ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

หนี้รัฐบาลสหรัฐ จ่อทะลุเพดาน ต.ค.นี้

สหรัฐ ยอมรับ หนี้ภาครัฐจ่อทะลุเพดาน ต.ค.นี้ หวั่น กระทบเศรษฐกิจและตลาดหุ้น

นายจาค็อบ ลิว รัฐมนตรีกระทรวงการคลังสหรัฐ ได้ส่งจดหมายถึงสภาคองเกรส เปิดเผยว่า สหรัฐจะมีหนี้สินภาครัฐทะลุระดับเพดานจำกัดในช่วงกลางเดือนต.ค. ซึ่งจะส่งผลให้รัฐบาลสหรัฐยากที่จะสามารถทำตามพันธะผูกมัดหลายประการได้ พร้อมทั้งเรียกร้องให้สมาชิกคองเกรส ช่วยขยายเพดานหนี้สินของสหรัฐจากปัจจุบัน 1.67 ล้านล้านดอลลาร์ขึ้นไปอีก เพราะไม่เช่นนั้นจะส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจสหรัฐอย่างแน่นอน หลังจากมาตรการต่าง ๆ ใกล้จะหมดวาระในช่วงกลางเดือนต.ค.นี้

รายงานระบุว่า ในภาวะดังกล่าว เศรษฐกิจสหรัฐจะมาถึงระดับถึงขีดจำกัดการกู้ยืม และกระทรวงการคลังจะไม่สามารถได้รับเงินสนับสนุนเงินกู้อื่น ๆ นอกจากนี้เงินสดที่มีอยู่ในขณะนี้ และจะส่งผลให้สหรัฐอยู่ในสถานะที่ไม่สามารถยอมรับได้ โดยภาครัฐจะไม่สามารถทำตามพันธะผูกมัดต่อหน่วยงานต่าง ๆ เช่นโครงการเพิ่มการประกันสังคม การเพิ่มจ่ายเงินปลดเกษียณ รวมทั้งจ่ายเงินเดือนต่าง ๆ ที่จำเป็นได้

ยิ่งไปกว่านั้น หากนักลงทุนต้องการให้หนี้ภาครัฐลดลง สหรัฐก็อาจเผชิญกับภาวะขาดแคลนเงินสดอย่างฉับพลันด้วย และจะส่งผลกระทบต่อตลาดหุ้นสหรัฐ และทำให้เศรษฐกิจสหรัฐหยุดชะงักทันที

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เงินบาทเช้านี้ ทะลุ 32 บาทอีกครั้ง

นักบริหารเงิน รายงานว่า ค่าเงินบาทเปิดตลาดเช้าวันนี้อยู่ที่ระดับ 32.00/02 บาท/ดอลลาร์ อ่อนค่าลงจากเย็นวานนี้ปิดที่ระดับ 31.94/95 บาท/ดอลลาร์ ซึ่งเคลื่อนไหวในทิศทางเดียวกับค่าเงินในภูมิภาค จากปัจจัยเรื่องการยกเลิกมาตรการ QE ที่ยังไม่ชัดเจน ประกอบกับตัวเลขส่งออกติดลบ 3 เดือนซ้อน

นักบริหารเงิน ประเมินกรอบการเคลื่อนไหวของเงินบาทในวันนี้ไว้ระหว่าง 32.00-32.15 บาท/ดอลลาร์

สวัสดีค่ะ น้องญ่า น้องบอย คุณด๊อด

ขอแนวทางวันนี้หน่อยค่ะ สับสนจริงๆ

ขอบคุณมากค่ะ

ถ้าตามเทรน เค้าก็ยังเป็นขาขึ้นน่ะค่ะ หมายความว่า ย่อแล้วแอล ปลอดภัยกว่าค่ะ

แต่ถ้าอยากเอส ก็รอดีดแถวแนวต้านค่อยเอส ก็ปลอดภัยกว่านะคะ

แนวรับแนวต้าน ก็เอาตามกูรู หรือ แต่ละโบรกได้เลยค่ะ

อย่าลืมตั้งต็อปลอสทุกครั้งด้วยนะคะ

:_09

โกลเบล็กให้ .. 88 /07 20-25 แนวต้าน 07 ไม่ใช่ต้านสำคัญ ให้เน้นที่ต้าน 20-25 เป็นตัวทำกำไรขาแอล

