

แต่ด้านเงินลงทุน ญ่าคงต้องหาเอง ควักเป๋าหรือกู้แบงค์ก้อตามแต่

บอยก้อไม่หุ้นด้วยนะคับ ไว้ดูว่าเวิร์คค่อยไปง้อขอหุ้น 555+

โม้ก่อนไปนอน ซักหน่อยยังดี กู๊ดไนท์คับ

((((( เจ๊อลันๆๆๆๆ )))))

เจ๊อลันเชิญคุณบีเข้ามาแชร์มุมมองที่ห้องเราสิคับ แบบมาบ่อยๆ มาทุกวันยิ่งดี

ความรู้ความสามารถของคุณบี ช่วยการเทรดเพื่อนๆได้เยอะ คุณบีเก่ง

หรือถ้าคุณบีไม่สะดวก ก้อต้องรบกวนเจ๊อลันจิ๊กกราฟคุณบีมาฝาก บ่อยๆ

เจ๊!!! น้องญ่าจาเป็นเถ้าแก่เนี้ยแร้วนะคับ

น้องญ่าอยากเปิดร้านกาแฟคับ (อยู่ๆอยากเป็นเจ้าของร้านกาแฟ)

บอยเห็นด้วยทุกประการคับ เพราะร้านกาแฟเป็นของตัวเอง น้องญ่าก้อเทรดได้ด้วย ไม่มีเจ้านายมาว่าเนาะ

ขายแฟไปด้วย เทรดไปด้วย เพิ่มช่องทางรายได้

บอยสนับสนุนด้านกำลังจัยให้น้องญ่าอย่างเต็มที่คับ

แต่ด้านเงินลงทุน ญ่าคงต้องหาเอง ควักเป๋าหรือกู้แบงค์ก้อตามแต่

บอยก้อไม่หุ้นด้วยนะคับ ไว้ดูว่าเวิร์คค่อยไปง้อขอหุ้น 555+

โม้ก่อนไปนอน ซักหน่อยยังดี กู๊ดไนท์คับ

ไปจิ้กมาละกันนะ เพราะไม่ได้คุยกะคุณบี แต่นานๆเข้าไปอ่านที พอดีเห็นเหมือนกัน

แต่พี่ทำกราฟไม่เป็น เลยเอามาแปะให้แทน แต่ก็กลัวเค้าจะว่าป่าวไม่รู้ เลยไปแปะหลังห้องอ่ะจ้ะ

แต่ที่อธิบายเรื่องไดฮิดพัง พี่โม้เองนะ เผื่อผิดอย่าไปโทษผิดคนล่ะ คริคริ

ไงจะหมั่นไปอ่านแล้วเอามาแปะให้นะ แต่เข้าคุยห้องเค้าไม่เป็น เลยไม่รู้จะขอยังไงอ่ะ

จิ้กมาแปะให้ละกันนะ อิอิ

วันนี้เอส81 แต่ปอดปิดหมูผุดๆอีกแล้ว เฮ้ออออ อยากขอเรียนวิชารันเทรนกะน้องญ่าจัง

ว่างๆมา6 ให้หน่อยนะคะ

เฮ้อออ เค้าว่าต้องฝึก10,000 ชั่วโมงค่ะ ถึงจะเริ่มชำนาญ

ยินดีกะน้องญ่าด้วยค่ะ ขอให้กิจการรุ่งเรือง ร่ำรวย เฮงๆๆนะ

อย่าลืมถ่ายรูปร้านกะที่อยู่มาให้ดูบ้างนะ เผื่อไปเที่ยวจะได้แวะไปอุดหนุนเนอะ

ยู้ฮู...คุณบอย ป้าเขม....ใครอยู่บ้างคะสาเข้า L แล้วนะคะย่อจบอ่ะ

วุ้ย...หาเรื่องอีกหละ....รอดช้อตหาเรื่องลุ้นลองต่ออีกแย้ว แฮ่ แฮ่ :v@

เสี่ยง L ไปแล้วค่ะ....วัดดวงกันอีกครั้งเนอะ ss2014-08-30at12.53.13.png