ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

แวะมาทักทาย วันหยุด ค่ะ ทุกคนนนน ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พูดแบบกันเองๆนะคับ แบบกลุ่มเพื่อนเวลาจับกลุ่มเทรด

มันเหมือนขาเอสถูกเจ้าหลอกเรย

ญ่าพูดกับบอยหลายครั้งในไม่กี่วันนี้ เช่น ระวังเจ้าลากกลับ เจ้ารอนับจำนวน(กำลังไซด์เวย์) เจ้ารอให้คนเอสเยอะๆแร้วกระชาก(เพราะเจ้าดูได้ ฝั่งไหนเยอะไหนน้อย)

ญ่าพูดประมาณนี้คับ บอยจำคำพูดญ่าไม่ได้ ญ่าพูดบ่อยช่วงหลัง

ที่ยกนิ้วให้เรยก้อคือปกติญ่าขาเอส เอสเป็นหลักแน่ๆ

แต่ลงมานี่ญ่าแทบจาเป็นขาแอลอย่างที่ไม่เคยเห็นมาก่อน

เวลาทองโดนเท ญ่ามักออกมากรี๊ส เพราะญ่าขาเอส

แต่ระยะหลังพอทองโดนเทลงมา ญ่ากลับออกมาบ่นๆ

ญ่าแอลทั้งทอง ทั้งซิลเวอร์ ดีดขึ้นมานี่ยังโฮลด์แอล 114x ติดมือมา รู้สึกจายังไม่ปิดด้วยซ้ำ

แอลในจีเอฟด้วย ตอนหัวค่ำที่ย่อลงไป ญ่าออกมาบ่นแร้ว... เซ็ง กำไรแร้วไม่ยอมปิด

กลับมาดีดซะขนาดนี้ แต่แอลจีเอฟญ่าปิดไปหมดแร้ว

ยดดจ. ยอมรับว่ารอบนี้ญ่าเก่งจิงๆ

ตอบพี่บอยก่อน เห็นโพส แล้วใจไม่ค่อยดี :P

ไม่ได้เก่งค่ะพี่ ล้มลุกคลุกคลานอยู่เลย ถือแอล เวลาร่วงที เหงื่อตก ใจสั่น หน้าซีด เหมือนกันค่ะ 55+

แต่พยายามคิดว่า ทุกอย่างคือการลงทุน ไม่ใช่การพนัน จะทำอะไร ต้องมีการคิดล่วงหน้า เวลาจิ้ม

เปิดสถานะ พลาดแล้วไม่เป็นตามคิด เอางัยต่อ จริงๆ หลักการณ์ง่ายๆ อินดี้เป็นใจ เข้า ถ้าพลาดหาจุดคัท

ถ้าไม่พลาด หาจุดปิดกำไร หรือ รันต่อ หรือจะเปิดใหม่ ว่ากันอีกที มีแค่นี้แหละเนาะ

แต่ที่ยากคือ หาจุดคัทตรงไหนดีนี่สิ ลงไปจริง แล้วเราเอางัยต่อ จะปล่อยเรื้อรัง หรือ มีวินัย สำคัญที่สุด

นี่ต้องขอโทษเพื่อน ด้วยซ้ำ :_087 ที่แนะให้ แอล-เอส สำหรับคนคันไม้คันมือ แฮ่ๆ ^_^

คิดว่า เพื่อนที่เข้าไว้ คงมีจุดตัดขาดทุนไว้เรียบ100 นะคะ เข้าแอล ก้อโชคดีไป

เข้าเอสคงแย่หน่อย... เพราะจริงๆ มันก้อเป็นได้สองทาง

ต้องบอกก่อนว่า ญ่าดู fibo จากแท่งวีค แท่งก่อนหน้า แบบพี่บอยว่าค่ะ มองใกล้ๆ ไม่ไกลนัก

หลุด 1130 คงลงอีกลึก เห็นมีคนมองไปถึง 1050 ก้อเป็นไปได้นะ ถ้าวัดระยะตาม fibo

หรือถ้า ยืน 1180 ได้ ก้อน่าจะมีแรงส่งพอสมควร เพราะเค้าเบรคเทนขึ้นมาได้ จุดที่ต้องผ่านให้ได้

คือ 1207 แต่อย่างว่า หลุดลงมาขนาดนี้ จะขยับ ก้อคง หืดขึ้นคอเหมือนกันค่ะ :P

รอดูเอเชียพรุ่งนี้ อีกทีละกันนะคะ จะเล่นด้วยมั๊ย พรุ่งนี้ ถ้าลงมาย้ำ ไม่หลุด 1180 1175 ก้อคงวิ่งบนต่อค่ะ

