ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

ดีครับ .... วันนี้มีคำถามมาถาม.....ว่าอะไรเอ่ย ขึ้น ต้นด้วย คอควาย ลงท้ายด้วย ยอยักษ์ มีขน เป็นอวัยวะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีครับ .... วันนี้มีคำถามมาถาม.....ว่าอะไรเอ่ย ขึ้น ต้นด้วย คอควาย ลงท้ายด้วย ยอยักษ์ มีขน เป็นอวัยวะ

!uu อุ๊ยตายว้ายกรี้ดดดดดดดดด....อ่านคำถามแล้วหวาดเสียว

ขอตอบนะจ๊ะ คิ้วข้างซ้าย จร้าาาาาา !53 !53 !53

พ่อน้องเอม

Jr. Member

Re: $$$$$$$$$ รวยทองแบบขํา ขํา สไตล์พ่อน้องเอม $$$$$$$$$

« ตอบ #1746 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:44:24 AM »

อ้างถึง

ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ ที่ยังติดตามรออ่านกันอยู่

เช้านี้ก็มาพูดถึงเรื่องการ swap ทองคำของ BIS (Bank of International Settlement) กันต่อ วันก่อนไม่ได้พูดถึงสาเหตุที่มองว่าระยะสั้นๆทองคำน่าจะลงไปถึง $1150-1160 ซึ่งคาดว่าน่าจะเป็นฐานใหม่ของน้องทอง แล้วน่าจะขึ้นไปทำ new record high ใหม่แถวๆ $1400-1500 ในอีก 1-2 ปี (หากปัจจัยพื้นฐานไม่ได้เปลี่ยนแปลงมากนัก)

ตอนข่าวการ swap ออกมาใหม่ๆ นักวิเคราะห์หลายคนมองว่าธนาคารกลางที่นำทองไปจำนำกับทาง BIS ด้วยอัตราดอกเบี้ยที่ต่ำมากๆ ตามภาวะดอกเบี้ยในปัจจุบัน ซึ่งน่าจะเป็นธนาคารกลางของประเทศที่กำลังเกิดวิกฤตอยู่ ไม่ว่าจะเป็น กรีซ สเปนและโปรตุเกส (ซึ่งตอนนี้ได้เพิ่มจำนวนเป็น 382 ตัน เพิ่มจากเดิม 349 ตัน) ทำให้นักวิเคราะห์กังวลว่าประเทศเหล่านี้จะไม่สามารถหาเงินจำนวนมหาศาลมาจ่ายคืน เพื่อนำทองกลับคืนไปได้ หากเกิดกรณีขึ้นจริง BIS ก็มีสิทธิที่จะขายทองคำดังกล่าวออกสู่ตลาด ทำให้ราคาทองร่วงลงไปได้ แต่อย่างไรก็ตามนักวิเคราะห์และนักลงทุนอีกกลุ่มก็ยังคงมองว่า กรณีดังกล่าวไม่น่าจะเกิดขึ้นได้ เพราะ ECB และ IMF รวมไปถึงกลุ่มประเทศ G20 คงไม่ยอมให้ประเทศเหล่านี้ล้มละลาย เพราะจะส่งผลกระทบต่อศก.ทั่วโลก และกลับมองว่าการที่ธนาคารกลางเหล่านี้นำทองคำไปจำนำแทนที่จะขายสู่ตลาด เป็นการให้ความสำคัญต่อทองคำมากขึ้นกว่าในอดีต เพราะเงินสกุลหลักต่างๆในโลก ดูจะเสื่อมค่าลงทุกที ซึ่งการ swap ทองคำดังกล่าวส่งผลดีอย่างมากต่อน้องทองในระยะยาว

เมื่อคืนน้องทองสามารถยืนเหนือแนวต้าน $1200 ได้ แต่ยังไม่สามารถผ่านแนวต้าน $1215 ไปได้ หากอีก 2-3 วัน น้องทองสามารถยืนเหนือ $1225 น้องทองก็น่าจะกลับมาเป็นกระทิงทองเหมือนเดิม หากไม่ผ่านแนวต้านสำคัญนี้ น้องทองก็ยังคงเป็น Sideway ต่อไป หรือหากเป็นขาลงก็ไม่น่าจะเป็นขาลงที่รุนแรง เหมือนกับการวิเคราะห์ทางเทคนิค ว่าน้องทองเสร็จสิ้นการทำขา 5 ของคลื่นใหญ่ แล้วน่าจะเป็นขาลงใหญ่ได้แล้ว ทำให้น้องทองอาจลงไปถึงระดับ $8xx หากมองตามกราฟเทคนิคก็เป็นไปได้ แต่หากมองปัจจัยพื้นฐานแล้ว แทบจะเป็นไปไม่ได้เลย วิกฤตการเงินในยุโรปยังคงไร้หนทางที่จะแก้ปัญหา คงต้องใช้เวลาอีกนาน ส่วนนโยบายดอกเบี้ย FED และ ECB ก็จะยังคงอัตราดอกเบี้ยระดับต่ำออกไปถึงปีหน้า หรืออาจจะถึงปี 2012 แถมนักลงทุนเริ่มไม่มั่นใจในเงินกระดาษ จากการออกมาตราการกระตุ้นอย่างมหาศาลที่ผ่านมา

