ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ คุณดอด :D

หวัดดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน ระวังกันด้วยนะคะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ในคืนราคาลงแรงๆ อาจจากประกาศหรือรัยก้อแร้วแต่

สมมุติเราจาหาเก็บแอล ในคืนย่อๆ เทๆ

เราไม่ buy limit เราใช้แต่ buy stop เท่านั้น มันจาดีกว่ามั๊ย ?

ตามแก้ buy stop จี้ตามราคาลงไป รักษาระยะห่าง รักษาจุดที่ควรเป็น (ไม่ใ่ช่ไป buy stop ที่ต้าน ราคาดีดเทสต้าน แมท buy stop ของเรา แร้วร่วงทันที)

ราคาชนแนวรับ แร้วไม่เด้ง ลงต่อ เราก้อไม่ดอยเหมือนไป buy limit

ชนแนวรับแร้วดีด แต่ไ่ม่ถึงจุด buy stop ของเรา ดันลงต่อ ก้อตามจัยเค้า

เราก้อตามลงไปอีก

เอาแค่เมื่อไหร่หรือตรงไหน ที่คุณคิดจาเด้ง คุณต้องให้เราเกาะขบวนไป

ตรงไหนที่เค้าคิดจาเด้งก้อไม่รู้ ก้อจี้ buy stop ตามราคารักษาระยะ ลงไปเรื่อยๆ

น่าดีกว่าเด้งตรงไหนไม่รู้ แร้วไปเสี่ยง buy limit ที่อาจทำให้เราคัทแร้วคัทอีก เพราะมันลงแร้วลงอีก

ขอเราระัวัง อย่าไปเผลอตั้ง but stop คาต้าน ให้มันขึ้นแมท แร้วลงต่อ

งัยซักเหรียญสองเหรียญ เราไม่มั่นจัยเราก้อล็อคแมน่วลไว้ก่อนก้อได้ ล็อคห่างๆ เพราะเราหวังรัน มากกว่าที่จาไปเอากำไรแค่เหรียญสองเหรียญ

ขั้นความคิดเองนะ ไม่รู้เวิร์คมั๊ยและเป็นไปได้มั๊ย ยังไม่คิดทุกแง่มุม

มีตรงไหนเป็นไปไม่ได้ ญ่าบอกด้วยนะ ติได้นะ

พอดีนึกได้ตอนมาว

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ราคาขึ้นแตะ 70 ราย 30 แร้วย่อ

ตอนราคาขึ้นแตะ 70 จากอยู่ที่ 1252 กดต่ำลงมา 1251

แตะพอดีๆ แร้วย่อ 1251 ลง 1244 ระยะ 7 เหรียญ

ดุใช้ได้เหมือนกัน พอกับ 150 ราย 4 เส้นรัก

ขึ้นแตะ 70 ราย 30 (เหลืองปะ) ที่ 1251j5kaX6.jpg

ระหว่างทาง

ลง 1244 ระยะ 7 เหรียญ

- now 70 ราย 30 = 1250.489

- รายใหญ่ๆ นอกจากเดย์แร้ว วีคก้อกระทิง เอาแค่ถูกดูดขึ้นไปหาเส้น 5 ก้อ 1312 แร้ว

แต่มันรายใหญ่ ไม่ค่อยถนัดไปดูเพื่อเล่น มันใหญ่มันสะบัดขึ้นลงได้เยอะ แม้อาจไป 1312 จิงในที่สุดก้อตาม แต่ความที่เล่นสั้น ก้อรอไม่ได้ถึงแม้แอลไว้ก้อเหอะ หากก่อนไปถึงเป้าหมายแร้วมันมีการสะบัดลงก่อน เหมาะคนเล่นแท่งดู

ในคืนราคาลงแรงๆ อาจจากประกาศหรือรัยก้อแร้วแต่

สมมุติเราจาหาเก็บแอล ในคืนย่อๆ เทๆ

เราไม่ buy limit เราใช้แต่ buy stop เท่านั้น มันจาดีกว่ามั๊ย ?

