ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

อ่านครั้งแรกไม่เก็ท พอมาอ่านครั้งที่2ถึงเก็ท กร๊ากๆๆๆ07baa27a.gif

ไม่ได้มีเจตนาเล๊ย

อะล้อเล่นนนนนน......เป็นอย่างที่คุณหมอเป็นเนี่ยแหละดีแล้วค่ะ

ความสุขเล็กๆ น้อยๆ ของน้อง ๆ ที่ได้แทะโลมบ้าง จับต้องได้บ้างคะ อิอิ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อะล้อเล่นนนนนน......เป็นอย่างที่คุณหมอเป็นเนี่ยแหละดีแล้วค่ะ

ความสุขเล็กๆ น้อยๆ ของน้อง ๆ ที่ได้แทะโลมบ้าง จับต้องได้บ้างคะ อิอิ :lol:

แหมพูดซะพี่เสียววาบเลยไอ้น้อง tongue.gif

พี่ araya41 ขา จิบกาแฟคู่กับโดนัทของคุณพี่ น้องว่าคงนอนไม่หลับ1วันแถมอีก1คืนแน่ๆเพราะดูสีของควันที่โพยพุ่งจากแก้ว คงขมปี๋น่าดูนะคะ ต้องขอจิบคืนดูบอลแข่งอ่ะค่ะ !034 !034 :ph34r: :ph34r:

หวัดดีค่า...น้องไมค์(ชื่อเหมือนนักร้องขวัญใจเจ๊เลย)..หวานเป็นลม ขมเป็นยา โบราณว่าไว้.. เจ๊ถึงชงแบบขมๆให้ลูกค้าดื่มกัน ...มะเปงรัยถ้าขมมากเด๋วชิญผู้ช่วยเด็กเสิร์ฟ คุณศรี มาช่วยส่ายนมเพิ่มจร้า.. :P

สวัสดีค่ะ เชิญค่าาา โต๊ะว่างมากๆ เลยค่ะ แบบว่าพอดีที่บ้านทำการค้า เลยไม่ค่อยว่างค่ะ ได้กำไรก็ขายบ้างมาใช้สอยค่ะ

ร้านกาแฟเดิม ชื่อ ร้านกาแฟ "กลิ่น" วิเคราะห์ไม่เป็นมีแต่ Stop loss สาขาแรกบ้าน Thaigold ค่ะ เสียดายน้องกลิ่นเล่น GF เขาใช้กราฟวิเคราะห์เก่งมากค่ะ

พอระบบ Down ข้อมูลหายหมด น้องกลิ่นต้องย้ายที่ทำงาน พี่น้องรี กับ คุณพี่อารัญญา (พี่อ้อย) เลยย้ายร้านมา Thaigold2 ก่อนค่ะ นี้ก็รอคุณน้องกลิ่นกลับมา

เพราะกราฟรายวันดูง่ายมากค่ะ ส่วนพี่น้องรี เล่นแต่ทองแท่ง เดา..มั่ว ทายราคาปิดตลาดผิดตลอด (ก็มายมีกราฟ ฮะค่ะ)

เหมาะกับการเล่นสั้นค่ะ กำไรน้อย ส่วนรอบนี้แนะนำให้เก็บราคาแถวนี้บ้าง หรือรอจบก่อน เพื่อเล่นยาว ตัวอย่างที่ดี พี่ชายใหญ่นรคปฐม !gd กำไรเยอะ

ขออภัยที่เล่ายาว เนื่องจากน้องๆ หลายคนคงสงสัยว่า แล้ว อาโนเนะ ปัจจุบันเป็นแหล่งจิบกาแฟและสนุกสนานยามดึก ฮิ ฮิ (นิสัยเดิมค่ะ เก็กมายได้นาน)

!thk คุณซีซี ที่นำเกม นำคำถามสนุกมาเล่นลับสมอง

Khun Arpat เล่น K-gold คิดว่าคุณพี่อ้อย หรือเพื่อนๆ คอกาแฟเก่ง แวะมาคุยคงได้อะไรติดมือบ้างค่ะ แถมสบายใจไม่เครียด มกเล็กๆ มึนๆ มากหน่อยค่ะ :lol:

เกือบลืมค่ะ ถ้าคืนนี้น้องทองลงติดด่าน 1185 แล้วเด้งกลับได้ มีลุ้นขึ้นต่ออีกอย่างน้อย 30 Us คงราวๆ 1215 ด่านต่อไป โชคดีค่ะ พี่น้องรี ก็มีที่ 18600 อีก 1 ก้อน

ขอบคุณค่า คุณน้องรี กำลังคิดอยู่ค่ะว่าจะขายวันนี้ไปก่อน มีที่ 1188ค่ะ แต่จะไม่ค่อยได้อะไร แล้วกว่าเงินจะเข้าบัญชีก็อีก 4วัน เดี๋ยวทองลงถึง 1150 จะเก็บไม่ทันค่ะ !38 !17 !21

ขอบคุณค่า คุณน้องรี กำลังคิดอยู่ค่ะว่าจะขายวันนี้ไปก่อน มีที่ 1188ค่ะ แต่จะไม่ค่อยได้อะไร แล้วกว่าเงินจะเข้าบัญชีก็อีก 4วัน เดี๋ยวทองลงถึง 1150 จะเก็บไม่ทันค่ะ !38 !17 !21

สวัสดีค่ะ ยามบ่าย ให้พี่สาวจำใจไปเก็บคืนมาก่อน บวก ลบ ได้ 50+20 ก็ยัง OK ที่ร้านทองแถวเยาวราชให้ส่วนลดคนซื้อคนขาย จากราคาตามประกาศ 18350 - 18450 บ.

ปกตินับ 2 แล้ว ครั้งที่ 3 คืนนี้ :D มายรู้รอบนี้นับถูกฮะปะ อย่าเชื่อเขามากนะ

มองแล้วคืนนี้มีลุ้น ย่อเล็กน้อย (ถ้ากองทุนนิ่งๆ) เด้งกลับ 1210 น่าจะได้เห็น ^_^ คิดแล้วครึมอดครึมใจ B)

ช่วยเย็นขอโดดเอา NoteBook ไปซ่อมค่ะ Lode หนังเพลิน หัวอ่าน DVD เลยมีรอยยับมากกว่าปกติ (พังคามือ :P )

!La !La ฝากร้านกาแฟ กับคุณพี่อ้อย คุณหมอเล็ก คุณงูดิน คุณซีซี ด้วยนะค่ะ !30

!034

สวัสดีค่ะ ยามบ่าย ให้พี่สาวจำใจไปเก็บคืนมาก่อน บวก ลบ ได้ 50+20 ก็ยัง OK ที่ร้านทองแถวเยาวราชให้ส่วนลดคนซื้อคนขาย จากราคาตามประกาศ 18350 - 18450 บ.

ปกตินับ 2 แล้ว ครั้งที่ 3 คืนนี้ :D มายรู้รอบนี้นับถูกฮะปะ อย่าเชื่อเขามากนะ

มองแล้วคืนนี้มีลุ้น ย่อเล็กน้อย (ถ้ากองทุนนิ่งๆ) เด้งกลับ 1210 น่าจะได้เห็น ^_^ คิดแล้วครึมอดครึมใจ B)

ช่วยเย็นขอโดดเอา NoteBook ไปซ่อมค่ะ Lode หนังเพลิน หัวอ่าน DVD เลยมีรอยยับมากกว่าปกติ (พังคามือ :P )

!La !La ฝากร้านกาแฟ กับคุณพี่อ้อย คุณหมอเล็ก คุณงูดิน คุณซีซี ด้วยนะค่ะ !30

!034 !_02 !_10 เสียดายจังถ้ามีลุ้นคืนนี้ คุณน้องรีก็วิ่งขายพรุ่งนี้ได้ แต่k-gold อดค่า !_01 !061 !065 ออกละค่าแล้วรอรอบใหม่

พี่ araya41 ขา จิบกาแฟคู่กับโดนัทของคุณพี่ น้องว่าคงนอนไม่หลับ1วันแถมอีก1คืนแน่ๆเพราะดูสีของควันที่โพยพุ่งจากแก้ว คงขมปี๋น่าดูนะคะ ต้องขอจิบคืนดูบอลแข่งอ่ะค่ะ !034 !034 :ph34r: :ph34r:

เรื่องนอนม่ายหลับไม่ต้องห่วงค่ะ เดี๊ยนมียาดีรับรองหลับสนิทอย่างมีความสุข ก่อนนอนให้กระซิบบอกพระสวามีว่า ขอยา Enthonkarulab นะค้าา

เอ๊ะ แค่นี้อ่านไม่ออกเหรอค้าา เดี๊ยนอ่านให้ฟัง ชื่อยา เอ็นท่อนคารูหลับ ค่าาาาา

ระวังของปลอมและเลียนแบบนะคะ พวกยา Enon (เอ็นอ่อน) Enmaisoo (เอ็นไม่สู้) อันนี้บอกพระสวามีว่าไม่เอานะคะเพราะิกินแล้วค้างงง อะค่าา ต้องเอ็นท่อนเท่านั้นคร่าาาาาา

:ph34r:

หวัดดีค้า มาดามขา หายไปซะนาน ที่แท้ มัวไปเดินสายขายยาอยู่นี่เอ๊ง เอิ่ม..ยาเอ็นๆอะไรที่ว่านี่..ใช่ที่เค้าว่าเป็นยาจีนผสมแหตุ๊กกำอะป่าวคร้า :P :blush:

หวัดดีค้า มาดามขา หายไปซะนาน ที่แท้ มัวไปเดินสายขายยาอยู่นี่เอ๊ง เอิ่ม..ยาเอ็นๆอะไรที่ว่านี่..ใช่ที่เค้าว่าเป็นยาจีนผสมแหตุ๊กกำอะป่าวคร้า :P :blush:

ยาแหตุ๊กกำมันหายาก ถ้าหาไม่ได้ เอาสาหร่าย Sbirucita(สบายรูซิท่า)ไปผสมแทนก็ได้laugh.gif

ยาแหตุ๊กกำมันหายาก ถ้าหาไม่ได้ เอาสาหร่าย Sbirucita(สบายรูซิท่า)ไปผสมแทนก็ได้laugh.gif

เอ๊า..มาดามขา หายไปไหนซะละค้า.. ตำรายาที่คุงหมอลืมดอยให้มานี่ดูแล้วน่าทานป่าวคร้า ...มาดามจะทานก้อบอก จะมะทานก้อบอกนะคร้า..เด็กเสิร์ฟจะดั้ยจัดให้ถูกจาย..ยยย..เอิ๊กๆ :lol: :blush:

ยาหลายขนานดีแท้ครับ.....เอ้า...คุนพี่งูครับ จะเลือกยาทานไหนดี...หมูจะรอคอยคำตอบ

แหมๆ.....คุนพี่ยา กะ คุนลุงหมอ พูดถูกใจ หมูให้เพิ่มคนละคะแนนแล้วกันครับ วิ้งๆๆๆๆๆๆ.....

แหมๆ.....คุนพี่ยา กะ คุนลุงหมอ พูดถูกใจ หมูให้เพิ่มคนละคะแนนแล้วกันครับ วิ้งๆๆๆๆๆๆ.....

ขอบใจจ้าที่ให้คะแนน งั้นลุงเปลี่ยนชื่อให้จะได้หรูๆ เอาเป็นชื่่อว่า หมูสุดหร็อย ดีมั๊ย ชื่อนี้น่ะรับรองหรูสุดwub.gif

แต่ถ้าไม่ชอบแล้วรู้สึกว่าตัวเองเป็นคนอยู่กะร่องกะรอย ก็ต้องชื่อ หมูในร่องในรอย huh.gif

ถ้าอยากกวนเจ๊แด้ ก็ชื่อ หมูปอยlaugh.gif

ถ้ายังไม่ถูกใจอีก ให้ชื่อสุดท้ายแล้วน๊ะ ขี้เกียจพิมพ์ หมูในรูหอย (อิอิ ทีหลังต้องล้างมือก่อนแคะหูนะจร้า ให้ไปเอาน้ำยาล้างมือที่นางบานมาล้างก่อน)07baa27a.gif

งานนี้น้องหมูโอ๊ตจาแปลชื่อตัวเองได้มั้ยเนี่ย...yenta4-emoticon-0101.gif