ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

จารอฟังผลนะครับพี่น้องรี ดีจาซื้อตาม ไปไหนมาไหนแบก NB หนักอะคับ ไม่สะดวก เที่ยวหนุกๆ นะคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หน้าตาที่พี่น้องรี ซื้อมา ก็ประมาณ นี้ค่ะ Nong picht ส่วนหน้าจอ LED ขนาด 9.7 นิ้วความละเอียดสูงสุด 1024*768 พิกเซลนั้นมาจากบริษัท LG แถมยังมีเทคโนโลยี IPS เพื่อเพิ่มมุมมองในการรับชมถึง 178 องศาให้กับหน้าจอ iPad ก๊อปตัวนี้อีกด้วย

http://www.tabletpcthai.com/content_detail.php?id=214

การเลือกซื้อ ควรสำรวจตลาด ลองสืบราคาหลายๆ ร้าน อาจได้ของถูกและดี (พี่น้องรี ชอบเดินแถว klongthom รายได้ลด ต้องหาสิ่งที่ดี เหมาะกับกระเป๋าตังค์ )

ถูกแก้ไข โดย NongRee

กระจอกข่าวเก็บตกมาจากงานสัมมนาไทยโกลด์วันนี้....

เฮียกัมบอกว่า 1740 นี้ ถึงแนวต้านใหญ่ มีคนถามว่าซื้อได้ไหม เฮียแกตอบว่า ถ้าไม่มีของก็ซื้อได้ แต่ผมขายไปแล้ว ฮา... แล้วแนะนำว่า รอย่อหน่อยค่อยเข้า ปลอดภัยกว่า

น้องคิกคาปู้ บอกให้สังเกตว่า วันจันทร์ราคาเปิดมี gap หรือไม่ ถ้าเปิดกระโดดสูง ให้ระวังอาจเป็นจุดกลับตัวได้

นายห้าง บอกว่า ตรง 1750 กะ 1800 มีคนดอยอยู่เยอะ ที่พร้อมจะกระโดดลงดอยกัน เพราะงั้น ราคาอาจผ่านไปได้ไม่ง่ายนัก

.....เก็บมาเล่าให้พี่น้องรี กะ เพื่อนคอกาแฟ จ้า..... มาดามรายงาน

ขอบคุณมากค่ะ คุณมาดาม (กระจอกข่าว สาวสวย ) ได้ข่าวสดร้อนๆ วันนี้วงในกูรูชื่อดัง ไม่ใช้เรื่องง่ายเลยนะค่าาาา :gd

ทั้งเฮียกัมพล (แฮรี่สุดหล่อ) เฮียนายห้าง น้องคิกคาปู้หนุ่มหน้าใส งานนี้คุ้มสุดยอดค่ะคุณน้อง (แหมน่าแอบสะดุดขาตัวเองแล้วแอบจุ๋บเฮียๆ ซักฟอดเนอะ)

ปล.กด + 1 ให้เลย น้องๆ ท่านใดชอบข่าวนี้ ช่วยกันโหวต ให้คะแนนเยอะๆ นะค่ะ

ร้านกาแฟคงได้มี นสพ.กระจอกข่าว วงในเร็วๆ กำลังใจให้นักข่าวสาวสวย :uu

มีเพลงน่ารัก ไพเราะมาฝาก หลานสาวบอกว่า กำลัง Hits มาก Price Tag Jessie J (Jayesslee Cover)

ขอบคุณมากค่ะ คุณมาดาม (กระจอกข่าว สาวสวย ) ได้ข่าวสดร้อนๆ วันนี้วงในกูรูชื่อดัง ไม่ใช้เรื่องง่ายเลยนะค่าาาา :gd

ทั้งเฮียกัมพล (แฮรี่สุดหล่อ) เฮียนายห้าง น้องคิกคาปู้หนุ่มหน้าใส งานนี้คุ้มสุดยอดค่ะคุณน้อง (แหมน่าแอบสะดุดขาตัวเองแล้วแอบจุ๋บเฮียๆ ซักฟอดเนอะ)

