ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณสำหรับแนวทางคับคุณพี่น้องรี ว่าแต่ซื้อหวยบ้างมั้ยคับ ผมเอาเลขในแอคเคาท์มาซื้อ กลับเป็น 261 ข้างบนดันออก 241 มันน่าเจ็บใจ ซื้อหวยไม่เคยถูก เพราะงั้นเล่นทองต่อไปดีกว่า ได้กำไรชัวร์กว่า ฮ่าๆๆ :uu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับแนวทางคับคุณพี่น้องรี ว่าแต่ซื้อหวยบ้างมั้ยคับ ผมเอาเลขในแอคเคาท์มาซื้อ กลับเป็น 261 ข้างบนดันออก 241 มันน่าเจ็บใจ ซื้อหวยไม่เคยถูก เพราะงั้นเล่นทองต่อไปดีกว่า ได้กำไรชัวร์กว่า ฮ่าๆๆ :uu

พี่น้องรี ก็คิดเช่นเดียวกันค่ะ Khun dome216 แทงหวยที่ไรเฉียดถูกทุกที่ (โดนรับประทานเรียบ) ถ้าเล่นทองแทงถูกทาง ไม่ต้องถูกตรงๆ หรือถูกเต้ง หรือ โต๊ด แค่เฉียด ยังไงก็กำไร หุ หุ :uu

ถูกแก้ไข โดย NongRee

สวัสดีค่ะ Khun dome216 และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

จากการสังเกตุกราฟวันนี้ เดาตามกราฟนะค่ะ พี่น้องรี มองเห็น 2 ทางเลือก คือ

1. น้องทองลงต่ออีกอย่างน้อย 15 Us (เดาว่า วันศุกร์กองทุนคงนั่งนิ่งๆ พักจิบกาแฟ ดูนักลงทุนรายย่อยเล่นกันเอง) หรือ

2. น้องทองเลือกสวิงน้อย แล้วหนีเข้ามุมสามเหลี่ยม สัปดาห์หน้าค่อยออกจากมุมมาชกใหม่

สรุป แนวรับ 1550 Us แนวต้าน 1580 Us (คืนนี้ ควรทดสอบครั้งที่ 3 แต่ถ้ายังไม่มาอีก มีเสี่ยวสำหรับขา L เล่นสั้น )

วันนี้งานพี่เยอะ ส่ง นสพ.ล่าช้า เพราะพี่สาวคนสวยแอบย่องไปเยาวราชเฉยเลย :17 ขาดเธอ เหมือน ขาดใจ ประมาณนั่น

ปล. วันอาทิตย์นี้ ขอเรียนเชิญชาว กรุงเทพฯ ไปเลือกผู้ว่ากรุงเทพฯ ด้วยกันนะค่ะ สิทธิคือหน้าที่ เลือกคนดีเข้าสภา (หรือเปล่านะ )

ออกไปใช้สิทธิเลือกตั้งกันเยอะๆ นะค่ะ เพราะหากเราไม่ใช้สิทธิของเรา คนอื่นอาจมาช่วยใช้แทน แล้วเราจักด่าว่าเขาได้อย่างไร :aa

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน ทองรอบนี้ไม่เหมาะสำหรับมือใหม่ ถ้ารอได้พี่อยากให้น้องๆ อดทนเก็บเงินลงทุนไว้ก่อน รอจนกว่าทองจักหยุดลง หรือ รอจนกว่าพี่พี่กูรู ส่งสัญญาณว่า ความน่ากลัวและโหดร้ายผ่านไปแล้ว ค่อยซื้อก็ยังไม่สายค่ะ

