ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณจานดอด น้องบอย น้องญ่ามากๆนะคะ :01

พี่ไปลองนับเวฟ แล้วเล่นเดโม่ตามมะวาน ได้ลำไย ทั้ง2 รอบเลย

เฮ้อ ค่อยมีพลังเสริมสร้างความมั่นใจหน่อย สู้ๆ :v@

ยินดีด้วยค่ะพี่อลัน มาส่ง6 บ้างนะคะ เชียงใหม่ ไม่มีคลื่นอ่ะ บอกแล้วๆ อิอิ

เปิดเครื่องละ เอากราฟมาแปะคร่าวๆ ทิ้งไว้ก่อนค่ะ เดี๋ยวเผื่อไม่ได้อยู่หน้าจอ

ใครอยากเข้าตรงไหน ก้อเลือกเอานะคะ ดีดได้ก้อไปสูงๆ ค่ะ

ถ้าหลุด 1237 เริ่มไม่ค่อยจะดีแล้วนะคะ :rolleyes: <_<

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนวโน้มราคาทองคำ 5.07.13 "ศุกร์นี้ไม่นอนบ้านเพราะ...นอนฟาร์ม" :gd

วันนี้ขอเข้าเรื่อง แบบกระชับเลยนะครับ พอดีวันนี้ มีเรื่องต้องชีพจรลงเท้าพอสทควร

*ตัวเลขนอนฟาร์ม วันนี้ ตัดสินแนวโน้มว่าทองจะเทลงต่อ หรือ พักตัวแกว่งไซด์เวย์อัพ ต่อไป

*ตัวเลข non farm payrolls หรือ NFP ที่จะประกาศในวันนี้ ครั่งก่อน175k มีการคาดการ์ว่าจะออกมา

ที่ 163k ส่วน ตัวเลข unemployment claim คาดการณ์ว่าจะออกมาที่ 7.5% จากครั้งก่อนที่ปรับเพิ่มขึ้นเป็น 7.6%

*ดังนั่นวันนี้ เราลองมาคิด strategy ทั้ง 3 scenario เพื่อรองรับการประกาศตัวเลขในวันนี้ เหมือนเช่นเคยคับ

*จากข้อมูลตัวเลขการจ้างงานในส่วนของ ADP nonfarm payrolls และตัวเลข unemployment cliam ที่เพื่ง

ประกาศไป ต่างส่งสัญญาณการปรับตัวที่ดีขึ้น ดังนั้นจากการคาดการณ์ตัวเลข NFP ที่คาดดารณ์ว่า

จะเพิ่มขึ้น163 k นั้น ผมมีมุมมองว่า มีโอกาสสูงที่ตัวเลขNFP จะออกมาดีกว่าการคาดการณ์ที่ 163k

ส่วนตัวเลข unemploymebt rate ก็มีโอกาสสูงที่จะปรับลงมาที่7.5%เดิม หลังจากที่ในเดือนก่อน

ขยับปรับสูงขึ้นอย่างผิดความคาดหมายของตลาด

*3 scenario ในการเทรดกับตัวเลข NFP กับ ตัวเลข unemployment rate ตามนี้ครับ

1) หากตัวเลข NFP ออกมาดีเกินระดับ 190k ขึ้นไป ราคาทอง จะโดนเทขายลงหนักหลุดแนวรับ 1233-1231

ลงไปมากพอสมควร :o :o

2)หากตัวเลข NFP ออกมาแย่กว่า ระดับ 120k ผมมองว่าราคาทอง มีโอกาสดีดขึ้นไปทดสอบแนวต้าน 1275-1280

หรือ อาจจะทะลุขึ้นไปได้ :D :lol:

3) แต่หากตัวเลขออกมา อยู่ระหว่าง 120k ถึง 190k อันนี้ราคาน่าจะผันผวนอยู่ในกรอบ คือระหว่าง แนวรับ1230+/-

กับ แนวต้าน 1275+/- ต่อไป -_- :P <_<

โชคดี มีกำไร ปลอดภัยในการลงทุนครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ.นันค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ขอให้มายันเปืาสุดท้ายเลยนะคะคุณ ยังไม่ต้องสร้างนิวโลว์ก็ได้ เก็บไว้ให้หายใจก่อน เดี๋ยวเป็นลม.

