ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สั้นๆ สำหรับ GS ค่ะ ..บอกแต่รับไม่ไ่ด้บอกต้านค่ะ ยืน 1303-04 ได้นิ่งๆ

อาจจะไปเทส 1309 1313-16 นะคะ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Night Trade Report 16-04-2014

· ราคาทองคำเคลื่อนไหวที่บริเวณ 1,300 ดอลลาร์/ออนซ์ ในการซื้อขายช่วงกลาง

วันของวันนี้ หลังนักลงทุนคาดว่าวิกฤตการณ์ยูเครนจะมีทางออก โดยจะมีการเจรจากัน

ระหว่างสหภาพยุโรป รัสเซีย และยูเครนในวันพรุ่งนี้ (17เม.ย.) ซึ่งในช่วงเช้าวันนี้จีนได้

ประกาศตัวเลขจีดีพีไตรมาส 1/2557 ขยายตัว 7.4%เมื่อเทียบรายปี ซึ่งชะลอลงจาก

อัตรา 7.7% ในไตรมาส 4/2556 อย่างไรก็ดีเป็นไปตามที่ตลาดคาดไว้และสำนักงาน

สถิติแห่งชาติของจีนเปิดเผยว่าการขยายตัวทางเศรษฐกิจของจีนไตรมาสแรกอยู่ในช่วง

เป้าหมาย ขณะที่ผลผลิตภาคอุตสาหกรรมและการลงทุนในสินทรัพย์ถาวรต่ำกว่าที่

ตลาดคาดการณ์ไว้ โดยผลผลิตภาคอุตสาหกรรมเดือนมี.ค. เพิ่มขึ้น8.8% เมื่อเทียบกับ

ตัวเลขคาดการณ์ว่าจะเพิ่มขึ้น 9.1%ขณะที่การลงทุนในสินทรัพย์ถาวรไตรมาส 1 เพิ่ม

ขึ้น 17.6% เทียบกับตัวเลขคาดการณ์ว่าจะเพิ่มขึ้น 18.1%

· คืนนี้ จะมีคำแถลงของประธานเฟดที่อาจจะส่งผลให้ราคาทองคำผันผวน แต่

คาดว่าไม่น่า ส่งผลลบต่อราคาทองคำ ทั้งนี้ คาดการแถลงของประธานเฟดครั้งนี้

จะไม่มีกำหนดระยะเวลา ที่ชัดเจนในการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย หลังจากที่คำแถลงของ

ประธานเฟด ในการประชุมเฟดครั้งล่าสุด เปิดเผยว่าจะมีการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย

ราว 6 เดือน หลังจากมีการยุติมาตรการ QEส่งผลให้ราคาทองลงแรง นอกจากนี้

สหรัฐจะเปิดเผย การอนุญาตก่อสร้างและการเริ่มสร้างบ้านเดือนมี.ค.โดยตัวเลข

ภาคอสังหาริมทรัพย์ของสหรัฐยังคงไร้ทิศทาง

· แนวโน้ม ราคาทองคำอาจฟื้นตัว ระยะสั้นจากคำแถลงของประธานเฟด โดยมี

แนวต้านที่ 1,305 และ 1,313 ดอลลาร์/ออนซ์ นักลงทุนอาจขายทำกำไร ที่แนวต้าน

บริเวณ 1,313 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วน แนวรับในการเข้าเปิดสถานะซื้ออยู่ที่ 1,290-1,295

ดอลลาร์/ออนซ์ โดยมี จุดปิดสถานะตัดขาดทุนที่ 1,280 ดอลลาร์/ออนซ์

..............................................

รอบค่ำๆ ขอบคุณวิเคราะห์จากฮั่วฯ ค่ะ ^_^

ไปฝึกสมาธิมา เอาบุญมาฝากนะคะ

สุขสันต์วันปีใหม่ ขอให้มีความสุขมากมายค่ะ

เบจบุ๊คยุคคุณเยลเลน ทำมัยมันนิ่งแบบนี้อ่ะญ่า

ตอนแรกพี่นึกว่า mt4 ค้าง

ศก.เมกายังแสดงสัญญาณของการปรับปรุง

ตามรายงาน 10 จาก 12 เขต มีการเจริญเติบโตในระดับปานกลาง

มีเพียงคลีฟแลนด์และเซนต์หลุยส์ ที่กิจกรรมทางศก. ลดลง

นิวยอร์คและฟิลาเดลเฟีย ฟื้นตัวจากสภาพอากาศในปีที่แร้ว

ด้านการใช้จ่ายของผู้บริโภค หลายเขตมีรายงานการค้าที่ดีขึ้น เนื่องจากสภาพอากาศ

โดยเขตฟิลาเดลเฟีย ริชมอนด์ และ มินนิอาโปลิส มียอดนักท่องเที่ยวเพิ่มมากขึ้น เพราะมีสกี รีสอร์ท (ช่ายป่าวหว่า)

เบจบุ๊คยังบอกว่า ภาคการผลิตในหลายเขต มีการปรับปรุงพัฒนาที่ดีขึ้น

ตลาดที่อยู่อาศัย ราคาบ้านเพิ่มขึ้นพอประมาณ บ้านเหลือค้างไม่มาก

สำหรับตลาดแรงงาน เขตนิวยอร์ค คลีฟแลนด์ ริชมอนด์ ชิคาโก แคนซัสซิตี้ และ ดัลลัส ประสบปัญหาขาดแคลนแรงงานมีทักษะ