สมัยพี่น้องรีเป็นมือใหม่ เคยเจ็บตัวมาแล้ว กับทองลักษณะนี้ ที่ไหลลงที่ละระดับ คิดว่าหยุดลงแล้ว แต่ยังคงไหลลงต่อ เวลาไหลลงเล่นยากกว่า ทองที่เทลงแรงๆ ในคราวเดียวจบ เพราะไหลลงพี่น้องรีจักดูไม่ออกเลยว่าทองจักหยุดลงที่จุดไหน แรงดีดกลับจักเห็นไม่ชัดเจนเดาไม่ออกว่าแรงดีดสามารถส่งให้น้องทองกลับไปเป็นขาขึ้นได้ที่ระดับราคาไหน เป็นความรู้สึกที่ทรมานพี่น้องรีมาก (เคยโดนมาแล้ว บาดแผลแม้นจาง แต่ใจยังจำอยู่) :32 น้ำเน่าอีกละ

ขอตัวไปทำงานต่อก่อนนะค่ะ ขอให้น้องๆ ทุกท่าน โชคดีทุกการตัดสินใจค่ะ :bye

เกือบลืมบอก จำได้ว่า พี่เด็กขายของ เคยบอกว่าใครเชื่อเรื่อง ปาฎิหาร์ยวันหวยออกบ้าง (ทองทุบไม่ลง แถมมีแรงซื้อกลับมาทำให้ดีดขึ้นได้บ้าง)

น่าแปลกใจที่แทบทุกครั้งเกิดปาฏิหาร์ยจริงๆ :gd คืนนี้ใครอยากรู้ว่าจริงหรือไม่ มาจับตาดูกันค่ะ :uu

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟรอบดึก คืนนี้น้องทองทำได้ดี ไม่หลุดแนวรับ 1550 Us ลงมาแตะเพียง 1563.90 Us แล้วดีดกลับทดสอบแนวต้าน 1580 Us โดยขึ้นไปถึง 1588.60 Us

นับจังหวะสวิง 1588.60 - 1563.90 = 24.70 Us ดูดีขึ้นมานิดละ

จากกราฟพี่มองว่า น้องทองวิ่งเข้ามุม สะสมแรงไว้ต่อวันจันทร์ หรืออย่างช้าวันอังคาร คงเลือกข้างจริงๆ :047

ฝากกราฟ 3 เส้นจาก Goldhips.com (กราฟระยะสั้น) ให้ดูเหมือนเดิมค่ะ ถ้ามีเวลาจักเอากราฟ astrocycle มาดูกราฟระยะยาวกันบางค่ะ เพื่อมองภาพรวมใหญ่ของคลื่น :bye

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ฝันดีทุกคนนะค่ะ พี่ง่วงมากเลย สมองสั่งการว่า ....งั่นก็ไปหน่อยจิ จักมัวหาวอยู่ทำไม :uu

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา , Khun B2B , Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong cลhinchilla , Khun ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนบ่าย 3 โมง

นสพ.เฮียกัม โพสต์ วันนี้, 09:19 AM ราคาทองคำ ทำได้ดี เร็วกว่าที่คาดไว้ ยืนเหนือ 1608 ส่วนตัว ถือเป็นการ confirm การกลับตัว เตรียมขึ้นไป test แนวต้านใหญ่ แถว 1650 เหรียญ+ แนวรับ 1600 เหรียญ +- นิดหน่อย น่าจะใช้เป็นแนวเสี่ยงเข้า ถ้าจะลุ้นเป้าสูง และ cutloss ถ้าหลุด channel แถว 1580 เหรียญลงไปอีก

แนวต้าน กรณีดีดขึ้นไม่ย่อ มีโอกาสติดได้ทุกแนว ส่วนตัว เชื่อว่า อย่างมาก ก็แค่แนว 1628 เหรียญ fibo 61.8% นี่แหละ

ส่วนตัว -> 1600 -> 1628

สรุป แนวรับ 1606* 1600 1595 แนวต้าน 1620 1628* 1642 :047 http://www.thaigold....page__st__23820

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:19 AM ตามกราฟ ขึ้น 45% ลง 55% วันนี้แนวรับ 1605 Us แนวต้าน 1635 Us ส่วนใครมี L อาจเล่นรอบ ขายออกก่อนรอย่อค่อยซื้อใหม่ ถ้าหลุด 1600 Us อาจไหลงลง 1590-1570 Us ที่ว่ามา..ผมเดา http://www.thaigold..../page__st__7830