ปล.กด + 1 ให้เลย น้องๆ ท่านใดชอบข่าวนี้ ช่วยกันโหวต ให้คะแนนเยอะๆ นะค่ะ

ร้านกาแฟคงได้มี นสพ.กระจอกข่าว วงในเร็วๆ กำลังใจให้นักข่าวสาวสวย :uu

นักข่าวสาวและสวยมากค่ะ

วันนี้พี่น้องรี พี่สาว 2 คน น้องสาว และหลานสาวอีก 2 คน จูงมือกันไปไหว้พระ และบริจาคโลงศพ 4 โลงที่มูลนิธิปอเต็กตึง นำบุญมาฝากด้วยค่ะ

“ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้” เชิญร่วมงาน เทศกาลตรุษจีน 2555

“ สักการะหลวงปู่ไต้ฮง ทำบุญพะเก่ง ทานสาคูสิริมงคล ”

วันที่ 22 – 31 มกราคม 2555 ณ มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง พลับพลาไชย

เชิญร่วมทำบุญพะเก่ง เพื่อเป็นสิริมงคล เสริมดวง เสริมบารมี ทำบุญพะเก่งได้ 2 ที่ : ฝั่งศาลเจ้าไต้ฮงกง และ สำนักงานมูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง*

“ พะเก่ง”คือ การจดชื่อเพื่อสวดชัยมงคลคาถา ขอพรให้แก่ญาติโยมที่มาจดชื่อทำบุญในช่วงนี้ เพื่อขอให้พระคุ้มครองให้อยู่เย็นเป็นสุข ทำมาค้าขึ้นในปีใหม่ โดยมีประเภทของ “ เก่ง ” หรือ “ บทสวด ”หรือ “คาถา” ประเภทต่าง ๆ ดังนี้

แกหมึ่งเก่ง เพื่อขอให้ ครอบครัวมีสุข

ปออุ่งเก่ง เพื่อขอให้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองตน สะเดาะเคราะห์

คิ่วไฉ่เก่ง เพื่อขอให้ เสริมบารมี เสริมโชคลาภ

ส่วยกุงเก่ง เพื่อขอให้ เสริมดวงชะตา ให้ร่างกายแข็งแรง

กึงกีเก่ง เพื่อขอให้ เสริมความมั่นคงสถาพร

วันที่ 30 มกราคมนี้ มีสาคูแจกตลอดคืน ขอให้เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านมีความสุข โชคดีตลอดปี ค่ะ :01 เฮง เฮง เฮง :01

Link เพิ่มเติม http://pohtecktung.o...mid=162&lang=th

วันนี้ไม่ได้ไปสัมนาค่ะ ไปธนาคาร กับเดินเที่ยว เดินไป เดินมา ดันไปคว้า I-PAC จีน MID ราคาหลักพัน ซื้อมาลองดู 3G

กะว่าไปเชียงใหม่คงไม่หอบ NoteBook หนัก 3 กิโลไป ถ้าใช้ดีจะรีบมารายงานให้เพื่อนๆ ทราบค่ะ

คำเตือน ระวังการพกเงินอั่งเปาไปเที่ยวในที่ ที่มีสินค้าล่อใจมากๆ เพราะท่านอาจซื้อของโดยไม่ตั้งใจ :aa

ถ้าใช้ดีช่วยบอกต่อด้วยนะคะ ไม่เอาอะไรมาก เปิด thaigold และ ทองออนไลน์ที่ต้องใช้เฉพาะ ie( เพราะ firefox เข้าออนไลน์ของบางที่ไม่ได้ )

ได้ก็พอใจแล้ว

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun GODRON ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , Khun SILVER&GOLD คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล กองทุน ลุยรวดเดียว ฝ่า trend แถว 1677 Us ทำให้การตัดสินใจเข้าตาม เป็นความเสี่ยงมากกว่าโอกาสนะครับ