เดี๋ยวจะเอากราฟ ที่เป็นความคิดส่วนตัว มาให้ดูเล่นนะคะ :32

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

แวะมาทักทาย วันหยุด ค่ะ ทุกคนนนน ^_^

D จ้า น้องญ่าสาวเหนือ ญ่าตื่นแต่เช้าอีกแร้วนะ 555

วันนี้พี่ไม่ได้ออกไปไหนแร้ว เพราะมีรัยให้ทำจนล้นมือ เกี่ยวกับคอมๆพอร์ทๆโพสๆเทรดๆ ทั้งนั้น

ตอนนี้พี่เปิดเพจห้องเอนจอยไว้ 3 หน้า พีเอ็มอีก 1 หน้า

เพราะพิมพ์โพสค้าง พิมพ์ตอบพีเอ็มค้าง หน้านึงก้อเรื่องนึง พิมพ์ไม่เสดซักหน้า

เด๋วพี่มาจ้า.............. นะจร๊ะ 55 ทานข้าวด้วยนะ

ขอบคุณค่ะน้องบอย ที่เป็นห่วง

มะวานไปพี่ไปเรียน กะไปกินข้าวกะเพื่อนมา โดนเหมือนเดิมเลย

จ้าวทำเหมือนเดิมเลย ลงกลางวัน ลากกลางคืน 47$ เท่ากัน2 วีค สงสัยตั้งเครื่องไว้ป่าวหวา

อ๋อ เจ๊อลันยังไปเรียนอยู่หรอคับ นึกว่าเจ๊เรียนสิ้นสุดคอร์สแร้ว ขยันจังเรยคับ

จิงด้วยคับ บอยก้อเพิ่งนึกได้จากเจ๊พูด เรยตามไปเช็คราคาดู ลาก 47 เหรียญ จากโลว์ทูไฮจิงๆด้วย

แปลกดีนะคับ เท่ากันเป๊ะทั้ง 2 วีคเรย

สภาพการเทรดก้อเหมือนกันไปหมด ลงกลางวันกระชากกลางคืน ไซด์เวย์มาทุกวัน พอวันศุกร์ก้อทำราคาให้ปิดแท่งดีๆ

เหมือนเซ็ทไว้ล่วงหน้าเรย ซึ่งมีคำร่ำลือกันมานาน เรื่องเซ็ทราคา เรื่องกดรีโมท แต่ก้อพิสูจน์ไม่ได้ แต่มีพูดกันมานานแร้ว

วีคที่แล้วโดนไปที วีคนี้ไม่ได้เฝ้าเลยแอลล้อคไว้แต่เนิ่นจ้ะ

ก้อยังดีคับ เจ๊ยังล็อคเอาไว้ ไม่คัทก้อต้องล็อคแร้ว ทะลุขึ้นมาแบบนี้

งัยก้อยังขาลง พอดีดอลหมดแรง

ถ้าเอสแร้วไม่อยากสตอปลอส เพราะมองว่าถึงงัยมีโอกาสกลับลงมาตามเทรนด์

แทนที่จาตั้งเป็นสตอปลอส ก้ออาจตั้งออเดอร์บายสตอปเผื่อ เอาไว้แทน ถ้าไม่ได้อยู่เฝ้า

แต่เซ็งอ่ะ มันหลุดลงมา รายสี่แท่งฮิสลงใต้0

ซาร์ขึ้นบน จาก1167 ลงมาทำ5 คลื่น หลุดกรอบสามเหลี่ยม มองให้ดูเป็นคลื่นimpulse ขาลง

ดูแล้วแวบๆ ก็วางใจว่าคงเด้ง2 แถว60-+ (ดีนะไม่ตั้งปิดแอลไว้ มะงั้นตายๆๆๆๆ)ตรงเส้นที่เบรคลงมา แล้วคงลง3 แรงๆ

แม็ค4 มันตัด 0 ลงมาแร้ว แต่ไม่สามารถกดหักลงมา ได้แค่วิ่งเลียบซีโร่ ไลน์

มีอยู่จังหวะนึงที่มีโอกาสลง คือตอนที่ราคาดีดขึ้นไป 1162 แร้วไม่ผ่าน โดนกลับลงมา 1149

เส้นแม็คขึ้นไปติดเส้นสัญญาณหล่นตามลงมา บนชาร์ตก้อเดดครอสไล่ลงมาแร้ว

ความที่ราคามันบีบแคบไม่เลือกทางมานาน พอระเบิดออกมันก้อแรง ก่อนระเบิดก้อจับทางยากมากๆคับ เพราะวิ่งเป็นเส้นตรง