ขอให้มายันเปืาสุดท้ายเลยนะคะคุณ ยังไม่ต้องสร้างนิวโลว์ก็ได้ เก็บไว้ให้หายใจก่อน เดี๋ยวเป็นลม.

ถ้ายังรับได้ ตรงแถวๆ 37-39 ก้ออาจจะยังไม่มาค่ะ อาจจะดีดไปเทสบนก่อน

แต่ถ้ารับไม่ได้ ไหลลงๆ น่าห่วงอยู่ค่ะ :unsure:

3 ตลาด ดูท่าไม่เอาด้วยนะคะ ระวังด้วยค่ะพี่ ส่วนตัวญ่าว่าจะเก็บแอล

กลายเป็นกระหน่ำเอสไปแทน แอล เด๊๋ยวขอดูนอนฟามคืนนี้ก่อนค่ะ พี่บอยเห็นป่าว พอดีกลัวพี่ไม่ได้อ่านที่นุ่นค่ะ

พิมแทปไม่ถนัด โทษค่ะ พิมผิด อ่อลืมเหลือตลาดพี่ไทยอีกตลาด ลูกทิงเริ่มมา

รอดีด ก้อหาเปิดเอส ปิดก่อนประกาศนะคะ ยอมตกรถ ขอยังไม่แอลจีเอสนะคะ

เป้า 1 ญ่าจะมาแล้ววววๆๆๆ :lol:

ยินดีกับสาวเอสด้วยจ้า ซัลโวเอสมันส์เรยนะ ตั้งแต่เช้า

พี่อ่านที่นู่นก่อนตอนเช้าตรู่แร้วจ้า ตามมาอ่านวิ.อ.นันที่นี่ เรยมาเห็นอีก

ขอบจัยน้องญ่าที่ป.ห. ขอบคุณ อ.นันคับ

เค้าว่ามา คืนประกาศแรงๆ แบบนี้ ณ ตอนประกาศ

เค้าไม่เล่น buy/sell limit ใช้ออเดอร์ buy/sell stop เท่านั้น

เพราะของมันแรง เน้นเกาะขบวนอย่างเดียวเรย ไม่สวน

จนกว่าราคาเริ่มนื่ง ค่อยหาสวนด้วยเทคนิค พิดณาดูจ้า

บางทีเค้าก้อออเดอร์ 2 ฝั่ง buy stop และ sell stop เพราะไม่รู้ทางไหน คาดเดายากกับตัวเลข

เว้นระยะห่างกันให้ดี อย่าให้สะบัดแมททั้ง 2

แต่ว่าไปแร้ว ถึงโดนแมท 2 ข้าง งัยก้อยังไม่เสียหายมากนัก

เพราะมันกลายเป็นล็อคกัน ยอมปิดคู่ก้อขาดทุนเท่าเดิม

น้องซูมาโหดวุ๊ยยย สาวเอสๆๆ ยิ้มเรยสิ แฮ่..

อุตส่าห์แหกขี้ตาไปบอกให้เอสตั้งแต่ 1246-47 เสียดายพี่ยังไม่ตื่นเนาะ

ไม่งั้นคงรวยเละเทะไปแล้ว :P

ถ้ายังรับได้ ตรงแถวๆ 37-39 ก้ออาจจะยังไม่มาค่ะ อาจจะดีดไปเทสบนก่อน

แต่ถ้ารับไม่ได้ ไหลลงๆ น่าห่วงอยู่ค่ะ :unsure:

มาอ่านโพสนี้ เห็นญ่าบอกเค้าอาจดีดเทสบน

พี่เรยไม่กล้าเอสต่ำอ่ะ พี่ขึ้นไปรอเอส 1286 1297 เพื่อเพิ่มความมั่นจัยการเอส

ไม่เห็นจามาเรย อดเรยย ย่อก่อนแร้ว แง๊ๆๆ

(ก้ออ.. สมควรอด ขึ้นไปรอซะเวอร์ 555+ พูดเล่นจ้า ใครจาบร้าไปรอ)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

