ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ว้าว ดีใจจัง น้องญ่าเปิดห้องใหม่ ขอกรี้ดดดดดดที 55555 :La

แต่ว่า พี่เสียดาย ซีเอสไอมากเลย มะได้ เก็บไว้เลย ฮือๆ

จุ๊ๆ ห้ามๆๆ

เกือบลืม แต๊กา จุ๊ก้า แปลว่าไรคะ น่ารักดี

ถูกแก้ไข โดย Alan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องบอยจ๋า รายเดย์ ไดบีบล่างรึป่าวคะ

น้องญ่า พ่ีลองเอาBB ไปไว้ในช่องอินดี้ rsi มันดูเหมือนไดเลย

ใช่อันเดียวกันมั้ยคะ

ขอบคุณ น้องหญ้า 25 ข้อวินัย ผมมาแปลเป็นของ บอนไซ ไว้ใช้ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ ผู้อื่นร่วมใช้

1. วินัย คือ การเขียนในกระดาษ ก่อนเล่น ปิดฝาบ้าน หน้าคอมไว้เลย ///// จะได้รู้ว่าผิด(ข้ิอหนึ่งถึงสาม)

2. กำไีร คือการต้องขาย คือการวินัย ต้องไปอ่านข้อ1 ที่เขียนแผนไว้ในกระดาษ(ข้อสี่)

3. เสียยอมแพ้ขาดทุน คิดถึง หน้า ภรรยา และลูกๆ และคิดว่า เราเล่นแค่สนุกสนุก (ข้อสิบห้า สิบเจ็ด)

4. มั่นใจในความคิดของวันเอง ฟังข้อมูลคนอื่นตลอด แต่ ตัวเองต้องตัดสินใจเอง เสียจะได้ด่าตัวเอง(ข้ิิอเจ็ด)

5. เอากำไรเล่น พอร์ตใหญ่ขึ้น แต่ไม่ได้เงินเรา (ข้อแปดข้อเก้า)

6. ข้อมูลที่ได้มาต้องพิจารณาว่า เป็น ข่าวอะไร เช่น ข่าวปล่อย ไม่ใช่แถลงการ ข่าวลือ ข่าวชี้นำตลาด ไม่ต้องเชื่อ (คิดว่าก่อนว่าเจ้ามือปล่อย)ข้อสิบสาม

7. ถ้าดวงไม่ดี แล้ว ออกตั๋วได้โดยไม่ขาดทุน ให้ทำ ข้อสิบเก้า

8. ใข้ระบบ กราฟ (เครื่องมือต่างๆที่ตัวเองทนัดในการ เทรด) ใช้ประสบการณ์ต่างๆในอดีตที่เคยได้ลำใยมาพิจารณา และ เอาข้อที่เสียเงินมาพิจารณา ข้อยี่สิบยี่สิบเอ็ด

9. เทรดแบบ คิด ครั้งแรกที่มาอยู่ในหัว แบบไหนก็แบบนัี้น คิดมาเจ๋งจ้า ข้อยี่สิบสาม

10. ตลาดทอง หุ้น มีผู้ได้ กับ ผู้เสีย เท่ากันเสมอ ม่มีกฎเกณท์ แน่นอน ไม่มีคนได้ที่เป็นคนเก่งแล้วไม่มีเฮง จงอยู่ในส่วนผู้ที่ได้ ข้อ ยี่สิบสี่ ยี่สิบห้า

ขอแสดงความยินดีค่ะ :wub:

แปะให้แทนความคิดถึงที่มากมาย งานเยอะมาก มีอะไรน้องๆส่ง6บ้างนะคะ

แต๊กา จุ๊๊๊ก๊า....ก้ากกกกกถกก ได้ใจ จริงๆ

ยินดีก ะบ้านใหม่ ต้อ งดีใจจึงจะถูก...ไชโย้...

หนังน้องญ่า จัดไว้ห้องไหน พี่จะตามไปดูค่ะ

ส่งทาง หลังบ้านเน้อ

อ้อ อน่าลืมส่งซิกทอง พี่ด้วยจ้า อิอิ

น้องบอยจ๋า รายเดย์ ไดบีบล่างรึป่าวคะ

น้องญ่า พ่ีลองเอาBB ไปไว้ในช่องอินดี้ rsi มันดูเหมือนไดเลย

ใช่อันเดียวกันมั้ยคะ

เค้าจะมี ไดrsi กับ ไดสโตค่ะ

ส่วนที่เราใช้ เป็น ไดสโต แต่แบบพี่ว่า เป็นได rsi ญ่ายังไม่เคยลองนะคะ

เทสได้เรื่องก้อบอกกันด้วยเน้อ

ส่วน csi ที่ถาม เดี๋ยวส่งให้ทางเมลล์ค่ะ :P

** ขอบคุณทุกกำลังใจจากเพื่อนๆค่ะ **

กำลังจะโพสว่าคิดถึงคุณญ่า คุณบอย คุณดอด พอดีเลยเห็นขึ้นคำว่าเอนจอยเลยเปิดมาดูคุณญ่ามาแล้วดีใจจัง แล้วยินดีกับบ้านใหม่ด้วยค่ะสู้ๆนะคะอย่าคิดมากค่ะ

ขอบคุณนู๋ญ๋า น้องบอย คุณดอด เจ้าป้า คุณนุช เจ้เกี้ยมอี๋ และทุกๆคนด้วยค่ะ

หนังน้องญ่า จัดไว้ห้องไหน พี่จะตามไปดูค่ะ

ส่งทาง หลังบ้านเน้อ

อ้อ อน่าลืมส่งซิกทอง พี่ด้วยจ้า อิอิ

เจ้ยยยยย.......พี่แพท เค้าพูดเรื่องลิขสิทธิ์ยู๊

มีจะตามดู แฮ่ๆ+ :P

หลังไมค์ละกันเนอะ

เจ้ยยยยย.......พี่แพท เค้าพูดเรื่องลิขสิทธิ์ยู๊

มีจะตามดู แฮ่ๆ+ :P

หลังไมค์ละกันเนอะ

เรื่องหนัง อากู๋ เยอะสุด อยากปิด ต้องปิด อากู๋ก่อน

ไหน ๆ ก้อไหน ๆ แล้วน้องญ่า อัพกราฟ หน่อยนะคะ เช็คเรทติ้ง ๆๆๆ

ปิดอากู๋ แล้วเราจะเอาที่ไหนใช้หละคะ :P

ญ่าไม่มี 6 ต้องจานดอดค่ะ ... เฮงเซท50 ทุกกกก วันเลย อิจฉาจริงๆ

ตอนนี้ทองเค้าไม่อยากรับความเสี่ยง..ก้อขายกันไว้ก่อนค่ะ

รอดูท่าที ลด ไม่ลด คิวอี ตอนนี้สับสนมากๆ เมื่อเช้าคุณดอดก้อบอก

มีสองความเห็น ลด ทองดีด กับ ลด ทองร่วง รอดูกันต่อไปค่ะว่า

เค้าจะเอาคิวอี ไปปั่นเล่นกับอะไร ที่ทำกำไรให้เค้าได้สูงสุด ก้อคงตามนั้นค่ะ

พักกันก่อนนะคะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.