ขอบคุณ ดิคชันนาเรเตอร์ 55+

มันนิ่งจิงๆเนาะ ทั้งทอง ซิล ค่าเงินทุกคู่

ไม่เหมือนสมัยลุงเบอนันเก้เรย

ไปฝึกสมาธิมา เอาบุญมาฝากนะคะ

สุขสันต์วันปีใหม่ ขอให้มีความสุขมากมายค่ะ

อนุโมทนาบุญนะคะพี่อลัน สาธุๆๆ ค่ะ _/\_

อ๋อ มิน่าเจ๊อลันหายไปไหน บอยนึกว่าไปเท๋วเกาหลี เห็นเจ๊ไปมาครั้งก่อน

สวัสดีปีใหม่สงกรานต์คับ เจ๊อลัน

ขออนุโมทนาบุญจากการเจริญภาวนะเจ๊ด้วยนะคับ สาธุๆๆ คับ _/\_

:Hiสวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด และเพื่อนๆ....

แง งงงง อดเล่นเลยนั่งมองอย่างเดียวร้านปิด..... :064 :_O59

สวัสดีคับ คุณศา หวานและนุ่ม 55+

จีเอสไม่มีการปิด สะบาย.. (แทนจาพูดปลอบ ดันมาพูดแบบนี้อีก อิอิ)

V4A2CH.gifหวัดดีค่ะ ทุกคนนนนนนน ^_^

1296 1292 เอาไม่อยู่ อาจจะลงมาเทส 1285 1278 นะคะ :D

อยากบอกญ่าว่า.. พี่ชอบมากนะคำในพิคเจอร์ อ่านแร้วยิ้มเรยเข้าจัยพูด

เหตุผลพอจ้า แต่คืนนี้พักกันดีกว่า สาวเหนือจอมรังแกเจ้ามือ จ๊วฟไนท์

แถว 85 มันบีบีกลาง วีค อีกแร้ว รอบก่อนก้อติดตรงนี้ โลว์ 77 ไม่ใช่ของกินง่าย

แต่รอบนี้วีคมันเดด พี่ก้อยังคงลุ้นหานิวโลว์อยู่ ยังหวังนะ

เผื่อที่ให้วีคเหวี่ยงด้วย รายเค้าใหญ่

แม็คดี วีค วิ่งกันเฉียดๆ 0 พี่ก้อคอยจ้อง เมื่อไหร่จาครอส

จ้องซะตาเหล่แร้ว ยังไม่ยอมครอสซักที รายเค้าใหญ่จิงๆ อืดอาดแต่รุนแรง

:Hiสวัสดีตอนเช้าค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด...

เย้!! เล่นได้แล้ว..."คุณญ่าขา..มาแจกวิหน่อยนะคะ คุณบอยขา...มาส่ง 6 ด้วยน๊าาา" :031

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

xy6OSU.gif หวัดดี ตอนเย็นๆ ค่ะ ทุกคน ^_^

ตามกราฟญ่ายังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงนะคะ

แนวรับ 1296 1293 หลุด ก้อมาป๊ะกันที่ 1285 เอาไม่อยู่ก้อเจอกัน 1277 1261 ตามลำดับค่ะ

แนวต้าน 1303 ทะลุได้คงไปวัดกันที่ 1308-09 จุดนี้น่าสนใจ ถ้าทะลุได้ ขาเอสต้องเฝ้าติดตาม

ถ้าทะลุ 1313 ยืนได้นิ่งๆ มีสิทธิ์ไปได้ถึง 1320 1330 ค่ะ แต่ถ้ายืนไม่ได้

จะร่วงก้อคงจาก 1310-13 เหมือนกันค่ะ งงรึป่าว อิอิ คนพูดยัง งงๆ เลยเน้อ ^_^

:Announceเอาเป็นเล่นสั้นๆ ขาเอส ต้องลุ้นให้หลุด 1296-93

..ขาแอล ต้องลุ้นดีด และ ยืน 1310-13 ให้ได้ค่ะ ....จบข่าว

แปะกราฟ แอบ งง งง ให้ดูซะหน่อยนึงละกันนะคะ..อ้อ กราฟวีค ดูไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่นะคะ

ถ้าไม่มีข่าวแรงๆ อาทิตย์หน้า คงไปเจอกันล่างๆ 1261-60 ค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ลุ้นซะเหงือกแห้งแล้วนะเฟ้ยยยยย <_< <_<

อุ่ย..ลุ้นซะไม่เกรงใจขาแอลเลย แฮ่ๆ ขอโทษด้วยนะคะ :P

เงินออสร่วง แต่ทองออสดีด ไม่เข้าจัยออสเรย ไม่เคยเข้าจัย

ออสปอนร่วงกราว ไม่ได้เห็นออสปอนแบบนี้มาเป็นเดือนๆ

เทๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ +

ขอบจัยหมีน้องญ่า

ลูกหมีตัวกระทัดรัด แต่ก้อช่วยพี่ได้มาก (ตำแหน่งสวย ทั้ง 1 4)