ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

รอด้วยจร้า น้องรี 17500 มานจะมาม๊าย...บาทแข็งขนาดนี้ ก้อม่ะแน่เนอะ ว่าแต่ ต้องspotเท่าไหร่น๊า ถึงจะ 17500

อิอิ 17500 มันมาแล้วจร้า (แต่ซื้อได้แค่ 3 สลึงนะจร้า ไม่ได้ถึงบาทcool.gif)

ขำขันเช้าวันเสาร์จ้า

เด็ก สาวที่แสนจะเรียบร้อยและเป็นคนตรงอย่างเด็ดขาด กำลังจะเดินทางไปเมืองใหญ่

ก่อนเดินทาง มารดาได้ให้คำแนะนำบางอย่างเกี่ยวกับวิธีพิจารณาชายหนุ่มคนที่คู่ควรจะแต่งงานด้วย

ว่าจงทำตามคำแนะนำต่อไปนี้ คือต้องเป็นผู้ชายที่ " ไว้ใจได้ " "ไม่ฟุ่มเฟือย " และต้องเป็นหนุ่มที่ยังคงความ " บริสุทธิ์ "

เด็กสาวจดจำคำแนะนำติดตัวไป สองสามเดือนต่อมา เด็กสาวเดินทางกลับบ้านเพื่อขอให้มารดาอวยพรสำหรับงานแต่งงาน

" แม่คะ หนูพบผู้ชายที่เหมาะสมตามคำแนะนำของแม่เปี๊ยบเชียวค่ะ สามีในอนาคตของหนูเป็นคนที่ไว้ใจได้

เพราะเมื่อเราออกไปเที่ยววันหยุดด้วยกันวันหนึ่ง เขาเอาใจใส่หนูดีมาก ไม่วอกแวกเลย ถึงแม้จะมีผู้หญิงหน้าตาสะสวยมากมายแถวนั้น "

" ถือว่าไว้ใจได้ ใช่ไหมคะ " มารดาก้มศีรษะเห็นด้วย

" จากนั้น เนื่องจากเราเที่ยวกันดึกไปหน่อย แล้วฝนก็เริ่มตกหนักเขาเลยตัดสินใจพักค้างคืนที่โรงแรม เขายังแนะนำด้วยว่า

เพื่อไม่ต้องใช้จ่ายเงินให้มากเกินไป เราควรใช้ห้องร่วมกันจะดีกว่า "

" เขาไม่ใช่คนฟุ่มเฟือยเลยใช่ไหมคะ " เป็นครั้งที่สองที่มารดาก้มศีรษะเห็นด้วย แต่มีแววเอะใจเล็กน้อย

" และในที่สุดค่ะแม่ หนูก็รู้ว่าเขาบริสุทธิ์ ! "

" หนูรู้ได้อย่างไรจ้ะว่าเขายังบริสุทธิ์อยู่ " มารดาถามเร็วปรื๊อ

*" ก็สิ่งนั้นของเขาใหม่มากเลยค่ะ ยังห่ออยู่ในถุงพลาสติกเรียบร้อยเชียวนะ "* wub.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เสิร์ฟกาแฟเช้าจร้า ...ตื่นมาซดกันเร้ววว เด๋วเย็นหมด

post-32-025093100 1284165910.jpg

หวัดดีคร่า....มาตะเช้าเลยนะค้า คุงหมอขา ราคานั้นมันม่ะเต็มบาทนิค้า อิอิ

ถูกแก้ไข โดย araya41

คุงหมอขา พูดถึงเรื่องถุงๆ หนูก้อมีมาฝากเรื่องนึง หนีม่ะพ้นเรื่องของสาวพม่านะค้า เรื่องมันมีอยู่ว่า สาวคนนี้เค้าเพิ่งจะมีสามีเป็นครั้งแรก และได้มาปรึกษาเรื่องการวางแผนครอบครัว คุมกำเนิด เธอขอฉีดยาคุม แต่เนื่องด้วย อายุยังน้อยและยังมะเคยมีลูก เราจึงแนะนำให้กินยาคุมจะดีกว่า คุยกันไปคุยกันมาได้ความว่าเมนส์เธอเพิ่งหมด เลยแจกยาคุมม่ะได้อีก เหลือวิธีเดียวคือถุง นั่นหละค่ะ ว่าแล้วเราก้อแจกถุงพร้อมคำอธิบายถึงวิธีการใช้ ภาษามือ ภาษาใบ้ เล่นกันให้มั่ว ปรากฏว่าออกไปม่ะึถึง 10 นาที เธอเดินกลับมาถามอีกว่า ถุงยางที่ให้ไปนี่มันกินกี่เวลาค้า คุงหมอ ก๊าก...กกก

สวัสดีค่ะ พี่น้องรี พี่อ้อย คุณหมอ ได้ฝันว่า !uu ได้ซื้อทอง 17500 :rolleyes: ได้จิบกาแฟของพี่อ้อย แถมอ่านขำขันกันแต่เช้า :lol: :lol: วันนี้ร้านกาแฟเปิดแต่เช้าดูมีความสุขค่ะ คนคงเข้ามาคึกคักแน่ๆ ขอเสริฟขนมของกินคู่กับกาแฟพี่อ้อยค๊า

post-83-018139800 1284168120.jpg

มีตาคนหนึ่ง ปลูกมะเขือเทศ อยู่หน้าบ้าน ลูกมะเขือเทศนั่นสีแดงสดน่ารับประทาน

เผอิญบ้านติดกันเป็นหญิงสาวโสด บ้านข้างๆเดินออกมาเห็น และก็ประทับใจในการปลูกมะเขือเทศ ของแก

จึงเอ่ยปากถามว่า "คุณตาทำอย่างไรถึงได้ปลูกมะเขือเทศ สีแดงสดน่ารัปประทาน"

คุณตา ตอบว่า"ดูแลง่ายๆเอง เพียงตาเดินออกมารถน้ำมันทุกวันเลย ไม่นุ่งผ้าเวลารถน้ำนะ สีมะเขือเทศถึงจะแดงสดเพราะมะเขือเทศ จะเขินอายแก้มจึงแดง "

2 อาทิตย์ ต่อมาคุณตาไปเดินเล่นนอกบ้าน และได้เจอกับสาว คนข้างบ้าน เลยถามว่า "เป็นยังไงบ้างครับมะเขือเทศ สีแดงไหมครับ"

หญิงสาวจึงตอบไปอย่างไม่คิด "ไม่เห็นมะเขือเทศจะเขินเลยค่ะคุณตา มีแต่ลูกแตงกวาที่โตวันโตคืน"

และคุณตาก็หัวเราะ แล้วยืนดูหญิงสาวรดน้ำต่อไปcool.gif

!031 บอกแล้วว่าอย่าเปลี่ยน...ฮ่าๆๆๆๆๆ !53

ชายคนหนึ่งรู้สึกเหนื่อยหน่ายต่อการที่ต้องไปทำงานทุกวันในขณะ ที่ภรรยาของ เขาได้อยู่แต่ในบ้าน

เขาต้องการให้ภรรยารับรู้สิ่งที่เขาเจอะเจอ…จึงได้ อธิษฐานว่า

‘โอ้ พระผู้เป็นเจ้า ผมไปทำงานทุกวันๆ ละ 8 ชม ในขณะที่ภรรยาผมได้อยู่บ้านอย่างสุขสบาย ผมต้องการให้หล่อนได้รับรู้ว่าผมต้องเผชิญกับอะไรบ้าง ขอพระองค์ได้โปรดอนุญาติให้ร่างกายของหล่อนสลับร่างกับของผมสัก วันหนึ่งเถิด เอเมน’

พระองค์ผู้มีพระปัญญาเป็นเลิศ…ได้อนุมัติตาม ที่ชายคนนั้นมีความประสงค์…

อย่างแน่นอนที่สุด เช้าวันต่อมา ชายคนนั้นตื่นขึ้นมาในสภาพเป็นผู้หญิง

เขาลุกขึ้นมาทำอาหารเช้าให้คู่ชีวิตของเขา

ปลุกลูก ๆ

จัดเตรียมชุดนักเรียน

ป้อน อาหารเช้า

ห่อ ข้าวกลางวัน

ขับรถ ไปส่งที่โรงเรียน

กลับมาบ้าน และจัดเตรียมเสื้อผ้าที่จะส่งซักแห้ง

จัดส่งไปยัง ร้านซักแห้ง

ไป ร้านขายของชำ

ขับรถเอาของชำที่ซื้อมาไปเก็บที่บ้าน

เขาล้างกล่องใส่อาหารแมว และอาบน้ำสุนัข

จน กระทั่งเสร็จ…ก็บ่ายโมงแล้ว

และเขา ต้องรีบจัดเตียง ซักผ้า ดูดฝุ่น กวาด และถูกพื้นห้องครัว

รีบ บึ่งไปโรงเรียนรับลูก และโต้เถียงกับพวกเขาระหว่างทาง กลับบ้าน

เตรียมนม และคุ้กกี้ และจัดการให้เด็กๆ ทำการบ้าน

จากนั้น…ตั้งโต๊ะรีดผ้า และดูทีวีขณะที่กำลังรีดผ้า

16.30 น เขาเริ่มปอกมันฝรั่ง และล้างผักเพื่อทำสลัด

เตรียมเนื้อสัตว์ และถั่วสำหรับอาหารค่ำ

หลังอาหารค่ำ เขาล้างครัว เปิดเครื่องล้างจาน พับเสื้อผ้า อาบน้ำลูกๆ และส่งพวกเขาเข้านอน

เขารู้สึก อ่อนเพลีย แต่ถึงกระนั้นงานบ้านประจำวันก็ยังไม่เสร็จ เขาจึงเข้านอนแล้วก็… (sensor)

เช้าวันรุ่งขึ้น เขาตื่นขึ้น และคุกเข่าข้างเตียงในทันที พร้อมกล่าวว่าโอ้พระเจ้า ผมไม่รู้ว่าผมกำลังคิดอะไรอยู่ ผมเข้าใจผิดมากมาย ที่อิจฉาภรรยาของผมที่หล่อนสามารถอยู่บ้านได้ทั้งวัน

ได้โปรดเถิด ได้โปรดให้เราได้กลับสู่สภาพเดิมด้วยเถิด เอเมน

พระองค์ผู้มีพระปัญญาล้ำเลิศกล่าวตอบว่า

เจ้าลูก ชายเอ๋ย… เรารู้สึกว่าเจ้าได้เรียนรู้บทเรียนของเจ้า และเราก็ยินดีที่จะเปลี่ยนสิ่ง ต่างๆ ให้กลับสู่สภาพเดิม

แต่อย่างไรก็ตาม… เจ้าจะต้องรอไปอีก 9 เดือน

เจ้าตั้งครรภ์เมื่อคืนนี้เสียแล้ว…

สำหรับคนที่จะกินมังสวิรัติโปรดดูความยั่วยวนของอาหารประเภทเนื้อเสียก่อนนะจร้า ยั่วยวนจริงๆlaugh.gif

สำหรับคนที่จะกินมังสวิรัติโปรดดูความยั่วยวนของอาหารประเภทเนื้อเสียก่อนนะจร้า ยั่วยวนจริงๆlaugh.gif

แวะมาหากาแฟดื่มสักถ้วย

อื้อฮือ ยั่วยวน

พี่ปุณณ์กำลังลดอาหารประเภทเนื้อลงยังลดไม่ได้มาก เห็นรูปนี้ของคุณหมอเล็กแล้ว สงสัยจะเลิกได้เลยนะนี่ biggrin.gif

เอาของเล่นมาฝากสาวๆจร้า

" ส่งดอกไม้มาให้ นี่คือ "ดอกไม้ให้คุณ "

[Click ตรงไหนก็ได้บนจอ หรือ Click ค้างไว้แล้วลากเม้าท์ ดอกไม้ก็จะออกดอกตามเม้าท์อย่างมากมาย ]

เข้าไปในลิงค์ แล้วคลิ๊กตรงไหนก็ได้บนสีดำ หรือ Click ค้างไว้แล้วลากเม้าท์ ดอกไม้ก็จะออกดอกตามเม้าท์อย่างมากมาย ช่วยปลูกให้เต็มจอเลย

ขอให้มีความสุขมากๆนะจร้า

http://www.procreo.jp/labo/flower_garden.swf

!031 นี่ครับ รถเก่า...สภาพใช้ได้....อยู่เลย ..ปลอกภัย ชา.เพาะคงขับ !53

เอาของเล่นมาฝากสาวๆจร้า

" ส่งดอกไม้มาให้ นี่คือ "ดอกไม้ให้คุณ "

[Click ตรงไหนก็ได้บนจอ หรือ Click ค้างไว้แล้วลากเม้าท์ ดอกไม้ก็จะออกดอกตามเม้าท์อย่างมากมาย ]

เข้าไปในลิงค์ แล้วคลิ๊กตรงไหนก็ได้บนสีดำ หรือ Click ค้างไว้แล้วลากเม้าท์ ดอกไม้ก็จะออกดอกตามเม้าท์อย่างมากมาย ช่วยปลูกให้เต็มจอเลย

ขอให้มีความสุขมากๆนะจร้า

http://www.procreo.jp/labo/flower_garden.swf

ขอบคุณค่ะคุณหมอเล็ก 5555 ได้ของเล่นถูกใจและมีความสุข +1 ค๊า :) :) :) ขอมอบดอกไม้ให้ทุกท่านค่ะ

post-83-022220400 1284260941.jpg

บวก1+1จัดไป อืม เออ เออ คือว่ารถคุงหมอสวยจังนะเค๊อะ !_02

นั่งแล้วคง !21 !17 5555555555555555555

ถูกแก้ไข โดย นับตัง1