ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

พี่น้องรี เขียนเลขผิดรึเป่า 1720 us หรือ 1730 คะ :047

เขียนเลขถูกต้องแล้วค่าาาา ก็พี่น้องรี มักน้อยฮะ รอให้ผ่านได้ก่อนค่อย ให้คะแนนสอบผ่าน

1720 Us ทดสอบคืนนี้ครั้งที่ 2 ถ้าผ่านได้ค่อยมองต่อ 1750 Us :_ee

พี่น้องรี นับจังหวะในการสวิงของแต่ละรอบ ซึ่งบางครั้งอาจระบุช่วงเวลา หรือนับไม่ตรงกับพี่พี่กูรู ค่ะ

เพราะคิดหาแต่ราคาสูงสุดกับราคาต่ำสุดที่คาดว่าใกล้เคียง มาเดาแนวรับแนวต้านครั้งถัดไป

วิธีคิดง่ายๆ แค่นำราคาสูงสุดมาลบราคาต่ำสุด เช่นรอบนี้

ครั้งที่ 1 1709 - 1648 = 51 Us

ครั้งที่ 2 1732 - 1702 = 30 Us(เมื่อวานขึ้นไปแตะปุ๊บ ย่อปั๊บ)

พี่น้องรี กำหนดตัวเลขขึ้นเอง ได้เป็นเลขชุดที่มักเกิดขึ้นซ้ำๆ นำมาหาจังหวะในการสวิงแต่ละครั้ง

โดยแบ่งเป็น 3 กลุ่มใหญ่ ได้แก่ การย่อ การปรับฐาน การปรับฐานใหญ่ และแต่ละกลุ่มก็แบ่งเป็น 3 กลุ่มย่อย

และในกลุ่มย่อย ก็แบ่งเป็นตัวเลข 3 ตัว ซึ่งตัวเลขที่ 3 อาจเกิดขึ้นหรือไม่ก็ได้ เพราะถนัดนับแค่ 1,2,3 :_ee (พิมพ์เองยัง งง เลย ) :38

หาก คุณพิมพา ต้องการอ่านโดยละเอียดโปรดอ่านกระทู้ตั้งแต่หน้าแรก เพราะจำได้ว่าเคยอธิบายไปแล้วฮะ :_01 (ล้อเล่นฮะ ก็จำไม่ได้เหมือนกันว่าแปะไว้หน้าไหน) :_ee

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณพี่น้องรีค่ะ ถ้าวันนึง ค่าตัวน้องทอง ขึ้นไปถึง บาทละ 60,000 .- แหวนวงนี้ ก็สามารถ ทำกำไร ได้ = 18,000 .- โห กำไรลูกเดียวเลยงานนี้ :_01 :v@

พูดถูกใจ กดคะแนนให้เลย + 1 แต่สงสัยกว่าจะได้ขายคงเหมือนในภาพยนตร์ 10 ปีผ่านไป ทองคำราคาบาทละ 60,000 บ. :_01 แค่คิดก็มีความสุขละ :87

ค่าเงินบาทที่คิดว่านิ่ง พี่น้องรี เดาว่า คงราว 31.10 - 31.00 บ. :17

ค่าเงินบาทที่คิดว่านิ่ง พี่น้องรี เดาว่า คงราว 31.10 - 31.00 บ. :17 ค่าเงินบาทแข็งค่าเร็วจัง มันมาให้เห็นแล้ว 31.05 บ.

นสพ.เพื่อการลงทุนรอบดึก กูรู (นกฮูก) คืนนี้

นสพ.บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น วิเคราะห์ร้อนๆ จาก Khun Harnsin (คนหนุ่มไฟแรง) โพสต์ วันนี้, 01:40 AM

น้องทองรอบดึกครับ สรุปจากกราฟ น้องทองไต่เส้นแดงขึ้นมาจนได้ จะทะลุขึ้นไปได้หรือไม่ โปรดติดตามตอนต่อไป แต่ยอมรับเลยว่าเก่งจริงๆ มาไกลมากกกกก :gd http://www.thaigold..../page__st__4995

นสพ.วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ ^^ By Boyles :Hi โพสต์ เมื่อวานนี้, 07:56 PM คือทองความคิดส่วนผมว่าน่าจะรอให้มันหลุด 1713 ก่อน หลุด Candlestick ล่าสุดใน TF 4 ชม. ค่อยลุ้นมันย่อลึก หรืออีกทีคือ ขึ้นไปที่ TARGET 1740 แถวๆนั้น

