ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

เราพักกันนะคับ

ฝันดีคับ เจ๊อลันคนสวย พี่นาพี่เลิฟฟ พี่วัน พี่แหวน คุณชาวดอย คุณศา จานดอด น้องญ่า รวยๆๆ

วันศุกร์พี่แหวนมีเอสพวกยูโรป่าวคับ ยูโรแคดแบบนี้

ขอบคุณคุณศา ที่คอยเปิดห้องให้แต่เช้ากุ๊ๆๆๆวันเรย

ขอบคุณท่านบอนไซ ที่คอยหาสิ่งดีๆมาให้เพื่อนๆ ขอบคุณ คุณเอสเปรสโซ คุณอยากเล่นด้วยคน ด้วยคับ

กู๊ดไนท์คับ.....................................

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan และทุกคนค่ะ

สวัสดีมากกว่าค่ะ จานดอด น้องบอย น้องญ่า คุณสา คุณชาวดอยและทุกท่าน

จริงใจกว่ามั้ยน้องบอย เพราะสวัสดีมากกว่า

ไม่รู้จะบอกไรค่ะ เพราะยังรอดูอยู่ การนับเวฟเหมือนเป็นความน่าจะเป็น แต่สุดท้ายก็ต้องดูอินดี้ประกอบ

บางครั้งไปติดกับการนับจนตกรถบ่อยๆค่ะ เหมือนรอบนี้เอสแท่งมา แต่เห็นรายวันเป็นคลื่น3 ก็รอคลื่น5

แต่ปรากฎว่ารายวีค ทำตัวสวยงามจนเริ่มกลัวว่าจะเป็นบาววีคเลย จากกำไรงามเลยกลายเป็นกำไรหายหมด

ตอนนี้กำลังลุ้นให้ที่บาวมาเป็นคลื่นสี่รายวันซึ่งไม่ควรเกิน1225 จบแล้วจะได้ลงต่ำกว่า1131 ขาเอสจะได้เฮบ้าง

แต่ถ้าลงมาไม่ทำนิวโล ก็อาจจะเป็นการบาวในรายวีค ซึ่งก็จะย่อb แล้วขึ้นอีก1 ชุดคลื่นc ถ้าทะลุ1280 ขาเอสหนาวแน่เลย

แนวรับการย่อต้องขอน้องญ่านะคะ พี่ตีแต่ฟิโบ แต่มันไม่แม่นเหมือนของน้องญ่า

แต่ตัวเองลุ้นบาวรายวัน เพราะนับรายวันขาดคลื่น5ขาลง ถ้าไม่ใช่ก็ต้องปิดเอสหนีก่อนค่ะแต่อะไรๆก็ไม่แน่นอน ต้องรอดูเนอะ

การบาว1ชุดจะประกอบด้วยคลื่นabc คือขึ้นa ย่อb แล้วขึ้นc

เป็นความเห็นส่วนตัวของพี่เองนะคะ ที่นับเป็นคลื่นรีบาว บางท่านอาจนับเป็นชุดคลื่นส่งแล้ว

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณรอลงดอย

หวัดดีค่ะ เพื่อนๆ น้องเลิฟ น้องญ่า คุณดอด คุณศา คุณอลัน คุณน้องใหม่

ไม่เจอกันหลายวัน รวยกันไปถึงไหนกันแร้วคะ

มอร์นิ่งค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณรอลงดอย :P

ไม่หลุด 90.3 มีโอกาสเด้งเสมอ

เดย์ตื้อมานาน แต่เลือกไซด์เวย์

วีคก้ำกึ่งมานาน มองมานาน ขึ้นก้อขึ้นได้ แต่ควรปิดเหนือ 1201 หรือ ลงก้อได้ เพราะทรงมันไปเดจาวูรอบก่อน

บอยพิมพ์สั้นไป จิงควรบอกว่า ระยะสั้นถ้าไม่หลุด 90.3 มีโอกาสเด้ง

เพราะถึงหลุด 90.3 มันก้อมีแนวอื่น

ซึ่งถ้าเป็นระยะที่ไกลออกไป ก้ออาจต้องบอกว่า ไม่หลุด 80 หรือ 76 หรือ 70 (แร้วแต่ระยะที่มอง) มีโอกาสเด้ง

บอยแอลไม้แรก 1194.653 เสี่ยงแอลโดยที่เทคนิคยัง 50/50 แอลเพราะเห็นแก่แนวรับที่เอาอยู่ตลอดช่วงนี้ และ ใช้มันเป็นจุดสตอป.