ขอให้ทุกท่านโชคดี

ของฝากครับ จะโดนแซวมั้ยเนี้ยะ

สวัสดีค่ะ Khun oyo ชอบค่ะ น้องๆ แวะมาช่วยหาข่าวสารของกูรู มาฝาก พี่น้องรี ให้ 1 คะแนน ทำดีได้ดี

ของคุณพ่อน้องเอม พี่น้องรี อ่านบ่อย แต่พี่เขาไม่ค่อยโพสต์ ยอดจริงๆ หามาได้ เดี่ยวขอตัวไปทำงานก่อนนะค่ะ เสร็จแล้วจะมาเดา..กันต่อ

แอบจิ๊กข่าว นสพ.คุณงูดิน (วันนี้มาพร้อมวิเคราะห์และบุญมาฝาก) http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/230-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B9%8C%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B3%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%82%E0%B8%AB/page__st__75

นสพ. น้าโป๊ะ (กูรูรุ่นใหม่ หน้าเดิม) http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/182-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%B0%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%81%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%81-%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%9B%E0%B9%8A%E0%B8%B0-%E0%B8%A0%E0%B8%B2/page__st__345

นสพ. Khun P59 (สำหรับ GF) สั้น กระชับ มีหลักการ (คนหนุ่ม หน้าหล่อ อารมย์ดี ของพี่น้องรี มั่วอีกละ ฮุ ฮุ :P ) http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/247-%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%8D%E0%B8%B2%E0%B8%93%E0%B8%8B%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%9907-2010/page__st__225

มีข้อคิดจาก Khun P59 ที่ดีและน่าสนใจด้วยค่ะ http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/247-%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%8D%E0%B8%B2%E0%B8%93%E0%B8%8B%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%9907-2010/page__st__195

นสพ. เฮียทองใหม่ (เนื้อหาเพียบ อัดแน่นด้วยคุณภาพ) http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/120-%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%A8%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%99-thaigold2/page__st__1170

ส่วนเฮียแฮรี่ สุดหล่อ วันนี้ไม่มีค่ะ คาดว่ารับเงิน รับทองอยู่ที่ร้านกับอาซ้อ :wub:

วันนี้งานเยอะ ยังมีเวลาอีก 1 วัน เดาวันพรุ่งนี้ละกันนะค่ะ เดี๋ยวไงย่องไปเยาวราชแล้วจะรีบมารายงานข่าวสดให้พี่น้อง คอกาแฟทราบเจ้าค่ะ

ขอบคุณกูรูทุกท่านที่สนับสนุน ให้จิ๊กข่าวเสมอๆ !thk !thk !thk

b048a2d2.gif อุ๊ยตายว้ายกรี้ดดดดดดดดด....อ่านคำถามแล้วหวาดเสียว

ขอตอบนะจ๊ะ คิ้วข้างซ้าย จร้าาาาาา 70bff581.gif 70bff581.gif 70bff581.gif

แหมเรื่องทายปัญหานี่ต้องยกให้เจ๊ศรี เขาแน่จริงๆsleep.gif

ของฝากครับ จะโดนแซวมั้ยเนี้ยะ

ขอมอบหน้าที่การไปเอาวิเคราะห์ของพ่อน้องเอมมาไว้ที่นี่เป็นประจำเลยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความกรุณาครับคุณโอ๊ยโหย

บวกให้ 1 คะแนน อย่างเต็มใจครับ แล้วขอเรียกร้องให้ชาวร้านกาแฟบวกคะแนนให้คุณโอ๊ยโหยด้วย ที่ทำให้ร้านมีสาระขึ้นมาบ้างไม่ใช่มีแต่สารมก อิอิ

ก๊อปข้อความแบบคุณหมอทำไงคะ หนูก๊อปไม่เห็นมันจะมาเลย

ถ้าคุณจะถามหรือเถียงหรืออ้างถึงตรงใหนของใคร ให้คุณกดตอบตรงที่ที่คนนั้นโพสต์ครับ มันก็จะเป็นการก็อปโดยอัตโนมัติ