ขอบคุณค่ะ น้องมือใหม่หัดขับค่ะ เมื่อวานซื้อที่ 22300 ค่ะ ตื่นเต้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ น้องมือใหม่หัดขับค่ะ เมื่อวานซื้อที่ 22300 ค่ะ ตื่นเต้นค่ะ

ยินดีต้อนรับ มือใหม่ค่ะ คุณสาวโคราช เก็บความรู้สึกดีดี ตื่นเต้นไว้ก่อนค่ะ เพราะความสนุก ตื่นเต้น ท้าทายของคุณเพิ่มเริ่มต้นขึ้น เมื่อวานนี้ ที่ราคา 22,300 บ.

คำแนะนำ พี่น้องรี อยากให้จดราคา Gold Spot และราคาทองคำต่อบาท รวมทั้งอัตราแลกเปลี่ยนไว้ด้วยค่ะ :aa

เราจักได้รู้ว่าลงทุนครั้งแรกที่ราคาอะไร เมื่อราคาเปลี่ยนแปลง หรือ เรามีวิ่งขาย วิ่งซื้อหลายรอบจักได้ไม่งง จนไม่รู้ว่า ..... สรุปที่เราลงทุนไปนั้น กำไร หรือ ขาดทุน กันแน่ :38

วันนี้ขอเลี้ยงกาแฟฟรี คุณสาวโคราชค่ะ ความสุขความเจริญจงมีแด่น้องๆ คอกาแฟทุกท่านค่ะ :01

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟรอบดึก คืนนี้น้องทองทำได้ดี ไม่หลุดแนวรับ 1550 Us ลงมาแตะเพียง 1563.90 Us แล้วดีดกลับทดสอบแนวต้าน 1580 Us โดยขึ้นไปถึง 1588.60 Us

นับจังหวะสวิง 1588.60 - 1563.90 = 24.70 Us ดูดีขึ้นมานิดละ

จากกราฟพี่มองว่า น้องทองวิ่งเข้ามุม สะสมแรงไว้ต่อวันจันทร์ หรืออย่างช้าวันอังคาร คงเลือกข้างจริงๆ :047

ฝากกราฟ 3 เส้นจาก Goldhips.com (กราฟระยะสั้น) ให้ดูเหมือนเดิมค่ะ ถ้ามีเวลาจักเอากราฟ astrocycle มาดูกราฟระยะยาวกันบางค่ะ เพื่อมองภาพรวมใหญ่ของคลื่น :bye

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ฝันดีทุกคนนะค่ะ พี่ง่วงมากเลย สมองสั่งการว่า ....งั่นก็ไปหน่อยจิ จักมัวหาวอยู่ทำไม :uu

พี่น้องรี รบกวนถามคะ พี่น้องรีว่าน้องทองลงสุดยังคะนี่

พี่น้องรีคะ ตอบหน่อยค่ะ เขาเลือกตัดลดงบประมาณแสดงว่าวันจันทร์ทองต้องขึ้น แล้วจะพุ่งเลยหรือเปล่าคะ

สวัสดีค่ะ คุณหมาน้อย จากคำถาม พี่น้องรีเคยเดาๆ ไว้ประมาณนี้ค่ะ ขออ้างอิงของเดิมนะค่ะ ถ้ารอบนี้หลุดต่ำกว่าที่คิด ก็คงเหมือนที่พี่ซีซ่าร์กล่าวว่า น้องทองคงลงต่ออีกอย่างน้อย 120 Us น้องๆ อย่าพึ่งกลัวสิ่งที่ยังไม่เกิด เช่น เดียวกันกับการกลัววันสิ้นโลก ไม่มีอะไรสิ้นหวัง ตราบยังมีลมหายใจ สู้ สู้ :aa