รอย่อก่อนดีกว่า ส่วนใครคันมือ หรือมือว่าง ก็เอาแนวรับแนวต้านสั้นๆไปแก้อาการคันกันเอาเอง :047

สรุป แนวรับ 1727* 1720 1705 แนวต้าน 1740* 1756 1764

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:39 AM ตามกราฟ ขึ้น 47 % ลง 53 % วันนี้รอย่อ 1730 - 1720 แนวรับ 1700 Us

Sideway down ราคายังวิ่งในกรอบขาขึ้นครับ ซื้อสะสมกันไป ที่ว่ามา..ผมเดา :_ee http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/178-%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%88%e0%b8%b2%e0%b8%81%e0%b8%81%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%9f-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2%e0%b8%99%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b9%80%e0%b8%84%e0%b8%99/page__st__5010

ถ้าใช้ดีช่วยบอกต่อด้วยนะคะ ไม่เอาอะไรมาก เปิด thaigold และ ทองออนไลน์ที่ต้องใช้เฉพาะ ie( เพราะ firefox เข้าออนไลน์ของบางที่ไม่ได้ )

ได้ก็พอใจแล้ว

งั่นก็ใช้เหมือนกันค่ะ ลองแล้วเข้า Thaigold.inf เข้าเวป Goldhips.com ได้ ส่วนช่องราคาของสมาคมหลานสาวช่วย Setting Display เพิ่มให้

ตอนนี้แสดงผลหน้าจอครบค่ะ OK กำลังหัดตั้ง Font ภาษาไทยอยู่

หมายเหตุ รุ่นนี้ต้องใช้ AirCard ของบริษัทฯนี้ เท่านั้น (สรุปซื้อเครื่องก็ให้ซื้ออุปกรณ์เสริมกับที่ร้านนั้นละค่ะ ผูกขาด) บริการหลังการขายใช้

น้องที่ขายเครื่องให้ พี่น้องรี ลองถามหลายอย่าง เขาตอบได้กวนบาทามากกกกก แต่น้องเขารู้จริง แก้ปัญหาเครื่องให้เราได้จริง

ไม่ใช้ถามอะไร ก็ให้อ่านคู่มือ หรือจะขายสินค้า พนักงานขายเครื่องเป็นเดือนๆ แล้วแต่ดันต้องอ่านใบปลิวพร้อมลูกค้า

(บริษัทฯ ที่พี่น้องรีเคยทำงาน ไม่ให้พนักงานคนนั้นผ่านโปร...โหดมั๊ะ) :17

วันนี้พี่ชายระดมพลขายของแต่เช้า แว๊บกลับมาดูกราฟ น้องทองเบรคการลงครั้งที่ 1 ใครยังไม่มีของน่าสนนะ (อย่างน้อย ก็ซื้อถูกกว่าเมื่อเช้า 100 บ.) :uu

โดดงานมาคุย อย่าคิดว่าจะได้ช้อนราคา 25,000 บ. ง่ายๆ นะค่ะ ขอเตือน ค่าเงินบาทผันผวน

ซื้อราคาที่พอใจ ขายราคาที่กำไร :aa

ขอบคุณมากค่ะ คุณน้องรี คุณมาดาม(กระจอกข่าวสาวสวย)

หวัดดีคะคุณพี่น้องรี ดอยเก่าัยังไม่ได้ลงเลยคะ น้องทองรอบนี้จะผ่านได้มั้ยน้อ เชียร์ทั้งขึ้นทั้งลงเลยคะ ใจหนึ่งจะได้ลงดอย อีกใจนึงจะได้ขึ้นรถไปตามหาคุณพี่น้องรี อิอิ :uu