ถ้าตามเทรน เค้าก็ยังเป็นขาขึ้นน่ะค่ะ หมายความว่า ย่อแล้วแอล ปลอดภัยกว่าค่ะ

แต่ถ้าอยากเอส ก็รอดีดแถวแนวต้านค่อยเอส ก็ปลอดภัยกว่านะคะ

แนวรับแนวต้าน ก็เอาตามกูรู หรือ แต่ละโบรกได้เลยค่ะ

อย่าลืมตั้งต็อปลอสทุกครั้งด้วยนะคะ

:_09

ขอบคุณคำแนะนำคับจานดอด บอยกับน้องญ่าเชื่อฟังตลอด ไม่ดื้อไม่ซน

ลากทุกตลาด เอสมั่วไม่ได้เรย เด๋วฟ้าเหลือง

สวัสดีคับ พี่นุช คุณอริสา ตามแนวจานดอด 6 นะคับ ก่อนดีดไม่ได้เอสล่างเนาะ

บอยขอตัวก่อนนะคับ ต้องออกไปรับเพื่อนก่อนคับ

โกยๆๆ รวยๆๆ นะคับ บั๊บบายยย..

http://www.youtube.com/watch?v=qZBLEbUw8a0

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

คุณแม่น้องคิตตี้ บอยรีบ แต่บอยอยากเป็นกำลังจัยให้

บอยรู้ดีถึงความเครียด ความรู้สึก ของคุณแม่น้องคิตตี้ในตอนนี้นะคับ รู้สึกอย่างมาก เข้าจัยอย่างลึกซึ้ง

บอยก้อเคยคับ ตอนนั้นติดเหว 1420 แร้วถูกลาก ช่วงลากไปทำนิวออลไทม์ไฮ 192x

ติดเอส 1420 อยู่ 8-10 ไม้เล็ก คัทเสียไป 3 แสน ถ้าจำตัวเลขไม่ผิด ประมาณนี้คับ

อย่างน้อย ไม่ว่าจาจบลงแบบไหน

แต่คุณแม่น้องฯ ก้อมีบอยเป็นกำลัยจัยให้นะคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

คุณบอย คุณดอด คุณญ่าค่ะ

มีฮก มีทิง มีหมี แนะนำด้วยนะค่ะ

จะได้ตั้งรับทันค่ะ

:17 :17 :17

ตกรถ แล้วพยายามวิ่งเกาะ เลยกลิ้งตกน้ำเลยอะ หุหุ

ท่านอื่นๆ เป็นไงกันบ้างค่ะ

เล่าสู่กันฟัง

ห้องจะได้ไม่เหงาจ้า

ตอนนี้ข่าวคิวอี คงสู้ข่าวซีเรียไม่ได้เนอะ

ตัวเลขออกมาดี ปกติเทน้ำเทท่า

แต่ตอนนี้ย่อให้นิดเดียวแล้วไปต่อ

แต่ถ้าตัวเลขออกมาแย่ โห พรวดๆๆๆเป็นเชื่้อเพลิงส่งจรวดเลยค่ะ

จะเอสก็ระวังด้วยนะคะ

จะแอลก็รอย่อค่อยเข้าดีกว่าค่ะ

หวั่นซีเรียรุนแรง ดันน้ำมันดิบพุ่งถึง 150$

วันพุธ, 28 สิงหาคม 2556 12:16 | อัพเดตล่าสุดเมือ วันพุธ, 28 สิงหาคม 2556 12:17 | วันเผยแพร่ | printButton.png | emailButton.png