พี่น้องรี รบกวนถามคะ พี่น้องรีว่าน้องทองลงสุดยังคะนี่

1522 Us เป็นด่านแนวรับสุดท้ายที่พวกเราเคยเจอมาแล้ว 2 ครั้ง รอบนี้ลงสะกิดได้แต่ห้ามหลุดอีก :_10

(คำว่า "ลงสะกิดได้" ในความหมายของพี่น้องรี นั้นหมายถึง น้องทองลงมาถึง 1522 Us หรือทะลุเลยได้นิดหน่อย จากนั้นต้องมีแรงซื้อดีดกลับมายืนเหนื่อ 1550 Us เป็นอย่างน้อยและยืนย้ำฐาน จึงเรียกได้ว่า รอดแล้วพวกเรา ) :17

การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจารณาให้รอบครอบทุกครั้ง ด้วยตัวท่านเอง

ขอให้ลงแตะแล้วดีดกลับเลยด้วยเทอญ ยังขายบ้านไม่ออกเลยฮะ อยากซื้อน้องทองกลับราคานี้จังฮู :uu ขออภัยที่เห็นแก่ตัวอีกแล้ว

พี่น้องรีคะ ตอบหน่อยค่ะ เขาเลือกตัดลดงบประมาณแสดงว่าวันจันทร์ทองต้องขึ้น แล้วจะพุ่งเลยหรือเปล่าคะ

สวัสดีค่ะ Khun modtanojy ยังไม่ได้อ่านข่าวเลยค่ะ ขอพี่ย่องไปอ่านสรุปข่าวของพี่พี่ห้องข่าวก่อนนะ

เรื่องข่าวสาร ถามผู้รู้ (คุณเด็กขายของ ) สุดยอด บก.ข่าวเศรษฐกิจค่ะ รู้แน่ รู้จริง ตรงประเด็น :gd

ส่วนตัวพี่น้องรี อยากบอกว่า ข่าวบางข่าวสามารถตีความให้บวก หรือ ลบ ต่อทองได้ตามแต่ใจของนักลงทุนในตลาดว่า ณ เวลานั้นตลาดอยากซื้อ หรือ อยากขายทองคำ

เท่าที่เคยเจอมา มีข่าวเพียงไม่มากที่บอกตรงๆ ว่าสามารถตีความได้ทันทีว่า ถ้าตลาดเล่นข่าวนี้แล้วจักทำให้ทองขึ้น หรือ ลงได้ทันที :047

สรุปว่า... อ่านข้อมูลข่าวสาร เพื่อประกอบการตัดสินใจ แต่อย่าให้ข่าวนั้นทำให้เราสับสนจนตัดสินใจผิด (ข่าวลวงมักออกมาพร้อมข่าวจริง )

ขอให้น้องๆ พิจารณาแนวโน้มตลาด จากกราฟ และข่าวสาร ไปพร้อมกันค่ะ :bye

ขอตัวไปนอนก่อนนะค่ะ พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้าไปเลือกตั้งฮะค่ะ ปกติตื่นมาจักเที่ยงละ :17

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา , Khun B2B , Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong cลhinchilla , Khun ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนบ่าย 3 โมงก่า

นสพ.เฮียกัม โพสต์ โพสต์ วันนี้, 09:16 AM ราคาทองคำ หลุด trend ลงไปเล็กน้อย ก่อนจะดีดกลับมายืนเหนือ 1580 Us ด่านสำคัญวันนี้ แนวโน้ม น่าจะกลับขึ้นมา test โซน 1592 Us

ส่วนตัว เดา -> 1592 -> 1583 -> 1608

สรุป แนวรับ 1577* 1573 1565 แนวต้าน 1586 1592 1599* :047 http://www.thaigold....page__st__23850

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 12:06 PM ภาพรวมระยะสั้น ราคากลับตัวขึ้น