อีกอย่าง แม็ค4 มันโดนแย้งด้วยแม็คเดย์

แม็ค4 ตัด 0 แต่แม็คเดย์กำลังใกล้ถึงจุดเปลี่ยนจากถ้วยกาแฟ เป็น ชามคว่ำ

แท่งฮิส.เดย์ก้อดีวันดีคืน แม็ควีคไม่ต้องพูดถึง ของเค้าดีมานาน

ก้อได้แต่ลุ้นให้โดนลงมาเยอะๆ จนสิ่งที่ดี มันหายดีซักระยะ

แค่หายจากดีซักระยะ มันก้อเยอะนะคับ ระดับเดย์ ระดับวีค ถ้าย่อลงมา

ถูกแร้วนะคับ ไม่ตั้งเทค.ให้แอลล็อค

เพราะมันทำหน้าที่ล็อค ไม่ได้ทำหน้าที่ทำกำไร

ประกอบกับข่าวที่มาร์ว่าเป็นลบกะทอง

มาร์คงหมายถึงคอนซูเมอร์ เซนติเมนท์ ประกาศตอน 21.55

ซึ่งมันก้อออกมาเป็นลบจิงๆนะคับ ออกมาเยอะแบบคาดถึง สำหรับพวกเซนติเมนท์ คอนฟิเดนซ์ ลีดดิ้ง

ราคาก้อมีอาการย่อออกมาก่อน ย่อจาก 1158.8 ลง 1155.9

แต่ย่อได้แค่นั้นแร้วดีดกลับ ยิ่งเมกามานี่มาลากแต๊ๆเรย

5 นาทีแรกเมกาลากจาก 1156.7 ไป 1166.5 ลาก 10 เหรียญแร้ว ใน 5 นาทีแรก

สุดท้าย เจ้ก็โดนจ้าวหลอก แงๆๆๆๆๆๆๆ

หลอกขาแอล แร้วก้อมาหลอกขาเอส บอยก้อแย่ไปเหมือนกันคับ ไปไม่ถูกเรย

มันเป็นไปได้หมดคับ เราไม่ต้องเสียจัยนะคับ

สิ่งที่อันตรายกับขาเอสมากที่สุด ก้อตอนที่ฝรั่งเค้าทำชอต คัฟเวอริ่ง มันดีดได้แรงกว่าปกติ จากสองแรงบวก

ถ้าไม่งั้นยังมีแต่ฝั่งแอลที่เข้ามาพยุงราคา แต่พอเค้าตัดสินจัยชอต คัฟเวอริ่ง ฝั่งเอสก้อเข้ามาร่วมซื้อเพื่อปิดขาย

พอเบรคจุดสำคัญได้ แรงซื้อไม่ต้องห่วงเรย ตามเข้ามาอีกท่วมท้น

ฝรั่งเค้าจอมเทคนิค เบรคได้ก้อพากันตามแร้ว ไม่คิดรอย่อค่อยเข้า

กลับบ้านมา1170แล้ว เลยนอนดีก่า กลัวมือไม่ดี ไปดักเอส เพราะวีคที่แล้ว มันลากทั้งคืน เข็ดจ้ะ

รอคุณทองเค้าลดความแรงก่อนค่อยมามองใหม่

ดีแร้วคับ เพราะเค้าเบรค 1160 ขึ้นมาได้นี่ก้อไม่ค่อยจาดีแร้ว

ปล่อยเค้าดูเค้าไปก่อน ดอลก้อไม่ค่อยจาดี ไว้เราหาจังหวะเอสกันนะคับ

คุณสาเป็นไงบ้างคะ ต้องขอโทษด้วยนะคะ วิไม่ถูกเลย

เจ๊อลันอย่ากังวลและไม่ต้องขอโทดนะคับ

วันนั้นเปิดมา 1160.4 ลงไปโลว์ 1146.7 เท 14 เหรียญ แบบนี้ไม่เรียกว่าวิ.ผิดแร้วนะคับ

ที่ดีดมันดีดช่วงหลังของวัน จาบอกว่าเจ๊วิ.มาถูกก้อยังได้เรยคับ

ส่วนชอตคุณศาเข้าไว้นานแร้วคับ ไม่ใช่อ่านจากวิ.เจ๊ แร้วถึงไปเข้า

ซึ่งที่จิงชอตของคุณศาไม้นี้ มันควรออกได้นานแร้วด้วยคับ ราคาย่อลงไปตั้งไม่รู้กี่รอบต่อกี่รอบ

ที่ออกไม่ได้ บาทอ่อนยังไม่แสบเท่าไหร่นะคับ อันนี้มันเป็นเรื่องธรรมชาติ

แต่ที่แสบกว่านั้นคือ ตอนราคาเท ออกชอตได้ โบรก.เค้าปิดระบบคับ ไม่ให้ทำการซื้อขาย

คนรอซื้อราคาต่ำก้อซื้อไม่ได้ คนรอซื้อเพื่อปิดชอตก้อทำไม่ได้ จนสปอทดีดเค้าถึงเปิดระบบ

แบบนี้ถ้าเป็นบอยนะ บอยโทรด่ามันนอนไม่หลับเจ็ดวันเจ็ดคืน โกงกันชัดๆ เอาเปรียบลูกค้า ไม่แฟร์เอาซะเรย

จาไปเล่นมันทำมัยอ่ะแบบนี้ โอกาสเสียให้มันเยอะ พอโอกาสที่เรารอมาถึงมั่ง ก้อเจอเค้าทำแบบนี้