"ซอคเจน" คาดราคาน้ำมันดิบเบรนท์อาจพุ่งแตะ 150 ดอลล์ จากเหตุตึงเครียดซีเรีย

รายงานของโซซิเอเต เจเนอราล หรือซอคเจน เผยราคาน้ำมันดิบเบรนท์อาจจะพุ่งถึงระดับ 150 ดอลลาร์/บาร์เรลในช่วงสั้นๆ หากสหรัฐบุกโจมตีซีเรีย ซึ่งจะทำให้เหตุการณ์แห่งความขัดแย้งในตะวันออกกลางทวีความรุนแรงขึ้นไปอีก และนำไปสู่ปัญหาด้านอุปทาน

นายไมเคิล วิตเนอร์ หัวหน้าฝ่ายวิจัยตลาดน้ำมัน กล่าวว่า ปฏิบัติการทางหทารต่อซีเรียมีแนวโน้มว่าจะเกิดขึ้นในสัปดาห์หน้า โดยราคาน้ำมันดิบเบรนท์อาจจะเพิ่มขึ้นไปถึง 125 ดอลลาร์/บาร์เรลภายในไม่กี่วันนี้ เนื่องจากการคาดการณ์เกี่ยวกับเรื่องดังกล่าว รวมทั้งมีความเป็นไปได้ที่ราคาน้ำมันอาจพุ่งถึงระดับ 150 ดอลลาร์ หากเหตุความรุนแรงลุกลามจนส่งผลกระทบต่อผลผลิตน้ำมันในอิรักและกลุ่มประเทศผู้ผลิตน้ำมันในตะวันออกกลาง

ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบเบรนท์พุ่งขึ้น 2.87 ดอลลาร์ หรือ 2.5% แตะ 117.23 ดอลลาร์ต่อบาร์เรลในตลาดล่วงหน้า ICE ภายหลังตลาดปิดเมื่อวานนี้

แฮ๊คเกอร์ซีเรียถล่มเว็บไซต์นิวยอร์กไทมส์

แฮ็คเกอร์ถล่มเว็บไซต์นิวยอร์กไทมส์ เชื่อเป็นฝีมือ"กองทัพอิเลคทรอนิคซีเรีย"

หนังสือพิมพ์นิวยอร์กไทมส์เผยว่า เว็บไซต์ของหนังสือพิมพ์ล่มเป็นครั้งที่สองในรอบเดือนนี้ หลังจากการโจมตีครั้งก่อนที่บริษัทระบุว่าเป็นการโจมตีจากภายนอก

ในหน้าเพจเฟซบุ๊ก นิวยอร์กไทมส์ระบุว่า กำลังดำเนินการแก้ไขปัญหา ที่เริ่มขึ้นเมื่อเวลา 15.00 น. ตามเวลาท้องถิ่น (03.00 น.ตามเวลาในไทย) เมื่อวันอังคาร โดยก่อนหน้านี้ นิวยอร์กไทมส์เคยถูกโจมตีในลักษณะเดียวกันนี้เมื่อวันที่ 14 ส.ค.ที่ผ่านมา ผู้เชี่ยวชาญระบุว่า มีหลักฐานบ่งชี้ว่าเป็นฝีมือของกองทัพอิเลคทรอนิคซีเรีย

เว็บไซต์นิวยอร์กไทมส์ กลับมาใช้ได้บางส่วนในอีก 3 ชั่วโมงถัดมา แม้ว่าจะมีผู้ใช้บางรายยังคงรายงานข้อผิดพลาดก็ตาม อย่างไรก็ตาม บริษัทได้จัดทำเว็บไซต์สำรอง และตีพิมพ์ข่าวในหน้าเพจเฟซบุ๊ก

โฆษกของไทมส์เผยเรื่องนี้หลังจากเมื่อสองสัปดาห์ก่อนเพิ่งปิดเว็บไซต์ไปครั้งหนึ่ง โดยในครั้งนั้นให้เหตุผลว่าเซิร์ฟเวอร์ภายในมีปัญหา โฆษกเผยผ่านทวิตเตอร์ว่า ผลการประเมินเบื้องต้นชี้ว่าถูกโจมตีจากภายนอกและกำลังแก้ไข ขณะที่ทวิตเตอร์หลักของไทมส์เผยว่า เว็บไซต์มีปัญหาทางเทคนิคแต่ยังสามารถเผยแพร่ข่าวผ่านทวิตเตอร์และช่องทางอื่น ๆ