ตามแก้ buy stop จี้ตามราคาลงไป รักษาระยะห่าง รักษาจุดที่ควรเป็น (ไม่ใ่ช่ไป buy stop ที่ต้าน ราคาดีดเทสต้าน แมท buy stop ของเรา แร้วร่วงทันที)

ราคาชนแนวรับ แร้วไม่เด้ง ลงต่อ เราก้อไม่ดอยเหมือนไป buy limit

ชนแนวรับแร้วดีด แต่ไ่ม่ถึงจุด buy stop ของเรา ดันลงต่อ ก้อตามจัยเค้า

เราก้อตามลงไปอีก

เอาแค่เมื่อไหร่หรือตรงไหน ที่คุณคิดจาเด้ง คุณต้องให้เราเกาะขบวนไป

ตรงไหนที่เค้าคิดจาเด้งก้อไม่รู้ ก้อจี้ buy stop ตามราคารักษาระยะ ลงไปเรื่อยๆ

น่าดีกว่าเด้งตรงไหนไม่รู้ แร้วไปเสี่ยง buy limit ที่อาจทำให้เราคัทแร้วคัทอีก เพราะมันลงแร้วลงอีก

ขอเราระัวัง อย่าไปเผลอตั้ง but stop คาต้าน ให้มันขึ้นแมท แร้วลงต่อ

งัยซักเหรียญสองเหรียญ เราไม่มั่นจัยเราก้อล็อคแมน่วลไว้ก่อนก้อได้ ล็อคห่างๆ เพราะเราหวังรัน มากกว่าที่จาไปเอากำไรแค่เหรียญสองเหรียญ

ขั้นความคิดเองนะ ไม่รู้เวิร์คมั๊ยและเป็นไปได้มั๊ย ยังไม่คิดทุกแง่มุม

มีตรงไหนเป็นไปไม่ได้ ญ่าบอกด้วยนะ ติได้นะ

พอดีนึกได้ตอนมาว

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ ไม่กล้าติค่ะ คงต้องลองดูค่ะ

ขอบคุณ คุณดอด ที่เตือนด้วยค่ะ

เก็บมาฝาก ภาคค่ำค่ะ .. จ้างงานเยอะขึ้นค่ะ ขอบคุณวิเคราะห์ ด้วยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ตัวเลขสำคัญจะอยู่วัน ศ.

อัตราว่างงาน กับ นันฟาร์ม

ค่ะ ศุกร์ น่าจะซีเรียสกว่า เล่นตัวเลขได้มากกว่านี้ -_-

ขอบคุณน้องญ่า จานดอด น้องบอยมากๆค่ะ :01

น้องบอย พี่ยังงงๆ กะ buy stopอยู่เลยค่ะ

ว่างๆ น้องบอยมีเวลามาอธิบาย พร้อมยกตัวอย่างด้วยได้มั้ยคะ

เร่ืองมากไปมั้ยเนี่ย น้องบอยหล่อ น่ารัก ใจดี มีน้ำใจ คงมะว่าเนอะ คริคริ

ขอบคุณหลายๆจร้า :01

Buy stop ก้อคือ ทะลุต้าน แล้วตามค่ะพี่

เช่น ยกตัวอย่างตามกราฟญ่าละกันนะคะ

ต้าน 1251 1263 พี่ก้อตั้ง buy stop ไว้สองจุดนี้

เวลาราคามาถึง มันก้อจะแมท ซื้อให้ค่ะ

Sell stop ก้อเหมือนกันค่ะ เช่น ตั้งไว้ถ้าหลุด 1237

พอหลุดก้อจะแมทให้ตามที่ตั้ง ไว้ค่ะพี่ ^_^

Buy stop ก้อคือ ทะลุต้าน แล้วตามค่ะพี่

เช่น ยกตัวอย่างตามกราฟญ่าละกันนะคะ

ต้าน 1251 1263 พี่ก้อตั้ง buy stop ไว้สองจุดนี้

เวลาราคามาถึง มันก้อจะแมท ซื้อให้ค่ะ

Sell stop ก้อเหมือนกันค่ะ เช่น ตั้งไว้ถ้าหลุด 1237

พอหลุดก้อจะแมทให้ตามที่ตั้ง ไว้ค่ะพี่ ^_^

เข้าใจเยอะเลยน้องญ่า

ส่วนมาจัตั้ง sell limit ตรงแนวต้านกัน เช่น 55 แล้วตั้งคัทที่59 มันมักขขึ้นมาดินคัทแล้วก็ลงมาให้เราช้ำใจ ถ้าให้ดี อาจตั้ง buy stop 56/57

ด้วยใช่ไหมเพราะถ้ามันดีดอย่างน้อยก็ได้บ้าง

buy stop / sell stop ไม่เหมาะกับไซเวนะคะ

เพราะช่วงไซเว มันดีดแล้วมันก็ลง มันลงแล้วมันก็ดีด

แต่้ถ้ามันดีดๆๆๆ แล้วเราคิดว่า จากที่มันดีดมาแล้ว ถ้าหลุดแนวรับตรงนั้น มันต้องลงแน่ๆ ก็ตั้ง sell stop ก็ปลอดภัยกว่าไปเปิดที่ต่ำๆ

เนอะ