ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

นักรบต้องมีบาดแผลเป็นธรรมดา จริงไหมครับ

สวัสดีค่ะ คุณแว่น นักรบต้องมีบาดแผลเป็นธรรมดา จริงค่ะ แต่ไม่จำเป็นต้องเจ็บหนัก หรือตายกลางสนามรบ

พี่น้องรี ว่า นักรบที่มีชื่อเสียงนอกจากเก่งกาจ มีฝีมือแล้ว ยังต้องมีผู้บัญชาการรบ หรือมีการวางแผนการรบที่ดี และการวางแผนการรบที่ดี คือ เสียกำลังไพร่พลน้อยที่สุด

(ที่โม้ ไปทั้งหมด ดูมาจากเรื่อง สามก๊กค่ะ ฮุ ฮุ ) :87 :87

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอรายงานความคืบหน้าของน้องทอง ณ เวลานี้พยายามออกจากมุมสามเหลี่ยมแล้ว แนวโน้ม 50 - 50 ใครเชียร์ทางไหน วางเงิน วางทอง ได้เลย

ฮะ ฮะ ขออภัย การพนันเป็นสิ่งผิดกฎหมาย ..... ใครเชียร์ทางไหน ก็ตะโกนได้เลยค่ะ :_ee :_ee

50 - 50 เหลือ 0 สิ พี่น้องรี 555+

แหม...Khun Kikkapu รู้ทันได้ไงเนี้ย งั่นเอาใหม่ 1/1 ละกัน ฮุ ฮุ :_01 :_01 หนีไปทำงานต่อดีก่าาาา

น้องทองสู้ๆๆ :v@

ถูกแก้ไข โดย Ohshikung

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun GODRON ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , Khun SILVER&GOLD คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อน 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:50 AM เมื่อคืนติดด่านแถว 1614 Us จนปิดตลาด 22.30น. แต่เช้ามา ราคาก็กระโดดขึ้นไปยืนเหนือ 1520 Us

ส่วนตัว ช่วงนี้ฝรั่งพักผ่อนแล้ว ราคาน่าจะลอยขึ้นจนถึงสิ้นปีแทบทุกปี คงปิดสิ้นปีราว 1637-1650 Us

- GF ใครยังไม่มีของอาจดักเปิด L แถว 1620 หรือต่ำกว่านิดหน่อย Stoploss 1614 เป้าหมาย 163x

สรุป แนวรับ 1618* 1614 1607 1600 แนวต้าน 1630* 1637 หากหลุด 1600 Us อีก อากาศจะหนาวมาก :047 http://www.thaigold....page__st__17415

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:11 AM วันนี้ตามกราฟ ขึ้น 90% ลง 10% ใครมีของลุ้น 1635 Us (ระวังจุดนี้มักเทกระจาด) ถัดไป 1650 Us

หากหลุด 1620 Us ก็ปล่อยทำกำไรอยู่นิ่งๆ ที่ว่ามา..ผมเดา :_ee

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปิดดิ่งลงในวันอังคาร ขณะที่การคาดการณ์ว่า

ธนาคารต่างๆจะกู้เงินจำนวนมากจากธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) นั้นช่วย กระตุ้นความต้องการสินทรัพย์เสี่ยง

และลดความต้องการพันธบัตร ซึ่งเป็นสินทรัพย์ปลอดภัย http://www.thaigold..../page__st__4650

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 09:11 AM ทำให้มุมมองวันนี้ อยู่ในรูปแบบ Sideways up ระหว่าง 1618 - 1632 Us

ความเห็นส่วนตัว ยังเชื่อว่าราคาขึ้นได้อีก โดยมีเป้าหมายที่ 1642 1660 Us แนวทางการเล่นสั้นๆของผม โดยการเอาของที่มีอยู่ 10 % มาเล่น :aa

(รายละเอียดการอ่านกราฟ โปรดอ่านต่อด้านในค่ะ) http://www.thaigold..../page__st__9300

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองคำมาเอง) ข่าวเศรษฐกิจที่น่าสนใจ จากคุณเด็กขายของ โพสต์ วันนี้, 08:58 AM หน้าที่ 1844

สกุลเงินยูโรแข็งค่าขึ้น 0.9% แตะที่ 1.3118 ดอลลาร์สหรัฐ ณ เวลา 08.50 น.ตามเวลานิวยอร์กในวันนี้

เพราะได้แรงหนุนจากอัตราผลตอบแทนพันธบัตรตั๋วเงินคลังของสเปนที่ปรับตัวลดลง ซึ่งข้อมูลดังกล่าวช่วยให้นักลงทุนคลายความวิตกกังวล

เกี่ยวกับต้นทุนการกู้ยืมและภาระหนี้สินของรัฐบาลสเปน http://www.thaigold....page__st__28245

และอีกหนึ่งข่าว หน้าที่ 1845 โพสต์ วันนี้, 09:40 AM IMF ขานรับผู้นำยุโรปอัดฉีดเงินทุน 1.50 แสนล้านยูโรเพื่อรับมือวิกฤตหนี้ (21/12/2554)

http://www.thaigold....page__st__28260

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ขอบคุณครับ พี่น้องรี และพี่ทุกคนครับ :uu

คิดว่าปล่อย น้องสักก้อนแล้ว..รู้สึกโล่งมากเลย ขอบอก ขอบอก :53

มารับกาแฟของพี่น้องรีก่อนบ่ายสอง เห็นกูรูหลายท่านว่าทองยังขึ้นได้อีกก็ดีใจกับชาวดอยด้วยค่ะ (รวมทั้งตัวเองด้วย ฮิๆ) :uu

ขอบคุณคะคุณน้องรี :gd :57ใกล้ความจริงแล้วคะดอยเชียงใหม่ :v@

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน เวลาบ่าย 2 โมง แล้ว นับจากนี้ไปโปรดสังเกตุน้องทองให้ดีดีค่ะ เธอกำลังเลือกข้าง

พี่น้องรี เดาว่าวันนี้ สวิงขึ้นลง บวกลบ 20-25 Us จากราคาสูงสุดช่วงเช้า และต่ำสุดช่วงบ่าย

ลำเอียงส่วนตัว เชียร์ขึ้น 1623 + 20 Us = 1643 Us (ลุ้นให้เห็นคืนนี้)
:_ee
:_ee น้องทองสู้ สู้

แนวรับวันนี้ 1627 - 20 Us = 1607 Us

ขอบคุณนะคะ คุณน้องรี ที่สรุปให้ทุกวัน

กด + ให้กำลังใจแล้วค่ะ

ขอบคุณนะคะ คุณน้องรี ที่สรุปให้ทุกวัน

กด + ให้กำลังใจแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ขอรับไว้ด้วยความขอบคุณค่ะ และรับรองว่าจะพยายามสรุปให้ดีที่สุดค่ะ ถ้าน้องๆ ไม่เบื่อพี่ไปซะก่อนนะค่ะ :30