ยิ่งเด๋วนี้ เห็นร้านทองร้านเล็กร้านใหญ่ เปิดแข่งกันใหญ่ ออนไลน์

บริษัทที่รับวางระบบออนไลน์ก้อโฆษณากัน

แร้ว มาตราฐานมันอยู่ตรงไหน ใครยอมเสียเปรียบ ใครอยากขาดทุน มีแต่อยากได้เปรียบ อยากได้กำไรทั้งนั้น

นึกไปถึงตู้ม้าไฟฟ้า เจ้าของเค้าก้อโปรแกรมให้ตัวเองได้เปรียบอยู่แร้ว ของมันโปรแกรมกันได้

แทนที่ชอตคุณศาจาออกได้ กลับอาจต้องมาขาดทุนจำนวนมาก จากความเอาเปรียบ ไม่ใช่จากเทรดผิดทาง มันยุติธรรมแร้วหรอ

ถ้าเป็นบอยนะ... ถ้าเป็นบอย บอยไม่เอาไว้ รู้ดำรู้แดง ไฟท์แร้วแพ้หรือชนะเรื่องทีหลัง ตรูขอไฟท์จน เอ่อ.. จนคุณเหนื่อยแน่ๆ

อย่ามาหากินแบบนี้

น้องญ่าสุดยอดจริงๆ เมื่อไหร่จะเก่งๆแบบนี้น้อออออ

เจ๊อลันอ่ะ ถ่อมตัวอีกละ ระดับเจ๊นี่ก้อเก่งมากแร้วนะคับ

จิงน้องญ่าก้อยังไม่เก่งเท่าไหร่คับ ยังเก่งน้อยกว่าบอยอยู่เล็กน้อยคับ เจ๊ชมบอยมั่งคับ

แต่ญ่าเล่นตามฟีโบ.นะคับ (ญ่ามาเฉลยก่อนซะแร้ว)

อย่างตอนที่ดีดไปไฮ 1180 แร้วติด ย่อกลับลงมาไม่หลุด 1172 ญ่าก้อแอลซ้ำตรง 1173 อีก

คงเห็นย่อไม่หลุด 76.4 อันนี้บอยตีฟีโบ.ตามหลังดูคับ ตีคนละรายกับญ่า

แต่บอยก้อมีคุยกับญ่านะคับ เล่นตามฟีโบ.(หรือเทรนด์ไลน์ก้อตาม) เราอาจต้องใช้เทคนิคอื่นควบคู่ไปด้วย

เพราะฟีโบ.นี่แม่นมาก บอกเราได้ว่า ต้านอยู่ตรงไหน รับอยู่ตรงไหน

แต่โอกาสของการทะลุต้าน และ หลุดรับ มันบอกได้ไม่มากพอ (ถ้าเป็นเทรนด์ไลน์ เทรนด์ไลน์รายใหญ่ก้อปึ้กกว่ารายเล็ก เราจารู้แบบนี้)

มันช่วยเราได้มาก ตรงให้เรารู้ว่าตรงนี้ต้านนะ ทะลุได้ไปต่ออีกซักเท่าไหร่ ถ้าติดแร้วลงได้ถึงไหน

ตรงนี้รับแร้วนะ หลุดลงไหน เด้งได้ไปเท่าไหร่

แต่การคาดคะเนโอกาสทะลุหรือหลุด เราใช้เทคนิคอื่นมาร่วม จาดียิ่งขึ้น

แร้วญ่าเชื่อมั๊ย... สงสัยไม่ค่อยเชื่อคับ 55+

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ฟ้อนท์ออกมากลายเป็นเล็กเกินไปเนาะคับ อ่านยากแฮะ

นึกว่าจาเป็นฟ้อนท์มาตราฐาน กลับเล็กกว่ามาตราฐานอ่ะ

ฟ้อนท์ออกมากลายเป็นเล็กเกินไปเนาะคับ อ่านยากแฮะ

นึกว่าจาเป็นฟ้อนท์มาตราฐาน กลับเล็กกว่ามาตราฐานอ่ะ

เด๋วบอยขึ้นไปแก้ไขขนาดฟ้อนท์ให้ใหญ่หน่อย แร้วอาบน้ำออกไปทานเย็นก่อนคับ

วันนึงได้แค่โพสเดียว แย่ๆ ถ้าเป็นโพสคุยเล่นแซวเล่นโพสแปะ เวลาขนาดนี้ 20-30 โพส สบายๆ

แร้วค่อยกลับทำทำรัยต่อให้เสด เพราะถ้าผ่านวันนี้ไปแร้ว วันจันทร์นี่ไม่ต้องหวังเรยว่าจามีเวลาทำรัยที่ค้างคาอยู่