แนวรับ 1571.09 1561.24 แนวต้าน 1583.23 1590.12 1598.32 1612.24 1619.32 1625.56

ความเห็นส่วนตัว ระยะสั้นราคาทองกำลังกลับตัวขึ้น

**** กรณีที่ 1 ราคาย่อตัวลงไปดีดกลับที่ 1571 เมื่อเปรียบเทียบ Sto กับ MACD ราคาทองสามารถขึ้นไปถึง 1598

**** กรณีที่ 2 ราคาไม่ย่อตัวลงไปที่ 1571 แต่ดีดกลับขึ้นทันที เมื่อเปรียบเทียบ Sto กับ MACD ราคาทองสามารถขึ้นไปถึง 1612 ได้ครับ

(เดาตามกราฟ ผิดด่ากราฟ) :aa http://www.thaigold....page__st__13470

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน เมื่อวันศุกร์กองทุนมีขายออกเล็กน้อย 0.61 ตัน :38 มีจุดประสงค์อะไรหรือเปล่านะ

จากการสังเกตุกราฟวันนี้น้องทองแรงน้อย ถ้าเดาพี่น้องรีขอแทงย่อลงสะสมกำลังที่แนวรับเฉียดๆ 1550 Us อีกรอบ ถ้ามาอีกคิดว่ารอบนี้คงจบการทดสอบละ

ส่วนตัวมองว่า ควรลงอีกนิดเพื่อเตรียมดีดขึ้นสูงกว่า 1600++++ :10 มั่ว...เดาล้วนๆ เหมือนเดิมค่ะ

ปล.หากน้องๆ ท่านใดมีข้อมูลการซื้อขายของกองทุนเดือนมกราคม 2556 ถึง มีนาคม 2556 ปัจจุบัน นำมาฝากได้เลยนะค่ะ พี่น้องรีจำเป็นต้องใช้มากตอนนี้ :01

นสพ.เพื่อการลงทุนบ่าย 2 โมงก่า

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:25 AM

ราคาทองคำ กลับมาที่เก่า รอดจากสถานการณ์หลุด trend กลับมาได้อีก แนวโน้มคงเหมือนเมื่อวาน

เอาเวลา มาทำ COT ให้ดูมั่งดีกว่า เหมือนจะมีดีให้ดู

ปริมาณสัญญาในตลาดลดลง แต่รายใหญ่เพิ่ม น่าจะแปลว่า มีการปิดสัญญา Short

ราคาลง ขาใหญ่เพิ่ม แบบนี้ ผมถือเป็นสัญญาณ divergence อย่างนึงในตลาด ลองติดตามดูกันว่า จะกลับตัวกันได้จริงมั๊ย :047

ส่วนตัว เดา -> 1592 -> 1583 -> 1608

สรุป แนวรับ 1577* 1573 1565 แนวต้าน 1586 1592 1599* :047 http://www.thaigold....page__st__23850

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ เมื่อวานนี้, 02:34 PM อ่านที่ผมโพสแล้ว ค่อยๆ ตัดสินใจซื้อหรือขายด้วยตัวของคุณ คำแนะนำจากพี่ซีซ่าร์ http://www.thaigold....page__st__13485

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับด่วน ! เมื่อเห็นต้องรีบโพสต์

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองคำมาเอง) โพสต์ วันนี้, 04:02 PM

ฝรั่งวิเคราะห์วิเดา ยามบ่าย กล่าวว่า เขายังให้ความสนใจในประเด็นวิกฤติยุโรป และ ค่าเงินยูโร เป็นปัจจัยสำคัญในตอนนี้ เพราะพรุ่งนี้แล้วที่ ECB จะทำการตัดสินใจว่า จะคงไว้ หรือ ลดลง ในอัตราดอกเบี้ย

เรื่องจริงเป็นอย่างไร ต้องติดตามดู จากตัวเลข ADP และ Factory Orders การลงทุน Long มีความเสี่ยง จากตัวเลขที่จะเข้า Long เมื่อไหร่

SHORT GOLD below 1588 SL 1592 TP 1572 - 1565 - 1550

LONG GOLD above 1592 SL 1586 TP 1605 - 1620

และข่าวเศรษฐกิจสำคัญรอบวัน ที่ควรรู้ อ่านต่อด้านในค่ะ :_Rd http://www.thaigold....page__st__90225