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับพิเศษ สรุปเคล็บลับวิชา Thaigold 4 (สำหรับผู้พลาดการสัมนาครั้งนี้) เฮียกัมพล และทีมงานนำมาแจก ฟรี ที่เวปไทยโกลด์ :gd

โพสต์ เมื่อวานนี้, 10:06 AM เอา File มาให้ load ตามสัญญา ที่ Download ไฟล์ เข้าไปมุม Download ในเวปเรา หรือเข้า link ข้างล่างได้เลยครับ

วิธีการลง MT4 และอินดี้เบื้องต้นโดยเฮียกัมพล ป้านัทและป้าเอ็มเอนค่ะ :gd

http://www.thaigold....B9%89%E0%B8%99/

สรุป หลักการวิเคราะห์ทางเทคนิค

-Trend is your friend. ลงทุนในทิศทางเดียวกับตลาดเสมอ

- ก่อนการลงทุน ต้องมีการกำหนด แนวรับ แนวต้าน แนว stop loss

*เชื่อ trend ก่อนเป็นอันดับแรก

*ใช้ความรู้ด้านอื่นประกอบ เช่น moving average, fibonacci number ช่วยในการหาแนวรับ แนวต้าน แนว stop loss

*ใช้การนับคลื่น Elliott wave RSI Stoch MACD ใช้ช่วยในการหาแนวโน้มกลับตัว ความเสี่ยงในการเข้าลงทุนในตลาดรอบนั้นๆ

- ไม่มีใครรู้จริง เทคนิค แค่ช่วยให้การเราคาดการณ์ตลาดได้ ทำให้ความเสี่ยงน้อยลง ซึ่งน่าจะมีโอกาสได้กำไรมากขึ้น

- เลือกระบบของตนเอง ที่จะใช้ในการเข้าซื้อหรือขาย แล้วบังคับตนเองให้ทำตามนั้น เช่น ma20, macd crossover แล้วทำตามให้ได้

- ความสามารถในการตัดสินใจ ที่ถูกที่ ถูกเวลา ซึ่งต้องอาศัยการฝึกฝน ทำให้ความสามารถในการทำกำไรชองแต่ละท่านต่างกัน

*นักลงทุนที่ดี สามารถตัดขาดทุนได้ โดยไร้ความลังเล และเตรียมตัว สำหรับโอกาสใหม่ที่เข้ามาเสมอ

*ฝึกฝนตนเอง ให้มีวินัย มีสมาธิ อย่างสม่ำเสมอ เพื่อรับมือกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในตลาด

ข้อเสนอแนะ

-จังหวะในการเข้าซื้อแต่ละช่วง อาจต้องปรับเปลี่ยนตามคลื่น เช่นใน คลื่น 1 ลง 2 ราคาอาจลงลึกหรือปรับฐานเลย การเข้าก็รอต่ำหน่อย ขณะที่คลื่น 3 ราคาอาจลงมาให้แค่แนวรับแรกเท่านั้น

- ใช้ time frame ไหน ก็ใช้อันนั้นให้จบ อย่าเปลี่ยนไปมา ลงทุนระยะสั้น – กลาง – ยาว ,chart ราย 4 ชม รายวัน

- จุดขายทำกำไร บางทีทนไม่ไหว ก็รีบชิงขายซะแล้ว ทำให้กำไรน้อยกว่าที่ควร เมื่อเล่นถูกทางจำไว้ว่า ไม่มีใครรู้ว่า มันจะไปได้

-การลงทุนเกินกำลัง ทำให้การตัดสินใจผิดพลาดได้

:01 เวปไทยโกลด์ และทีมงานทุกท่านค่ะ พี่น้องรี ได้อ่านแล้วอยากไปร่วมอบรมด้วยจัง

ของฟรี ของถูกและดี ไม่มีในโลก พี่น้องรี ว่า คงไม่จริงทุกเรื่องค่ะ เพราะที่นี้ มีคนดีที่มอบสิ่งดีดีให้กันเสมอ

:10