ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

กราฟมั่วหมดเลยค่ะพี่อลัน ไม่กล้าให้ดู 555+

แนวรับ ระดับยาวหน่อย 1189 1185 1178 ค่ะ

ไม่หลุด เดือนหน้าคงค่อยๆ ตะเกียกตะกายไต่ขึ้น

แต่ถ้าหลุด 1170 คิดว่า น่าจะต้องมองล่างแล้วค่ะ

ส่วนต้าน ก้อจะเป็น 1203 1207 ยืน 1207 08 ได้นี่ ขาแอล

ถึงจะ อมยิ้มได้ค่ะ ^_^ นานๆ จะเล่นแอล เหนื่อยเนาะ :P

ส่วนถ้าเล่นสั้นๆ ต้าน 1196 1199 1203 1207

หลุด 1192 90 คงลงไปล่างใหม่ แบบตะกี้ค่ะ

หลุดกรอบ 3 เหลี่ยมเล็ก 1192 รูดเลย

รายวันวิ่งแคบ เลยเล่นลำบากหน่อยค่ะ ^_^

ก่อนนอน พี่ขอพูดถึงรายเดือนหน่อยนะ

จิงไม่ค่อยอยากพูดรายนี้เท่าไหร่ เพราะมันรายมหึมา อาจทำให้เขวได้

ฟังบอยแร้วก้ออย่าเขวนะคับ ให้เรารู้ว่าเรากำลังเล่นกับรายไหนแร้วไม่ต้องเขวคับ

เห็นญ่าพูดถึงราคา 1170 นี่มานาน พี่ขอพูดมั่งจ้า

1170 มันเป็นจุดเปิดแท่งของรายเดือน

ถ้าคิดว่ารายเดือนดี มันก้อควรปิดเขียวแท่งนี้

นั่นหมายถึงปิดไม่ต่ำกว่า 1170 (แลปหลุดได้ แต่ต้องกลับขึ้นมาปิด)

เพราะถ้าปิดต่ำกว่าราคานี้ แท่งรายเดือนจากลายเป็นแท่งแดง

ญ่าลองสังเกตรายเดือน หลังๆมานี่นะ ทิงเป็นทิง หมีเป็นหมี

ทิงก้อดีด หมีก้อร่วง ตามนั้น เพียงแต่มันรายใหญ่ รอกันนาน

และตอนนี้รายเดือนทิงเจ้น

เมื่อเดือนก่อน เรามีคุยกันเรื่องเป้าดีด ก่อนทองดีดรอบก่อน

เป้าหมายดีดญ่า ไม่เกิน 1239-40 ชิมิ แต่เป้าดีดพี่ 1255 (แต่พอออกมาโพส พี่เลี่ยงพูดตัวเลข 1255 พูดเป็น มองมากกว่าญ่าหน่อยนึง เพราะกัวหน้าแตก เพราะจากตอนที่คุยกับญ่า ราคา 1255 มันเป็นรัยที่ไกล๊... ไกล)

แร้วก้อดีด 1255 พอดี ก่อนถูกทุบเละ

ญ่ามีถามว่าพี่เอาตัวเลข 1255 มาจากไหน ก้อหาจากต้านรายเดือนนี้แหละจ้า

ญ่าฟังแร้วขำเรย อิอิ พี่เก่งป่าวอ่ะ ชมพี่หน่อย

เพื่อนๆอ่านเฉยๆพอนะคับ ห้ามเขว

เด๋วพอจาเอสเรยไม่กล้าเอส แร้วราคาดันร่วง บอยกลุ้มเรย ทำเพื่อนตกรถเอส รัยแบบนี้ ไม่ค่อยอยากพูดถึงเท่าไหร่

เพราะรัยมันมีแน่นอนที่ไหน และ ปกติตัวบอยเองก้อไม่เล่นด้วยรายเดือนอยู่แร้ว แค่มองๆ

เล่นรัยเชื่อมั่นในไทม์เฟรมที่เราเล่นนะคับ ฝันดีคับ

ขจ.วิแนวน้องญ่ามากๆจ้า แวะมาวิ.บ่อยๆนะ น่ารักดี 5555 เด๋วพี่เลี้ยงติม

จาก เสี่ยบอย คนที่แสนดี.................. อ้วกกกกก+ 5555555555 (ก้อนึกมะออกอ่ะ ง่วงนอนด้วย)

