ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก Khun msmit Khun mai น้องนับตัง พี่ปุณณ์ คุณโซดา เข้ามาร้านวันหยุด ฮา..ฮา..ได้เสียงหัวเราะทุกวัน :lol: !gd !gd

โชดดีที่ มีคุณหมอเล็ก และเพื่อนๆ ที่น่ารักเปิดร้านแถมมีอาหารเช้า กลางวัน แสนอร่อย มีเรื่องสนุกๆ ด้วย บวกให้จนคะแนนหมด มีอีกติดไว้พรุ่งนี้นะค่ะ !thk !10

ระหว่างรอน้องทองเลือกทิศทาง ขึ้น 1300 -----> 1600 Us (ฝันอันสูงสุด) :wub: อยากเห็นก่อน

หรือ ทิศทาง ลง 1200 -----> 1180 -----> 1120 (ฝันอันสูงสุด) แต่คนละอารมย์ อยากเห็นทีหลัง

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะคุณพี่น้องรี คุณMorlex(ขำขัน รูปอาหาร รถพังปลูกสรแหน่วิ่งได้ ดอกไม้ ชอบดอกไม้ให้แต้มเอง)ส-อ เล่นสนุกเลยนะคะ คุณArayaขำขัน คุณปุณณ์ คุณMsmit คุณMai

วันนี้เราได้ไปถวายพระพรในหลวงและทำบุญบริจาคให้ผู้เจ็บป่วยที่โรงพยาบาลศิริราชค่ะคนเยอะค่ะ

ส่วนทองขึ้นก็ได้ลงก็ดีอยากให้เงินบาทอ่อนค่ะ

เอาของเล่นมาฝากสาวๆจร้า

" ส่งดอกไม้มาให้ นี่คือ "ดอกไม้ให้คุณ "

[Click ตรงไหนก็ได้บนจอ หรือ Click ค้างไว้แล้วลากเม้าท์ ดอกไม้ก็จะออกดอกตามเม้าท์อย่างมากมาย ]

เข้าไปในลิงค์ แล้วคลิ๊กตรงไหนก็ได้บนสีดำ หรือ Click ค้างไว้แล้วลากเม้าท์ ดอกไม้ก็จะออกดอกตามเม้าท์อย่างมากมาย ช่วยปลูกให้เต็มจอเลย

ขอให้มีความสุขมากๆนะจร้า

http://www.procreo.jp/labo/flower_garden.swf

+แปลกดีจร้า

!031 นี่ครับ รถเก่า...สภาพใช้ได้....อยู่เลย ..ปลอกภัย ชา.เพาะคงขับ !53

โอ...คุณพระ! +1

ขอบคุณค่ะคุณหมอเล็ก 5555 ได้ของเล่นถูกใจและมีความสุข +1 ค๊า :) :) :) ขอมอบดอกไม้ให้ทุกท่านค่ะ

สวยจัง ...แต่มันเหมือนอาไรบางอย่าง(ก็ดอกไม้นะแหละ)+1

แถมขนมกินกะกาแฟจร้า ไม่ต้องกินข้าวเช้าเลยวันนี้ laugh.gif ไม่รู้ร้านใหน อย่าถามนะจร้า เห็นมันน่ากิน

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

แถมอะไรน่ารักดีด้วยจ้า เปิดแล้วคลิกที่ด้ามพู่กันนะจร้า

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

สวัสดีค่ะเพื่อนๆสมาชิกทุกคน +1ให้คุณMorlexมีรูปและลูกเล่นน่ารักๆเพลินดีค่ะ :D :D

โอ้ยโอย จิบกาแฟ กินขนมเค๊กของคุณหมอเล็กจนสงสารหุ่นจัง :P :P

post-83-030708900 1284345592.jpg

:rolleyes: เอานิทานสอนใจมาฝากคับ :unsure:

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว.......

มีครูกับลูกศิษย์นั่งอยู่ใต้ต้นไม้ใหญ่ซึ่งใกล้กับสนามหญ้าอันกว้างใหญ่ ทันใดนั้น ลูกศิษย์คนหนึ่งก้อถามขึ้นมาว่า

ลูกศิษย์ : อาจารย์คับ ผมสงสัยจังเลยว่า เราจะหาคู่แท้ของเราเจอได้ไงคับอาจารย์ บอกผมหน่อยได้ไหมคับ ?

อาจารย์ : ( เงียบไปพักหนึ่ง ก่อนที่จะตอบ)อืม มันเป็นคำถามที่ยากนะ

แต่ในขณะเดียวกันมันก็เป็นคำถามที่ง่ายเหมือนกันนะ

ลูกศิษย์ :( นั่งคิดอย่างหนัก)อืม ?.... งงอะไม่เข้าใจ

อาจารย์ : โอเค งั้น เธอลองมองไปทางนั้นนะ ตรงนั้นน่ะ มีหญ้าเยอะแยะเลยใช่ไหม

เธอลองเดินไปหาหญ้าต้นที่สวยที่สุด แล้วเด็ดมาให้ครูสิ ต้นเดียวเท่านั้นนะ

แต่ว่าเวลาเธอเดินเนี่ยเธอต้องเดินไปข้างหน้าอย่างเดียวนะ ห้ามเดินถอยหลัง เข้าใจไหม

ลูกศิษย์ :ได้เลยครับ จาน รอสักครูน่ะครับ ( ว่าแล้วก้อวิ่งตรงไปยังสนามหญ้า)

หลังจากนั้นไม่นาน....

ลูกศิษย์ : ผมกลับมาแล้วครับจาน

อาจารย์ :อืม...แต่ทำไมครูไม่เห็นต้นหญ้าสวย ๆ ในมือเธอเลยหละ

ลูกศิษย์ : อ๋อ คืองี้ครับจาน ตอนที่ผมเดินไปแล้วผมเจอต้นหญ้าสวยๆเนี่ย

ผมก้อก้อคิดว่า เออ เดี๋ยวก้อคงเจอต้นที่สวยกว่านี้ ดังนั้นผมก็เลยไม่เด็ดมัน แล้วผมก็เดินไปเรื่อย รู้ตัวอีกที

มันก็สุดสนามหญ้าแล้วครับจะเดินกลับก้อไม่ได้ เพราะจานสั่งห้ามไว้

อาจารย์ : นั่นแหละ คือสิ่งที่จะเกิดขึ้นในชีวิตจริงหละ เรื่องนี้ต้องการที่จะสื่ออะไรกับเรา

ต้นหญ้า ก็คือ คนที่อยู่รอบ ๆ ตัวคุณ

ต้นหญ้าที่สวยงาม ก็คือคนที่คุณชอบ หรือคนที่ดึงดูดคุณนั่นแหละ

ทุ่งหญ้าก็คือ เวลา เวลาที่คุณจะหาคู่แท้ของคุณ อย่ามัวแต่เปรียบเทียบ

แล้วคิดว่าคงจะมีที่ดีกว่านี้ เพราะถ้าคุณ มัวแต่เปรียบเทียบ คุณจะเสียเวลาไปโดยเปล่าประโยชน์

อย่าลืมว่า ' เวลาไม่เคยย้อนกลับ '

ไม่ใช่แค่ความรักเท่านั้น

เรื่องนี้ ยังสามารถใช้ได้กับการหาคนที่จะมาทำงานร่วมกับคุณในชีวิต หรือแม้กระทั่งงานที่เหมาะสมกับคุณ

ดังนั้น มันจึงเป็นสัจธรรมที่ว่า

จงรัก และไขว่คว้าโอกาสที่คุณมีในขณะนี้ อย่ามัวแต่เสียเวลา

บางครั้งคนเราก็มีโอกาสเลือกแค่เพียงครั้งเดียวเท่านั้น '

วันนี้นับตังให้แนนพี่น้องรีกับคุณหมอก่อนนะคะพรุ่งนี้จะให้คนอื่นด้วยให้ได้วันละกี่คะแนนค่ะ

คืออยากให้ทุกคนเลยค่ะเพราะน่ารักทุกคนเลย(นับตังไม่มั่วแต่ทั่วถึงนะค๊า)

อ่าาาา กลัวสมาชิกคอกาแฟจะลืมเีดี๊ยนนนนน แต่ม่ายรู้จะเล่าเรื่องตลกอะไรดี เอารูปดอกไม้บ้านแม่ยายเดี๊ยนมาแปะฝาร้านก็แล้วกันนะเคอะ

:ph34r:

post-835-090352800 1284386196.jpg

โอ้ยโอย จิบกาแฟ กินขนมเค๊กของคุณหมอเล็กจนสงสารหุ่นจัง :P :P

โอ.......คุณพระ...กลางคำกลางคืนออกไปใหนต้องห้อยแผ่นซีดีที่บั้นท้ายตลอดเวลานะพี่มัย

!uu มาเปิดร้าน เอากาแฟมาเสริฟครับ !10

แถมขนมกินกะกาแฟจร้า ไม่ต้องกินข้าวเช้าเลยวันนี้ laugh.gif ไม่รู้ร้านใหน อย่าถามนะจร้า เห็นมันน่ากิน

วโอ้ยโอย จิบกาแฟ กินขนมเค๊กของคุณหมอเล็กจนสงสารหุ่นจัง :P :P

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก น้องใหม่ Khun msmit กาแฟ+ขนมหวาน รับประทานมากไปมีผลเช่นนี้เอง ขอบคุณที่เตือนจ้าาาาา บวกคะแนนคนละหนึ่ง

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แบบว่า..น้องทองนิ่ง เงินบาทแข็งโป๊ก ทองลงเลย :wacko:

หาอะไรทำแก้เซ็งกับพี่แหม่ม พี่น้องรี ก็เลยทำ..ขนมไหว้พระจันทร์ ขาย (มายสงวนสิทธิ์ ใครมีฝีที่มือก็ทำได้จ้าาาา :lol: :wub: ) !La !La