ไม่ยอมใหญ่ ทำงัยหว่า

ขอบคุณค่ะน้องบอย ที่เป็นห่วง

มะวานไปพี่ไปเรียน กะไปกินข้าวกะเพื่อนมา โดนเหมือนเดิมเลย

จ้าวทำเหมือนเดิมเลย ลงกลางวัน ลากกลางคืน 47$ เท่ากัน2 วีค สงสัยตั้งเครื่องไว้ป่าวหวา

วีคที่แล้วโดนไปที วีคนี้ไม่ได้เฝ้าเลยแอลล้อคไว้แต่เนิ่นจ้ะ แต่เซ็งอ่ะ มันหลุดลงมา รายสี่แท่งฮิสลงใต้0

ซาร์ขึ้นบน จาก1167 ลงมาทำ5 คลื่น หลุดกรอบสามเหลี่ยม มองให้ดูเป็นคลื่นimpulse ขาลง

ดูแล้วแวบๆ ก็วางใจว่าคงเด้ง2 แถว60-+ (ดีนะไม่ตั้งปิดแอลไว้ มะงั้นตายๆๆๆๆ)ตรงเส้นที่เบรคลงมา

แล้วคงลง3 แรงๆ ประกอบกับข่าวที่มาร์ว่าเป็นลบกะทอง

สุดท้าย เจ้ก็โดนจ้าวหลอก แงๆๆๆๆๆๆๆ

กลับบ้านมา1170แล้ว เลยนอนดีก่า กลัวมือไม่ดี ไปดักเอส เพราะวีคที่แล้ว มันลากทั้งคืน เข็ดจ้ะ

รอคุณทองเค้าลดความแรงก่อนค่อยมามองใหม่

คุณสาเป็นไงบ้างคะ ต้องขอโทษด้วยนะคะ วิไม่ถูกเลย

น้องญ่าสุดยอดจริงๆ เมื่อไหร่จะเก่งๆแบบนี้น้อออออ

ขอบคุณที่ชมค่ะ แต่สู้พี่บอย พี่อลัน จานดอด ยังไม่ได้ค่ะ ยังห่างไกลนัก

ยิ่งพี่ไปเรียนคลื่นมาแล้ว ยิ่งไปไกลกว่าญ่าเยอะ งัยก้อเอามาแบ่งปันบ่อยๆนะคะ

จะเอาไว้ฉุกคิด เวลาใจเตลิดค่ะ :P

ตอบพี่บอย อีกนิดค่ะ fibo ญ่าก้อลากแบบเดาๆค่ะพี่ อาจจะไม่ตรงกันเนาะ

เช่น วันศุกร์ ญ่าก้อจะไปเทียบที่แท่งรายวีค ระดับ ต่ำสุดสูงสุดค่ะ

เพราะเป็นวันศุกร์ ดังนั้นเวลาเทียบ คงต้องใช้แท่งรายวีค น่าจะดีสุด

1131-1178 ไม่รู้ถูกรึป่าว แต่ก้อเป็นความเห็นเล็กน้อย ส่วนตัวนะคะ ^_^

===============================

น้องญ่าก้อยังไม่เก่งเท่าไหร่คับ ยังเก่งน้อยกว่าบอยอยู่เล็กน้อยคับ เจ๊ชมบอยมั่งคับ

แต่ญ่าเล่นตามฟีโบ.นะคับ (ญ่ามาเฉลยก่อนซะแร้ว)

อย่างตอนที่ดีดไปไฮ 1180 แร้วติด ย่อกลับลงมาไม่หลุด 1172 ญ่าก้อแอลซ้ำตรง 1173 อีก

คงเห็นย่อไม่หลุด 76.4 อันนี้บอยตีดูตามหลังคับ ตีคนละรายกับญ่า

แต่บอยก้อมีคุยกับญ่านะคับ เล่นตามฟีโบ. (หรือเทรนด์ไลน์ก้อตาม) เราอาจต้องใช้เทคนิคอื่นควบคู่ไปด้วย

เพราะฟีโบ.นี่แม่นมาก บอกเราได้ว่า ต้านอยู่ตรงไหน รับอยู่ตรงไหน

แต่โอกาสของการทะลุต้าน หรือ หลุดรับ มันบอกได้ไม่มากพอ (ถ้าเป็นเทรนด์ไลน์

ทรนด์ไลน์รายใหญ่ก้อปึ้กกว่ารายเล็ก เราจารู้แบบนี้)

มันช่วยเราได้มาก ตรงให้เรารู้ว่าตรงนี้ต้านนะ ทะลุได้ไปต่ออีกซักเท่าไหร่ ถ้าติดแร้วลงได้ถึงไหน