พี่จำผิด ตอนคุยกับญ่าพี่ไม่ได้พูดว่าเป้า 1255 พี่พูดว่าประมาณ 1255-60

แต่ตอนแรกก้อติดเป้าหมายญ่า 1239-40 อยู่นานมาก

จนเรายังนึกว่าดีดได้แค่นี้แร้วแน่ๆ พี่ยังชมญ่าว่าเป้าหมายญ่าเป๊ะ

แร้วตอนหลังถึงดีดทะลุ 1240 ขึ้นไปได้ เฮือกสุดท้าย

คุณศา เมื่อคืนน้องญ่าวัดไว้ประมาณ 1239-40 นะคับ

ญ่า คงแค่ย่อตัว (ตอนที่เมกาขายลงมา/เสี่ยบอย)

ญ่า ไม่น่าค่ะ คิดว่าน่าถึงแค่ 1239-40

ญ่า มีเทรนดักรอตรงนั้นอยู่ นอกจากทะลุได้ ถึงไปต่อได้อีก

แต่บอยมองสูงกว่าเล็กน้อย ไว้ถ้าดีดผ่านขึ้นมาได้ค่อยดูอีกที / ขจ.น้องญ่าจ้า ลืมขอบ. แฮ่

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ้อ วันนี้เมกาหยุดใช่ป่าวคับ หยุดป่าวไม่แน่จัย

ขาโจ๋คุมดิงี้..

กราฟมั่วหมดเลยค่ะพี่อลัน ไม่กล้าให้ดู 555+

แนวรับ ระดับยาวหน่อย 1189 1185 1178 ค่ะ

ไม่หลุด เดือนหน้าคงค่อยๆ ตะเกียกตะกายไต่ขึ้น

แต่ถ้าหลุด 1170 คิดว่า น่าจะต้องมองล่างแล้วค่ะ

ส่วนต้าน ก้อจะเป็น 1203 1207 ยืน 1207 08 ได้นี่ ขาแอล

ถึงจะ อมยิ้มได้ค่ะ ^_^ นานๆ จะเล่นแอล เหนื่อยเนาะ :P

ส่วนถ้าเล่นสั้นๆ ต้าน 1196 1199 1203 1207

หลุด 1192 90 คงลงไปล่างใหม่ แบบตะกี้ค่ะ

หลุดกรอบ 3 เหลี่ยมเล็ก 1192 รูดเลย

รายวันวิ่งแคบ เลยเล่นลำบากหน่อยค่ะ ^_^

ขอบคุณน้องญ่ามากๆค่ะ เส้นเทรนพี่ก็ให้1170-5 เป็นจุดสำคัญค่ะ

ก่อนนอน พี่ขอพูดถึงรายเดือนหน่อยนะ

จิงไม่ค่อยอยากพูดรายนี้เท่าไหร่ เพราะมันรายมหึมา อาจทำให้เขวได้

ฟังบอยแร้วก้ออย่าเขวนะคับ ให้เรารู้ว่าเรากำลังเล่นกับรายไหนแร้วไม่ต้องเขวคับ

เห็นญ่าพูดถึงราคา 1170 นี่มานาน พี่ขอพูดมั่งจ้า

1170 มันเป็นจุดเปิดแท่งของรายเดือน

ถ้าคิดว่ารายเดือนดี มันก้อควรปิดเขียวแท่งนี้

นั่นหมายถึงปิดไม่ต่ำกว่า 1170 (แลปหลุดได้ แต่ต้องกลับขึ้นมาปิด)

เพราะถ้าปิดต่ำกว่าราคานี้ แท่งรายเดือนจากลายเป็นแท่งแดง

ญ่าลองสังเกตรายเดือน หลังๆมานี่นะ ทิงเป็นทิง หมีเป็นหมี

ทิงก้อดีด หมีก้อร่วง ตามนั้น เพียงแต่มันรายใหญ่ รอกันนาน

และตอนนี้รายเดือนทิงเจ้น

เมื่อเดือนก่อน เรามีคุยกันเรื่องเป้าดีด ก่อนทองดีดรอบก่อน

เป้าหมายดีดญ่า ไม่เกิน 1239-40 ชิมิ แต่เป้าดีดพี่ 1255 (แต่พอออกมาโพส พี่เลี่ยงพูดตัวเลข 1255 พูดเป็น มองมากกว่าญ่าหน่อยนึง เพราะกัวหน้าแตก เพราะจากตอนที่คุยกับญ่า ราคา 1255 มันเป็นรัยที่ไกล๊... ไกล)