ด้านนายมาร์ค ฟรอนส์ ประธานฝ่ายข้อมูลของนิวยอร์กไทมส์ เปิดเผยว่า มีหลักฐานบ่งชี้ว่าเป็นทัพของกองทัพอิเลคทรอนิคซีเรีย พร้อมเตือนให้เจ้าหน้าที่ระมัดระวังในการส่งอีเมล จนกว่าสถานการณ์จะได้รับการแก้ไข ขณะที่ผู้เชี่ยวชาญกล่าวว่า โดเมนของเว็บ NYTimes.com ชี้ไปที่เว็บ SyrianElectronicArmy.com เพราะบัญชีทวิตเตอร์ของกองทัพดังกล่าวทวีต ประโยคว่า สื่อกำลังล่ม และมีลิงค์โยงไปถึงนิวยอร์กไทมส์

ก่อนหน้านี้เว็บไซต์หนังสือพิมพ์วอชิงตันโพสต์ ซีเอ็นเอ็น และนิตยสารไทม์ เพิ่งถูกเจาะระบบเมื่อต้นเดือนและระบุว่าเป็นการกระทำของกองทัพอิเลคทรอนิคซีเรีย โดยเมื่อเดือนมกราคมที่ผ่านมา นิวยอร์กไทมส์ เปิดเผยว่ากลุ่มแฮ็คเกอร์ได้เจาะเข้าเว็บไซต์ และขโมยรหัสผ่านของเจ้าหน้าที่ 53 คน หลังจากที่ตีพิมพ์รายงานเกี่ยวกับความมั่งคั่งของครอบครัวของนายเหวิน เจียเป่า อดีตผู้นำจีน

แม่น้องคิตตี้จ๋า ป้าหนูก็ยังติดเหวอยู่ต่ำมากกกกก ....ขอบอก เป็นกำลังใจให้นะคะจะบอกว่าเข้าใจ ขอให้มีแนวทางที่ดีในการตัดสินใจนะจ๊ะแล้วอย่าลืมตะโนบอกป้าหนูดังๆด้วยนา

ตอนนี้ข่าวคิวอี คงสู้ข่าวซีเรียไม่ได้เนอะ

ตัวเลขออกมาดี ปกติเทน้ำเทท่า

แต่ตอนนี้ย่อให้นิดเดียวแล้วไปต่อ

แต่ถ้าตัวเลขออกมาแย่ โห พรวดๆๆๆเป็นเชื่้อเพลิงส่งจรวดเลยค่ะ

จะเอสก็ระวังด้วยนะคะ

จะแอลก็รอย่อค่อยเข้าดีกว่าค่ะ

วันนี้มีแอลตรงไหนได้คะ คุณด๊อดจ๋า

แม่น้องคิตตี้จ๋า ป้าหนูก็ยังติดเหวอยู่ต่ำมากกกกก ....ขอบอก เป็นกำลังใจให้นะคะจะบอกว่าเข้าใจ ขอให้มีแนวทางที่ดีในการตัดสินใจนะจ๊ะแล้วอย่าลืมตะโนบอกป้าหนูดังๆด้วยนา

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ป้าหนู สู้ๆนะคะ

ป้าหนูติดอยู่ที่เท่าไรคะ ขอให้ออกได้นะคะ

วันนี้มีแอลตรงไหนได้คะ คุณด๊อดจ๋า

ตอนนี้ก็เริ่มน่ากลัวเหมือนกันค่ะ ไม่กล้าแอลเกิน 30อ่ะ ก็คงรอย่อดีกว่าค่ะ

แนวรับก็ 20 14 10 ไม่รู้เค้าจะย่อให้แค่ไหน

แรงดีไม่มีทุบเลย ไม่กล้าแนะให้แอลให้เอสเลยค่ะ

ถ้าโกยลำไยไปได้เยอะแล้ว ก็ออกมานั่งรอดูบ้างก็ดีค่ะ

ไม่กล้าแนะจริงๆ

ขอบคุณจ้าคุณนุช ม่ายรู้มันจาลงไปรับเมื่อไหร่เลย.....