ตรงนี้รับแร้วนะ หลุดลงไหน เด้งได้ไปเท่าไหร่

แต่การคาดคะเนโอกาสทะลุหรือหลุด เราใช้เทคนิคมาช่วย จาดียิ่งขึ้น

แร้วญ่าเชื่อมั๊ย... สงสัยไม่ค่อยเชื่อคับ 55+

เชื่อค่ะ จานบอย 5555

ตามที่พี่บอกค่ะ ไม่หลุด 76.4 ญ่าก้อเสี่ยงเข้าเลย ตามที่เคยอ่านมา ^_^

เพราะปกติ เค้าจะย่อมาเทสตรงนี้เสมอ เวลาจะดีดต่อค่ะ แต่ก้อปิดไปแล้วนะ 1173 ปิดแค่ 1185 เอง

ตอนแรกกะ ว่าจะปิด 1193 แต่ก้อกล้าๆ กลัวๆ เลยถอยเอาชัวร์ดีกว่า สั้นก้อให้สั้นจริง

เดี๋ยวค่อย รอดูพรุ่งนี้กันอีกทีค่ะ เอางัยต่อ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ทักทายกันวันหยุดค่ะ.....

คุณศา พรุ่งนี้เราลุ้นย่อกันนะคับ ลุ้นแค่ 1183-82 ก่อน

ถ้าลงมาจิง ตรงนี้อาจมีแรงซื้อ เราค่อยมาลุ้นสเต็ปต่อไปนะคับ

เชียร์ลงหมดจัยเรยคับ ขอให้ชอตคุณศาออกได้ก่อน อย่างอื่นว่ากันทีหลัง (เชียร์ฝั่งเป็นรองตล๊อด)

ทองรายวีคดี ดอลรายวีคไม่ดี

แต่เราก้อลุ้นดอลรายเล็กกว่าวีคทำรีบาวนะคับ

หรือรีบาวไม่ไหว อาจลงต่ออีกหน่อย ลงไปทำสัญญาณบวก

เออพูดถึงจีเอสก้อขำดี พูดในมุมของคนเล่นมานานพอสมควรมั่ง

แต่ก่อนยังเล่นไม่แพร่หลาย คนจำนวนน้อยที่เล่น พวกบอยอยู่ในจำนวนน้อยนี้

หันไปทางไหนได้ยินแต่คนพูด อย่าไปเล่นนะ โดนโกงนะ หมดตัวนะ คำก้อหมดตัว สองคำก้อหมดตัว

ถ้าต้องหมดตัวเพราะเหตุผลที่เทรดลอสบ่อยๆ มันก้อเป็นธรรมดา ไม่ว่าเทรดรัยถ้าเทรดผิดทางบ่อย ไม่หมดพอร์ท ก้อหมดตัว

แต่ไม่ใช่มาลงเอาที่ประเภทของการเทรด เป็นต้นเหตุของการหมดตัว

คนเทรดรวยก้อมี

แต่ก่อนมีเคสคนถูกโกงเข้ามาโพสในเว็ปบ่อยๆ

บอยอ่านแร้วก้อเห็นจัย แต่สงสัยว่าทำมัยถึงเชื่อคนง่ายจัง

โบรกก้อโบรกอารัยไม่รู้ อยู่ที่ฮ่องกงมั่งรัยมั่ง ก้อโอนเงินเข้าไปง่ายๆ แร้วก้อถูกโกงเงิน

บอยไม่เห็นเจอแบบนั้นเรย เล่นมาตั้งนานแร้ว

หรือ คนชวนให้มาเล่นสปอท เด๋วเทรดให้ กำไรดีนะ

ก้อเชื่ออีก ให้เงินเค้าไปที 2-3 แสน เชื่อเค้าเรย

ถ้าบอกว่าเล่นจีเอสแร้วหมดตัว เพราะจีเอสมันเล่นยาก อันตราย ไม่เก่งจิงอย่ามาเล่นนะหมดตัวนะ

แบบนี้บอยไม่แย้งนะคับ เห็นด้วย

แต่ถ้าบอกว่าเล่นจีเอสแร้วหมดตัว เพราะจีเอสมันเป็นรัยที่หลอกเงินคน โกงเงินคน

อันนี้ผิดละ ไม่ใช่เรย ไม่เห็นด้วย

ที่หลอกๆนั่นมิจฉาชีพ ตั้งจัยเปิดบริษัทมาหลอกคนโดยเฉพาะ

อยู่ๆก้อโทรมาชวน ไม่รู้ไปได้เบอร์เรามาจากไหน

พอเราหลวมตัวโอนเงินไปเล่น ก้อมีคนเทรดให้ เทรดให้เจ๊งนะ ไม่ใช่เทรดให้กำไร

เทรดจนติดล็อคไปหมด เพื่อเราต้องเติมเงินเข้าไปอีกๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้จบ

แต่ก่อนที่พูดๆกันในเว็ปบ่อยๆ ออกความเห็นกันมากมาย มันลักษณะนี้

แต่อ่านแร้วเล่นเอาคนเล่นจีเอสกับโบรกจิงๆที่ไม่ใช่ไปหลงเชื่อมิจฉาชีพอ้าปากหวอไปเรย