ถ้าคุณจะถามหรือเถียงหรืออ้างถึงตรงใหนของใคร ให้คุณกดตอบตรงที่ที่คนนั้นโพสต์ครับ มันก็จะเป็นการก็อปโดยอัตโนมัติ

..เง้อ..เค้าไปทำยาก ๆ อยู่ตั้งนาน ที่แท้กดตรงนี้ทีเดียวเอง นินา !32

..เง้อ..เค้าไปทำยาก ๆ อยู่ตั้งนาน ที่แท้กดตรงนี้ทีเดียวเอง นินา em309.gif

ถ้าจะอ้างถึงหลายคน ก็กดตรงอ้างหลายความเห็นของแต่ละคนที่โพสต์ จนครบที่อยากอ้างแล้วกดตอบครับlaugh.gif

ถ้าจะอ้างถึงหลายคน ก็กดตรงอ้างหลายความเห็นของแต่ละคนที่โพสต์ จนครบที่อยากอ้างแล้วกดตอบครับlaugh.gif

ลองทำมั่ง ทำไม่เป็นเหมือนกันค่ะ :P

ผมไม่รู้ว่ามีใครชอบมาลบคะแนน เด็กเข้ามาเล่นสนุก ถามปัญหาที่ทะลึ่งเล็กน้อยแต่คำตอบก็ไม่ได้ลามกอะไร

ถ้าคิดว่ารับไม่ได้อย่าเข้ามาอ่านในกระทู้นี้เลยครับ เพราะกระทู้ก็พาดหัวไว้อยู่แล้วว่าศูนย์รวมคนบ้า คนลามก หรือถ้าอยากลบจริงๆก็ลบคะแนนของผมก็ได้ครับ

ขอมอบหน้าที่การไปเอาวิเคราะห์ของพ่อน้องเอมมาไว้ที่นี่เป็นประจำเลยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความกรุณาครับคุณโอ๊ยโหย

บวกให้ 1 คะแนน อย่างเต็มใจครับ แล้วขอเรียกร้องให้ชาวร้านกาแฟบวกคะแนนให้คุณโอ๊ยโหยด้วย ที่ทำให้ร้านมีสาระขึ้นมาบ้างไม่ใช่มีแต่สารมก อิอิ

โอเชค่ะ หมอ บวกเรียบโร้ยยยแล้ว....ขอบคุณคุณโอ้ยโหยด้วยนะคะ :wub: :wub: :wub:

ผมไม่รู้ว่ามีใครชอบมาลบคะแนน เด็กเข้ามาเล่นสนุก ถามปัญหาที่ทะลึ่งเล็กน้อยแต่คำตอบก็ไม่ได้ลามกอะไร

ถ้าคิดว่ารับไม่ได้อย่าเข้ามาอ่านในกระทู้นี้เลยครับ เพราะกระทู้ก็พาดหัวไว้อยู่แล้วว่าศูนย์รวมคนบ้า คนลามก หรือถ้าอยากลบจริงๆก็ลบคะแนนของผมก็ได้ครับ

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก ฮุ ฮุ รีบมาสารภาพเลย ครั้งโน้นเขามายได้ตั้งใจทำร้ายจิตใจอันบอบบางของชายหนุ่ม (ลบ 1 คะแนน แค่ครั้งเดียวเองนะค่ะ)

แล้วเขาบวกให้แล้ว 1+1 วันนี้มีความรู้เยอะให้อีก 1 นะตัวเอง อยู่กับร้านกาแฟนานๆ นะ เดี๋ยวร้านนี้จามายมีเสียงหัวเราะฮะค่ะ Please มกเล็กๆ วันละนิด จิตแจ่มใส :D

!uu อุ๊ยตายว้ายกรี้ดดดดดดดดด....อ่านคำถามแล้วหวาดเสียว

ขอตอบนะจ๊ะ คิ้วข้างซ้าย จร้าาาาาา !53 !53 !53

ทดลองทำดูบ้างจิ :lol: ทำได้แล้วฮะ งง อยู่นาน Thank you คุณหมอเล็ก

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แหม อาคุงหมอก็ซีเรียสจังคร้าาาาาา คะนงคะแนนเนี่ยมันก็เป็นอนัตตา สมมติยึดมั่นกันเอาเอง เป็นเรื่องไร้สาระทั้งน้าน เดี๊ยนว่าเรื่องนี้น่าซีเรียสกว่า

กาเม มรณัง ทุกขัง โลเก

กามตายด้าน เป็นทุกข์ในโลก

เจริญพรคร้าาาา

:ph34r: