ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

น 18+ ถ้าไม่ชอบขอให้ผ่านไป อย่าอ่าน แล้วก็อย่าด่านะจร๊า ครายเครียดเฉยๆ .....หมอมก

เบี้ยที่ว่านี่สงสัยจะเป็น เบี้ยหัก ส่งมากระตุก ม้าคุณหนอย เราต้องแก้เกมส์โดยการส่ง โคนอ่อนยวย ไปสู้ 07baa27a.gif

อิอิ ถ้ายังสู้ไม่ได้ เรือเท่าสากกระบึง ของฝ่ายเราก็ยังเหลือ ต้องรีบออกมาปกป้อง ขุนตกใต้ทวย ที่มีองครักษ์คือ เม็ดแย่

74ff72653555c537d143a16b951724ba1].gifมุขนี้บอกได้คำเดียวว่าพูดไม่ออก

ฮาหน้ายับยุ่นเลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หนูเข้ามาช้าไปหรือเปล่าคะเนี่ย พี่หมอถึงกลายเป็นทั้งเทวา กับ ซาตาน ในวันเดียว

ส่วนพี่งูดินแปลงร่างเป็นนางพญางูเขียวตามตำนานหนังจีนไปซะและ เฮ้อ...

แล้วแถมจัดเรตกับเสร็จสับเรียบร้อยแบบนี้หนูอายุ 15 คงเข้ามาไม่ได้แล้ว อิอิ !32

เอามาฝากคุณยามเป็นพิเศษครับ อิอิ แต่คนอื่นก็อ่านเอาประโยชน์ได้นะครับ

มีพราหมณ์คนหนึ่งชื่ออโกสะ เขาโกรธพระพุทธเจ้ามากเพราะมีพราหมณ์มาบวชในศาสนาพุทธเยอะ

พอเขาเจอหน้าพระพุทธเจ้า ก็ชี้หน้าด่า ไอ้หัวโล้น ไอ้ขอทาน..... ด่าพระพุทธเจ้าสาดเสียเทเสีย แต่พระพุทธเจ้ากลับไม่โกรธเลย

ไม่มีท่าทีตอบโต้ ยืนสงบนิ่งตลอดเวลา ปล่อยให้พราหมณ์ด่าฝ่ายเดียว

ถามว่า...คนด่าฝ่ายเดียวนี่เหนื่อยไหม?

เหนื่อยซิครับ.....ด่าได้ซักพัก พราหมณ์อโกสะเหนื่อย ก็หยุดด่า

"ฉะนั้น คุณยาม เวลาโดนด่า เชื่อผม อย่าเถียง..ใช้ความนิ่งสงบความเคลื่อนไหวซะ เดี๋ยวพอเหนื่อย..หยุดเอง

(แต่ต้องแสดงข้อมูลแฉความชั่วร้ายของเขานะครับ)

ถ้าเกิดไปเถียงเขาเมื่อไหร่นะ มันจะเปิดโอกาสให้เขาได้พักเหนื่อย ซักพัก ระลอกสองมาอีกละ

ถ้าเถียงอีก ได้พักเหนื่อยอีก ระลอกสามมาต่อ เป็นอย่างนี้ไม่รู้จักจบจักสิ้น"

ถ้าเราทำเหมือนพระพุทธเจ้า ยืนสงบนิ่ง ปล่อยให้เขาด่าสักพัก พอเหนื่อย...หยุดเอง

เหมือนพราหมณ์อโกสะ พอหยุดปุ๊ป พระพุทธเจ้าจึงถามว่า ท่านพราหมณ์ มีอะไรจะด่าเราอีกไหม?

พราหมณ์อโกสะตอบว่า ไม่มีแล้ว

พระพุทธเจ้าจึงตรัชต่อว่า งั้นอาตมาขอถามพราหมณ์นะว่า เวลามีแขกมาเยี่ยมบ้านท่านๆจะทำยังไง?

พราหมณ์ตอบว่า เราก็นำอาหารมาเลี้ยงซิ

พระพุทธเจ้าจึงตรัชต่อว่า แล้วถ้าเกิดแขกไม่กินอาหารของท่านหละ ท่านจะทำยังไง?พราหมณ์บอก เราก็กินของเราเองซิ

พระพุทธเจ้าจึงตรัชว่า งั้นก็ดีแล้วท่านพราหมณ์..สิ่งที่ท่านด่าอาตมามาทั้งหมดนี้..อาตมาไม่ขอรับเลยนะ

ชิบหายเลยดิทีนี้..ท่านไม่รับแล้วใครรับล่ะงานนี้...กูรับอยู่คนเดียวเลยซินะ...

พราหมณ์นึกออกเลยครับ...ก้มลงกราบพระพุทธเจ้า

เห็นไหมครับ..ใครด่าเรา..เราไม่รับซะอย่างเดียว..เขาก็ต้องรับไป

คนที่ด่าเราเขาก็แสดงให้เราเห็นอยู่แล้ว ว่าเขาเป็นทุกข์ ถ้าเราไปด่าตอบ เท่ากับเราผิดสองเท่าเลยนะครับ

เขาทุกข์จนเขาจำไม่ได้แล้วว่าตอนนี้กำลังใช้ล็อกอินชื่ออะไรอยู่ 555cool.gif

ขอบคุณมากครับคุณหมอ เกือบไม่ได้อ่านของดี ถ้าไม่ตั้งใจแวะเข้ามาเยี่ยมทุกคน

ผมจำเรื่องนี้ได้ครับ แต่ลืมที่จะเอามาใช้ ความสงสัยว่าใครเป็นใคร มันทำให้ผมขาดสติไปพักนึงครับ

ตอนนี้ยังแกะรอยIPไปเรื่อยๆ ได้ความคืบหน้ามาบ้างแล้วครับ ^_^

เปลี่ยนมู้ดบ้างนะฮ้าาาา

วันนี้น้องแพนเค้กมาโชว์ตัวที่ห้างแหลมทองระยองคร่าา เดี๊ยนก็เลยคว้ากล้องไปสอยมาซะ 500 กว่ารูป คร่า เอาตัวอย่างมาให้ดูฟรี 2 รูป ส่วนรูปเด็ด ๆ เดี๊ยนขายรูปละ 999.99 บาท หลังไมค์นะคร้าาาาา

โอวววว มันยอดมากเลยครับ ผมขอสั่งจอง 30 รูป ไม่เคยเห็นใครถ่ายรูได้สวยอย่างงี้มาก่อน จะชักดิ้นตายแล้วครับ

ผมขอสั่งจอง 29 รูป ครับ เดี๋ยวโอนเงินให้วันนี้เลย ยอดเยี่ยมจริง ๆ

มาดามงู ยังถ่ายรูสวยเหมือนเดิม ฝีมือไม่ตกรุ้ยยยย แด้ว่านะ จะชวนมาดามงูไปถ่ายรูสยึ๋มกึ๋ยส์ให้แด้บ้างอะ ไปแระ ฟิ้ววววว

ขอบคุณคร้าาาาาา เดี๋ยวเ้ดี๊ยนจะจัดส่งรูให้ตามที่ขอมาหลังไมค์นะคร้าาาา แล้วเดี๊ยนจะจัดสภาคนถ่ายรูทั่วราชอาณาจักร ครายสนใจสมัครสมาชิกเชิญนะคร้าาา

:ph34r:

post-835-038893000 1296912837.jpg

post-835-031234700 1296912882.jpg

กร๊ากกก ๆ ๆ...ขำจนเฉ่จะแตกอยู่แย้ววววว16.gif 13.gif แด้ขอฟ้องค่ะเฮียกัมขา มาดามงูปั่นกระทู้หากินขายรูน้องแพนเค้ก แล้วยังปลอมชื่อเป็นแด้ค่ะ แล้วยังชักชวนสมาชิกเว็บเฮียจัดตั้งสภาคนถ่ายรูอีกค่ะ ยังงี้มันผิดกฏเว็บชัด ๆ เลยค่ะเฮียขาาาา07.gif

ขอฟ้องคุณยาม ด่วนนนน ให้จัดการเด็ดขาดทั้งผู้ขายรูน้องแพน และผู้สนับสนุนขอซื้อรูค่ะถือเป็นหน้าม้าให้คุณงู ส่วนมัยไม่มีหลักฐานว่าร่วมด้วยเพราะหลังไมค์ คุณยามแกะม่ายถึง อิอิ :P !ee

คงจับไม่ได้หรอกครับ เพราะผมเองก็ชอบดูรูสาวๆเหมือนกัน งิงิ

คงจับไม่ได้หรอกครับ เพราะผมเองก็ชอบดูรูสาวๆเหมือนกัน งิงิ

ถ้างั้นเดี๋ยวซ้อสองจัดให้นะคะเฮีย . เอ้อว่าแต่ชอบเรตไหนล่ะคะ (เห็นพักนี้เฮียชอบจัดเรตนี่น่า 55555)

น้องเล็กจาได้จัดได้ถูก (ส่วนของพี่หมอ กับ พี่งูดิน หนูรู้รสนิยมอยู่แล้ว อิอิ) :lol:

กร๊ากกก ๆ ๆ...ขำจนเฉ่จะแตกอยู่แย้ววววว16.gif 13.gif แด้ขอฟ้องค่ะเฮียกัมขา มาดามงูปั่นกระทู้หากินขายรูน้องแพนเค้ก แล้วยังปลอมชื่อเป็นแด้ค่ะ แล้วยังชักชวนสมาชิกเว็บเฮียจัดตั้งสภาคนถ่ายรูอีกค่ะ ยังงี้มันผิดกฏเว็บชัด ๆ เลยค่ะเฮียขาาาา07.gif

พี่ขาตกลงพี่ชื่อดักแด้เหรอคะ (งานเข้าหนูแล้วมั้ยล่ะ) หนูดันไปใส่ชื่อพี่ไว้ตัวเบ้อเริ่มในกระทู้คุณสามี (เอ้ย . คุณ DK อิอิ)

แถมบอกว่าเก่งภาษาอังกฤษที่สุดในร้านกาแฟ... (ซวยแล้วมั้ยล่ะ) หนูอ่านว่า "เด็กดี" นะเนี่ย

เอางี้เพื่อไม่ให้น้องเล็กเสียหน้าพี่เปลี่ยนชื่อเลยเถอะ (พี่หมอช่วยหนูหน่อย หนูแย่แล้ว)

ถูกแก้ไข โดย tiny

rolleyes.gifพี่คงทำให้น้องเล็กได้หน้าคืนมาไม่ได้หรอกค่ะ ของมันแตกไปแย้วเนอะ คงต้องพยายามหากาวมายึดแล้วโบกให้หนา ๆ เข้าไว้ค่ะน้อง (อิอิ..ฉลาดเป็นด่างอย่างน้องคงเข้าใจนะคะว่าหมายฟามว่างัย)tongue.gif แย้วตั้งแต่พี่ใช้ชื่อนี้มา รู้สึกได้ถึงความป๊อบค่ะน้อง ตั้งต่ะเกิดมาจากท้องแม่ ยังไม่เคยป๊อบเท่าที่อยู่ในเว็บนี้เลยค่ะ ไม่เชื่อ...ก็ดูที่มาดามงูถึงกับต้องเอาชื่อพี่มาปั่นกระทู้ซิเคอะ...ชิมิ ชิมิbiggrin.gif

ปล. น้องเล็กคิดจะกรี๊ดคุงยามหน่ะ ทนแส้ดั้ยระดับไหนจ๊ะwink.gif

ปล. น้องเล็กคิดจะกรี๊ดคุงยามหน่ะ ทนแส้ดั้ยระดับไหนจ๊ะwink.gif

หนูกะว่าจะเกาะแขนคุณสามีไว้ให้แน่น . จาได้ลงแส้ไม่ด้าย 55555

ใช่มั้ยคะคุณสามี อิอิ :wub: :wub: :wub:

rolleyes.gifพี่คงทำให้น้องเล็กได้หน้าคืนมาไม่ได้หรอกค่ะ ของมันแตกไปแย้วเนอะ คงต้องพยายามหากาวมายึดแล้วโบกให้หนา ๆ เข้าไว้ค่ะน้อง (อิอิ..ฉลาดเป็นด่างอย่างน้องคงเข้าใจนะคะว่าหมายฟามว่างัย)tongue.gif แย้วตั้งแต่พี่ใช้ชื่อนี้มา รู้สึกได้ถึงความป๊อบค่ะน้อง ตั้งต่ะเกิดมาจากท้องแม่ ยังไม่เคยป๊อบเท่าที่อยู่ในเว็บนี้เลยค่ะ ไม่เชื่อ...ก็ดูที่มาดามงูถึงกับต้องเอาชื่อพี่มาปั่นกระทู้ซิเคอะ...ชิมิ ชิมิbiggrin.gif

จะบอกว่าชอบชื่อป้อปปูแด้หรองับเจ๊ งิงิ

ตอนนี้ฝ่ายตรงข้ามเห็นว่าใช้เบี้ยหงายไล่ม้าไม่ได้ผลแล้ว ก็เลยเปลี่ยนหมาก เตรียมเคลียร์ทางขอพื้นที่ให้เรือได้เดินอีกครั้งคร่าาา กลยุทธนี้ทำให้ควีนกับม้าของเราเรรวนเดินไม่สัมพันธ์กัน ถ้าเราแก้เกมไม่ดีอาจจะเสียควีนนะคร้าาาา

post-835-001197300 1296952237.jpg

ตอนนี้ฝ่ายตรงข้ามเห็นว่าใช้เบี้ยหงายไล่ม้าไม่ได้ผลแล้ว ก็เลยเปลี่ยนหมาก เตรียมเคลียร์ทางขอพื้นที่ให้เรือได้เดินอีกครั้งคร่าาา กลยุทธนี้ทำให้ควีนกับม้าของเราเรรวนเดินไม่สัมพันธ์กัน ถ้าเราแก้เกมไม่ดีอาจจะเสียควีนนะคร้าาาา

post-835-001197300 1296952237.jpg

เสนอถอดควีนครับ ควีนต๊องmad.gif

เสนอถอดควีนครับ ควีนต๊องmad.gif

แหม อาคุงหมออย่าใจร้อน ควีนนี่สำคัญที่สุดในกระดานเลยนะคร้าาาา ค่อย ๆ เดินบิชอบไปบังควีนไว้ก่อน

post-835-092665500 1296954499.jpg