แร้วก้อดีด 1255 พอดี ก่อนถูกทุบเละ

ญ่ามีถามว่าพี่เอาตัวเลข 1255 มาจากไหน ก้อหาจากต้านรายเดือนนี้แหละจ้า

ญ่าฟังแร้วขำเรย อิอิ พี่เก่งป่าวอ่ะ ชมพี่หน่อย

เพื่อนๆอ่านเฉยๆพอนะคับ ห้ามเขว

เด๋วพอจาเอสเรยไม่กล้าเอส แร้วราคาดันร่วง บอยกลุ้มเรย ทำเพื่อนตกรถเอส รัยแบบนี้ ไม่ค่อยอยากพูดถึงเท่าไหร่

เพราะรัยมันมีแน่นอนที่ไหน และ ปกติตัวบอยเองก้อไม่เล่นด้วยรายเดือนอยู่แร้ว แค่มองๆ

เล่นรัยเชื่อมั่นในไทม์เฟรมที่เราเล่นนะคับ ฝันดีคับ

ขจ.วิแนวน้องญ่ามากๆจ้า แวะมาวิ.บ่อยๆนะ น่ารักดี 5555 เด๋วพี่เลี้ยงติม

จาก เสี่ยบอย คนที่แสนดี.................. อ้วกกกกก+ 5555555555 (ก้อนึกมะออกอ่ะ ง่วงนอนด้วย)

ขอบคุณเสี่ยบอยหลายๆ มากๆค่ะ ดูแบบนี้ไม่เป็นเลย ไว้ พี่ จะลองหัดๆดูบ้างนะ

น้องบอยคะ ถ้ามันปิดแถว1190 จะเป็นแท่งเขียวที่มีผลไรมั้ยคะ คือปิดไม่ถึงครึ่งแท่งของเดือนก่อนอ่ะค่ะ

ขอบคุณน้องญ่ามากๆค่ะ เส้นเทรนพี่ก็ให้1170-5 เป็นจุดสำคัญค่ะ

ขอบคุณคับ เจ๊อลัน

ตอนจาขึ้น พอดีดขึ้นมาแถวนี้เป็นโดนเนาะคับ

ผ่านยากผ่านเย็น พอผ่านได้ก้อวิ่งฉิว

ขอบคุณเสี่ยบอยหลายๆ มากๆค่ะ ดูแบบนี้ไม่เป็นเลย ไว้ พี่ จะลองหัดๆดูบ้างนะ

ก้อดูแบบง่ายๆเองคับเจ๊ ไม่ได้ยากรัยคับ

แบบที่เจ๊ใช้ ยังต้องศึกษามากกว่าอีกคับ ไม่ใช่เป็นได้ทุกคน

น้องบอยคะ ถ้ามันปิดแถว1190 จะเป็นแท่งเขียวที่มีผลไรมั้ยคะ คือปิดไม่ถึงครึ่งแท่งของเดือนก่อนอ่ะค่ะ

บอยไม่ได้ดูตรงนี้อ่ะคับ ดูอย่างอื่นมากกว่าคับ

แต่ถ้าดูก้อน่าจาดีกว่านะคับ ถ้าปิดเกินครึ่งหรือปิดกลืน มันก้อคอนเฟิร์มได้มากกว่าใช่มั๊ยคับ

หรืออย่างแบบแท่งกลับตัว ที่เวลาเจอแท่งกลับตัวยังไม่ใช่ให้ออเดอร์ทันที ให้รอคอนเฟิร์มด้วยการปิด ที่สูงกว่า/ต่ำกว่า ราคาเปิดแท่งก่อนหน้า

หรือแต่ก่อนเห็นน้องญ่าเทรดด้วยแท่งรายวัน ญ่าเคยอธิบายคับ แต่บอยก้อไม่ได้ฟังญ่าสอน