บอยก้ออ่านแร้วอยากอธิบายแต่ก้อไม่ได้อธิบายซักที นานมากแร้ว

ไปหลงเชื่อพวกนี้ง่ายๆแหละ จาหมดตัว (หมดแบบโดนโกง)

แต่โบรคจิงๆเค้าไม่มีโทรมาชวนเรา มีแต่เราหาสมัครเข้าไปเล่นเอง

ทุกอย่างเราต้องทำด้วยตัวเอง เค้าไม่มีเจ้าหน้าที่มาทำให้ ไม่ว่า เติมเงิน ถอนเงิน โอนเงินระหว่างพอร์ท ฯ ทำเองทั้งหมด

และแน่นอน เทรดเราก้อต้องเทรดของเราเอง ไม่เคยเจอที่มีคนเทรดให้

แบบนี้เทรดรวยหรือเทรดจน ก้อขึ้นกับความสามารถในการเทรดของตัวเราเอง

ถ้าเทรดไม่ดี ก้อหมดตัวได้เหมือนกัน (แต่หมดแบบเทรดเจ๊ง)

สุดยอดของนักเทรด เสี่ยบอยขอยกย่องนักเทรด GF

เทรดมีหลายอย่าง แต่นักเทรด GF ทั้งเก่งและแกร่ง

คนที่ผ่านโรงเรียน GF ไม่กัวตลาดไหน คนที่เคยเทรด GF ได้ประสบการณ์ที่หาไม่ได้จากตลาดอื่น

เทรดอย่างอื่น กลายเป็นเด็กๆ เมื่อเทียบการเทรด GF

ขอคารวะนักสู้โกลด์ ฟิวเจอร์สคับ

แต่ถึงใครจามองว่า GS เทรดยาก แต่บอยกลับเห็นว่ายังง่ายกว่า GF นะคับ

GS ขออย่างเดียว ขอให้ถูกทางสปอทเป็นพอ อย่างอื่นไม่ต้องสน

แต่ GF นอกจากต้องถูกทางสปอทแร้ว ยังต้องถูกทางค่าบาท และ ยังต้องถูกทางอารมณ์ตลาดอีก

- แอลไว้แร้วสปอทดีด แต่บาทแข็ง คนในตลาดมองแค่รีบาว ไปไม่ไกล ไม่ไล่ราคาไม่ไล่ซื้อ

สปอทดีดก้อดีดไป แต่ราคา GF แป้ก บางทีมากกว่าแป้กคือถอยด้วยซ้ำ

- เอสไว้แร้วสปอทย่อ แต่บาทอ่อน คนในตลาดมองพากันมองขึ้น เน้นย่อแอล ย่อหน่อยไล่ซื้อกันใหญ่

สปอทย่อก้อย่อไป แต่ราคา GF ไม่ลงซะอย่าง บางทีไม่ลงแร้วยังดีดสวนสปอทซะอีก

ถึงบอกว่าส่วนตัวนับถือนักสู้โกลด์ ฟิวเจอร์สมากกว่า

ระหว่างนักเทรด GS ที่ประสบความสำเร็จ กับ นักเทรด GF ที่ประสบความสำเร็จเหมือนกัน

บอยขอยกย่องให้กับ นักเทรด GF มากกว่า เก่งมากๆ

ลป. อ้อ แร้วยังระยะเวลาของสัญญาบังคับอีก เวลาเปิดให้เทรดอีก ไม่ได้เทรดได้ตลอดแบบ GS

พูดแบบกันเองๆนะคับ แบบกลุ่มเพื่อนเวลาจับกลุ่มเทรด

มันเหมือนขาเอสถูกเจ้าหลอกเรย

แต่ถึงยังงัยถึงดีดขึ้นมาแรง แต่ก้อต้องยกเครดิตให้นักวิเคราะห์ ที่มองลงมาโดยตลอด

ท่านเก่งมากคับ งานของท่านที่ผ่านมา มันไม่ใช่ของง่ายเรย

ที่มองลงแร้วทองลงมาขนาดนี้ตามที่มอง ลงผ่านแนวรับแร้ว แนวรับเล่า ที่มันอาจดีดสวนวิเคราะห์เอาง่ายๆ

มันไม่ใช่เรื่องง่ายที่ใครก้อทำได้ เพราะต้องแม่น ต้องมั่นจัยมากๆ

ในจัยแอบยกย่องท่านมากนะคับ ท่านคือสุดยอดนักวิเคราะห์

เวลาเข้ากลุ่มเทรด พวกเราก้อไม่มีการนำเทรดนะคับ

ต่างคนต่างเทรดไปตามที่เห็นในกราฟตัวเอง ไม่มีใครนำใคร

ต่างก้อเชื่อในกราฟและเทคนิคตัวเอง

มีแค่ค่อยตะโกน คอย6 กัน ถ้าเห็นรัยน่าเตือนเพื่อน

อย่างจานดอดบางทีออกมาบอกว่า เอสละนะ แอลละนะ

บอย ญ่าและเพื่อนในกลุ่ม ก้อต้องกลับมาเล็งกราฟตัวเองก่อน ไม่ได้เอสแอลตามทันที ถึงเป็นจานก้อเหอะ 55