สตอปลอส 1190.000 โดนกินเรียบ

แอลไม้สอง 1188.447 แร้วดีดได้ ก่อนลงทำงานเทลเลื่อนมาถึง 1193.000

เสดงานมาดู กำลังย่อ เห็นติดหมีหลายราย ต้องยอมกดปิดที่ 1195.337

เสียดายเหมือนกัน หายไปหลายจุด จากดีดไฮ 1198.678

ถ้ามาเร็วกว่านี้หรืออยู่เฝ้า ต้องขยับเทลไล่ขึ้นไปอีก หรือ กดปิดสดเมื่อเห็นท่าไม่ดี ใกล้ๆไฮ

ตั้งเทคไว้ 1199.000 ดีดไฮ 1198.678 ขาดไปนิสเดียว ถึงก้อไม่ได้เนาะ

จาตื๊อต่อก้อไม่ไหว หมีมาเป็นขโยง เท่าไหร่ก้อต้องเอา

รายเดือนที่แค่มองๆ แต่ไม่สนทางเทคนิคมากเวลาเทรด

รายนี้เค้าดีนะ เป้าหมายเบื้องต้นถ้าเค้าไปได้ ก้อแถว 1228-30 ประมาณ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

หวัดดีคับ เจ๊อลัน พี่นาพี่เลิฟฟ พี่วัน คุณชาวดอย คุณศา จานดอด น้องญ่าจ้า

ขค.วิเวฟเจ๊ด้วยนะคับ พี่เลิฟฟมาแร้วหรา คุณป้าเขมคือคุณชาวดอยใช่มั๊ยคับ (สงสัยแอบคุยพีเอ็มกับคุณศาแน่เรย คุณศาถึงรู้) จานดอดหายเฮด น้องญ่าทานข้าวยังจ้า............. บอยมาใหม่คับ

oM2UHK.jpg หวัดดีค่ะ ทุกคนนน รวยๆๆนะคะ ^_^

++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณพี่อลัน พี่บอย ที่มาแบ่งปันด้วยค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

น้องญ่าขา พี่รบกวนขอกราฟแนวรับ/ต้าน หน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ถูกแก้ไข โดย Alan

น้องญ่าขา พี่รบกวนขอกราฟแนวรับ/ต้าน หน่อยนะคะ

แบบมัดมือชกไง ไม่ให้เซย์โน

555555555555555555 รีเควสท์ปุ๊ป ขอบคุณล่วงหน้าล็อคไว้ทันที

คนถูกร้องขอก้อชิ่งไม่ออกแระ ขอบคุณมาแร้วอ่ะ

เจ๋งมากเรยคับเจ๊ น้องญ่าจัดดิๆๆๆๆ 55555

น้องญ่า ขอพี่ยืมซักสองแสนได้ป่าว พี่รวบรวมไปดาวน์รถ

โบนัสออกพี่เคลียให้นะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

ห้ามเซย์โน ขอบคุณแร้ว (5555555+)

555555555555555555 รีเควสท์ปุ๊ป ขอบคุณล่วงหน้าล็อคไว้ทันที

คนถูกร้องขอก้อชิ่งไม่ออกแระ ขอบคุณมาแร้วอ่ะ

เจ๋งมากเรยคับเจ๊ น้องญ่าจัดดิๆๆๆๆ 55555

อ้าวว่าจะลบ น้องบอยไวจัง

กราฟมั่วหมดเลยค่ะพี่อลัน ไม่กล้าให้ดู 555+

แนวรับ ระดับยาวหน่อย 1189 1185 1178 ค่ะ

ไม่หลุด เดือนหน้าคงค่อยๆ ตะเกียกตะกายไต่ขึ้น

แต่ถ้าหลุด 1170 คิดว่า น่าจะต้องมองล่างแล้วค่ะ

ส่วนต้าน ก้อจะเป็น 1203 1207 ยืน 1207 08 ได้นี่ ขาแอล

ถึงจะ อมยิ้มได้ค่ะ ^_^ นานๆ จะเล่นแอล เหนื่อยเนาะ :P

ส่วนถ้าเล่นสั้นๆ ต้าน 1196 1199 1203 1207

หลุด 1192 90 คงลงไปล่างใหม่ แบบตะกี้ค่ะ

หลุดกรอบ 3 เหลี่ยมเล็ก 1192 รูดเลย

รายวันวิ่งแคบ เลยเล่นลำบากหน่อยค่ะ ^_^

น้องญ่า ขอพี่ยืมซักสองแสนได้ป่าว พี่รวบรวมไปดาวน์รถ

โบนัสออกพี่เคลียให้นะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

ห้ามเซย์โน ขอบคุณแร้ว (5555555+)

:_cd :_cd :_cd