นี่ทองเค้ารอวันที่ 30 หรอเนี่ย

ดีดไม่ไหวเรย ตัวเลขเมกาแย่ก้อยังไม่อยากดีด เหมือนรอข่าวสำรองทองมั๊งคับ

รอหมดข่าวนี้ค่อยหาข่าวอื่นเล่นต่อ เดย์ วีค ยิ่งไม่ค่อยสวยอยู่ด้วย

นึกว่าขาโจ๋จาลาก เห็นชอบเล่นลาก ครั้งก่อนลากซะกราฟสวย

บอยไม่ได้เทรดรัยเรยคับคืนไม่มีเมกา นั่งดูหนัง คุยกับญ่า

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณรอลงดอย

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

เย้ๆๆๆ...ทองร่วง....แย้วค่ะคุณบอย..คุณญ่า (วันนี้ที่รอคอย)

แฮปปี้วันหยุด....นะคะ

เย้ๆๆๆ...ทองร่วง....แย้วค่ะคุณบอย..คุณญ่า (วันนี้ที่รอคอย)

สุขสันต์วันเสาร์หลังวันศุกร์สีแดงแจ๊ดคับ คุณศา

ยินดีกับคุณศาด้วยนะคับ เจ๊อลันด้วยคับ

คุณศาสุดยอดจิงๆ อึดจิงๆ จัยแกร่งจิงๆ ยืนกรานที่จาสู้ๆๆๆๆๆ

ในที่สุดเมื่อตลาดเฉลย ราคาก้อไปได้แค่แนวแรก อย่างน่าหวาดเสียวว่าจาไปมากกว่า มีแลปเกินไปหน่อยด้วย

คุณศาจำแนวนั้นได้นะคับ มีอยู่ 2 แนว ที่เป็นจุดถอย ถ้าราคาผ่าน

เค้าก้ออยากให้ผ่าน มุ่งมั่นดุดันมากตอนแรงยังดี แร้วก้อ..... จนได้

ยินดีกับคุณศา และ เจ๊อลันด้วยคับ

เวลาดูน่าขึ้น อินดี้ทำทรง ทำโอเวอร์แลปสวยๆ ยังไม่ค่อยอยากจาขึ้น ลุ้นตาตั้ง

แต่เวลาจาลง แค่โอเวอร์แลปผิดท่านิสๆๆ ลงฮวบ

ทู แสตนดาร์ด ขนานแท้

2 รอบคล้ายๆกัน ไม่โดนซ้ำไม่ลงง่าย

- เดย์ รอบก่อนต้องโอเวอร์แลปผิดท่าซ้ำสอง ถึงยอมเท ไม่โดนซ้ำลุ้นลงเหนื่อยแฮ่กเหมือนกัน

รอบก่อน ผิดท่าครั้งแรกที่ไฮ 1249 ลงแค่ 1236 แร้วดีด

ครั้งสองที่ไฮ 1255 ทีนี้ลงยาว 1131

รอบนี้ผิดท่าครั้งแรกที่ไฮ 1204 ลง 1175 เด้งกลับแรง

ไปโอเวอร์แลปผิดท่าซ้ำสองที่ 1207 ตอนนี้ลงมา 1165

ส่งสัญญาณตื้องัยก้อไม่ยอมลง ออกข้าง และ ย่อสลับพุ่ง (บางช่วงพุ่งซะแม็คดีเหนือ 0 ด้วยซ้ำ)

มาเสดเอากับดาบที่สองทุกที

- วีค โอเวอร์แลปกันน้อยมากๆ น้อยจนไม่กล้าคิดว่าจาลงได้ 50/50

แต่ก้อ จนได้เรย

ท่าลง น้องทองเล่นท่าเดียวกันกับลงรอบก่อน เช่นเดียวกันกับเดย์

ทั้ง 2 ราย มันแค่นิสเดียว แต่มีผลเรื่อยๆเรย น้องทองแย่เรย ลองเป็นแบบนี้

เวลากราฟสวยๆน่าขึ้น กว่าจาขึ้นได้ กองเชียร์ลุ้นตาตั้ง

แต่เวลาเห็นอาการผิดท่าเข้าตาเล็กน้อยเอง

เล็กน้อยจนคนเล็งไม่ค่อยกล้าคิด แต่เจอจัดเต็มเป็นประจำ

ในที่สุด ราคาก้อหลุด 1170 ไปเรียบ100

แท่งรายเดือนเปลี่ยนสี

แต่บอยจาพูดถึงรายนี้นิสนึงคับ คุณศาเด๋วบอยกลับมานะ

พูดเผื่อไว้นิสๆ ไม่ให้ขาเอสประมาท และ อาจเป็นกำลังจัยให้ขาแอลนิสๆ (ไม่กล้าเยอะ 55+)