อุตส่าห์แหกขี้ตาไปบอกให้เอสตั้งแต่ 1246-47 เสียดายพี่ยังไม่ตื่นเนาะ

ไม่งั้นคงรวยเละเทะไปแล้ว :P

จ้า ไม่ทันราคาน้องญ่า 6

แต่พี่เอส 44 43 42 ก้อยังพอจาโอ วันแบบนี้เนาะ

เข้าแร้วไม่ต้องลุ้นเรย รูดง่ายๆ วันแบบนี้

ขอบคุณจานดอด น้องบอย น้องญ่ามากๆนะคะ :01

พี่ไปลองนับเวฟ แล้วเล่นเดโม่ตามมะวาน ได้ลำไย ทั้ง2 รอบเลย

เฮ้อ ค่อยมีพลังเสริมสร้างความมั่นใจหน่อย สู้ๆ :v@

ยินดีลำใยด้วยนะคับ เจ๊อลัน

เจ๊อลันนับเวฟเก่งเนาะ :gd

มาอ่านโพสนี้ เห็นญ่าบอกเค้าอาจดีดเทสบน

พี่เรยไม่กล้าเอสต่ำอ่ะ พี่ขึ้นไปรอเอส 1286 1297 เพื่อเพิ่มความมั่นจัยการเอส

ไม่เห็นจามาเรย อดเรยย ย่อก่อนแร้ว แง๊ๆๆ

(ก้ออ.. สมควรอด ขึ้นไปรอซะเวอร์ 555+ พูดเล่นจ้า ใครจาบร้าไปรอ)

แฮ่ๆ ก้อถ้า ตัวเลขเย็นนี้เป็นบวก ก้ออาจจะดีดได้นะคะ

ตอนนี้เค้าถอยออกจากตลาด มารอดูกันก่อนน่ะ เลยดีดไม่ไหว

ขอบคุณค่ะพี่ ญ่าปิดไป2 ไม้ก่อนค่ะ ตามเป้า :D

พี่บอย สงสัยมากเลยว่าที่เป่านกหวีดได้แบบนี้ต้องเทคคอร์สอะไรมารึเปล่า รึว่าเป็นพรสวรรค์ รึว่าเป็นนกหวีดโดเรม่อน..... อิอิอิ

วันนี้สามห้าไม่มาไม่เป็น พรุ่งนี้มายี่สิบห้าไปเลยแล้วกันน๊าาาาาาาาา. ฝันดีทุกท่านะคะ จานดอด คุณญ่า พี่บอย

น่าเป็นพรสวรรค์มากกว่านะคับ

พี่บอยรู้สึกตัวมาตั้งแต่เด็กแร้ว ว่าเป็นคนมีพวงสวรรค์ แว๊กกก มีพรสวรรค์

ไม่ต้องเทคคอร์สรัยนะคับ เป็นเองคับ อิอิ

35 น้องโคนันมาแร้ว ยินดีด้วยนะคับ

ปล. คิดว่าหลังได้อ่านโพสนี้ น้องโคนันน่าจาไม่เข้ามาคุยกับพี่บอย อีกต่อไป และอาจนึกในจัยว่า... ตรูไม่น่าหลงเข้ามาห้องนี้เรย 55+

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

จ้า ไม่ทันราคาน้องญ่า 6

แต่พี่เอส 44 43 42 ก้อยังพอจาโอ วันแบบนี้เนาะ

เข้าแร้วไม่ต้องลุ้นเรย รูดง่ายๆ วันแบบนี้

พอโอๆ อยู่ค่ะ โชคดี กำไรเยอะๆ นะคะ :D

แฮ่ๆ ก้อถ้า ตัวเลขเย็นนี้เป็นบวก ก้ออาจจะดีดได้นะคะ

ตอนนี้เค้าถอยออกจากตลาด มารอดูกันก่อนน่ะ เลยดีดไม่ไหว

ขอบคุณค่ะพี่ ญ่าปิดไป2 ไม้ก่อนค่ะ ตามเป้า :D

จ้า รัยก้อไม่แน่นอนเนาะ

ถ้าเป็นแบบนั้นก้อยินดีกับเพื่อนที่ซื้อไว้นะคับ

ตอนนี้เค้าก้อออกของลดเสี่ยงกัน ทำพอร์ทว่างออกมารอดูนอกตลาด

ยินดี 2 ไม้ด้วยจ้า แบ่งพี่ไม้นึงสิ 55+

เอ่อ.. พี่ว่าพี่ออฟไปทำรัยก่อนดีกว่า หลังจากโพสตอบน้องโคนันไป พี่รู้สึกไม่ค่อยอยากอยู่แร้วอ่ะ อยากออฟไปข้างนอกซักพัก กร๊ากกกกกกกก+

บายๆ น้องญ่านะ จ๊วฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟบาย