ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

แหม อาคุงหมอก็ซีเรียสจังคร้าาาาาา คะนงคะแนนเนี่ยมันก็เป็นอนัตตา สมมติยึดมั่นกันเอาเอง เป็นเรื่องไร้สาระทั้งน้าน เดี๊ยนว่าเรื่องนี้น่าซีเรียสกว่า

กาเม มรณัง ทุกขัง โลเก

กามตายด้าน เป็นทุกข์ในโลก

เจริญพรคร้าาาา

:ph34r:

อิอิ ถ้าลบของผม ผมไม่ได้ใส่ใจดอกครับ เพราะถ้าผมใส่ใจผมคงไม่ทำตัวแบบนี้ 07baa27a.gif

กาเม มรณัง นี่มีคาถาอีกบทที่เกี่ยวข้องกันครับคือ ทิจตํ มตํ อ่านว่าทิจะตังมะตัง แปลว่าที่จะตั้งไม่ตั้ง (ไอ้ที่ควรตั้งมันดันไม่ตั้ง)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหม อาคุงหมอก็ซีเรียสจังคร้าาาาาา คะนงคะแนนเนี่ยมันก็เป็นอนัตตา สมมติยึดมั่นกันเอาเอง เป็นเรื่องไร้สาระทั้งน้าน เดี๊ยนว่าเรื่องนี้น่าซีเรียสกว่า

กาเม มรณัง ทุกขัง โลเก

กามตายด้าน เป็นทุกข์ในโลก

เจริญพรคร้าาาา

สาธุ..สาธุ ท่านอาจารย์งูดิน บรรลุได้ถึงขั้นนี้แล้ว คงหลุดพ้นทางโลกและทางธรรมได้แล้วเป็นแน่แท้ !uu

อุ๊ย คาถาบทนี้ เดี๊ยนมีบทเต็มคร่าาาา เคยท่องสมัยเด็ก ๆ เอาไว้ล่อบาทา

ทินัง มะนัง จะมะนัง ทิกุจะตัง

ทิตัง มะตัง สะมะตัง ทิกุจะนัง

แปลว่า

ที่นังไม่นั่ง จะมานั่ง ที่กูจะตั้ง

ที่ตั้งไม่ตั้ง เสือกมาตั้ง ที่กูจะนั่ง

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

อุ๊ย คาถาบทนี้ เดี๊ยนมีบทเต็มคร่าาาา เคยท่องสมัยเด็ก ๆ เอาไว้ล่อบาทา

แปลว่า

ที่นังไม่นั่ง จะมานั่ง ที่กูจะตั้ง

ที่ตั้งไม่ตั้ง เสือกมาตั้ง ที่กูจะนั่ง

อิอิ ถ้าลบของผม ผมไม่ได้ใส่ใจดอกครับ เพราะถ้าผมใส่ใจผมคงไม่ทำตัวแบบนี้ 07baa27a.gifกาเม มรณัง นี่มีคาถาอีกบทที่เกี่ยวข้องกันครับคือ ทิจตํ มตํ อ่านว่าทิจะตังมะตัง แปลว่าที่จะตั้งไม่ตั้ง (ไอ้ที่ควรตั้งมันดันไม่ตั้ง)

!53 !_08 !_01

ถูกแก้ไข โดย ♂ ۩Ψ ۞ĻũŽįFęŕ۞ Ψ۩

ขอบคุณพี่ๆ ทั้งหลายที่ช่วยกันเอ็นดูนะครับ เปิดเป็น entertainment complex เต็มรูปแบบน่าจะดีนะ

ลี้ดีกว่าเดี็ยวโดนคุณหมอใหญ่อีก

แปลว่า

ถ้าเอาเต็มบทมันก็เป็นเรื่องอื่นสิเจ๊ ต้องตัดต่อเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยจะได้เข้ากะเนื้อเรื่อง ของกาเม มรณังtongue.gif

คุงหมอบนดอยขา..ดูจากเหตุและผลแล้ว สันนิษฐานว่า คุณ อิ่ม เธอ ขอยา ...มะรู้ล้ม นี่ไปให้คนที่นอนข้าง ๆ เธอซะมากกว่า..ชะมะคร้าคุงอิ่มขา !37

หนูขอยาไปให้น้องทองน่ะค่ะ จะได้โด่ไปนาน ๆ ไม่โด่ ๆ ล้ม ๆ บ่อย ๆ อิอิ

ขอบคุณคุณหมอเล็กสำหรับความรู้นะคะ เอาไว้มีปัญหาอะไรจะมาถามอีกนะคะเพราะคุณหมอท่าทางจะเก่งรอบด้าน :lol:

ลองทำมั่ง ทำไม่เป็นเหมือนกันค่ะ :P

โอเชค่ะ หมอ บวกเรียบโร้ยยยแล้ว....ขอบคุณคุณโอ้ยโหยด้วยนะคะ :wub: :wub: :wub:

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก ฮุ ฮุ รีบมาสารภาพเลย ครั้งโน้นเขามายได้ตั้งใจทำร้ายจิตใจอันบอบบางของชายหนุ่ม (ลบ 1 คะแนน แค่ครั้งเดียวเองนะค่ะ)

แล้วเขาบวกให้แล้ว 1+1 วันนี้มีความรู้เยอะให้อีก 1 นะตัวเอง อยู่กับร้านกาแฟนานๆ นะ เดี๋ยวร้านนี้จามายมีเสียงหัวเราะฮะค่ะ Please มกเล็กๆ วันละนิด จิตแจ่มใส :D

เทส !! ทำได้แล้วค่ะ

หนูขอยาไปให้น้องทองน่ะค่ะ จะได้โด่ไปนาน ๆ ไม่โด่ ๆ ล้ม ๆ บ่อย ๆ อิอิ

ขอบคุณคุณหมอเล็กสำหรับความรู้นะคะ เอาไว้มีปัญหาอะไรจะมาถามอีกนะคะเพราะคุณหมอท่าทางจะเก่งรอบด้าน :lol:

หุหุ ได้เหยื่อรายใหม่แล้ววุ๊ย07baa27a.gif

หุหุ ได้เหยื่อรายใหม่แล้ววุ๊ย07baa27a.gif

โ๊อ๊ะ โอ๊ะ มีคนตัวหลวมหลวมตัวเข้ามา คุณหมอเล็กทำหน้าที่เจ้าบ้านต้อนรับแขกอยู่ ฮิ ฮิ เอ คุณงูดินปายไหนไม่ช่วยคุณหมอเล็กน๊า ฮ่า ฮ่า (แซวแค่นี้ก่อนนะค๊า) !87 !87 !ee !17 !bye !bye

สวัสดีค่ะ คุณพี่อ้อย คุณหมอเล็ก คุณงูดิน น้องใหม่ Nong Lexstudio และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน

วันนี้เดาทางน้องทองได้ 2 ทางจริงๆ เหมือนเฮียทองใหม่ค่ะ ตาม นพส.เฮียทองใหม่ ฉบับวันหยุด http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__st__1185

เพราะน้องทองถูกต้อนเข้ามุมอีกแล้ว รอวันคืนวันจันทร์ฝรั่งเตะ วันอักคารเอเชียต่อบอล

ให้แนวรับแนวต้านคราวๆ แบบเดานะค่ะ

นำจุดสูงสุดของวัน 1212 + 15 = 1227 แนวต้านตัวแรก (นับครั้งที่ 1 ผ่านค่อยนับต่อ)

บอลจบดูเมื่อคืน เยอร์มันกับอุรุกไกว (สะกดมายถูก) เล่นผิดกันบ่อย โชดดีน้องพอลทายถูกเยอรมันชนะ 3-2 (รอดเตาเตรียมย่างไปได้) :D

วันนี้ก็ พักกันตามอัธยาศํย

ส่วนรายการ มุมเจาะใจคนดัง....ร้านกาแฟ วันนี้ตามคำเรียกร้อง ขอเชิญ กูรูเด่นประจำร้านค่ะ คุณงูดิน (มาดาม)จากบทวิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

และเลขเด็ด อันโด่งดัง น้องๆ (พี่สาวที่บ้าน) มีคำถามดังนี้ค่ะ ตอบได้ตอบ ตอบมายได้ข้าม :lol::rolleyes:

คำถามที่ 1. คุณงูดิน เป็น ผู้หญิง หรือ ผู้ชาย ค่ะ เนื่องจากอ่านแล้วน้องๆ งง วิเคราะห์ทางคำลงท้ายครับ พอมาร้านกาแฟ กลายเป็น ค่ะ เดี๋ยน :wub:

คำถามที่ 2. คุณงูดิน เริ่มศึกษาด้านโหราศาสตร์ นานหรือยังค่ะ (ถามเป็นงานเป็นการ)

คำถามที่ 3. เคยได้ยินมาว่า นักโหราศาสตร์ หรือ หมอดู ชอบดูดวงคน แต่ไม่ชอบดูดวงตัวท่านเอง อยากรู้จริงฮะปะ What :lol:

ขอบคุณที่คุณงูดิน ให้ความรู้ทุกเรื่องค่ะ น้องๆ คนไหนอยากทราบเรื่องใด ถามพี่ๆ (ลดอายุ) เขาได้เลยค่ะ โอกาสดีดี มีน้อย :D

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟ วันก่อนมีน้องถามพี่น้องรีว่า อ่านสามก๊ก จบกี่รอบ ขอตอบว่า เคยอ่านแค่ 1-2 ตอน แต่ดูหนังจบ 2 รอบ จำโครงเรื่องได้ค่ะ

เคยมีคนพูดว่า อ่านหนังสือสามก๊ก จบสามรอบ คบมายได้ :lol: พี่น้องรีว่า สมควรคบคนๆ นี้เป็นสหายได้

แต่เรื่องคิดทำการค้าด้วยไหม ขอให้คิดให้ดี !54

วันนี้ มุมจิบกาแฟ เล่านิทาน ขอเสนอเรื่องสามก๊ก ตอนประวัติ จิวยี่ ชายผู้เพียบพร้อม มี 3 สิ่งที่ชายทั่วไปอิจฉา แต่เขากลับเป็นรองขงเบ้ง ด้านปัญญาผู้เดียว

1. มีรูปร่างสง่างาม และมีปัญญาเป็นเลิศ

2. ภรรยาเป็นหนึ่งในสี่ ของหญิงงามแห่งแผ่นดิน นางเสียวเกี้ยว

3. เป็นเลิศด้านดนตรี

แม้นท้ายสุด จิวยี่ จะบาดเจ็บจนตรอมใจตาย แต่ในบทประพันธ์ คนผู้นี้มีส่วนในการร่วมมือกับขงเบ้งช่วยเล่าปี่ ทำศึกใหญ่รบทัพเรือกับโจโฉ จนมีชัยชนะได้

เรื่องนี้ ในตอนนี้ สอนให้รู้ว่า มิมีคำว่ามิตร และศัตรูถาวร

ฝาก Link เพื่อน้องๆ อ่าน หากชอบมีอีกหลายตอนที่ ให้ข้อคิดและน่าสนใจค่ะ http://www.oknation.net/blog/print.php?id=289586

ปล. พี่น้องรีว่า จิวยี่ ไม่น่าให้ เหลียงเฉาเหว่ย แสดงเลยฮะ จากหนัง"โจโฉแตกทัพเรือ"ไม่หล่อ ตัวเตี้ย

ส่วนขงเบ้ง ก็หล่อเกินไป ดูไม่น่าเชื่อถือ :P

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ส่วนรายการ มุมเจาะใจคนดัง....ร้านกาแฟ วันนี้ตามคำเรียกร้อง ขอเชิญ กูรูเด่นประจำร้านค่ะ คุณงูดิน (มาดาม)จากบทวิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

และเลขเด็ด อันโด่งดัง น้องๆ (พี่สาวที่บ้าน) มีคำถามดังนี้ค่ะ ตอบได้ตอบ ตอบมายได้ข้าม :lol::rolleyes:

คำถามที่ 1. คุณงูดิน เป็น ผู้หญิง หรือ ผู้ชาย ค่ะ เนื่องจากอ่านแล้วน้องๆ งง วิเคราะห์ทางคำลงท้ายครับ พอมาร้านกาแฟ กลายเป็น ค่ะ เดี๋ยน :wub:

คำถามที่ 2. คุณงูดิน เริ่มศึกษาด้านโหราศาสตร์ นานหรือยังค่ะ (ถามเป็นงานเป็นการ)

คำถามที่ 3. เคยได้ยินมาว่า นักโหราศาสตร์ หรือ หมอดู ชอบดูดวงคน แต่ไม่ชอบดูดวงตัวท่านเอง อยากรู้จริงฮะปะ What :lol:

ขอบคุณที่คุณงูดิน ให้ความรู้ทุกเรื่องค่ะ น้องๆ คนไหนอยากทราบเรื่องใด ถามพี่ๆ (ลดอายุ) เขาได้เลยค่ะ โอกาสดีดี มีน้อย :D

ตอบได้ม่ายซีเรียสอะค้าาาาาา

ข้อ 1 เป็นผู้ชายทั้งแท่งคร่าาาาาา

ข้อ 2 โหราศาสตร์เหรอคะ นับไปนับมาก้อสามสิบปีอะค่า เอ อย่างนี้เรียกว่านานหรือเปล่าไม่รู้อะค่าาาา

ข้อ 3 หมอดูก็ดูหมดแหละค่าาา ดวงตัวเองนี่ต้องดูเป็นประจำค่าาา จะได้รู้ว่าเมื่อไหร่ควรซ่า เมื่อไหร่ควรหด อิอิ