แล้วเริ่มโดยขายแรง เราก็ค่อยพิจารณาการย่อลึกครับ

(พร้อมคลิป VDO สอนเรียนรู้กราฟ จาก Khun Boyles พี่น้องรี ขออนุญาติเผยแพร่เรียบร้อยแล้วค่ะ แต่ห้ามจำหน่ายเด็ดขาด ) :P http://www.thaigold....4/page__st__300

ขอบคุณค่ะ คุณน้องรี

สำนวนยังเยี่ยม อ่านแล้วสดใส ชอบลีลาการเขียนของคุณ

หาก คุณพิมพา ต้องการอ่านโดยละเอียดโปรดอ่านกระทู้ตั้งแต่หน้าแรก เพราะจำได้ว่าเคยอธิบายไปแล้วฮะ :_01 (ล้อเล่นฮะ ก็จำไม่ได้เหมือนกันว่าแปะไว้หน้าไหน) :_ee

จะไปรีบค้นอ่านในทันใดเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ :01

พูดถูกใจ กดคะแนนให้เลย + 1 แต่สงสัยกว่าจะได้ขายคงเหมือนในภาพยนตร์ 10 ปีผ่านไป ทองคำราคาบาทละ 60,000 บ. :_01 แค่คิดก็มีความสุขละ

เมื่อสมัยคุณแม่ยังสาว ๆ คุณแม่เล่าให้ฟังว่าทองคำบาทละ 600 .- แต่ตอนนี้ลูกเป็นสาวแล้ว ทองบาทละ เกือบจะ 30,000 .- แบบไม่น่าเชื่อเลย :87 :_ee ดีใจจังที่คุณพี่น้องรีมีความสุขแล้ว เพียงถ้าเราคิด + ก็ทำให้เรามีความสุขได้ค่ะ :gd

สวัสดีค่ะ คุณพี่อ้อย คุณหมอเล็ก คุณงูดิน น้องเรืองริน (บาดเจ็บมา) และเพื่อนๆ สมาชิกคอกาแฟหน้าตาดี ทุกท่าน laugh.gif

ขณะนี้ ฝนตกหนักที่วงเวียนใหญ่ให้กับน้องทองที่กำลังทดสอบแนวรับ 1231 (2 วันละ) ไม่รู้ว่าทนแรงเทขายได้ไหม ลุ้นให้กำลังให้ไปทดสอบแนวต้าน 1245 สูงจัง laugh.gif

เสียดายจัง Lode กราฟมาแปะไม่ได้ เอา Link Astrocycle ไปดูเองละกันค่ะพี่น้อง และไปเก็บข้อมูลเดิมจากบ้านเก่ามาไว้ร้านกาแฟด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณน้องกลิ่น คุณพี่ยา และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน ขอฝากไว้ก่อนค่ะ มีข้อมูลแค่นี้เอง (หอบมาด้วยสำคัญห้ามลืม) tongue.gif

เฮีย ปิรันย่า ท่านเคยให้ วัฎจักรทองคำ Super Tsunami 2008 ดังนี้ค่ะ

681.4 ---> 1006 ขึ้น = 324 US (4 เดือน)

1006 ---> 864 ลง = 141 US (2 เดือน)

864 ---> 1226 ขึ้น = 361 US (7 เดือน)

------------------

แล้วจาก 1226 ลง = ?

ทองคำ ถึง 1226 US = 19150-19250 บ. แว๊บเดียว วันที่ 3 ธ.ค.2552 ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ

จากสูตรเดิม กรณีลงเท่าเดิม 1226 - 141 = 1085 US

วันก่อนลงไป 1080 น่าจะจบแล้ว 3 เดือนครึ่ง(คิดเข้าข้างตัวเอง)

ถ้ากรณีแรกนี้ถูกทาง แบบนี้จาก 1080 ---> ขึ้น = ?

ขอเดาเล่นๆ 1080 + 300 = 1380 US (ราว 7 เดือน) เป้าหมายระยะยาว

ปัจจุบันสดๆ ร้อน วันที่ 21_6_10 ทองคำขึ้นสูงสุดถึง 1266 Us ก่อนลงกระแทกพื้นที่ 1230 (พี่น้องรี ช้ำไปทั้งตัว)

ฝาก Link กราฟทองคำ http://astrocycle.net/Gold.php เนื่องจาก memory ไม่พอส่งแล้วค่ะ

พบกันบ่าย 2 โมง ว่าวันนี้แนวโน้มขึ้นต่อ หรือ ลง (ส่วนตัวซื้อแล้วโบกรถตาม ขอให้ขึ้นต่อรอบนี้ซื้อสูง) อิอิ.. อิอิ..