บางทีเห็นพ้องก้อเข้าไปด้วย แต่หลายครั้งเห็นต่าง ก้อไม่เข้า ปล่อยจานลุยไปคนเดียว

เพราะคำตอบสุดท้าย มันคือกราฟของเราเอง คำตอบสุดท้ายไม่ได้อยู่ที่ฟังเค้ามา

พวกเราจึงส่งเสริมเพื่อนให้ศึกษา มากกว่าส่งเสริมให้มาฟังเรา

คุณศา เมื่อไหร่จาศึกษาจิงๆจังๆซักทีคับ ดื้อจิงๆ ตีเรยดีมั๊ย 55+ (คุณศาสะดุ้งเรย พูดอยู่ดีๆ งั๋ยมาแวะลงท้ายที่ศา 5555)

(กระซิบ) คุณศาศึกษาตอนนี้ได้เปรียบมากนะคับ เพราะเจ๊อลันกลับมาแร้ว แถมกลับมาแบบหอบความรู้มาเต็มกระเป๋า ตักตวงเรยคับ เอาให้ได้มากที่สุด ของฟรีมีในโลกคับ กร๊ากกกกกกกก

- ยังไม่เป็นกราฟ เทรดโดยอ่านบทวิเคราะห์เป็นหลัก

- เริ่มมีความรู้เทคนิค แต่ก้อยังต้องติดตามบทวิเคราะห์

- มีความรู้เพิ่มมากขึ้น แต่ถ้าอ่านวิเคราะห์ที่มองต่างจากที่ตัวเองเห็นในกราฟ มีเขว

- มีความรู้ประสบการณ์มากจนมั่นจัย เทรดโดยไม่อ่านบทวิเคราะห์เรย เล็งเองเทรดเอง อ่านก้อเพื่อดูว่าคนอื่นเค้ามองแบบไหน แต่คำตอบสุดท้ายคือกราฟตัวเอง

เจ๊อลัน พี่เลิฟ พี่วัน จานดอด คุณศา น้องญ่า บอยพักก่อนนะคับ

จิงยังมีรัยอีกก่ายกองที่คิดจาโพส ถ้ามีเวลา เวลาตัวเดียวที่บอยขาดแคลน

วันนี้เรยไม่ได้คุยกับญ่าเรย พี่ขอโทดด้วยจ้า

พรุ่งนี้ญ่ามาเร็วๆนะ อย่าหายเฮดไปนานล่ะ 555

เจ๊อลันเฮงๆรวยๆนะคับ ห้ามเก็บความรู้ไว้กะตัวเยอะเกินไปนะคับ เอาออกมาแนะ มาสอนน้องนุ่งมั่งคับ

คุณศา พรุ่งนี้แน่ๆเรย บอยไม่ได้เข้ามา อย่างเก่งก้อเข้ามาตอนดึก

แต่จาคอยลุ้นไปกับคุณศานะคับ เอาจัยช่วยชอตคุณศาที่ถูกโบรค.ไร้คุณธรรมเอาเปรียบ ไม่งั้นชอตไม้นี้ต้องเรียบร้อยไปแร้ว

คุณศาอ่านและศึกษาวิเคราะห์ อ.ซี และ น้าเคน นะคับ

พี่เลิฟ บอยก้อยังคงไม่ได้ตอบพีเอ็มพี่อีกแร้วอ่ะ แง๊ๆ รักพี่เลิฟอ่ะ

พี่วัน หายไปเรยนะคับ ทองดีดแย๊วว แต่ช่วงนี้บอยขอเชียร์ลงซักพักนะคับ ห่วงชอตคุณศาคับ

จานดอด ไอ โฮป ซี ยู แอท เทรดรูม ทูมอร์โรว์ น๊าา

ฝันดีจ้า จากเสี่ยบอย คนที่ไม่มีใครรัก (เพ้อเจ้ออิแระตรู นอนๆ 555)

ตอนแรกกะ ว่าจะปิด 1193 แต่ก้อกล้าๆ กลัวๆ เลยถอยเอาชัวร์ดีกว่า สั้นก้อให้สั้นจริง

เดี๋ยวค่อย รอดูพรุ่งนี้กันอีกทีค่ะ เอางัยต่อ

อ้าว 1193 เป็นจุดเทคของญ่าหรอเนี่ย

พี่ก้อดันขึ้นไปตั้งบายสตอปไว้ 1193

มิน่า ขึ้นแมทแร้วก้อร่วงทันตาเห็นเรยยย 55555555555555555

พรุ่งนี้ญ่ามีเวลาเข้ามาช่วยคุณศาหน่อยนะจ๊ะ ชวนจานดอดมาด้วยก้อดี