ในที่สุด ราคาก้อหลุด 1170 ไปเรียบ100

แท่งรายเดือนเปลี่ยนสี

แต่บอยจาพูดถึงรายนี้นิสนึงคับ คุณศาเด๋วบอยกลับมานะ

พูดเผื่อไว้นิสๆ ไม่ให้ขาเอสประมาท และ อาจเป็นกำลังจัยให้ขาแอลนิสๆ (ไม่กล้าเยอะ 55+)

เดาว่าน้องบอยจะบอกให้ระวังไม่หลุดโลว์1130 รึป่าวคะ รอฟังอยู่นะจ้ะ

เวลาดูน่าขึ้น อินดี้ทำทรง ทำโอเวอร์แลปสวยๆ ยังไม่ค่อยอยากจาขึ้น ลุ้นตาตั้ง

แต่เวลาจาลง แค่โอเวอร์แลปผิดท่านิสๆๆ ลงฮวบ

ทู แสตนดาร์ด ขนานแท้

2 รอบคล้ายๆกัน ไม่โดนซ้ำไม่ลงง่าย

- เดย์ รอบก่อนต้องโอเวอร์แลปผิดท่าซ้ำสอง ถึงยอมเท ไม่โดนซ้ำลุ้นลงเหนื่อยแฮ่กเหมือนกัน

รอบก่อน ผิดท่าครั้งแรกที่ไฮ 1249 ลงแค่ 1236 แร้วดีด

ครั้งสองที่ไฮ 1255 ทีนี้ลงยาว 1131

รอบนี้ผิดท่าครั้งแรกที่ไฮ 1204 ลง 1175 เด้งกลับแรง

ไปโอเวอร์แลปผิดท่าซ้ำสองที่ 1207 ตอนนี้ลงมา 1165

ส่งสัญญาณตื้องัยก้อไม่ยอมลง ออกข้าง และ ย่อสลับพุ่ง (บางช่วงพุ่งซะแม็คดีเหนือ 0 ด้วยซ้ำ)

มาเสดเอากับดาบที่สองทุกที

- วีค โอเวอร์แลปกันน้อยมากๆ น้อยจนไม่กล้าคิดว่าจาลงได้ 50/50

แต่ก้อ จนได้เรย

ท่าลง น้องทองเล่นท่าเดียวกันกับลงรอบก่อน เช่นเดียวกันกับเดย์

ทั้ง 2 ราย มันแค่นิสเดียว แต่มีผลเรื่อยๆเรย น้องทองแย่เรย ลองเป็นแบบนี้

เวลากราฟสวยๆน่าขึ้น กว่าจาขึ้นได้ กองเชียร์ลุ้นตาตั้ง

แต่เวลาเห็นอาการผิดท่าเข้าตาเล็กน้อยเอง

เล็กน้อยจนคนเล็งไม่ค่อยกล้าคิด แต่เจอจัดเต็มเป็นประจำ

ขอบคุณน้องบอยมากๆค่ะ พี่ก็เห็นอาการแบบนี้จนคิดว่า 1190-+ คงไม่หลุดแน่

แต่สุดท้ายจ้าวก็สะบัดขาเอส แบบพี่หลุดจนได้ เอสทุกวัน ลงแล้วดีดกลับที่เก่าตลอด จนไม่กล้าเปิดสถานะไว้ข้ามคืนเลย

สุดท้าย ทำเอางง นับคลื่นย่อยผิดเลย เห็นรายสี่ทำไดฮิดทิงกะราย1 ทำไดทิง ก็เลยนึกว่าจบคลื่นเพื่อเด้งไปอีกคลื่นแถว1200

แล้วถึงจะลงมาล่างอีกที สรุป ตกรถอีกแล้ว แถมโดนลากแอลมา ดีว่าเอะใจที่ รายเล็กทำตัวแปลก เลยรีบล้อคไว้ก่อน ก่อนนอน

ตื่นมากรี้ดดด เลย นี่แหละบทเรียนของการสวนเทรน อดลำไยจีเอสเลย แงๆ

สวัสดีวันหยุดค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan และทุกคนค่ะ