ขอย้อนรอยอดีตทบทวนความทรงจำ บทที่ 1 วัฎจักรทองคำ Super Tsunami 2008

อ่านเพื่อเปรียบเทียบกับ ปีนี้ ว่าคล้ายกันหรือต่างกันตรงไหนบ้างค่ะ :aa

พี่น้องรีกบรบกวนถามว่า ราคาน่าจะมีย่อลงมาไหมค่ะ ถ้ากบเข้าซื้อวันจัน. โอกาสเสี่ยงติดดอยสูงหรือเปล่าค่ะ

สวัสดีค่ะคุณน้องรี วันนี้ได้ไปสัมนาป่าวค่ะ อย่าลืมเก็บสิ่งดีๆมาฝากน้องๆีพี่ๆด้วยนะคะ

พี่น้องรีกบรบกวนถามว่า ราคาน่าจะมีย่อลงมาไหมค่ะ ถ้ากบเข้าซื้อวันจัน. โอกาสเสี่ยงติดดอยสูงหรือเปล่าค่ะ

ขอตอบตามตรงนะค่ะ ว่าไม่ทราบเหมือนกันค่ะ เพราะกราฟนิ่ง ตลาดทุกประเทศหยุด อะไร อะไร ก็เปลี่ยนแปลงได้

รอพรุ่งนี้เอเชีย เล่นก่อนดีกว่าค่ะ เหมือนเดิมเวลาก่อนบ่าย 2 โมง น้องทองคงแสดงอาการให้เราเห็นว่า เธออยากขึ้นเขา หรืออยากลงเหว :uu

ไม่รู้ว่าวันนี้คุณ NongRee ไปงานด้วยหรือเปล่า แต่ผมไม่ได้ตามหาเลยครับ มัวแต่ตามหาว่า ใครคือคุณ เด็กขายของ ครับผม อิอิ

สวัสดีค่ะคุณน้องรี วันนี้ได้ไปสัมนาป่าวค่ะ อย่าลืมเก็บสิ่งดีๆมาฝากน้องๆีพี่ๆด้วยนะคะ

วันนี้ไม่ได้ไปสัมนาค่ะ ไปธนาคาร กับเดินเที่ยว เดินไป เดินมา ดันไปคว้า I-PAC จีน MID ราคาหลักพัน ซื้อมาลองดู 3G

กะว่าไปเชียงใหม่คงไม่หอบ NoteBook หนัก 3 กิโลไป ถ้าใช้ดีจะรีบมารายงานให้เพื่อนๆ ทราบค่ะ

คำเตือน ระวังการพกเงินอั่งเปาไปเที่ยวในที่ ที่มีสินค้าล่อใจมากๆ เพราะท่านอาจซื้อของโดยไม่ตั้งใจ :aa

ขอตอบตามตรงนะค่ะ ว่าไม่ทราบเหมือนกันค่ะ เพราะกราฟนิ่ง ตลาดทุกประเทศหยุด อะไร อะไร ก็เปลี่ยนแปลงได้

รอพรุ่งนี้เอเชีย เล่นก่อนดีกว่าค่ะ เหมือนเดิมเวลาก่อนบ่าย 2 โมง น้องทองคงแสดงอาการให้เราเห็นว่า เธออยากขึ้นเขา หรืออยากลงเหว :uu

กระจอกข่าวเก็บตกมาจากงานสัมมนาไทยโกลด์วันนี้....

เฮียกัมบอกว่า 1740 นี้ ถึงแนวต้านใหญ่ มีคนถามว่าซื้อได้ไหม เฮียแกตอบว่า ถ้าไม่มีของก็ซื้อได้ แต่ผมขายไปแล้ว ฮา... แล้วแนะนำว่า รอย่อหน่อยค่อยเข้า ปลอดภัยกว่า

น้องคิกคาปู้ บอกให้สังเกตว่า วันจันทร์ราคาเปิดมี gap หรือไม่ ถ้าเปิดกระโดดสูง ให้ระวังอาจเป็นจุดกลับตัวได้

นายห้าง บอกว่า ตรง 1750 กะ 1800 มีคนดอยอยู่เยอะ ที่พร้อมจะกระโดดลงดอยกัน เพราะงั้น ราคาอาจผ่านไปได้ไม่ง่ายนัก

.....เก็บมาเล่าให้พี่น้องรี กะ เพื่อนคอกาแฟ จ้า..... มาดามรายงาน